Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

kiavuong

Xe điện
em kiểm tra bình nước phụ vẫn còn, không hao. không thấy nước dò rỉ ở đâu các cụ ợ. dưng mờ lạithaays nước rỉ ra ở cái chỗ bầu phình ra ở bô, chảy htanhf giọt cơ. không biết là bình thường hay có vấn đề gì không các cụ nhỉ???? có lẽ em phải về chỗ bác tân một chuyến mới được, cho ló yên tâm ạ.
Tốt đấy cụ ạ. Pô chảy nước ra càng tốt , chỗ đấy là chỗ thoát nước mà,cụ không phải lo lắng gì hết đâu.

maianhbao1102

Xe tăng
Các cụ ơi cho em hỏi tí ạ. dạo này xe em ga lan ty nó hay cửng lên các cụ ạ. để nổ tại chỗ thì nó tầm 800v/p thỉnh thoảng lại vọt lên(không đều). dưng cứ đang đi mà đạp côn là nó lại cửng lên tầm 1300 -> 1500 cơ (kể cả vừa đi đươc một đoạn thôi). mệt lắm các cụ ạ. không biết bện này xử lý dư lào các cụ nhể????

congnhuanphat

Xe điện
Các cụ ơi cho em hỏi tí ạ. dạo này xe em ga lan ty nó hay cửng lên các cụ ạ. để nổ tại chỗ thì nó tầm 800v/p thỉnh thoảng lại vọt lên(không đều). dưng cứ đang đi mà đạp côn là nó lại cửng lên tầm 1300 -> 1500 cơ (kể cả vừa đi đươc một đoạn thôi). mệt lắm các cụ ạ. không biết bện này xử lý dư lào các cụ nhể????
Cụ cho làm sạch họng hút và cảm biến bướm ga là hết ạ
Nếu không hết thì vừa làm theo cách sau. Vừa làm vừa khấn nhé :))
Tháo cọc âm ác quy da sau đó lắp lại, bật chìa khóa để cho đèn báo kim phun tắt thì lại tắt khóa đi (làm đi làm lại 3 đến 4 lần) sau đó đề nổ và đi lại thật từ tốn không ga thốc từ số nhỏ đến số lơn và ngược lại khoảng 1đếnn 2 km là ok

maianhbao1102

Xe tăng
Cụ cho làm sạch họng hút và cảm biến bướm ga là hết ạ
Nếu không hết thì vừa làm theo cách sau. Vừa làm vừa khấn nhé :))
Tháo cọc âm ác quy da sau đó lắp lại, bật chìa khóa để cho đèn báo kim phun tắt thì lại tắt khóa đi (làm đi làm lại 3 đến 4 lần) sau đó đề nổ và đi lại thật từ tốn không ga thốc từ số nhỏ đến số lơn và ngược lại khoảng 1đếnn 2 km là ok
iem đẫ vệ sinh họng hút và cảm biến bướm ga rồi mà nó vẫn bị. em thử làm theo cách của cụ xem có được không vậy. cám ơn cụ. :D

numberf1

Xe tải
iem đẫ vệ sinh họng hút và cảm biến bướm ga rồi mà nó vẫn bị. em thử làm theo cách của cụ xem có được không vậy. cám ơn cụ. :D
Em cũng bị như cụ nhưng sau đó hóa ra là những dây cảm biến bị đứt và cụ chủ cũ đã nối lại nhưng không hàn lại nên nó bị mô ve. Cụ thử nổ máy sau đó sờ vào đống dây cảm biến xem máy nó có gào thét chập chờn không. nếu có thì cụ dỡ dây ra cái nào nối bằng tay thì hàn lại hết. Xe em sau khi hàn lại tất cả cái dây đấy thì máy nổ thẽ thọt ngay ạ

kiavuong

Xe điện
Cụ nào có người nhà gần trường trung học cơ sở Động Quan Yên Bái ra cứu cháu với. Cháu ngồi ngắm ngôi trường này từ 10h sáng tới giờ. Đói. Khát quá.
Đời bất công đã sinh ra kiavuong roài mà còn gây tắc đường. Hận tóa.

Chỉnh sửa cuối:

congnhuanphat

Xe điện
Cụ nào có người nhà gần trường trung học cơ sở Động Quan Yên Bái ra cứu cháu với. Cháu ngồi ngắm ngôi trường này từ 10h sáng tới giờ. Đói. Khát quá.
Cháu tưởng cụ hỏng xe thì cháu đến cứu chứ tắc đường thì dáng chịu nha

Đen nhể .. coá cắm cái cục đen đen vào hí hoáy đọc không nhể ..

namaus

Xe tăng
Chắc giờ này cụ thoát rồi nhẩy!!! Phải chịu thôi!!! Vì tắc đường là 3D đó (đíu đỡ được). He he

kiavuong

Xe điện
Cháu tưởng cụ hỏng xe thì cháu đến cứu chứ tắc đường thì dáng chịu nha
Thì cụ cứ coi như cháu hỏng xe đi . Nhẽ ra cụ phải cứu cháu chứ , cụ đi bằng đường chim bay thì mấy đâu . Cháu bị dính chim đi ị nên mới lâu và khổ thế chứ :D:D:D:D

Đen nhể .. coá cắm cái cục đen đen vào hí hoáy đọc không nhể ..
Cái đen đen cóa dưng mà người ngợm nó mệt nên cũng không mò vào nữa cụ ah . Giờ ăn no mới có sức mò mẫm đây . CHán không để đâu cho hết chán .

