Hội những người đầu tư mua đất nền dự án GodenBay Bãi Dài Cam Ranh Nha Trang

Trạng thái
Thớt đang đóng

kimyen278

Xe hơi
5 năm nữa là chu kỳ đi xuống của bđs, khi đó giá = nửa bây giờ thôi
lúc đấy cũng chả ai bán ra đâu cụ ạ, bds nghỉ dưỡng nếu bán người ta bán lúc vừa kí hđmb xong chứ đến khi đi vào hoạt động có lãi chả ai bán nữa cả

MRHungPham

Xe tải
lúc đấy cũng chả ai bán ra đâu cụ ạ, bds nghỉ dưỡng nếu bán người ta bán lúc vừa kí hđmb xong chứ đến khi đi vào hoạt động có lãi chả ai bán nữa cả
lãi vào mắt
chỗ này rẻ nhất biệt thự cả xây cả hoàn thiện cũng 8 tỉ
chia làm đc 6 phòng cho thuê
nếu tính ngày nào cũng full người thì giỏi lắm năm đc bao nhiêu ?
chưa kể công trông coi giữa đồng không mông quạnh, đi chợ búa phải 10km, đổ xăng 10km
con cái chả biết học ở đâu

kimyen278

Xe hơi
lãi vào mắt
chỗ này rẻ nhất biệt thự cả xây cả hoàn thiện cũng 8 tỉ
chia làm đc 6 phòng cho thuê
nếu tính ngày nào cũng full người thì giỏi lắm năm đc bao nhiêu ?
chưa kể công trông coi giữa đồng không mông quạnh, đi chợ búa phải 10km, đổ xăng 10km
con cái chả biết học ở đâu
??? cụ không hiểu ý em nói à? bds nghỉ dưỡng ai ra ở mà con với cái đi học? cụ nhìn cả cái bãi dài ai bảo chỉ có mỗi biệt thự? em đang tranh luận trên quan điểm bds nghỉ dưỡng nói chung ở khu bãi dài chứ không nói mỗi golden bay, cụ đọc kĩ giùm trước khi phản biện.
còn chợ búa á, ra Arena có chợ hải sản đấy. nhưng không ai đầu tư 1 miếng đất hay 1 cái villa hay 1 căn condotel ở khu du lịch để ở cụ ạ, nên cụ khỏi lo xa cái chuyện đổ xăng đi chợ.

MRHungPham

Xe tải
??? cụ không hiểu ý em nói à? bds nghỉ dưỡng ai ra ở mà con với cái đi học? cụ nhìn cả cái bãi dài ai bảo chỉ có mỗi biệt thự? em đang tranh luận trên quan điểm bds nghỉ dưỡng nói chung ở khu bãi dài chứ không nói mỗi golden bay, cụ đọc kĩ giùm trước khi phản biện.
còn chợ búa á, ra Arena có chợ hải sản đấy. nhưng không ai đầu tư 1 miếng đất hay 1 cái villa hay 1 căn condotel ở khu du lịch để ở cụ ạ, nên cụ khỏi lo xa cái chuyện đổ xăng đi chợ.
sale chả biết mei gì nói toàn cái vớ vẩn ....
cái thớt này là golden land hay là cái gì mà nói là đọc kỹ dùm, ngu còn tỏ ra nguy hiểm
thế chỗ golden land đó nếu ko có người ở thì ai trông coi khách sạn ?, nếu ko thuê người thì cũng phải ở tại đấy nhé !
chỗ golden người ta ví là về già kiếm chỗ làm việc thôi, vì vậy chắc chắn phải ở đó
mà ngoài goldlen ra thì toàn là biệt thự biển với với condotel, cái loại đó thả tiền vào thì ngừoi ta ko gọi là đầu tư mà chỉ là giữ tiền thôi... condotel với biệt thự biển mà đòi đầu tư ..... so sánh thế nào đc với đất nền của dân ==> nực cười sale vớ vẩn

Bãi dài đang vướng pháp lý khu 602 đã xin được giấy phép xây dựng đâu các bác nhỉ ? Nhưng lạ cái là cùng là khu của Hưng Thịnh sao cái giai đoạn 1 lại được cấp sổ đỏ nhỉ ?

avenaven

Xe tải
Bãi dài đang vướng pháp lý khu 602 đã xin được giấy phép xây dựng đâu các bác nhỉ ? Nhưng lạ cái là cùng là khu của Hưng Thịnh sao cái giai đoạn 1 lại được cấp sổ đỏ nhỉ ?
giai đoạn nào mà cấp sổ đỏ? Sổ đâu? Mang ra xem? Hay là cái sổ dự án 50 năm? Vứt đi nhé. Nếu có sổ riêng lâu dài từng nên thì Hưng Thịnh đã làm ngay rồi để mà còn tăng giá các dự án khác của nó. Tội quái gì nó phải giấu đúng không? Có sổ là lợi cho chính Hưng Thịnh chứ ai. Toàn lấy đất du lịch dịch vụ mà cứ đòi sổ lâu dài. Nghe mấy thằng mua đất rồi chúng nó tự an ủi nhau mà tưởng thật. Chỗ Golden Bay này muốn tấp nập lên thì phải 30 năm nữa mới bằng 1/2 Nha Trang. Đợi đến lúc đấy thì thà gửi ngân hàng tiền nó tăng gấp 16 lần rồi (gửi ngân hàng cứ 8 năm là x2 nhé)

