Hội quán những người đam mê, sưu tập và giao lưu rượu mạnh - nhà số 3

Vulcan V70

Xe trâu
Ơ, Cụ nào dời thớt về bên này rồi ạ?

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Chào các cụ. em là newbie cũng tập tành sưu rượu cho em rón roén hỏi mấy cụ 1 chút ạh. Số là người nhà em đang du lịch ở San Francisco Mẽo và em tính nhờ họ xách về dùm em vài chai single malt ạh mà họ thì ko rành về rượu, em thì chưa từng có dịp ghé qua San zfrancisco bao giờ. Nay em mạo muội lên hỏi các cụ nhờ các cụ sành chỉ giáo giúp.

1. Em có search trên Yelp thì thấy shop rượu K&L wine bán khá rẻ so với các shop khác ở San Fran nên em tính nhờ mua ở đây ko biết có ổn ko ah? Nhà em đi 3 người thì mình đóng hành lý ký gửi 4 chai có ổn ko ah? Có gặp rắc rối gì khi về cửa khẩu TSN ko ah? Em ở Saigon các cụ ah.

2. Nếu vụ ký gửi ko ổn em nghĩ tới mua ở DFS để xách tay cho thoải mái. Vậy Mình nên mua ở shop ngoài hay DFS ah? Có cụ nào rành và biết DFS ở SF rẻ ko ah? Em hỏi bấy nhiêu cụ nào từng trải nghiệm cho em lời khuyên với nhé. Xin đa tạ
Mỗi người được mang 2 chai 700ml, nhóm của cụ 3 người sẽ được mang 6 chai 700 ml cụ ạh. Cụ nên mua ở DFS

tauluon

Xe buýt
Hay nhỉ, thớt về đây mà hôm nay mới biết. Chào các cụ

whiskyfan

Đi bộ
Úi hôm nay e cũng mới dò được thớt mới nhà mình, rõ khổ cứ chăm chăm xem cái cũ nó bất động mà buồn quá. Cụ winecellar có hàng mới inbox giúp em nhé. Em trong Sg chắc phải nhờ transpoter hộ rồi ( Sao em vẫn không msg cho cụ nào được nhỉ ? )

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Úi hôm nay e cũng mới dò được thớt mới nhà mình, rõ khổ cứ chăm chăm xem cái cũ nó bất động mà buồn quá. Cụ winecellar có hàng mới inbox giúp em nhé. Em trong Sg chắc phải nhờ transpoter hộ rồi ( Sao em vẫn không msg cho cụ nào được nhỉ ? )
Dạ vâng cụ, mai hàng về e sẽ show các cụ ngắm.

Vulcan V70

Xe trâu
Thớt này vốn dĩ bên quán Cafe . Cụ chủ mở để tất cả mọi người cùng trao đổi , tìm hiểu...tức là mang tính đậi chúng hơn thớt của các Cụ BSC. Cụ ạ.
Chuyển thớt này về bên này cũng hay nhưng bên suadn Cafe lại vắng ạ.

tauluon

Xe buýt
Coa mấy em rượu Nhật

winecellar

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.winecellar.vn
Hàng ngon bổ rẻ đã về:
TOMATIN CASK STRENGTH:
BATCH: No 1
57,5% V/V
Hương thơm : xi-rô vàng . cam và chanh . lê . quả óc chó . bánh quy gừng . ngọt ngào theo thời gian
Hậu vị: bánh hạnh nhân , đường cháy . mạch nha nướng . hạt dẻ. Da thuộc. hương vani quyện thuốc lá, hậu vị khô kết hợp với gia vị

whiskyfan

Đi bộ
Cụ B inbox em nhé. Em không inbox được cụ nên cụ thông cảm nhà em với.