Thảo luận Hỏi chút: xe AT vẫn có thể bị tuột nếu lên dốc quá cao?

Leanh65

Xe container
Vâng chuẩn rồi ạ, Land cộc xét về địa hình mountain thì khó có của với tụi này, chỉ ăn tại dirtland thôi, e chỉ buồn cười vụ dốc 40 độ thôi, nhiều cụ nghĩ đơn giản lắm, ko nhìn cái dốc đó ngoài đời thực nó kinh khiếp ntn đâu chứ chưa nói tới việc biết khái niệm góc thoát đỉnh nó tính ntn :))
Ram dốc chung cư/TTTM theo quy định và thực tế chỉ đc max 15 độ mà nó đã rất dốc rồi,như Lotte hay AEON Long Biên là 2 nơi nổi tiếng là dốc cũng chỉ tầm đó, cụ nào đi rồi là biết
Cái dốc trên cùng chùa Ba Vàng hồi đó nó dốc dựng ngược luôn dù nó vẫn tiếp nối trên 2 con dốc khác cao hơn hết thảy các hầm cc hay tttm cao nhất. Bảo vệ nó chặn bắt rẽ bãi ngang hết, chỉ cho 1 số rất ít xe nó nhìn mới và gầm cao nó mới chỉ gậy leo lên . Mà cũng chỉ có 5-6 xe dám bò lên thôi. Giờ thì nó đổ bt thoải đều gom 2 dốc làm 1 và dốc trên cùng nó làm chùa không cho lên nữa. Các cụ cứ nói góc thoát này nọ chứ cái dốc ấy nó không bắt đầu từ đường bằng, qua 2 dốc nó đã đạt độ dốc 20-25 o rồi.

Leanh65

Xe container
Chắc chắn không đến đâu ạ. Crv gầm thấp và góc thoát ít !
Em không biết con Crv cũ thế nào chứ hôm rồi trên thủy điện bọn em làm trời mưa Crv mới nằm đầu tiên, trong khi đó Cx5 2 cầu đi tốt ,Lux A sedan gầm thấp chạm bùn vẫn vào được! Bọn em cứ lăn ra cười xong phải kêu cái cẩu tự hành ra kéo ra
Crv mới máy 1.5 bo tụt yếu xìu đít xệ thì nói làm gì.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn

meodenminh

Xe điện
AT mà bị tụt dốc thì do ma sát lốp bám đường kém thôi, đặc biệt xe cầu trước

duongphong

Xe container
Cái dốc trên cùng chùa Ba Vàng hồi đó nó dốc dựng ngược luôn dù nó vẫn tiếp nối trên 2 con dốc khác cao hơn hết thảy các hầm cc hay tttm cao nhất. Bảo vệ nó chặn bắt rẽ bãi ngang hết, chỉ cho 1 số rất ít xe nó nhìn mới và gầm cao nó mới chỉ gậy leo lên . Mà cũng chỉ có 5-6 xe dám bò lên thôi. Giờ thì nó đổ bt thoải đều gom 2 dốc làm 1 và dốc trên cùng nó làm chùa không cho lên nữa. Các cụ cứ nói góc thoát này nọ chứ cái dốc ấy nó không bắt đầu từ đường bằng, qua 2 dốc nó đã đạt độ dốc 20-25 o rồi.
CRV không lên được đâu cụ. . :D
Cụ nhìn 2 con cầu trước đi lên cái dốc không quá cao, đã phải lùi đít lên ở clip này rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Khéo lúc về xuống dốc lại cứ để D rồi phanh cả chục km. :))
Lập tiếp thớt.
Thằng em em nó đòng con crv từ Cao Bằng xuốnh đến Hà Nội ko phải chuyênt số thì cụ hiểu khiếp ntn rồi. Hỏi nó bảo em thấy mấy ông anh họ nó cũng mưa xe đấy và đi như thế. Em tế sống nó luôn.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Crv mới máy 1.5 bo tụt yếu xìu đít xệ thì nói làm gì.
Cái con này nó ko khác gì cái hộp giấy, em chưa bao giờ chạy Honda, thằng cu em nó lấy con bant Full tưởng ngon vì hơn tỏi, chạy đèo núi ko có cửa với con Fortuner 2010. Từ đó chính thức em kết liễu giấc mơ mua CRV và nếu có tiền se chuyển sang Prado thôi.

