[Funland] Hỏi cách cai rượu

KatKik

Xe điện
Làm cái chẩn đoán ung thư gan giả. Bác sỹ dọa cho có mà sợ tái mặt.
Bác thử làm cái bệnh án giả bệnh gì đó có liên quan đến uống rượu đưa ông xem sao, chứ xem chừng nói ko ăn thua nữa.
Chắc em cũng phải làm như cụ nói, dẫn ông cụ đi khám bệnh xong nhờ bác sỹ phán cho cụ sợ thôi. Chứ khuyên ông cụ ko ăn thua.
Uống kiểu như thế thì cần j phải phán giả. Cứ bảo Bs nói thẳng nói thật hết tình trạng là đc.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Uống kiểu như thế thì cần j phải phán giả. Cứ bảo Bs nói thẳng nói thật hết tình trạng là đc.
ông cụ nhà em đi khám thường xuyên , mỡ máu , huyết ap luôn ở mức cao. Bác sỹ lần nào cũng cảnh báo , nhưng ngày vẫn đủ 3 bữa :) mệt lại xơi sâm và viên an cung ngưu. Rượu này trừ khi bệt giường mới dừng được thôi.

KatKik

Xe điện
ông cụ nhà em đi khám thường xuyên , mỡ máu , huyết ap luôn ở mức cao. Bác sỹ lần nào cũng cảnh báo , nhưng ngày vẫn đủ 3 bữa :) mệt lại xơi sâm và viên an cung ngưu. Rượu này trừ khi bệt giường mới dừng được thôi.
Thế thì khoai quá

BảoChang

Xe tải
Khuyên ông cụ uống ít đi thôi , chứ ko có bỏ được đâu,em thật

Hoà Phùng

Xe đạp
Ông cụ nhà em cũng như thế. Thỉnh thoảng đi khám, Men gan cao, huyết áp cũng sắp vượt ngưỡng. Thỉnh thoảng lại đau khớp vậy mà vẫn không bỏ đc.

Ông bác rể bên ngoại nhà em uống rượu với thuốc lào cũng khoẻ, phát hiện K phổi giai đoạn đầu chữa trị ngon lành, 3 tháng lên viện khám với lấy thuốc một lần sướng quá về uống rượu ăn mừng, ngày nào cũng rượu 3 cữ bỏ hẳn bác sĩ...... Mới tèo hôm mùng 6 tháng Giêng.

Phuclongchau

Xe điện
Tưởng cụ cai thì em có món này hiệu quả ngay nhưng bố cụ thì thôi

Hoà Phùng

Xe đạp
Có 1 sự thật hơi buồn về người nghiện rượu đó là rất khó cai, thậm chí không cai được khi chưa bị bệnh do rượu đem tới. Nên nếu người nghiện rượu k bản lĩnh, không nghe người nhà khuyên thì đúng là phải thử làm quả bệnh án giả nói chớm bệnh gì đó cho sợ mà hạn chế tiến tới bỏ. Đặc điểm chung là thích rượu trắng, ghét bia, rệu tây ít uống và đắt nên k thích lắm. Uống thành cữ, 3 bữa kèm ăn sáng trưa tối lúc nào cũng phải có tí để chẹp chẹp k là nhớ và thậm chí...run tay chân. Khỏe mới uống rượu tốt là lý thuyết cho người uống k nghiện, hôm đó uống tốt hay k phụ thuộc sức khỏe, thể trạng, tâm lý người uống. Còn nghiện thì bị phụ thuộc, kể cả k ăn vẫn phải uống nên thể trạng sập rất nhanh
Vâng. Đúng bệnh cụ nhà em. Bia ko thích. Như ông cụ thì bia ông làm 1 hơi hết lon nhẹ đô quá. Cụ nhà em thì chỉ rượu ngâm các loại ( táo mèo, chuối hột, đinh lăng, nếp cái, nếp cẩm). Ngoài 3 cữ sáng, trưa, tối thì ông còn uống vặt nữa. Thế nên nhà em mới lo.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Bố cụ uống nhiều rượu thì nên để bà về chăm sóc bữa ăn cho ông .
Còn khuyên thì ko ai cho lời khuyên đc trừ khi bố cụ muốn bỏ

Duatythoi

Xe tải
Những người có tuổi rồi mà nghiện riệu muốn bỏ thì khó lắm. Chỉ ngại với con cái bảo ko uống nữa nhưng thực ra vẫn uống trộm. Nếu không bỏ được thì giãi pháp khả thi nhất là cho bà về lo cho ông bữa ăn hàng ngày cho dàng hoàng thôi, chứ uống mà không ăn nhanh xuống lắm.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cụ mua thật nhiều rượu hảo hạng vào, không xoá giá nhé.
Về biếu ông.
Ông mỗi lần uống thấy 1 chai cứ vài chục triệu, ông sẽ uống nhâm nhi từ từ để cảm nhận cái ngon của rượu hảo hạng :D

