Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

vip tien sinh

Xe ngựa
Xe cháo mới đề nổ vòng tua máy đã đạt khoảng 1200, máy nổ được 1 lúc thì nó vẫn là 1200... cái này có phải là garanty to quá không ạ

Hiện nay xe có 1 lỗi thỉnh thoảng lại bị đó là khi đang nổ ở chế độ chưa vào số máy nó kêu ...grừm... 1 phát, nhìn vòng tua máy tụt 1 phát về 100-200 rồi lại vọt lên 1200 như cũ... lỗi này xảy ra không thường xuyên... mong các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo hướng dẫn khắc phục cho vk 2 cháu Siena ELX 2003

.
Bọn chuột cụ phải chơi thịt mèo? Cụ thay bọn chuột 5 chân vào, hút có mờ hiếp lun. Máy nổ cà chớn, 3 thùng ken hết liền cụ ui.

tunglkd.k51

Xe buýt
Chiều có cụ nào lên sóc sơn không ạ. Cháu tý định tạt qua kiểm tra cái bệnh kẹt kẹt ở bánh sau bên phụ. Lúc bị lúc không. Đi vừa khó chịu, ghê ghê. Phán là phanh mà cháu chả rõ.

donghd2009

Xe điện
Chiều có cụ nào lên sóc sơn không ạ. Cháu tý định tạt qua kiểm tra cái bệnh kẹt kẹt ở bánh sau bên phụ. Lúc bị lúc không. Đi vừa khó chịu, ghê ghê. Phán là phanh mà cháu chả rõ.
Vậy mà phải lên tận Sóc Sơn cơ ạ...

tunglkd.k51

Xe buýt
À hóa ra vậy. Nhà cháu cứ tưởng...
cái bạnh kẹt kẹt của cháu đó chính xác là do phanh sau bị kẹt. Cháu chẳng biết gọi nó là gì. chỉ biết dạng như Xilanh dầu, 2 đầu là 2 pitong ở giữa có lò xo để đẩy càng phanh khi bơm dầu vào. Hôm qua hết cái để thay nên vệ sinh qua, thay phớt cao su rách rồi lắp lại. hết bệnh nhưng chắc sang tháng trứoc khi đăng kiểm cháu định thay luôn. nhà cháu sẻah trên alibaba là kiểu thế này ạ
http://www.alibaba.com/product-detail/brake-wheel-cylinder-790833-brake-fiat_245220069.html

Chỉnh sửa cuối:

gautruc_68

Xe hơi
cái bạnh kẹt kẹt của cháu đó chính xác là do phanh sau bị kẹt. Cháu chẳng biết gọi nó là gì. chỉ biết dạng như Xilanh dầu, 2 đầu là 2 pitong ở giữa có lò xo để đẩy càng phanh khi bơm dầu vào. Hôm qua hết cái để thay nên vệ sinh qua, thay phớt cao su rách rồi lắp lại. hết bệnh nhưng chắc sang tháng trứoc khi đăng kiểm cháu định thay luôn.
Có thể do dầu phanh của cụ bị bẩn làm kẹt cúp pen nên không hồi được. vệ sinh có thể hết nếu nòng của tổng phanh không bị rỉ, rỗ. còn nếu nòng tổng phanh hỏng rồi thì nên thay đi cho an toàn. 300k thì phải.

tunglkd.k51

Xe buýt
Có thể do dầu phanh của cụ bị bẩn làm kẹt cúp pen nên không hồi được. vệ sinh có thể hết nếu nòng của tổng phanh không bị rỉ, rỗ. còn nếu nòng tổng phanh hỏng rồi thì nên thay đi cho an toàn. 300k thì phải.
Vưng, kiểu đó cụ ạ. Tầm giá đó luôn nhưng hqua cháu định thay thì chưa có. phần giữa nòng xilanh thì mịn màng nhưng 2 phía đầu ngoài vị trí của pôtng thì gợn tay. cháu chờ sang tháng kiểm tra cả bánh bên còn lại nếu tiện thì thay luôn. phanh là cháu sợ nhất ạ.

donghd2009

Xe điện
cái bạnh kẹt kẹt của cháu đó chính xác là do phanh sau bị kẹt. Cháu chẳng biết gọi nó là gì. chỉ biết dạng như Xilanh dầu, 2 đầu là 2 pitong ở giữa có lò xo để đẩy càng phanh khi bơm dầu vào. Hôm qua hết cái để thay nên vệ sinh qua, thay phớt cao su rách rồi lắp lại. hết bệnh nhưng chắc sang tháng trứoc khi đăng kiểm cháu định thay luôn. nhà cháu sẻah trên alibaba là kiểu thế này ạ
http://www.alibaba.com/product-detail/brake-wheel-cylinder-790833-brake-fiat_245220069.html
Lên kiểm tra làm luôn đi cụ à. Xe trước của nhà cháu cũng bị hiện tượng kẹt phanh sau như cụ, bữa cháu đi tốc độ cao nó dính nó phá tan má phanh hỏng cả cúp pen xì cả dầu mất áp phanh luôn. Từ bữa đó cháu ko dám lơ mơ vấn đề phanh nữa...

