Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

mocchauoto

Xe tăng
Xe em cánh cửa sau bên phụ bị khi mưa nước vào qua zoang, trong xóm mình đã có hướng khắc phục mà em không biết lục tìm chỗ nào, cụ nào biết giúp em...

donghd2009

Xe điện
Xe em cánh cửa sau bên phụ bị khi mưa nước vào qua zoang, trong xóm mình đã có hướng khắc phục mà em không biết lục tìm chỗ nào, cụ nào biết giúp em...
Cụ xem cái cao su dưới cánh cửa chỗ thoát nước đó, e dự là tắc như e...

SAHABECO

Xe buýt
Chẳng thấy ai bán Fiat nhỉ.

Có xe bán thì toàn mất zin... như thế này

Hay chuyển *** sang mua xe Nhật hay xe Hàn cho nó nhanh

fiat_doblo

Xe máy
CỤ mua xe tầm mấy chục ạ ?
em đọc thớt của cụ ấy thấy cụ ấy bảo tìm mua xe càng rẻ càng tốt ạ. em thì đang tìm mua tầm 100 đến 150 củ mà còn thấy vất đây cụ ơi. nhân tiện xin hỏi cụ danca và các cụ thông thái là nếu bây giờ mua xe biển công ty, làm thủ tục chuyển sang biển cá nhân thì thuế tính thế nào cụ nhỉ? hóa đơn đã xuất bán cách đây 2 năm rồi.

danca

Xe điện
em đọc thớt của cụ ấy thấy cụ ấy bảo tìm mua xe càng rẻ càng tốt ạ. em thì đang tìm mua tầm 100 đến 150 củ mà còn thấy vất đây cụ ơi. nhân tiện xin hỏi cụ danca và các cụ thông thái là nếu bây giờ mua xe biển công ty, làm thủ tục chuyển sang biển cá nhân thì thuế tính thế nào cụ nhỉ? hóa đơn đã xuất bán cách đây 2 năm rồi.
Nếu hóa đơn không mang tên cụ thì cụ phải chịu 2 lần trước bạ cụ ạ !

fiat_doblo

Xe máy
Nếu hóa đơn không mang tên cụ thì cụ phải chịu 2 lần trước bạ cụ ạ !
Hóa đơn không mang tên em cụ ạ. em cũng nghĩ là phải nộp 2 lần phí trước bạ mới ra biển tên em được :-s. nhưng em lại thấy bảo vì xe công ty nên trước đây miễn thuế gì đó bây giờ nếu sang tư nhân thì phải nộp lại. lại còn tiền phạt chậm sang tên đổi chủ nữa cơ :-?? có cụ nào thông thái về cái này giúp em với.

danca

Xe điện
Hóa đơn không mang tên em cụ ạ. em cũng nghĩ là phải nộp 2 lần phí trước bạ mới ra biển tên em được :-s. nhưng em lại thấy bảo vì xe công ty nên trước đây miễn thuế gì đó bây giờ nếu sang tư nhân thì phải nộp lại. lại còn tiền phạt chậm sang tên đổi chủ nữa cơ :-?? có cụ nào thông thái về cái này giúp em với.
Đối với xe kinh doanh vận tải thôi cụ ạ

fiat_doblo

Xe máy
Ai bjt thì trả lời giùm, chứ cháo bjt hỏi ai giờ
Nếu thế đề nghị cụ viết câu hỏi đầy đủ nhé. hỏi trống không thế đọc khó chịu lắm. chả gì trong này cũng có lớn, bé, già, trẻ... đọc câu hỏi của cụ người ta đánh giá... xin lỗi cụ nếu em nhầm.

donghd2009

Xe điện
Nếu thế đề nghị cụ viết câu hỏi đầy đủ nhé. hỏi trống không thế đọc khó chịu lắm. chả gì trong này cũng có lớn, bé, già, trẻ... đọc câu hỏi của cụ người ta đánh giá... xin lỗi cụ nếu em nhầm.
Cụ nì nói chín xác nè, e mời cụ ly...

donghd2009

Xe điện
.
Cụ có mua qua 20 công ty hay 30 chủ thì cũng chỉ đc nộp 1 lần thuế trước bạ thôi ạ.
Cái này e xác nhận, mỗi người chỉ đc phải nộp thuế trước bạ 1 lần. Mua xe công ty nếu xuất hóa đơn trắng thì ko sao, hóa đơn đỏ thì 10% thuế gtgt nữa...

SAHABECO

Xe buýt
Nhà cháo mới cưới 1 em Siena ELX. Trong đăng ký thì nó vẫn ghi là Siena ED, nhưng có vòng tua máy, có 2 kính điện 2 cửa trước, trợ lực.

Các cụ cho hỏi:

Siena ELX ốp lazang dùng loại R13 hay R14inch nhỉ

Điều hòa mụ Siena nhà cháo nó ko tự ngắt khi trym đã sun thì phải chỉnh ở đâu nhỉ

Cần số điều khiển cảm giác nó lỏng lẻo, không chắc mỗi khi chuyển số. Cái này có phải là thay rô tuyn thì nó sẽ hết không ạ. Chi phí khoảng bao nhiêu hở các cụ

Bạn cháo nó chạy thử nó bảo cần số này giống như con fò quá đát vậy... quá lỏng lẻo