Hội những người đầu tư mua đất nền dự án GodenBay Bãi Dài Cam Ranh Nha Trang

Trạng thái
Thớt đang đóng

Dream Hilux

Xe tăng
Vậy em với cụ hàng xóm rồi, lô đất cụ có gần đường Bán Đảo, đường D3 đúng hok.
Tuỳ mặt đường lớn nhỏ mà giá khác nhau giao động từ 10-15 triệu/m2
Giờ dân bán nhiều không anh, có mua tiếp được không anh. Anh là anh Tùng à, nếu đúng em có số của anh em đã alo cho anh khi mua đất trong đó

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Sau đường đó H6 hay D6 thì phải ạ. Đường đó có lẽ chỉ 10tr /m anh nhỉ
Mặt tiền đường D3 em đang có 1 lô 10x22m giá thị trường 3 tỷ
Cụ cứ thế suy ra các đường nhỏ hơn giá tầm 10 triệu/m2

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Giờ dân bán nhiều không anh, có mua tiếp được không anh. Anh là anh Tùng à, nếu đúng em có số của anh em đã alo cho anh khi mua đất trong đó
Ko em là Trung ạ
Dân tình giờ bán ra thu tiền về cũng kha khá đó cụ

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Thế là em mua đường nhỏ hướng biển, có lẽ được gía 12 anh nhỉ, lõm mất 4,5 gía rồi
Giá hiện nay giảm khoảng 20-25% so với đợt sốt cao điểm tháng 4/2018
Ví dụ tháng 4/2018 giá 1 triệu/m2 thì giờ mọi người bán tháo ra 750k-800k/m2

hợp tác kd

[Tịch thu bằng lái]
Lý do e ngại lạm phát chiến tranh thương mại Mẽo Trung

Trá Hình

Xe hơi
giai đoạn nào mà cấp sổ đỏ? Sổ đâu? Mang ra xem? Hay là cái sổ dự án 50 năm? Vứt đi nhé. Nếu có sổ riêng lâu dài từng nên thì Hưng Thịnh đã làm ngay rồi để mà còn tăng giá các dự án khác của nó. Tội quái gì nó phải giấu đúng không? Có sổ là lợi cho chính Hưng Thịnh chứ ai. Toàn lấy đất du lịch dịch vụ mà cứ đòi sổ lâu dài. Nghe mấy thằng mua đất rồi chúng nó tự an ủi nhau mà tưởng thật. Chỗ Golden Bay này muốn tấp nập lên thì phải 30 năm nữa mới bằng 1/2 Nha Trang. Đợi đến lúc đấy thì thà gửi ngân hàng tiền nó tăng gấp 16 lần rồi (gửi ngân hàng cứ 8 năm là x2 nhé)

Ai chốt lời Golden Bay mấy tháng trước còn được ăn. Giờ toàn bán chứ ai mua. Mua rồi xác định ôm thôi. Giờ đồng chí nào xây khách sạn ở Cam Ranh là dại, dân tái định cư họ chả xây, họ cứ chờ khu Golden Bay xây trước rồi họ ăn theo. Mấy ông cổ vũ bà con Golden Bay xây nhà nhanh thực ra nhiệt tình nhất là mấy ông có đất ven đầm.

Thị Trường Bãi Dài sắp tới ở Cam Lâm sẽ có rất nhiều dự án mới sau khi đất được quy hoạch, ở khu Hưng Thịnh thì hàng năm phải đóng tiền dịch vụ , xây nhà thì lại phải theo thiết kế xấu có sẵn
Bác gửi bank nào sau 8 năm x2 tiền chỉ em ra gửi với ?

Leson279

Xe đạp
Theo như quy hoạch của tỉnh thì đất của Golden Bay, cả 2 khu 1 và 2 (602) đều là đất thương mại dịch vụ. Không sổ đỏ lâu dài, không hộ khẩu, không hình thành đơn vị ở
Chỉ phù hợp để xây khách sạn, nhà nghỉ

Vậy mà nhiều người mua đất của Golden Bay vẫn đang chờ sổ đỏ lâu dài.