Buma

Xe đạp
Ông nhà em cũng thế. Mấy năm trước thì bọn em toàn phải mua tháng rưỡi hết can 20l. Ko mua thì ông cụ sai cháu đi mua vặt chai lít rưỡi. 3 năm nay ông tự nấu tự uống. Ngày 3 cữ, mỗi cữ 1 cốc 200ml. Đi cỗ bàn cũng vẫn đủ 3 cữ ở nhà đã. Ai vào chơi cũng rót rượu ra mời suông. Cả chục năm như vậy rồi. 1 năm nay còn thêm nghiện điện thoại. Từ ngày cho cụ dùng smart phone (loại thường thôi) là cả ngày cụ cắm mặt vào đt. Trước chưa có điện thoại thì cũng lười nhưng còn chăn đc con gà, đưa đón cháu đi học, dọn dẹp vườn tược. giờ thì chỉ chăm chăm cái đt. Lắm khi cháu đi ra đường ông còn chả biết. Tối đi ngủ tắt điện đeo tai nghe xem đến đêm. Chán lắm luôn ý. Mặc ông thì ko sao, chứ góp ý phát là om tỏi cả nhà, quăng quật các thứ. giờ cả nhà đành bơ đi. Em cũng mua các thứ về cho ông cụ ngâm, nhưng cụ chiến ác quá.

vutuanlong

Xe tăng
Theo em là không thể cụ ạ.

Hoà Phùng

Xe đạp
Ông nhà em cũng thế. Mấy năm trước thì bọn em toàn phải mua tháng rưỡi hết can 20l. Ko mua thì ông cụ sai cháu đi mua vặt chai lít rưỡi. 3 năm nay ông tự nấu tự uống. Ngày 3 cữ, mỗi cữ 1 cốc 200ml. Đi cỗ bàn cũng vẫn đủ 3 cữ ở nhà đã. Ai vào chơi cũng rót rượu ra mời suông. Cả chục năm như vậy rồi. 1 năm nay còn thêm nghiện điện thoại. Từ ngày cho cụ dùng smart phone (loại thường thôi) là cả ngày cụ cắm mặt vào đt. Trước chưa có điện thoại thì cũng lười nhưng còn chăn đc con gà, đưa đón cháu đi học, dọn dẹp vườn tược. giờ thì chỉ chăm chăm cái đt. Lắm khi cháu đi ra đường ông còn chả biết. Tối đi ngủ tắt điện đeo tai nghe xem đến đêm. Chán lắm luôn ý. Mặc ông thì ko sao, chứ góp ý phát là om tỏi cả nhà, quăng quật các thứ. giờ cả nhà đành bơ đi. Em cũng mua các thứ về cho ông cụ ngâm, nhưng cụ chiến ác quá.
Vâng. Nhà e cũng tương tự nhà cụ. Nhiều lúc căng quá cũng cáu, tặc lướĩ nói ông muốn làm j thì làm đến lúc khụy ra đó mới thấy. Xong lúc bình tĩnh lại nghĩ thương cụ. Giờ mới nhàn hạ đc tí mà ko có sức khỏe thì cũng ổn. Lại phải nhỏ nhẹ khuyên cụ tiếp.

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nên tham khảo bác sỹ chuyên khoa, chứ trên này toàn ông uống vodka OF.

chạy cảnh sát

Xe điện
Rượu thì khó bỏ là đúng rồi, ông già em đã thay cả khớp háng vì rượu nhiều, về hưu tiểu đường cao quá bác sĩ cấm rượu nhưng vẫn uống đều, bây giờ vì uống rượu hỏng tụy, tiểu đường biến chứng vào mắt vẫn chưa sợ, con cái nói như nước đổ lá khoai.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông già uống rượu thì khổ các bà vợ
Rượu vào lại nổi hứng đòi hỏi, em thấy mấy bà già có chồng hay rượu toàn kiếm cớ về ở với các con để cho cụ ở mình rít thỏa mái, hậu quả thì tự mà chịu

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Pilota

Xe điện
bà về đél ăn thua
- phải mừng vì ông khỏe ông mới bú khỏe
- sắm cho ông 1 bà sồn sồn, ông mải vui sẽ bớt bú mà chuyển bú cái khác lành mạnh hơn

Như nhiều thớt khác chỉ cho vui thì em thấy cụ khá tếu; Nhưng riêng thớt này, em thấy cụ rất vô duyên. Lời nói thẳng, nghĩ và làm thế nào tùy cụ.