Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

Babet Ta

Xe tăng
Có phải hồi sáng bác gọi e và gửi cái hình này ko

Các cụ khai sáng giúp là Si 1.6 có cái Jack dư ra như hình trên là để cắm cho cảm biến gì ạ ?
Ở Siena thì cái giắc này không làm gì cụ ơi, thừa ra kệ nó, nó được dùng ở Albea.

quangpham71

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Dear Bác QuangPham,

Dạ hok phải em ạ
Bác có thể ship cho em cái hộp để tay của tài vế hok ạ. (21 Hoàng Diệu P12 Q4 Tp.HCM). Nhân tiện cho em hỏi ở SG mình mua cảm biến Oxy ở đâu được vậy các bác

Thanks
Hộp gác tay thì e có thể ship về cho bác đc nhưng e thấy Siena gắn cũng hơi khó đấy vì khoảng cách giữa 2 ghế hẹp quá
Cảm biến oxy bác có thể ra 402 ADV ở SG xem có ko, vì e ở tỉnh nên cũng ko rành lắm

SAHABECO

Xe buýt
Cụ Tân nhà mình đi vắng những 1 tuần nữa mới về thì các cụ nhà ta đi đâu về đâu nhỉ

danca

Xe điện
Hộp gác tay thì e có thể ship về cho bác đc nhưng e thấy Siena gắn cũng hơi khó đấy vì khoảng cách giữa 2 ghế hẹp quá
Cảm biến oxy bác có thể ra 402 ADV ở SG xem có ko, vì e ở tỉnh nên cũng ko rành lắm
E thì toàn phải tháo vứt hộp gác tay tempra ,mấy cái thừa này liệu có lắp cho siena được k cụ??nếu được e xin gửi biếu các cụ =))

haanhbinan

Xe điện
E thì toàn phải tháo vứt hộp gác tay tempra ,mấy cái thừa này liệu có lắp cho siena được k cụ??nếu được e xin gửi biếu các cụ =))
Cụ cho em nhé
Mai ra Diễn Châu ăn mực cụ nhé. Em nói chú Nam rồi

vnr_82

Xe điện

vip tien sinh

Xe ngựa
Cụ cho em nhé
Mực 35kg ( cũng chỉ tom tem thế thôi) phải ko bác? =))
Ta cứ phải tương đc két bia rồi đi mô thì đi :))
Các cụ không được tụ tập, đưa nhau đi...mờ không có em na?

vnr_82

Xe điện
Cụ cho em nhé
Các cụ không được tụ tập, đưa nhau đi...mờ không có em na?
Hum nay cả đi và về 120km tiễn con vợ 2 cụ Hà về nhà chồng, cụ ấy xách theo vợ cả đi thì làm ăn giề người nữa...
E ứ dám đổ xăng xem xe ăn bao nhiu, do đi đường hỗn hợp, có đoạn đường bố của khó đi, xóc lộn ruột khoảng 10km cả đi và về, thấy nó nốc như thuồng luồng... thôi thì hôm nào chờ cụ Hà đi test cùng xem thía nào rùi ăn Dê

vip tien sinh

Xe ngựa
Hum nay cả đi và về 120km tiễn con vợ 2 cụ Hà về nhà chồng, cụ ấy xách theo vợ cả đi thì làm ăn giề người nữa...
E ứ dám đổ xăng xem xe ăn bao nhiu, do đi đường hỗn hợp, có đoạn đường bố của khó đi, xóc lộn ruột khoảng 10km cả đi và về, thấy nó nốc như thuồng luồng... thôi thì hôm nào chờ cụ Hà đi test cùng xem thía nào rùi ăn Dê
Cụ phải căn chỉnh tốt cái chế cơ. Để em hóng hớt coi có cái chế 5M nào không, gởi vô cho cụ thử.

SAHABECO

Xe buýt
Xe em bấm khóa điều khiển từ xa thì có cửa đóng được có cửa không đóng được. Mỗi lần khóa qua đêm đều phải kiểm tra từng cửa 1. Khi đi đón ai đó thì việc mở cửa lại phải mở từ bên trong, chứ bên ngoài không thể mở được, rất là rắc rối.

