Thảo luận Hỏi linh tinh về Fiat (Hỏi gì đáp nấy)

SAHABECO

Xe buýt
Các cụ cho cháo hỏi

Xe cháo có 1 chìa xanh... lúc chết máy cứ phải rút chìa ra thì mới đề nổ đc...

Hoặc khi đang chạy tắt máy ko rút chìa... lúc sau quay lại vẫn phải rút chìa ra cắm lại thì mới đề nổ đc...

Nó bị sao và khắc phục ntn hở cụ

mocchauoto

Xe tăng
He he xe cụ siena đúng ko?. Em đoán mò thôi. Fiat nó có cái cảm biến chống gõ nằm sát gầm máy nếu nước vào ướt thì máy ì đạp ko lên đc nhưng chạy một lúc lâu khô rồi lại ok. Rửa xe mà xịt gầm chỗ máy cũng có thể bị đấy.
Hic chắc xe em cũng bị như cụ nói, khi đi vào vũng nước bị nước bắn vào cái cảm biến đó nên nó ì một tẹo phải về đến số 1 ga nên thì nó lại bình thường, có cách nào khắc phục không cụ, mùa mưa này gặp nhiều vũng nước lắm..

vip tien sinh

Xe ngựa
Xe cháo có 1 chìa xanh... lúc chết máy cứ phải rút chìa ra thì mới đề nổ đc...

Hoặc khi đang chạy tắt máy ko rút chìa... lúc sau quay lại vẫn phải rút chìa ra cắm lại thì mới đề nổ đc...

Nó bị sao và khắc phục ntn hở cụ
Cái này ngoài tầm hiểu bít của em!
Hic chắc xe em cũng bị như cụ nói, khi đi vào vũng nước bị nước bắn vào cái cảm biến đó nên nó ì một tẹo phải về đến số 1 ga nên thì nó lại bình thường, có cách nào khắc phục không cụ, mùa mưa này gặp nhiều vũng nước lắm..
Cụ đổ bê tô tông vào.

SAHABECO

Xe buýt
albea bac off roi de lai

co le la key code day

ecu so minh lua no neu che chia phu

nghia la chia chinh de nac 2. moi lan tat mo dung chia phu

van o khoa hoai co nguy co hong mon duoi o khoa thi key code rat met

duoi o khoa phat ma code de ecu xac nhan la ok
Viết có dấu đê cụ ơi

SAHABECO

Xe buýt
130 triệu cụ ạ... đang bán trên facebook đó cụ

Juventini

Xe đạp
Xe em bị chết 1 cái béc phun rồi, phải thay, bác nào biết giá nhiêu 1 cái ko .

manhhung762006

Xe tải
các cụ hay mua lọc gió động cơ ở đâu vậy ạ, chỉ giúp nhà cháu chỗ bán với ạ

tunglkd.k51

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi chút về vấn đề lót sàn với ạ. Chả là từ ngày cháu lấy xe đến giờ, cháu ko làm lại lots sàn với cách âm gì cả. Nhưng hồi đầu cháu có thấy là dưới lót sàn phía tài có dầu (cháu đã up hình hỏi các cụ rồi- có lẽ do sự cố từ trước đây chủ không khắc phục luôn phần bị thấm dầu nên vẫn còn dầu dưới lót). Mấy hôm nay cháu rảnh nên tháo tung hết ghế, bóc lớp da, rồi bóc thêm 1 lớp như dạng bìa cứng hình dạng giống khuân trong xe, rồi ở dưới có thêm 1 lớp (cháu nghĩ là cách âm, giống kiểu bông ép). Thì thấy tấm phía bên tài thấm đãm dầu. Kiểm tra thì các ổ, khớp vô lăng, chân côn, phanh, ga okie rồi. Bâyh tấm bông đó cháu thay bằng tấm bông nén khác được không ạ. Tại cháu thấy dưới dáy tấm đó cũng dập theo đúng khuân trong của xe, lại có cả logo với mác in chìm. Nên không rõ thay có vấn đề gì không. Ảnh thì cháu có ảnh ví dụ bên phụ thôi ạ. 2 bên giống nhau các cụ ạ.

maianhbao1102

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi chút về vấn đề lót sàn với ạ. Chả là từ ngày cháu lấy xe đến giờ, cháu ko làm lại lots sàn với cách âm gì cả. Nhưng hồi đầu cháu có thấy là dưới lót sàn phía tài có dầu (cháu đã up hình hỏi các cụ rồi- có lẽ do sự cố từ trước đây chủ không khắc phục luôn phần bị thấm dầu nên vẫn còn dầu dưới lót). Mấy hôm nay cháu rảnh nên tháo tung hết ghế, bóc lớp da, rồi bóc thêm 1 lớp như dạng bìa cứng hình dạng giống khuân trong xe, rồi ở dưới có thêm 1 lớp (cháu nghĩ là cách âm, giống kiểu bông ép). Thì thấy tấm phía bên tài thấm đãm dầu. Kiểm tra thì các ổ, khớp vô lăng, chân côn, phanh, ga okie rồi. Bâyh tấm bông đó cháu thay bằng tấm bông nén khác được không ạ. Tại cháu thấy dưới dáy tấm đó cũng dập theo đúng khuân trong của xe, lại có cả logo với mác in chìm. Nên không rõ thay có vấn đề gì không. Ảnh thì cháu có ảnh ví dụ bên phụ thôi ạ. 2 bên giống nhau các cụ ạ.
Lớp đó cụ phải để nguyên nhé. Bóc ra làm lại là mất rất nhiều công và của đới, mà chửa chắc đã tốt bằng.