Chi hội Hội KIA SPECTRA - Trao đổi chia sẽ kinh nghiệm - Tầng 2

tamdnh

Xe tải
Mình mới cưới em vợ hai spec 2003, 180tr, 15 vạn, thiếu và hỏng nhiều. hôm qua vừa ra chợ trời mua dc 4 cái bát ốp lazang hết 800k (rẻ hơn phutungonline 200k), 4 tấm nhựa chắn mưa cửa kính 140k cua Mast. Giờ còn thiếu ốp chắn bùn lòng trong bên phải phía sau, lọc gió, nắp két nước Cụ nào biết chỗ bán ở hà nội chỉ giúp. À mình muốn làm lại toàn bộ xe thì đến chỗ nào vừa rẻ vừa uy tín các Cụ chỉ giùm luôn ạ. Cám ơn hội đã đọc và chỉ giáo trước nhé.
Chắc cụ mua taxi thảy ra phải kg nên tả tơi thế. Con xe em mới mua đời 2005 mua 210tr chưa thấy con nào đẹp qua xe em, keke

vanvuong

Tháo bánh
Chắc cụ mua taxi thảy ra phải kg nên tả tơi thế. Con xe em mới mua đời 2005 mua 210tr chưa thấy con nào đẹp qua xe em, keke
Ế ế, đo với xe em hong cụ!
Xe em long lanh nhất of đới ạ . =))

vanvuong

Tháo bánh
Phải chế từ hộp cầu chì của Toyota, rất phức tạp, dây dợ lằng nhằng, nằm gara 1 tuần mà vẫn chưa xuất viện, hy vọng khi sửa xong sẽ ngon hơn.
Kỳ lạ nhỉ?
Xe em hộp cầu chì mới cáu cạnh luôn, chưa có dấu hiệu gì là cũ cả.

thiennk0209

Đi bộ
Kia spectra ở Hà Nội chỗ nào chuyên sửa và thay thế bảo đảm các cụ chỉ em với. Cac cụ có kinh nghiệm phân tích hộ khác biệt giữa gara và hãng xem thế nào?

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Kia spectra ở Hà Nội chỗ nào chuyên sửa và thay thế bảo đảm các cụ chỉ em với. Cac cụ có kinh nghiệm phân tích hộ khác biệt giữa gara và hãng xem thế nào?
Em cũng ở HN và cũng đang tìm chỗ nào chuyên spec ngon bổ rẻ.

khanhduong345

Xe hơi
Em cũng ở HN và cũng đang tìm chỗ nào chuyên spec ngon bổ rẻ.
Trong 4rum này, hôm trước có pak đã giới thiệu ở Gia Lâm có 1 Gara rất tốt đó pak, pak chịu khó đọc lại tìm xem sao. nghe nói chổ này thợ có tuổi và có kinh nghiệm khá ngon và bổ rẻ nữa đó.

Vào hãng thì toàn thay đồ mới, không có sữa chữa gì đâu pak nên vào hãng ra chắc chắn ngon hơn vào gara rồi (theo quan điểm của mình thôi):)

vanvuong

Tháo bánh
Hội này bán hết xe sao? ¿?
Hội này chỉ hay phải mở cái duy nhất là nắp......bình xăng.
Ngoài ra chả biết làm gì cả, buồn!

À mà hôm trc cái cd theo xe giở quẻ, không chịu đọc đĩa.
Giận ném hết đĩa cũ, mua toàn bộ đĩa mới vẫn không nhận.
Giận nữa, lôi cổ nó ra đem ra nói thay mắt, thợ tìm không có mắt ==> bó tay.
Về buồn quá, lấy tăm bông thò vào chùi mắt.
Úi giời, bụi đóng đen sì, lau xong hí hửng ra lắp vào xe.
Mẹ ơi, kêu choang choang như mới luôn.
Khoái. =))

Cháo Gà

Xe đạp
Hì hì!
Sau 1 tuần loay hoay chạy giấy tờ rồi cũng đổi được đăng ký chính chủ cô vợ 2
Bác nào có nhu cầu đăng ký chính chủ cô vợ 2 em tư vấn cho

thiennk0209

Đi bộ
Mình hay để xe ở khu Duy Tân - Cầu Giấy cũng gần MD.
Thế cụ có biết chỗ nào gần đấy chuyên làm cho dòng xe này không????

Vanbienpc

Xe hơi
sao mình mua đĩa cd mới về nó không nhận nhỉ, đĩa cũ thì đọc mà đĩa mới thì không, hay có định dang khác nhỉ

nguyen Ba Thu

Đi bộ
sao mình mua đĩa cd mới về nó không nhận nhỉ, đĩa cũ thì đọc mà đĩa mới thì không, hay có định dang khác nhỉ
đầu đĩa theo xe là chỉ đọc được CD (Audio) thôi, thường gọi là đĩa tiếng. Chắc bác cho em nó đọc VCD hoặc DVD rùi...

nguyen Ba Thu

Đi bộ
Pác mua được thì giới thiệu cho E nhé, E cũng đang cần
Hôm nay vừa đón em vợ 2 về, thay hộp cầu chì của Toyota (hàng cũ) thấy chạy ngon, đèn đóm đủ hết, nhưng cũng phải thử nghiệm 1 thời gian mới khẳng định được (hộp cầu chì=1.8tr +công thay 2tr=3.8tr (thợ làm mất hơn 1 tuần). bạn có muốn chế bảng cầu chì như xe mình không thì mình có thể giới thiệu.

Chỉnh sửa cuối:

Cháo Gà

Xe đạp
Đầu đĩa này kén lắm, hôm trước em hí hửng làm được 1 đĩa CD toàn bài hay ra cắm vào nó ko đọc được thế mới đau chứ. Trong khi cho vào các loại đầu đọc được hết :((

vanvuong

Tháo bánh
đầu đĩa theo xe là chỉ đọc được CD (Audio) thôi, thường gọi là đĩa tiếng. Chắc bác cho em nó đọc VCD hoặc DVD rùi...
Đầu đĩa này kén lắm, hôm trước em hí hửng làm được 1 đĩa CD toàn bài hay ra cắm vào nó ko đọc được thế mới đau chứ. Trong khi cho vào các loại đầu đọc được hết :((
Các cụ lưu ý.
Để bảo vệ cho con mắt laze yêu quý (rất quý hiếm vì giờ mà nó hỏng là vứt cả cái đầu theo xe, không có mắt thay) các cụ nên mua đĩa CD chuẩn.
Vì bây giờ còn có đĩa HDCD nữa nhé, đĩa này cũng đọc được nhưng mắt phải làm việc "tương đối nặng nhọc" ạ.
Tuyệt đối nói không với đĩa xước và đĩa đểu (đĩa đểu là loại đĩa được bán ở vỉa hè với giá 10k/2c).
Mua CD xịn bây giờ khá vất vả, phải mò vào cửa hàng nào có đĩa hồ gươm audio xịn mới có.

Còn không thì sẽ phải sớm chia tay với đầu theo xe thôi :( .

tamdnh

Xe tải
Mua cái đầu USB về hát phê lòi.......