Leanh65

Xe container
Cụ nhìn 2 con cầu trước đi lên cái dốc không quá cao, đã phải lùi đít lên ở clip này rồi.
View attachment 6887922
Cái dốc này ăn thua gì. Em chạy crv 2014 leo đỉnh Ba Vàng hồi ấy nó dựng ngược lên gần như cái mái ta luy bên trái cơ cụ ạ 😄. Em kéo D1 và thốc lên vợ em nó còn hét ầm lên vì hãi cụ ạ. Có thể do lốp mòn, lốp căng hoặc các cụ ấy để D và thốc ga thôi.

duongphong

Xe container
Cái dốc này ăn thua gì. Em chạy crv 2014 leo đỉnh Ba Vàng hồi ấy nó dựng ngược lên gần như cái mái ta luy bên trái cơ cụ ạ 😄. Em kéo D1 và thốc lên vợ em nó còn hét ầm lên vì hãi cụ ạ. Có thể do lốp mòn, lốp căng hoặc các cụ ấy để D và thốc ga thôi.
Em chưa đi chùa ba vàng nên chưa biết. Còn dốc 40 độ thì CRV không leo được đâu cụ.
Leo dốc 40 độ phải xe 2 cầu chậm, góc thoát lớn cụ

Leanh65

Xe container
Em chưa đi chùa ba vàng nên chưa biết. Còn dốc 40 độ thì CRV không leo được đâu cụ.
Leo dốc 40 độ phải xe 2 cầu chậm, góc thoát lớn cụ
Em bảo gần 40o thôi do mắt nhìn dựng ngược lên chứ cũng không ai đo hay có biển gì vì hồi ấy đang xây dụng. Chứ giờ xong rồi, họ cắt cái dốc ấy đi, làm đường thoai thoải dần ở 2 bãi dưới thì nó đâu còn dốc mấy nữa cụ.

duongphong

Xe container
Em bảo gần 40o thôi do mắt nhìn dựng ngược lên chứ cũng không ai đo hay có biển gì vì hồi ấy đang xây dụng. Chứ giờ xong rồi, họ cắt cái dốc ấy đi, làm đường thoai thoải dần ở 2 bãi dưới thì nó đâu còn dốc mấy nữa cụ.
Em nghĩ 30 độ cũng không leo được cụ. Vì crv nó 1 cầu.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Vâng chuẩn rồi ạ, Land cộc xét về địa hình mountain thì khó có của với tụi này, chỉ ăn tại dirtland thôi, e chỉ buồn cười vụ dốc 40 độ thôi, nhiều cụ nghĩ đơn giản lắm, ko nhìn cái dốc đó ngoài đời thực nó kinh khiếp ntn đâu chứ chưa nói tới việc biết khái niệm góc thoát đỉnh nó tính ntn :))
Ram dốc chung cư/TTTM theo quy định và thực tế chỉ đc max 15 độ mà nó đã rất dốc rồi,như Lotte hay AEON Long Biên là 2 nơi nổi tiếng là dốc cũng chỉ tầm đó, cụ nào đi rồi là biết
Con RR leo quả này nhìn góc thang cũng khủng ! Có khi đc 35- 40

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em mới lấy xe, đợt vừa rồi chở bố về quê, buổi trưa bố yêu cầu em chở bố lại nhà chú o để ăn trưa. Nhà này ở chân đồi, em được yêu cầu đưa xe lên trên vườn nhà chú để tránh nguy cơ bị xe tải quệt phải khi đi ngang qua. Mà cái dốc lên vườn nhà chú em thì dốc khủng khiếp.

Em vào ga vừa phải để cho xe nó lên, nhưng xe bị khựng lại rồi tuột dốc phía sau, em vào ga mạnh và xe leo lên được và đỗ được vào vườn nhà chú mợ.

Vậy là xe AT vẫn có thể bị tuột nếu lên dốc quá cao phải không mọi người nhỉ?
Chắc chắn tuột nếu kỹ năng lái kém. Còn ntn là quá cao thì khó nói…

Dép tổ ong.

Xe tăng
View attachment 6887922
Trong clip này em thấy có cụ sedan đời khá cũ leo bon bon nên em nghĩ qua được con dốc này hay ko vẫn do ông cầm vô lăng trong xe là chính :)

Trục

Xe ba gác

MaxCare

Xe hơi
Em hay đi Aeon LB nhưng chưa để ý, dốc đoạn nào hả Cụ