Để đây cho bác nghiên cứu, đất ở tại đô thị hình thức sử dụng riêng và người mua nhà gắn liền quyền sử dụng đất được sử dụng ổng định lâu dài.

avenaven

Xe tải

Để đây cho bác nghiên cứu, đất ở tại đô thị hình thức sử dụng riêng và người mua nhà gắn liền quyền sử dụng đất được sử dụng ổng định lâu dài.
Lâu dài là 50 năm đó. Cái sổ này chính là sổ bị thanh tra giống đợt ở Đà Nẵng ai chả biết. Lúc đầu Hưng Thịnh định cho ra cái sổ này xong bị tuýt còi nên giờ đã làm sổ cho ai đâu. Mời đọc topic này https://www.otofun.net/threads/dat-co-thoi-han-su-dung-50-nam-dau-dau-qua.1342194/
Mở cái sổ nhà Hà Nội của cụ ra xem có bị ghi 50 năm thế này không nhé. Ghi thế này để tiện thu hồi nếu có yêu cầu mới về quốc phòng luôn. Thế mà vẫn bị thổi còi. NGoài ra nếu trên sổ ghi rõ thời hạn sử dụng thì mặc dù có thể ra hạn được nhưng nếu bị thu hồi thì sẽ không có đền bù

Chỉnh sửa cuối:

Leson279

Xe đạp
Lâu dài là 50 năm đó. Cái sổ này chính là sổ bị thanh tra giống đợt ở Đà Nẵng ai chả biết. Lúc đầu Hưng Thịnh định cho ra cái sổ này xong bị tuýt còi nên giờ đã làm sổ cho ai đâu. Mời đọc topic này https://www.otofun.net/threads/dat-co-thoi-han-su-dung-50-nam-dau-dau-qua.1342194/
Mở cái sổ nhà Hà Nội của cụ ra xem có bị ghi 50 năm thế này không nhé. Ghi thế này để tiện thu hồi nếu có yêu cầu mới về quốc phòng luôn. Thế mà vẫn bị thổi còi. NGoài ra nếu trên sổ ghi rõ thời hạn sử dụng thì mặc dù có thể ra hạn được nhưng nếu bị thu hồi thì sẽ không có đền bù
Bác ngâm cứu kỹ, sở hữu 50 năm nhưng người mua nhà ở gắn liền với quyền sử dụng đất được sử dụng ổn định lâu dài. Còn câu chuyện tại Đà Nẵng là một câu chuyện hoàn toàn khác, bác đọc lại link này: https://baomoi.com/da-nang-sua-thoi-han-50-nam-so-do-dan-se-khoi-kien/c/24363410.epi

Leson279

Xe đạp
lâu dài là 50 năm, bác căn cứ đâu bác cho 2 từ này là một vậy?

Ho lee

Xe tải
Các cụ sale nào có lô nào pháp lý đầy đủ / sổ đỏ thì inbox em thông tin nhé

avenaven

Xe tải
lâu dài là 50 năm, bác căn cứ đâu bác cho 2 từ này là một vậy?
>> sổ lâu dài không ghi thời hạn và sổ lâu dài có ghi thời hạn nó khác nhau ở cái thời hạn chứ cái gì nữa. Không lẽ người ta mất công ghi vào đó làm gì? 50 năm còn chưa đủ lâu à. Cơ bản là họ muốn tạo pháp lý đễ thu hồi đất khi cần mà anh chị không cãi được thôi. Mà cãi nhau mất công cái sổ này chỉ là bản đã bị thanh tra. Chứ từ năm 2016 đến giờ chưa có ai được ra sổ là đủ hiểu rồi. Sổ này cũng chứng tỏ cái lỹ lẽ mà HT dùng để xoa dịu người mua "xây nhà xong mới có sổ" là không đúng.

Leson279

Xe đạp
Đất hưng thịnh là đất 50 năm nhá
Đợi thanh tra nó chém 1 lượt
Đúng rồi bác, nhà nước giao làm dự án thường là 50 năm, và người mua nhà ở gắn liền với quyền sử dụng đất được sử dụng đất ổn định lâu dài.
Các bác tham khảo thêm luật đất đai dùm, không phải cứ thấy 50 năm là dự án pháp lý không tốt đâu

Khoản 2 Điều 55. Giao đất có thu tiền sử dụng đất

Khoản 3 Điều 126. Đất sử dụng có thời hạn

davidteo2010

Xe máy
Đúng rồi bác, nhà nước giao làm dự án thường là 50 năm, và người mua nhà ở gắn liền với quyền sử dụng đất được sử dụng đất ổn định lâu dài.
Các bác tham khảo thêm luật đất đai dùm, không phải cứ thấy 50 năm là dự án pháp lý không tốt đâu

Khoản 2 Điều 55. Giao đất có thu tiền sử dụng đất

Khoản 3 Điều 126. Đất sử dụng có thời hạn
em ơi, cái sổ hình em up có thời hạn sử dụng đất đến 2061 thôi mà. Bây giờ đã là 2018 rồi tức là đất chỉ còn dùng được khoảng 43 năm nữa thôi (trong trường hợp lý tưởng). cái này là sổ sử dụng đất có thời hạn ko phải là sở hữu vĩnh viễn. shvv ko ai ghi ngày lên đó hết. trừ khi định nghĩa của em đến năm 2061 là 'lâu dài'.

tư vấn thì nên có tâm nhé em.