Ai chốt lời Golden Bay mấy tháng trước còn được ăn. Giờ toàn bán chứ ai mua. Mua rồi xác định ôm thôi. Giờ đồng chí nào xây khách sạn ở Cam Ranh là dại, dân tái định cư họ chả xây, họ cứ chờ khu Golden Bay xây trước rồi họ ăn theo. Mấy ông cổ vũ bà con Golden Bay xây nhà nhanh thực ra nhiệt tình nhất là mấy ông có đất ven đầm.

Thị Trường Bãi Dài sắp tới ở Cam Lâm sẽ có rất nhiều dự án mới sau khi đất được quy hoạch, ở khu Hưng Thịnh thì hàng năm phải đóng tiền dịch vụ , xây nhà thì lại phải theo thiết kế xấu có sẵn

Dream Hilux

Xe tăng
giai đoạn nào mà cấp sổ đỏ? Sổ đâu? Mang ra xem? Hay là cái sổ dự án 50 năm? Vứt đi nhé. Nếu có sổ riêng lâu dài từng nên thì Hưng Thịnh đã làm ngay rồi để mà còn tăng giá các dự án khác của nó. Tội quái gì nó phải giấu đúng không? Có sổ là lợi cho chính Hưng Thịnh chứ ai. Toàn lấy đất du lịch dịch vụ mà cứ đòi sổ lâu dài. Nghe mấy thằng mua đất rồi chúng nó tự an ủi nhau mà tưởng thật. Chỗ Golden Bay này muốn tấp nập lên thì phải 30 năm nữa mới bằng 1/2 Nha Trang. Đợi đến lúc đấy thì thà gửi ngân hàng tiền nó tăng gấp 16 lần rồi (gửi ngân hàng cứ 8 năm là x2 nhé)

Ai chốt lời Golden Bay mấy tháng trước còn được ăn. Giờ toàn bán chứ ai mua. Mua rồi xác định ôm thôi. Giờ đồng chí nào xây khách sạn ở Cam Ranh là dại, dân tái định cư họ chả xây, họ cứ chờ khu Golden Bay xây trước rồi họ ăn theo. Mấy ông cổ vũ bà con Golden Bay xây nhà nhanh thực ra nhiệt tình nhất là mấy ông có đất ven đầm.

Thị Trường Bãi Dài sắp tới ở Cam Lâm sẽ có rất nhiều dự án mới sau khi đất được quy hoạch, ở khu Hưng Thịnh thì hàng năm phải đóng tiền dịch vụ , xây nhà thì lại phải theo thiết kế xấu có sẵn
Cụ am hiểu quá, cụ có đất ở khu Tđc à

MRHungPham

Xe tải
Sau lưng khu GB 602 sát đầm Thủy Chiều, giá 15tr toàn lô 200m xây tư do. Có người đang xây ks 7 tầng
ở 602 chi đc xây 2 tầng rữoi thôi
có mỗi cái khu ngoài cùng đc xây 7 tầng nhưng giá nó là 50 tỉ, ai dám chơi =))

cái TDC của cụ nói là của chủ đầu tư nào, có sổ đỏ chưa, pháp lý ra sao,

Dream Hilux

Xe tăng
ở 602 chi đc xây 2 tầng rữoi thôi
có mỗi cái khu ngoài cùng đc xây 7 tầng nhưng giá nó là 50 tỉ, ai dám chơi =))

cái TDC của cụ nói là của chủ đầu tư nào, có sổ đỏ chưa, pháp lý ra sao,
Khu này sổ đỏ vĩnh viên mà em có 1 nền. Nó là khu Tái định cư cho dân bị giải phóng mặt bằng làm GB. Hạ tầng đường nhựa hết. Xây vô tư

MRHungPham

Xe tải
Khu này sổ đỏ vĩnh viên mà em có 1 nền. Nó là khu Tái định cư cho dân bị giải phóng mặt bằng làm GB. Hạ tầng đường nhựa hết. Xây vô tư
nhưng cách biển bao xa hả cụ ????
em dự cách bãi tắm tầm 3km =)) ( đường đi chứ k tính đường chim bay nhé )
và giá chắc cũng tầm 30 triệu m2

Dream Hilux

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

Dream Hilux

Xe tăng
1,5km chắc đg chim bay thôi, cu cho google đg chim đi bộ ra biển xem sao
Em có ở trong đó đâu, cụ thích tự tìm hiểu nhé, em lang thang trong đó mất nửa tháng mới mua 1 miếng để đó. Lúc em mua hơn 16tr cơ giờ hạ rồi. Em cũng không quan tâm về giá nứa, vì lúc mua xong về bắc lại nhiều chủ đất alo bán tiếp em cũng thích nhưng không có tiền mặt

Trạng thái
Thớt đang đóng