Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Lada1207

Xe tăng
Cụ KiaV này bùn cừi thiệt, Bác ấy nói thế là đúng còn giề, mới đi sướng hơn cũ, chuận luôn

Fiat1.6

Xe buýt
Cụ Lá Đa có bán xe không PM em đi. Dạo này Lào cũng khó khăn hay sao mà chăm lượn thế hả cụ ;))

Lada1207

Xe tăng
Cụ Lá Đa có bán xe không PM em đi. Dạo này Lào cũng khó khăn hay sao mà chăm lượn thế hả cụ ;))
E bán chỉ sợ Cụ ko đủ can đảm mua thoai, dạo này khó khăn toàn cầu rồi Cụ ạ, à cái đuôi Cá ấy, khó tính như KiaV mà cũng chẹp chẹp Bác ạ

bác k bít bịnh thì k nên phán bừa, em chạy là hơi bị chuẩn đấy...
Bác chớ trách KiaV, cụ ấy đang chạy Suzuki nên ko nên trách Bác nhá, bớt giận sống lâu giống E nhá

Chỉnh sửa cuối:

hoachuoique

Xe điện
E bán chỉ sợ Cụ ko đủ can đảm mua thoai, dạo này khó khăn toàn cầu rồi Cụ ạ, à cái đuôi Cá ấy, khó tính như KiaV mà cũng chẹp chẹp Bác ạ

Bác chớ trách KiaV, cụ ấy đang chạy Suzuki nên ko nên trách Bác nhá, bớt giận sống lâu giống E nhá
Thanh minh cho nhau kinh thế .

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Hôm nay em chạy đều trên Đại Lộ Thăng Long tốc độ 80kmh nhưng GPS (Vietmap chạy trên Nokia E71) lại chỉ báo là 74kmh vậy không biết là đồng hồ tốc độ Siena nhà em đúng hay sai? Mặc dù tầm 40kmh thì GPS và đồng hồ xe báo như nhau.
Các bác cho ý kiến giúp em hoặc hôm nào chạy hai con Siena song song trên đường này xem chúng nó chỉ tốc độ có như nhau không?

F.I.A.T

Xe điện
Hôm nay em chạy đều trên Đại Lộ Thăng Long tốc độ 80kmh nhưng GPS (Vietmap chạy trên Nokia E71) lại chỉ báo là 74kmh vậy không biết là đồng hồ tốc độ Siena nhà em đúng hay sai? Mặc dù tầm 40kmh thì GPS và đồng hồ xe báo như nhau.
Các bác cho ý kiến giúp em hoặc hôm nào chạy hai con Siena song song trên đường này xem chúng nó chỉ tốc độ có như nhau không?
GPS nó phụ thuộc vào sóng sánh, chắc gì đã chuẩn, hôm nào cụ có đi đâu cùng xe khác thì alo hỏi biết ngay

Lada1207

Xe tăng
nếu trời đẹp ko bị che chắn, Anten GPS bắt tốt thì tốc độ có thể giống nhau, nhưng chỉ khi Cụ chạy đều ga nhé, vì GPSnos ko bắt liên tục mà cứ ... giây nó phản hồi 1 lần nên thường có độ trễ so với biến đổi của tốc độ xe Cụ ạ

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
nếu trời đẹp ko bị che chắn, Anten GPS bắt tốt thì tốc độ có thể giống nhau, nhưng chỉ khi Cụ chạy đều ga nhé, vì GPSnos ko bắt liên tục mà cứ ... giây nó phản hồi 1 lần nên thường có độ trễ so với biến đổi của tốc độ xe Cụ ạ
Để hôm nào thời tiết ngon kiểm tra lại xem nó có khác không.
Nhưng đi đều 80kmh hẳn vài km mà vẫn báo lệch so với đồng hồ 6km. Trong khi xuống 40kmh thì lại có vẻ rất đúng. Em thì sợ nhỡ đồng hồ sai mình đi 80kmh mà nó thực có 74kmh thì cũng phí quá!!!

tranhainam

Xe điện
Em nghe anh bạn bảo bên Tây nó cũng có bài nói về cái này, tốc độ đồng hồ xe bao giờ cũng nhanh hơn thực tế chút, nên tốc độ gps là chuận.
Họ làm vậy vì có ý cho lái xe 0 vượt quá ngưỡng cho phép

hoachuoique

Xe điện
Em nghe anh bạn bảo bên Tây nó cũng có bài nói về cái này, tốc độ đồng hồ xe bao giờ cũng nhanh hơn thực tế chút, nên tốc độ gps là chuận.
Họ làm vậy vì có ý cho lái xe 0 vượt quá ngưỡng cho phép
Vôka cho bác - đúng thế .