Chiều nay em đi làm về tranh thủ vào Gara tuấn cầu đôi bảo dưỡng cả 4 bộ cửa. Sau khi tháo cả 4 bộ chốt cửa ra vệ sinh, quét dầu bôi mỡ tra luyn điều khiển tay thì cũng thấy trơn, nhưng khi lắp 4 cánh vào điều khiển từ xa để đóng mở cửa thì 2 cánh trên điều khiển đóng mở tạm được (gọi là tạm được vì cửa không mở ra được sau khi khóa, nhưng chốt thì chỉ đóng mớm thôi). Riêng 2 cửa sau thì không khóa được. Thợ Tuấn nói là lỗi motor 2 cửa sau, mặc dù khi bấm khóa, ngồi cạnh cửa vẫn nghe motor đóng tạch tạch.

Tổng chi phí 400k... không hiệu quả, không dứt điểm bệnh... phải làm lại lần nữa... ra về với nỗi thất vọng Giống hệt cụ tuansn đã làm ngày 13/01/2012

Cảm ơn cụ, hôm thứ 7 vừa rồi em mang đến GARA Tuấn FIAT cầu đôi: Yêu cầu về việc bảo dưỡng 4 khóa cửa, motơ hệ thông 2 cửa kính (lái +phụ) xe em đời 2002, ED nên trước là cơ - chủ cũ họ chế 2 cửa trước là điện. Kết quả:
- Theo chỉ dẫn của cụ tháo 4 ổ khóa ( to bằng nắm tay đó) ngâm dầu hỏa, dùng chổi lau chùi sạch sẽ lắm ạ (em chụp hình rồi mà chưa biết post lên) sau đó tra dầu bôi trơn cẩn thận lắp vào. Vấn đề là nguyên bản đều là cơm hết, 4 chuột là chủ trước chế vào, nên vị trí cũng không chuẩn lắm, thợ phải định vị lại vị trí chuột, khoan khoáy, lắp lại. Kết quả chỉ được 2 cửa trước, 2 cửa sau thợ cũng bó tay ạ do lực từ chuột không thể chuyền vào cơ cấu khóa cửa được. Theo em mặc du kết quả không như mong muốn, nhưng vệ sinh sạch sẽ thấy cũng yên tâm.
- Riêng mô tơ điện di chuyển kính, bản thân thợ cũng không dám làm vì đoán là không làm được ạ.
Tổng chi phí mất 3.5 lít, chắc còn phải mở ra lắp vào lần nữa mới được.

Nhờ các cụ tư vấn làm dứt điểm 1 lần cho gọn

danca

Xe điện
Xe em bấm khóa điều khiển từ xa thì có cửa đóng được có cửa không đóng được. Mỗi lần khóa qua đêm đều phải kiểm tra từng cửa 1. Khi đi đón ai đó thì việc mở cửa lại phải mở từ bên trong, chứ bên ngoài không thể mở được, rất là rắc rối.

Chiều nay em đi làm về tranh thủ vào Gara tuấn cầu đôi bảo dưỡng cả 4 bộ cửa. Sau khi tháo cả 4 bộ chốt cửa ra vệ sinh, quét dầu bôi mỡ tra luyn điều khiển tay thì cũng thấy trơn, nhưng khi lắp 4 cánh vào điều khiển từ xa để đóng mở cửa thì 2 cánh trên điều khiển đóng mở tạm được (gọi là tạm được vì cửa không mở ra được sau khi khóa, nhưng chốt thì chỉ đóng mớm thôi). Riêng 2 cửa sau thì không khóa được. Thợ Tuấn nói là lỗi motor 2 cửa sau, mặc dù khi bấm khóa, ngồi cạnh cửa vẫn nghe motor đóng tạch tạch.

Tổng chi phí 400k... không hiệu quả, không dứt điểm bệnh... phải làm lại lần nữa... ra về với nỗi thất vọng Giống hệt cụ tuansn đã làm ngày 13/01/2012

Đồ chế cháo này sau một thời gian sử dụng thường bị trục trặc rất khó làm dứt điểm và thợ rất ngại sửa chữa,bảo dưỡng các cụ uôi !

