[Funland] Hỏi các cụ có nên mua thịt đông lạnh nhập khẩu không?

Xe cỏ cũ

Xe điện
Giờ mua ở đâu hàng thật có date ạ?
Cụ cứ mua nguyên thùng tùy loại từ 15-23 kg thì nó có tem, date đầy đủ.
Về chất bảo quản, tất nhiên là không thích như thịt tươi (thịt ra mua luôn) không cần chất bảo quản vì để chế biến luôn chứ thịt tươi kiểu bày bàn ở chợ sáng đến trưa là không tươi nữa rồi; còn chất bảo quản ở 99,99% các loại thực phẩm, bánh kẹo chế biến đều có, ghi rõ trên bao bì.
Không nên chỉ nghe thấy chất bảo quản là giãy nảy lên. Vụ ngộ độc pa tê Minh Chay khả năng cao là do không có chất bảo quản đồng thời không đảm bảo về nhiệt độ lưu trữ.

7vienngocrong

Xe tăng
Em hay mua sườn đông lạnh trong Bách hoá xanh về nấu ok ngon.

concaro128

Xe tải
Em thấy bọn tây ăn thịt đông lạnh mãi chả sao, VN mình quen ăn thịt tươi sống nhưng em vẫn lo chất lượng thịt. Nếu đông lạnh nhập mà chất lượng tốt ko có hóa chất thì em nghĩ nên ăn
Sao cụ biết Tây ăn không sao?

Huthasa

Xe container
Chào cccm
Thịt đông lạnh em tìm hiểu sơ thì nó rẻ hơn so với thịt trong nước, Các cụ ở quê cũng hay gửi thịt lợn ngon để tủ lạnh ăn dần.
Vậy mình mua thịt đông lạnh nhập khẩu có ok không ạ?
Nguồn gốc xuất xứ và thời hạn sử dụng ra sao ?
Em nghĩ thịt bên bển thì người ta kiểm soát dư lượng tăng trọng chắc hơn mình phỏng ạ ?

cute-happy-girl-bikini-posing-snow-cute-happy-girl-bikini-posing-snow-111084647.jpg
Để em chốt cho cụ thế này: thịt nhập khẩu ăn ngon và an toàn hơn thịt nội nhé. Duy nhất sợ gian thương chuyển date thôi. An toàn vì tiêu chuẩn chăn nuôi nó cao hơn mình, chặt hơn mình. Ngon hơn thì cảm quan của em.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mà thịt lợn trong nước chưa hề có dấu hiệu giảm các cụ nhỉ. Vẫn 150.000 vnđ/1kg. ;;)
Ba chỉ vẫn 140k ở chợ em, ngoại thành :(
Lợn hơi xuống chút rồi lại lên, giờ tầm 75 hơi thôi, nhưng giá thịt ko hề giảm so với thời thịt hơi 90, hixx.

theman90

Xe máy
Nhà e khó tính chỉ chơi hàng tươi của quê nhà đắt thì ăn ít còn hơn ăn thịt đông lạnh, giờ nta tinh vi lắm hàng hết hạn từ mấy năm rồi vẫn đóng gói bán ra thị trường mình gà mờ biết sao được. K chơi k chơi

cụ nhớn

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e khó tính chỉ chơi hàng tươi của quê nhà đắt thì ăn ít còn hơn ăn thịt đông lạnh, giờ nta tinh vi lắm hàng hết hạn từ mấy năm rồi vẫn đóng gói bán ra thị trường mình gà mờ biết sao được. K chơi k chơi
Hình như đã có vụ siêu thị thay date hàng bị phát hiện rồi thì phải. Làm cái này dễ mà.

Huthasa

Xe container
Vâng. Tươi thì tăng trọng với dư lượng kháng sinh hơi nhiều. Còn cai chuyện mảnh này làm riêng để nhà ăn, miếng kia không tưới để nhà uống là em méo có tin cụ nhé. Trông lúa 1 sào tưới tắm thì đủ 1 nhà ăn, không tưới thì phải 3 sào với 1 đống công. Mà không tưới sâu nó đớp hết, có mà ăn gốc. Về nông thôn giờ dân lười bcm luôn.

Chỉnh sửa cuối:

MegaLNG

[Tịch thu bằng lái]
Chào cccm
Thịt đông lạnh em tìm hiểu sơ thì nó rẻ hơn so với thịt trong nước, Các cụ ở quê cũng hay gửi thịt lợn ngon để tủ lạnh ăn dần.
Vậy mình mua thịt đông lạnh nhập khẩu có ok không ạ?
Nguồn gốc xuất xứ và thời hạn sử dụng ra sao ?
Em nghĩ thịt bên bển thì người ta kiểm soát dư lượng tăng trọng chắc hơn mình phỏng ạ ?

