Học bổng BVC - Các cháu học sinh trường tiểu học & THCS Tràng Cát - Hải Phòng

safenoodles

Xe cút kít
Em vô cùng xin lỗi cả nhà, em nhầm lịch, 23/3 là thứ 7 em bận thi, hic hic hic, em cứ ngỡ 23 là ngày thường thì em còn đi Hải Phòng được. Chứ vào thứ 7 thế này thì em bó tay rồi. Buồn quá! :((

Nhà mình bố trí xem bác/mợ nào đi HP, cùng bác Thần Tài trao học bổng cho các cháu trường Tràng Cát được thì tốt quá ạ. :)

safenoodles

Xe cút kít
Báo cáo cả nhà, đầu óc em lú quá cả nhà ạ, em xem lại lịch đi tham quan của hs trường em thì chính xác là thứ 3 ngày 26/3. Vì thế em rảnh hôm đó và em mong BVC mình về HP cùng bác Thần Tài và các bác ở HP trao học bổng cho các cháu.

Hiện có em, bác kiensurveyor và dogotaynguyen đi được. CÒn bác/mợ nào đi được thì mọi người xác nhận nha! :x

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà, trong danh sách mình vẫn trao học bổng thì có 1 cháu tiểu học và 5 cháu bậc THCS.

Trường THCS Tràng Cát:

1/ Lê Hồng Quân -hs lớp 7C4
2/ Vũ Thị Ngọc - hs lớp 9A1
3/ Phạm Đức Thắng - hs lớp 9A2
4/ Vũ Văn Dần- hs lớp 9A3 ===>> tổng kết học kỳ I năm học này là 6,4. ==> học lực trung bình.
5/ Phạm Quang Đông- hs lớp 6D1

Trường tiểu học Tràng Cát:

6/ Phạm Thị Thu Phương - hs lớp 4A

Trong các file ảnh trên nhà trường gửi thì dư ra hai cháu, chính là hai cháu mà nhà trường xin cấp thêm học bổng, em đã thông báo kết quả xác minh của BVC mình với chị Thu Anh rồi ạ.
BVC mình xem kết quả như trên rồi xét duyệt tiếp việc cấp học bổng cho các cháu học kỳ II ạ.

Kính mời cả nhà cho ý kiến! :)
Thưa cả nhà, Cháu Vũ Văn Dần- hs lớp 9A3 ===>> tổng kết học kỳ I năm học này là 6,4. ==> học lực trung bình.

VÌ thế, học bổng kỳ II của năm học này chỉ còn lại 2 cháu hs cấp 1 và 4 cháu hs cấp 2.

Tổng 5 cháu.

Sáng mai lịch đi HP vẫn thế ạ. Nhà mình có bác/mợ nào đi được thì thông báo cho bác kiensurveyor nhé!

Đoàn đi xe của bác kiensurveyor, đi cùng mới có dogotaynguyen và em thôi ạ.

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com
Chỉnh sửa cuối:

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com
Trường hợp của Cháu Vũ Văn Dần- hs lớp 9A3 Em thấy đáng tiếc quá. Cõ lẽ nhà mình cũng nên xem xét lại trường hợp này ạ :)

safenoodles

Xe cút kít
Trường hợp của Cháu Vũ Văn Dần- hs lớp 9A3 Em thấy đáng tiếc quá. Cõ lẽ nhà mình cũng nên xem xét lại trường hợp này ạ :)
Để chị post ảnh hôm nay BVC mình trao học bổng nhé! Rồi cả nhà cùng bàn chuyện cháu Dần. :)

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com

safenoodles

Xe cút kít
Em gửi cả nhà ảnh trao học bổng tháng 1-2-3/2013 của BVC mình cho các cháu ở Hải Phòng ạ:
4 cháu học sinh trường THCS Tràng Cát và 1 cháu ở trường tiểu hcoj Tràng Cát ạ:
Mỗi cháu 500k x 3 tháng = 1500k
Tổng 5 cháu ==>> 7500k chi quỹ từ thiện BVC mình ạ.

Đây là lần đầu tiên của anh kiensurveyor tham gia và anh Kiên mặc áo ngành nên cả đoàn nhất trí để anh Kiên lên hình ạ. :P

safenoodles

Xe cút kít

Cháu ở trường tiểu học thì chúng em gửi lại cô giáo để cô chuyển hộ tới gia đình cháu đó do hôm nay người nhà cháu ốm nên ko thể đến nhận học bổng cho cháu được ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Đây là 5 phong bì, mỗi pb 1500k dành cho mỗi cháu ạ.

@Nắng: Em gửi clip cho xèng vào phong bì vào e-mail của chị để chị up lên nha! :)

Chỉnh sửa cuối:

junfang

Xe điện
Cám ơn mọi người đã vất vả! Mỳ up sớm trường hợp cháu Dần cho mọi người bóng bàn nhé.

safenoodles

Xe cút kít
Cám ơn mọi người đã vất vả! Mỳ up sớm trường hợp cháu Dần cho mọi người bóng bàn nhé.
Dạ tình hình là thế này ạ:

Học kỳ I vừa rồi, kết quả học tập của cháu Dần bị xếp loại trung bình vì điểm tổng kết là 6,4.
Điểm đạt loại khá - học sinh tiên tiến là 6,5 trở lên ạ.

Em thì nguyên tắc cứng nhắc quá nên thấy kết quả của cháu Dần như vậy là ko đạt được như tiêu chuẩn của BVC mình nên em thông báo cho trường là học kỳ này rất đáng tiếc là cháu Dần ko được nhận học bổng nữa vì cháu ko được học sinh tiên tiến. Em ko nhớ rõ hoàn cảnh cháu Dần thế nào.

Khi em nói chuyện với cô hiệu trưởng nhà trường hôm về trao học bổng cho các cháu hs thì cô có nói là hoàn cảnh gia đình cháu Dần rất khó khăn, bà nội hơn 80 tuổi đã yếu, bố nát rượu, mẹ thì mất sớm. Gia đình cháu nghèo từ mấy đời nay, không có nhà ở, hiện tại gia đình vẫn đi ở nhờ.
Cháu rất ngoan và luôn phấn đấu trong học tập. Trong số các cháu được nhận học bổng ở trường thì cháu Dần là cháu có hoàn cảnh khổ nhất.

Em nghe thấy thế thì em buồn quá, emko hề biết hoàn cảnh cháu Dần lại đáng thương như thế. Vì vậy, em bảo với cô hiệu trưởng là nếu có thể thì cô báo gia đình xin giấy các nhận là không có nhà ở để chúng em xin học bổng cho cháu tháng 4 và tháng 5 của học kỳ này. Vì theo như kết quả thì cháu sẽ ko được học bổng cả học kỳ II. :( Cô nói cô sẽ bảo gia đình.

Còn về phía BVC mình, em cũng như anh kiensurveyor và dogotaynguyen cùng Nắng hôm đó đều có chung suy nghĩ để cả nhà BVC mình bàn bạc xem liệu mình có thể đặc cách cho cháu Dần được nhận học bổng tháng 4 và tháng 5 hay không? Nếu được thì tốt quá vì hoàn cảnh cháu thật sự rất đáng thương.:(

Chỉnh sửa cuối:

junfang

Xe điện
Đây là kết quả khi xac minh trường hợp cháu Dần của lão Thần Tài

Xác minh tại gia đình cháu Dần:
- Không gặp được cháu và bố, chỉ trao đổi thông tin với cô chủ nhiệm và hàng xóm.
- Mẹ mất sớm, cháu sống cùng bố.
- Bố nghiện rượu, sức khỏe kém, chỉ làm lao động phổ thông không thường xuyên. Không quan tâm đến con.
- Cháu Dần học khá, rất ngoan, hiếu học, xếp loại còi cọc so với các bạn cùng lứa. Có khả năng không tiếp tục theo học được nếu không có hỗ trợ.
- Thực sự là đến nhìn gia cảnh thấy nản với căn nhà 10m2 chỉ có nhõn 2 cái giường, 1 cái xe đạp, 1 tv còi. Cả nhà đi vắng mà không cần đóng cửa thì các cụ có thể tưởng tượng được.

Trường hợp này có khi Mỳ nên trao đổi lại với các cô tìm hiểu nguyên nhân cháu học sa xút trong thời gian vừa rồi thì dễ quyết hơn nhiều. nhưng theo riêng em thì cháu nó cũng có quá nhiều thiệt thòi trong cuộc sống trong khi điểm trung bình thì lại chỉ thiếu có 0,1. Nhà trường nếu muốn cháu được học bổng thì cũng thừa sức nâng đỡ cháu nhưng thay vì đó trường vẫn ghi nhận đúng thực lực của cháu là việc làm đúng. do vây em đề nghị nhà mình linh động cho cháu nó lần này với yêu cầu cháu cam kết sẽ cố gắng trong thời gian tới. nếu không cố gắng nữa thì sẽ dừng hỗ trợ. em xin hết.

safenoodles

Xe cút kít
Đây là kết quả khi xac minh trường hợp cháu Dần của lão Thần Tài

Trường hợp này có khi Mỳ nên trao đổi lại với các cô tìm hiểu nguyên nhân cháu học sa xút trong thời gian vừa rồi thì dễ quyết hơn nhiều. nhưng theo riêng em thì cháu nó cũng có quá nhiều thiệt thòi trong cuộc sống trong khi điểm trung bình thì lại chỉ thiếu có 0,1. Nhà trường nếu muốn cháu được học bổng thì cũng thừa sức nâng đỡ cháu nhưng thay vì đó trường vẫn ghi nhận đúng thực lực của cháu là việc làm đúng. do vây em đề nghị nhà mình linh động cho cháu nó lần này với yêu cầu cháu cam kết sẽ cố gắng trong thời gian tới. nếu không cố gắng nữa thì sẽ dừng hỗ trợ. em xin hết.
Em công nhận ạ vì em cũng là gv THCS nên em biết. Cô hiệu trưởng thừa nhận là cô bận nhiều việc quá nên cô cũng ko để ý hết tới các học sinh. Và mọi lần BVC mình tới trao học bổng thì cô hiệu phó là người phụ trách ạ.

Stent

Xe điện
Các kụ mợ tận tình chu đáo quá, em thấy thật cảm động :)