SAHABECO

Xe buýt
Mỗi lần khởi động, cháu toàn để ga-ran-ti khoảng 3 - 5 phút, khi nào vòng tua tụt xuống 600 thì lướt, êm như ru.
Xe cháo mới đề nổ vòng tua máy đã đạt khoảng 1200, máy nổ được 1 lúc thì nó vẫn là 1200... cái này có phải là garanty to quá không ạ

Hiện nay xe có 1 lỗi thỉnh thoảng lại bị đó là khi đang nổ ở chế độ chưa vào số máy nó kêu ...grừm... 1 phát, nhìn vòng tua máy tụt 1 phát về 100-200 rồi lại vọt lên 1200 như cũ... lỗi này xảy ra không thường xuyên... mong các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo hướng dẫn khắc phục cho vk 2 cháu Siena ELX 2003

Xe nhà cháu để mấy ngày, có khi cả tuần, đề cái là nổ ngay, vòng tua lúc đầu hơi cao, khoảng 1200 rpm, khoảng 1 phút thì xuống ổn định khoảng gần 800 rpm.
Các cụ chú ý, khi bật chìa khóa không được đề ngay, phải đợi bơm xăng bơm mồi một lúc cho đủ áp suất xăng nhé, có thể nhận biết bằng mắt là nhìn vào taplo, khi bật chìa khóa thì đèn báo phun xăng sáng lên, khoảng 3 đến 5 giây thì tắt, lúc này các cụ đề máy là nổ ngay. Nếu đề sớm quá rất dễ hỏng bơm xăng, hại máy vì áp lực xăng chưa đủ.
Vỗ tay !! =))

.

Chỉnh sửa cuối:

donghd2009

Xe điện
Xe cháo mới đề nổ vòng tua máy đã đạt khoảng 1200, máy nổ được 1 lúc thì nó vẫn là 1200... cái này có phải là garanty to quá không ạ

Hiện nay xe có 1 lỗi thỉnh thoảng lại bị đó là khi đang nổ ở chế độ chưa vào số máy nó kêu ...grừm... 1 phát, nhìn vòng tua máy tụt 1 phát về 100-200 rồi lại vọt lên 1200 như cũ... lỗi này xảy ra không thường xuyên... mong các cụ có kinh nghiệm chỉ bảo hướng dẫn khắc phục cho vk 2 cháu Siena ELX 2003

.
Nghe nói nhiều cụ bị hiện tượng như cụ. Nhà cháu hóng phương án sử lý...

donghd2009

Xe điện
có phải siena elx 2003 vàng cát biển hn em giới thiệu cụ dưới 100tr ko?
chắc là không phải rồi.
nếu xe cụ bị 1200rpm thì bị òa ga rồi. muốn xạnh định nhanh sửa trong ngày thì cắm máy đọc lỗi rồi xử lý . nếu sửa mò thì không biết lúc nào xong nữa. he he
Cụ chỉ dẫn thì đc chứ cụ cứ nhắc đến giá cả xe làm gì, mất quan điểm chơi xe...

donghd2009

Xe điện
Xe của em hlx chuột zin theo xe, hôm rồi cũng bị y như cụ, khóa của xong bấm mở cánh được cánh không, e tháo ra thấy thợ trước đã lắp chuột chế vào, e kiểm tra vẫn còn chuột zin, nên hì hục tháo ra vệ sinh sạch sẽ dùng kìm bóp chùng lại một chiếc lò so giảm tải cho chuột, cuối cùng em tháo vứt hết chuột chế và tự khô phục lại chuột zin, bây giờ đóng mở phát một nhẹ nhàng...
Cụ nà khéo tay lắm na, xe của cụ dạo này chạy ổn chưa, có còn vấn đề gì ko cụ...

mocchauoto

Xe tăng

Xe của em hlx chuột zin theo xe, hôm rồi cũng bị y như cụ, khóa của xong bấm mở cánh được cánh không, e tháo ra thấy thợ trước đã lắp chuột chế vào, e kiểm tra vẫn còn chuột zin, nên hì hục tháo ra vệ sinh sạch sẽ dùng kìm bóp chùng lại một chiếc lò so giảm tải cho chuột, cuối cùng em tháo vứt hết chuột chế và tự khô phục lại chuột zin, bây giờ đóng mở phát một nhẹ nhàng...