Nên dùng thịt lạnh NK vì tốt và chất lượng cao, ATVS TP tốt hơn thịt nóng nhiều. Cứ vào siêu thị có quầy/kho lạnh mà mua, họ bảo quản đúng tiêu chuẩn. Mua của các thương gia xé lẻ sợ khâu bảo quản/phân phối ko đủ chuẩn dẫn đến chất lượng kém. Thịt tươi mà để ngoài sạp đến chiều sợ chất lượng kém xa so với thịt lạnh, ruồi nhặng đậu vào truyền bệnh ở chợ.

D móm

Xe hơi
Em vẫn ăn ba chỉ Nga suốt ngon hơn 3 chỉ mình. Luộc không có bọt và không có mùi gì. Cái này độ thói quen tiêu dùng nên ở ta người ta vẫn không ưa đồ đông lạnh mấy

Patriots

Xe lăn
Các cụ đi ăn nhà hàng, ăn bít tết, sường nướn thì toàn đông lạnh cả thôi, thịt bò bít tết họ treo trong nhà lạnh cả 4 tuần cho chảy hết huyết rồi mới đóng chân không và xuất đi, quá trình này gọi là làm chín thịt. Nên miếng thịt mới mềm, ngọt và giòn, chứ bò ta mà làm thì dai ngoách ngay. Bọn tây thì không bao giờ thích ăn thịt tươi, nó bảo thịt tươi chứa nhiều nước mua như vậy sẽ bị đắt, và ăn thịt chế biến kiểu bọn tây, thịt tươi thường sẽ không được mềm như họ để "chín", thịt lợn cũng vậy. Thịt lơn lạnh của tây khi thái miếng ra thường cứng và đứng miếng hơn thịt tươi của VN, cứ nhẽo nhèo nhèo. Miếng ba chỉ của thịt lợn lạnh mà kho tầu rất ngon, mềm nhưng không nát, mỡ và nạc xen nhau đều, đếm ra phải 5-7 chỉ, các cụ xem youtube ăn bò Kobe (đông lạnh) hay bít tết của thằng Thổ (thịt mát) rắc muối đấy đều là thịt đã "chín" rất lâu ngày, tuyệt đối không phải thịt tươi.

Hanoithu

Xe tải
Meat Deli ăn cũng được nhưng quá đắt, có hôm vào siêu thị thấy có những gói đóng trước đó 3 ngày rồi, cũng không phải tươi hẳn.

canhhoabatdiet

Xe container
Em vẫn ăn ba chỉ Nga suốt ngon hơn 3 chỉ mình. Luộc không có bọt và không có mùi gì. Cái này độ thói quen tiêu dùng nên ở ta người ta vẫn không ưa đồ đông lạnh mấy
Hình như có 92-97k/1kg ba chỉ Nga thôi cụ nhỉ? ;;)

jazzzzz

Xe lăn
Em thấy bọn tây ăn thịt đông lạnh mãi chả sao, VN mình quen ăn thịt tươi sống nhưng em vẫn lo chất lượng thịt. Nếu đông lạnh nhập mà chất lượng tốt ko có hóa chất thì em nghĩ nên ăn
Thịt đông lạnh chuẩn là thịt sạch vì toàn bộ khâu sơ chế đều vô trùng, thịt đc cấp đông sâu nên chất lượng đảm bảo. Đấy là ở bên tây còn ở ta thì chả biết đường nào mà lần.
Thịt tươi bán ngoài chợ nhìn nhon mắt nhưng độ an toàn thấp vì rất dẽ bị nhiễn chéo trobg quá trình giết mổ, vận chuyển và bày bán trên sạp.

ngotiteo

Xe điện
Nó tuỳ từng đợt cụ ạ. Có loại rẻ nhưng chỉ để cho quán ăn thôi. Em lấy chỗ quen nó cả ship khoảng 100 đến 105k/kg
cụ cho em xin thông tin chỗ cụ hay mua được không ợ . thank cụ

h_mdc

Xe điện
Sao cụ biết Tây ăn không sao?
Em bên Nga toàn ăn thịt đông lạnh, có lần thấy lôi ra 1 con cừu để chặt nhỏ cho vào tủ kính, đóng đấu ngày đến lúc đó là 4 năm cơ.
Thịt ở các cửa hàng "Điểm 5" ở Matxcova (như cửa hàng tiện lợi của mình nhưng số lượng cửa hàng nhiều và mặt hàng phong phú như ở chợ) giá quy đổi có vẻ rẻ hơn ở HN.