Chỉnh sửa cuối:

FIAT SEINA 1.6

Xe đạp
Dear Các Bác,

Các bác cho em hỏi một số địa điểm mua phụ tùng Fiat ở Sài Gòn Uy tín với nhé hay Bác QuangPham ship giúp được em xin đa tạ
1. Bơm xăng thích hợp cho Fiat 1.6: Số là em đang nghi ngờ bơm xăng nhà em nó bị yếu, khi xăng sắp hết bình thì đề rất khó nổ==> một suy đoán là bơm thiếu áp lực...
2. Cảm biến Oxy: em muon thay cả 2 con này vì tình trạng hao xăng...
3. Cặp đèn pha...
4. Bốn cái lốp xe xem bị mòn, mà chưa biết vỏ nào NGON-BỔ-RẼ-THÍCH HỢP....

Mong các bác tận tình chỉ giáo

Thanks & rgds

tunglkd.k51

Xe buýt
Nó nằm ở đây hở cụ
Vị trí thì đúng ccụ ạ. Nhưng nó bằng gang thì phải. Thêm nữa là ko tròn lẳng, bóng bẩy như hình cụ ví dụ. :). Kiểu cụ gửi cháu fb ấy. Để tối về cháu tháo bánh kiểm tra bên kia rồi chụp cả thể ah.

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Dear Các Bác,

Các bác cho em hỏi một số địa điểm mua phụ tùng Fiat ở Sài Gòn Uy tín với nhé hay Bác QuangPham ship giúp được em xin đa tạ
1. Bơm xăng thích hợp cho Fiat 1.6: Số là em đang nghi ngờ bơm xăng nhà em nó bị yếu, khi xăng sắp hết bình thì đề rất khó nổ==> một suy đoán là bơm thiếu áp lực...
2. Cảm biến Oxy: em muon thay cả 2 con này vì tình trạng hao xăng...
3. Cặp đèn pha...
4. Bốn cái lốp xe xem bị mòn, mà chưa biết vỏ nào NGON-BỔ-RẼ-THÍCH HỢP....

Mong các bác tận tình chỉ giáo

Thanks & rgds
Phụ tùng Fiat ở SG thì bác ghé phụ tùng ôtô 9 Nghĩa, 402 ADV 0918.594.494
Lốp thì bác ra Lý Thái Tổ có đủ loại

Chỉnh sửa cuối:

vip tien sinh

Xe ngựa
Vưng, kiểu đó cụ ạ. Tầm giá đó luôn nhưng hqua cháu định thay thì chưa có. phần giữa nòng xilanh thì mịn màng nhưng 2 phía đầu ngoài vị trí của pôtng thì gợn tay. cháu chờ sang tháng kiểm tra cả bánh bên còn lại nếu tiện thì thay luôn. phanh là cháu sợ nhất ạ.

Rất ít khi xi lanh đờ lu bị kẹt, ghây bó phanh. Cụ kiểm tra đoạn ống cao su xem, thường nó bị chửa ở bên trong. Lên dầu không hồi về được ghây bó.

maianhbao1102

Xe tăng
Rất ít khi xi lanh đờ lu bị kẹt, ghây bó phanh. Cụ kiểm tra đoạn ống cao su xem, thường nó bị chửa ở bên trong. Lên dầu không hồi về được ghây bó.
Thánh thật, em đã bị một lần khi còn đi Si 1.3, đúng như cụ phán.

tunglkd.k51

Xe buýt
Cụ có ảnh minh hoạ không ạ. Nhà cháu ko biết ống đấy ạ

tempraton

Xe đạp
Nhân tiện các cụ đang tám phanh sau,em có ý kiến tý.Xe em phanh sau không ăn,thợ còi sửa cupben các kiểu không hết.Tổng phanh OK.Em dự là có lẽ cai vỏ dây phanh sau nó dãn,mỗi lần kéo phanh nó đàn hồi,kiểu như phanh xe đạp thời bao cấp.Cụ Vip có kinh nghiệm cho ý kiến với.Mà TN thì không có dây thay,vẫn chú thợ còi xúi em kiếm cái dây phanh lanos,về chế lại đầu,em nghe hơi ngán