Leson279

Xe đạp
em ơi, cái sổ hình em up có thời hạn sử dụng đất đến 2061 thôi mà. Bây giờ đã là 2018 rồi tức là đất chỉ còn dùng được khoảng 43 năm nữa thôi (trong trường hợp lý tưởng). cái này là sổ sử dụng đất có thời hạn ko phải là sở hữu vĩnh viễn. shvv ko ai ghi ngày lên đó hết. trừ khi định nghĩa của em đến năm 2061 là 'lâu dài'.

tư vấn thì nên có tâm nhé em.
bác đọc sau cái dòng sở hữu 50 năm là gì bác?

Leson279

Xe đạp
Sổ đỏ các lô nhà nước cấp cho HT từ 2015 - 2016 nhưng đến thời điểm hiện tại HT chưa làm thủ tục chuyển quyền sử dụng đất sang cho người mua là vì hạ tầng toàn khu chưa xong, khu vực phía đầm vẫn đang làm
Phần ghi chú phía dưới sổ đỏ đứng tên HT có ghi : "Chỉ được chuyển nhượng quyền sử dụng đất theo quy định điều 41, điều 42 của nghị định số 43/2014/NĐ-CP ngày 15/5/2014 của chính phủ "

Như vậy HT phải làm xong hết hạ tầng mới được làm thủ tục chuyển nhượng QSDĐ sang cho người mua

chính xác rồi anh, xong hạ tầng sẽ chuyển quyền sử dụng đất cho người mua.

Leson279

Xe đạp
Bất cứ dự án nào cũng vậy, Nhà nước giao đất cho DN làm dự án trên sổ bao giờ cũng ghi rõ thời hạn 20 năm, 50 năm.., sau khi phân lô bán nền, người dân mua lại lúc đó tách sổ sẽ ghi là sử dụng lâu dài
Muốn biết chi tiết cụ thể dự án đó là 50 năm hay lâu dài phải xem hồ sơ pháp lý quy hoạch chi tiết 1/500 của dự án đó là đất ở đô thị hay là đất kinh doanh dịch vụ du lịch
Theo hồ sơ PL quy hoạch chi tiết tỉ lệ 1/500 thì goldenbay 1 là khu đô thị, goldenbay 602 là khu du lịch dịch vụ
Còn muốn biết rõ chính xác hơn nữa thì phải xem được quy hoạch chi tiết 1/500 khu du lịch bắc bán đảo cam ranh. Trên đó sẽ ghi rõ bao nhiêu ha là khu đô thị và khu du lịch dịch vụ. Theo quy hoạch ban đầu khu du lịch bắc bán đảo Cam Ranh chỉ có hơn 100ha là đất ở đô thị ( goldenbay1 chiếm 79ha )
Chỉ bác hiểu em

avenaven

Xe tải
Bất cứ dự án nào cũng vậy, Nhà nước giao đất cho DN làm dự án trên sổ bao giờ cũng ghi rõ thời hạn 20 năm, 50 năm.., sau khi phân lô bán nền, người dân mua lại lúc đó tách sổ sẽ ghi là sử dụng lâu dài
Muốn biết chi tiết cụ thể dự án đó là 50 năm hay lâu dài phải xem hồ sơ pháp lý quy hoạch chi tiết 1/500 của dự án đó là đất ở đô thị hay là đất kinh doanh dịch vụ du lịch
Theo hồ sơ PL quy hoạch chi tiết tỉ lệ 1/500 thì goldenbay 1 là khu đô thị, goldenbay 602 là khu du lịch dịch vụ
Còn muốn biết rõ chính xác hơn nữa thì phải xem được quy hoạch chi tiết 1/500 khu du lịch bắc bán đảo cam ranh. Trên đó sẽ ghi rõ bao nhiêu ha là khu đô thị và khu du lịch dịch vụ. Theo quy hoạch ban đầu khu du lịch bắc bán đảo Cam Ranh chỉ có hơn 100ha là đất ở đô thị ( goldenbay1 chiếm 79ha )
Nhìn lại cái quy hoạch 1/500 đi xem khu GB1 là đất du lịch dịch vụ hay đất đô thị nhé? Chỉ có vùng đất ven đầm là đất ONT thôi còn toàn bộ GB1 và GB2 đều là đất dịch vụ hết.
Cái sổ trong hình là sổ đã tách rồi có phải chưa tách đâu, sao vẫn ghi thời hạn? Hạ tầng khu gần đường lớn xong lâu rồi.
Mà đã bảo cãi nhau về 1 cái sổ đã bị VOID rồi làm cái gì??? Hỏi bất cứ ai mua GB1 đi, xem có ai thực sự cầm đc quyển sổ gốc chưa? Hỏi mấy người xây xong rồi đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng