Học bổng BVC - Các cháu học sinh trường tiểu học & THCS Tràng Cát - Hải Phòng

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com
Đi thì nhớ cầm mật ong cho anh nhé. Bẩu gửi xuống cho anh mà chửa thấy đâu. Xuống mà bắt nạt nhà Phòng đê.
:D, Em xl Anh nhé, em có việc đột xuất phải về DL, em đóng gói rồi mà vẫn đang để ở HN, mốt em gửi cho anh luôn ạ:)

Thần Tài

Xe điện
:D, Em xl Anh nhé, em có việc đột xuất phải về DL, em đóng gói rồi mà vẫn đang để ở HN, mốt em gửi cho anh luôn ạ:)
Anh nói thế chứ chả cần gấp đâu, tuần sau mà xuống thì cầm cho anh, nhờ gửi làm gì mất công em à.

safenoodles

Xe cút kít
Em zai lên lịch đi HP với chị đi, ko đi là chị oánh đới, nhớ đới!=))

safenoodles

Xe cút kít
Mợ mà xuống cái kiểu vớ vỉn, vội vàng như lần trước là em tổ chức cho mợ giống Đồ gỗ luôn đới.
Em nhớ rồi ạ, các anh cứ chuẩn bị nhiều xê xê rượu vào nhé!=))=))

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com

Nắng

Xe buýt
t5 e đi đc ạ, cơ mà e vẫn phải học tối ạ, hic

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà, tình hình ban căng quá, em dự kiến về HP vào thứ 5 này nhưng em lại có việc ở trường nên em ko về được HP ạ. :((
Các bác ở HP tha lỗi cho em nhé. Năm mới em sẽ về HP mời rượu các bác ạ.:x

safenoodles

Xe cút kít
Em sẽ chuyển khoản tiền trao học bổng cho các cháu ở trường Tràng Cát, Hải Phòng vào tk của bác Thần Tài, kính nhờ bác và các bác ở HP trao học bổng cho các cháu giúp cả nhà nha bác!:x

Các cháu được nhận học bổng tháng 12.2012 bao gồm:

Trường THCS Tràng Cát:
1/ Lê Hồng Quân -hs lớp 7C4
2/ Vũ Thị Ngọc - hs lớp 9A1
3/ Phạm Đức Thắng - hs lớp 9A2
4/ Vũ Văn Dần- hs lớp 9A3
5/ Phạm Quang Đông- hs lớp 6B1

Trường tiểu học Tràng Cát:
6/ Phạm Thị Thu Phương - hs lớp 4A

Tổng 6 cháu, mỗi cháu 500k.

Tổng chi: 3000k ạ.

Thần Tài

Xe điện

dogotaynguyen

Xe tải
Website
www.noithatdinhgia.com
Đã nhận được 3tr.
Chán nhở, để gọp sang tháng sau cũng dở vì các cháu cũng mong có tý dịp Tết dương này. Để em bố trí qua trường vậy.
Ơ thế Em lại không được gặp Bác thần tài, Kang, aquy, mợ gà mơ à....:D

safenoodles

Xe cút kít

safenoodles

Xe cút kít
Em xin báo cáo, hôm nay BVC về HP và đã trao học bổng cho các cháu: 2 cháu tiểu học thì có một cháu vắng mặt, chúng em nhờ cô hiệu phó nhận hộ rồi chuyển cho gia đình cháu đó ạ.
Còn cháu Đông thì vừa lên lớp 6, chúng em trao luôn cùng 4 cháu cùng trường cấp 2 tràng Cát.
Cháu Vân lên cấp 3 thì chúng em đã đến tận nhà, vì cô hiệu phó bận dạy tiết 1, sợ đi cùng mình ko kịp giờ chiều lên lớp nên cô có nhờ một em hs tên Phương đi cùng chúng em đến nhà cháu Vân.

Về phần cháu Hồng đã nghỉ học thì thế này ạ:

Em và chipxinh đã vào nhà nói chuyện với mẹ của cháu Hồng thì được biết: Anh chị có 3 con gái, hai chị gái của Hồng 19 và 20 tuổi, đã đi làm ở công ty giầy da, hai chị chỉ học hết lớp 9 là nghỉ học. Giờ Hồng bị bệnh động kinh nên mẹ cháu đã hướng cho cháu ở nhà, ko đi học nữa tuy cháu vẫn thích đi học.

Hôm nay vào thăm cháu, nhà mình có túi quà là nhãn và phong bì 200k. ( khoản này em ko trích quỹ )

Em thấy tiếc cho cháu Hồng quá mà không biết làm thế nào. Chỉ biết chúc cháu luôn mạnh khỏe và may mắn!

Như vậy, hôm nay BVC mình đã trao học bổng và tiến hỗ trợ đầu năm học cho 7 cháu. Cháu Hồng sẽ ko còn đươcj nhận học bổng nữa vì cháu nghỉ học.

Vì thế, còn dư 1000k tiền quỹ, mai em sẽ nộp lại vào tk quỹ từ thiện BVC mình ạ.

- Có một việc nữa là chị Thu Anh có gửi BVC mình thông tin của hai cháu hs học giỏi có hoàn cảnh khó khăn xin được cấp học bổng. Cả nhà chờ dogotaynguyen post ảnh rồi nhà mình xem xét ạ.

Kính báo!
Báo cáo cả nhà, cả nhà xem giúp em bài trên trong link này ạ:
http://www.otofun.net/threads/164444-hoc-bong-bvc-cac-chau-hoc-sinh-truong-tieu-hoc-thcs-trang-cat-hai-phong?p=10751446#post10751446

Tiếp là em xin báo cáo việc của cháu Hồng:
Như thông tin mà em và chipxinh truyền đạt hòi tháng 9 thì nếu cháu Hồng đi học tiếp thì cháu sẽ vẫn được học bổng của BVC mình.
Hôm đó chúng em đến nhà cháu Hồng có chuyển 200k của anh ChimBaoBao tặng cháu.

Vì cháu Hồng ko đi hoc tiếp nên ko có học bổng.

Khi em về HN rồi khoảng 1 tuần, cháu Hồng có gọi điện hỏi em: CÔ ơi, nếu cháu đi học tiếp thì cháu sẽ được học bổng đúng ko ạ? Em bảo: Đúng cháu ạ.

Khi em biết cháu đã đi học tiếp ( trường giáo dục thường xuyên quận Hải An) em có viết bài hỏi nhà mình có trao học bổng cho cháu ko thì anh bikqui có nói là trường đó ko ổn vì đầu vào toàn các hs kém. Vì thế em báo lại cô giáo Thu Anh là BVC chúng ta ko cấp học bỏng cho cháu nữa vì trường cháu theo học ko phải là trường tốt.
Nhưng chắc vì cháu học lớp 10 rồi nên cho giáo Thu Anh ko gặp được cháu nên cô chưa báo cho gia đình cháu được.

Sáng nay mẹ cháu Hồng có gọi di động cho em với nội dung sau:

Cháu Hồng phải đóng tiền học cả năm là ba triệu sáu, đóng làm 2 lần, gia đình mới đóng được một triệu, chị gọi điện hỏi cô xem tiền học bổng của cháu Hồng thế nào? Gia đình cứ chờ mãi các cô chú mà không thấy...các cô ở trường giục đóng tiền học nhiều quá nên cháu Hồng đã nghỉ học hai hôm nay...Em nói với vài ý sau: "Quỹ từ thiện của chúng em khá hạn hẹp,có thêm mấy trường hợp các cháu xin cấp học bổng mà trường đưa lên nhưng chúng em cũng ko xét được. Trường cháu Hồng học là trường giáo dục thường xuyên sao mức học phí lại nhiều thế ạ? Chị xem làm đơn xin miễn giản học phí xem thế nào chứ nếu mức học phí cáo như vậy thì nhiều hơn trường công lập nhiều quá. Nếu ko thì cháu Hồng đành phải nghỉ học chị ạ. :( Em sẽ trao đổi lại với các anh chị trong hội chúng em rồi em sẽ gọi điện lại cho chị trong một hai ngày tới."

Cả nhà cho ý kiến ạ, sáng nay em nghe di động mà cứ có cảm giác như bị đòi nợ. :(

Chỉnh sửa cuối:

thientamnt

Xe điện
Báo cáo cả nhà, cả nhà xem giúp em bài trên trong link này ạ:
http://www.otofun.net/threads/164444-hoc-bong-bvc-cac-chau-hoc-sinh-truong-tieu-hoc-thcs-trang-cat-hai-phong?p=10751446#post10751446

Tiếp là em xin báo cáo việc của cháu Hồng:
Như thông tin mà em và chipxinh truyền đạt hòi tháng 9 thì nếu cháu Hồng đi học tiếp thì cháu sẽ vẫn được học bổng của BVC mình.
Hôm đó chúng em đến nhà cháu Hồng có chuyển 200k của anh ChimBaoBao tặng cháu.

Vì cháu Hồng ko đi hoc tiếp nên ko có học bổng.

Khi em về HN rồi khoảng 1 tuần, cháu Hồng có gọi điện hỏi em: CÔ ơi, nếu cháu đi học tiếp thì cháu sẽ được học bổng đúng ko ạ? Em bảo: Đúng cháu ạ.

Khi em biết cháu đã đi học tiếp ( trường giáo dục thường xuyên quận Hải An) em có viết bài hỏi nhà mình có trao học bổng cho cháu ko thì anh bikqui có nói là trường đó ko ổn vì đầu vào toàn các hs kém. Vì thế em báo lại cô giáo Thu Anh là BVC chúng ta ko cấp học bỏng cho cháu nữa vì trường cháu theo học ko phải là trường tốt.
Nhưng chắc vì cháu học lớp 10 rồi nên cho giáo Thu Anh ko gặp được cháu nên cô chưa báo cho gia đình cháu được.

Sáng nay mẹ cháu Hồng có gọi di động cho em với nội dung sau:

Cháu Hồng phải đóng tiền học cả năm là ba triệu sáu, đóng làm 2 lần, gia đình mới đóng được một triệu, chị gọi điện hỏi cô xem tiền học bổng của cháu Hồng thế nào? Gia đình cứ chờ mãi các cô chú mà không thấy...các cô ở trường giục đóng tiền học nhiều quá nên cháu Hồng đã nghỉ học hai hôm nay...Em nói với vài ý sau: "Quỹ từ thiện của chúng em khá hạn hẹp,có thêm mấy trường hợp các cháu xin cấp học bổng mà trường đưa lên nhưng chúng em cũng ko xét được. Trường cháu Hồng học là trường giáo dục thường xuyên sao mức học phí lại nhiều thế ạ? Chị xem làm đơn xin miễn giản học phí xem thế nào chứ nếu mức học phí cáo như vậy thì nhiều hơn trường công lập nhiều quá. Nếu ko thì cháu Hồng đành phải nghỉ học chị ạ. :( Em sẽ trao đổi lại với các anh chị trong hội chúng em rồi em sẽ gọi điện lại cho chị trong một hai ngày tới."

Cả nhà cho ý kiến ạ, sáng nay em nghe di động mà cứ có cảm giác như bị đòi nợ. :(

Cái cảm giác này em công nhận là khó chịu, việc thiện nguyện thì ko ép buộc được và ko được phép ép buộc, bản thân gia đình họ phải là người lo lắng trực tiếp cho con cái, việc của nhà BVC là hỗ trợ 1 phần nhỏ với mong muốn các cháu học tập tốt hơn.