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Hôm nay trời trong xanh, chạy trên đường HCM một đoạn dài đều 80kmh thì GPS vẫn báo 74kmh thôi. Nếu đồng hồ xe luôn báo chậm hơn thì từ nay em cứ chạy 85kmh trên Đại Lộ Thăng Long cho đỡ "phí" cái giới hạn.

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Hôm nay trời trong xanh, chạy trên đường HCM một đoạn dài đều 80kmh thì GPS vẫn báo 74kmh thôi. Nếu đồng hồ xe luôn báo chậm hơn thì từ nay em cứ chạy 85kmh trên Đại Lộ Thăng Long cho đỡ "phí" cái giới hạn.
thế cụ có tính là mấy anh xxx cũng trừ hao 0, nghĩa là cụ chạy 74 thì họ tính 80
nếu cụ chạy 85 thì..... bòm .....( ai biết thiết bị họ đúng hay sai, liệu cụ có cãi đc 0?

magicianfs

Xe tăng
Chả phải 85 đâu cụ ạ, em thấy tốc độ xe chạy đại lộ thăng long tuyền 90, em đi làm đường đấy hàng ngày em bít, họ chỉ giảm ga khi thấy có xe khả nghi đỗ bên đường. Cụ mà đi 80 là các cụ lái khác vượt ầm ngay ợ, còn cụ muốn vượt thì có khi phải vít 100 ý chứ. Đợt này các cụ lưu ý đi hòa lạc nhậu thì về muộn tí cho chắc nhé, thi thoảng các chú kiểm tra xem các cụ có ăn mảnh ko đới

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
L-HL dạo này thảm lại một đoạn ngon quá mà cứ phải chạy 90 (vì đồng hồ sai nên chắc là 80 thôi) mà các bác khác toàn đóng 100-110. Thi thoảng em cũng đú một lúc. Xe ngon đường ngon mà đi tốc độ thấp quá thì phí thật!!!

Kính chào các bác! Các bác vui lòng cho em hỏi vấn đề này:
Dân kỹ thuật thường có câu "thành ngữ": đọc và xóa lỗi hộp đen. Nghĩa là sau khi xử lý lỗi của xe theo dữ liệu của ECU thì phải xóa lỗi báo còn lưu tại ECU.
Ý em muốn hỏi nếu không có thiết bị đọc lỗi nhưng thợ vẫn khám đúng bệnh, thay thế đúng phụ tùng, xe hết bệnh nhưng không xóa lỗi ở ECU (do không có thiết bị) thì có việc gì không các bác?
Một vấn đề nữa, em nghe nói nếu không xóa lỗi thì ECU sẽ vẫn thực hiện chương trình (ví dụ như cấp nhiên liệu...) như lúc đang bị lỗi. Muốn hết thì có thể reset lại ECU bằng cách tháo cọc bình điện trong vòng 5 - 10 phút. Như vậy có đúng kỹ thuật không? Có ảnh hưởng gì không?
Rất mong được sự tư vấn của các bác.

magicianfs

Xe tăng
Kính chào các bác! Các bác vui lòng cho em hỏi vấn đề này:
Dân kỹ thuật thường có câu "thành ngữ": đọc và xóa lỗi hộp đen. Nghĩa là sau khi xử lý lỗi của xe theo dữ liệu của ECU thì phải xóa lỗi báo còn lưu tại ECU.
Ý em muốn hỏi nếu không có thiết bị đọc lỗi nhưng thợ vẫn khám đúng bệnh, thay thế đúng phụ tùng, xe hết bệnh nhưng không xóa lỗi ở ECU (do không có thiết bị) thì có việc gì không các bác?
Một vấn đề nữa, em nghe nói nếu không xóa lỗi thì ECU sẽ vẫn thực hiện chương trình (ví dụ như cấp nhiên liệu...) như lúc đang bị lỗi. Muốn hết thì có thể reset lại ECU bằng cách tháo cọc bình điện trong vòng 5 - 10 phút. Như vậy có đúng kỹ thuật không? Có ảnh hưởng gì không?
Rất mong được sự tư vấn của các bác.
Đúng cái em cũng quan tâm đới ạ, ngoài ra còn cái bảng cầu chì nữa. Em thấy nó ko còn đúng chỉ số và bố trí như sơ đồ. Các cụ giải thích giúp chúng em với

Chỉnh sửa cuối:

F.I.A.T

Xe điện
Cái này thì phải cụ Mèo lên tiếng mới được, vọc con X431 mãi rồi còn giề