Chắc giờ này cụ thoát rồi nhẩy!!! Phải chịu thôi!!! Vì tắc đường là 3D đó (đíu đỡ được). He he
Cháu xuất phát lúc 6 rưỡi sáng . Ăn nhậu xong về chỗ nghỉ 9 rưỡi . *** chưa chuyến nào đi lâu như chuyến này . Cóa ai đi Lào Cai mà mất mười mấy tiếng thì an ủi cháu 1 câu nhá . Khốn nạn quá .:((:((:((:((

Taplai_07

Xe container
Cháu xuất phát lúc 6 rưỡi sáng . Ăn nhậu xong về chỗ nghỉ 9 rưỡi . *** chưa chuyến nào đi lâu như chuyến này . Cóa ai đi Lào Cai mà mất mười mấy tiếng thì an ủi cháu 1 câu nhá . Khốn nạn quá .:((:((:((:(([/QUOTE]

Có iem đây, đi LC mừ iem mất đến 18 tiếng đới. Hồi đó hâm thích đi xe cùng mấy anh chạy hàng tuyến HN-LC thế là chuyến đó ăn 2 lần nổ vỏ,,, vãi linh hôn.

khaitri

Xe máy
hehe. dạo này đường yên bái lào cai hay bị tắc lắm. đường xấu vãi. chỉ cần 1 em công hỏng là cả làng ăn mứt hết. hôm trước tôi đi văn yên còn bị tắc gần chục km cơ mà. đi đến nơi về đến chốn là ok rồi.

congnhuanphat

Xe điện
hehe. dạo này đường yên bái lào cai hay bị tắc lắm. đường xấu vãi. chỉ cần 1 em công hỏng là cả làng ăn mứt hết. hôm trước tôi đi văn yên còn bị tắc gần chục km cơ mà. đi đến nơi về đến chốn là ok rồi.
Hôm thứ bẩy vừa rồi cháu cũng nằm hơn tiếng ở km31 lúc thông được đường thấy mọi người bẩu tai nạn 1 co bé gẫy chân

autodaiviet

Xe đạp
fiat dùng cũng được nhưng phụ tùng chắc củ hành lém

kiavuong

Xe điện
Cụ đại tu thước lái là thay phớt hết hơn 1 củ hử ?
Bơm trợ lực của cụ kêu ro ro khi đánh lái là hiện tượng chết đến nơi roài. Sửa triệtdderer thì chỉ có thay thôi.
Vô lăng lệch thì cụ cho đi cân lốp 4 bánh cho lệch nốt đê rồi đi chỉnh độ chụm bánh trước là xong.
Tay lái nhẹ thì cụ nhờ gara nào người ta chỉnh lại ở dưới gầm sẽ nặng lên nhưng bơm của cụ kém sợ nó không bơm nổi đâu.
Chi phí nếu thay mới thì cũng khá tiền đấy. Cụ chắc là anh cụ xấu zai ah?

tranhoahb

Xe hơi
Chúc mừng năm mới các cụ, 1 năm mới an khang thịnh vượng, vạn sự như ý

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Chào cả nhà fiat,
Em muốn mua cái kích zin theo xe siena 1.6 hl nhà em (kích khác ko lắp vừa vào lốp sơ cua). Các bác chỉ chỗ giúp em nhé, em xin cam ơn.
Em bị mất kích zin nên mua cái kích thủy lực để vào đấy cũng được bác tham khảo xem. Còn loại kích giống của Fiat thì ngoài chợ Zời nhiều lắm. Vấn đề là đo cái zin xem kích thước thế nào?

kiavuong

Xe điện
Ối giời,
Em mò ra chợ rời rồi, không có loại nào lắp vừa cái khay nhựa giữ lốp sơ cua đó đâu ạ. Phải "chế", kết qủa sau khi chế là em phải vứt đi mất một cái kích trị giá 350k. :))
Thế nên em mới nên đây hỏi các bác mà.
Cái kích cụ vứt đâu mất rồi . Chỉ cho Cháu cháu qua cháu lấy . Có cái khay nhựa , cụ đang đi Siena phỏng . Cái này khó mua phết đấy .

robocar

Xe tải