Học bổng BVC - Các cháu học sinh trường tiểu học & THCS Tràng Cát - Hải Phòng

Website
www.facebook.com
Đây là kết quả khi xac minh trường hợp cháu Dần của lão Thần Tài

Trường hợp này có khi Mỳ nên trao đổi lại với các cô tìm hiểu nguyên nhân cháu học sa xút trong thời gian vừa rồi thì dễ quyết hơn nhiều. nhưng theo riêng em thì cháu nó cũng có quá nhiều thiệt thòi trong cuộc sống trong khi điểm trung bình thì lại chỉ thiếu có 0,1. Nhà trường nếu muốn cháu được học bổng thì cũng thừa sức nâng đỡ cháu nhưng thay vì đó trường vẫn ghi nhận đúng thực lực của cháu là việc làm đúng. do vây em đề nghị nhà mình linh động cho cháu nó lần này với yêu cầu cháu cam kết sẽ cố gắng trong thời gian tới. nếu không cố gắng nữa thì sẽ dừng hỗ trợ. em xin hết.
Em đồng ý với ý kiến củaẩ lão Junfang:6:

B_e

Xe điện
Em công nhận ạ vì em cũng là gv THCS nên em biết. Cô hiệu trưởng thừa nhận là cô bận nhiều việc quá nên cô cũng ko để ý hết tới các học sinh. Và mọi lần BVC mình tới trao học bổng thì cô hiệu phó là người phụ trách ạ.
Thay vì quyết ngay "một cách cứng nhắc" thì mình hoàn toàn có thể nhờ bác Thần Tài tìm hiểu trước rồi hãy quyết định. Thiếu 0,1 không phải là quá xa và cũng đừng vì quan điểm phải được bằng, giấy khen thì mới trao HB, mọi cái cần quyết theo thực tế.

Em đề nghị bác Thần Tài và anh em Hải phòng sâu sát hơn một chút nữa có được không ạ? Kẻo lại xảy ra những trường hợp như cháu Dần thêm 1 lần nữa :(

Ý kiến của em là nhất trí tiếp tục hỗ trợ cháu, nếu kiểm soát được số tiền này không qui ra rượu cho bố cháu thì còn tốt nữa :))

safenoodles

Xe cút kít
Em post kết quả học tập của các cháu từ ngày 22/2 mà có thấy anh B_e vào xem đâu anh. :(

Các bác Hải Phòng bây giờ cũng bận quá, các bác ý ko thể sát sao được đâu anh B_e ạ. :(

Dịp sau này anh B_e và các anh thu xếp đi HP trao học bổng cho các cháu hs nha các anh!

B_e

Xe điện
Em post kết quả học tập của các cháu từ ngày 22/2 mà có thấy anh B_e vào xem đâu anh. :(

Các bác Hải Phòng bây giờ cũng bận quá, các bác ý ko thể sát sao được đâu anh B_e ạ. :(

Dịp sau này anh B_e và các anh thu xếp đi HP trao học bổng cho các cháu hs nha các anh!
Trường Tràng Cát mình có được giao theo dõi đâu Mỳ :)

Về việc trao HB, ai tiện thì làm, không thì nhờ luôn các bác of HP có tiện hơn không? VD như Hóa Tiến mà lần nào cũng phải đi trao thì có mà tèo :)

Ý mình là nếu cháu có điểm tB 6,4, thì thay vì qđ dừng HB ngay, mình tìm cách liên lạc với nhà trường xem cụ thể ra sao đã, rồi quyết. Chắc chỉ mất 1-2 ngày để nhờ xác minh cụ thể thôi chứ.

Biết là nói "lý thuyết" thế thì dễ, việc làm cụ thể mới là vấn đề, nhưng nếu là mình thì mình sẽ làm thế, Mỳ ạ.

Dạo này cũng hay có việc đi HP, nếu thời điểm trao HB thuận tiện thì mình sẵn sàng.

Thần Tài

Xe điện

Về việc trao HB, ai tiện thì làm, không thì nhờ luôn các bác of HP có tiện hơn không? VD như Hóa Tiến mà lần nào cũng phải đi trao thì có mà tèo :)

Ý mình là nếu cháu có điểm tB 6,4, thì thay vì qđ dừng HB ngay, mình tìm cách liên lạc với nhà trường xem cụ thể ra sao đã, rồi quyết. Chắc chỉ mất 1-2 ngày để nhờ xác minh cụ thể thôi chứ.

Biết là nói "lý thuyết" thế thì dễ, việc làm cụ thể mới là vấn đề, nhưng nếu là mình thì mình sẽ làm thế, Mỳ ạ.

Dạo này cũng hay có việc đi HP, nếu thời điểm trao HB thuận tiện thì mình sẵn sàng.
Em cùng quan điểm với cụ. Kết quả học tập thể hiện trên bảng điểm không nói lên nhiều. Với nhà cực nghèo và không được bố quan tâm như cháu Dần (cách đâ 2 tuần em đi qua nhà thấy vẫn thế) thì vẫn đi học được đã là cố gắng lắm. Nếu cần thì hỏi thêm cô CN lớp về cháu xem tinh thần học tập thế nào là có thể quyết được hỗ trợ hay không ngay mà.

Chuột lớn

Xe tăng
Em cùng quan điểm với cụ. Kết quả học tập thể hiện trên bảng điểm không nói lên nhiều. Với nhà cực nghèo và không được bố quan tâm như cháu Dần (cách đâ 2 tuần em đi qua nhà thấy vẫn thế) thì vẫn đi học được đã là cố gắng lắm. Nếu cần thì hỏi thêm cô CN lớp về cháu xem tinh thần học tập thế nào là có thể quyết được hỗ trợ hay không ngay mà.
Nhờ cụ kiểm tra giúp xem thế nào, cụ Liên lạc với cô cn cháu xem sao.
Có thể BVC mình cũng nên thay đổi qui đinh đi một tý. Vn mình còn phải sửa hiến pháp nũa là mình.

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít

Nhờ cụ kiểm tra giúp xem thế nào, cụ Liên lạc với cô cn cháu xem sao.
Có thể BVC mình cũng nên thay đổi qui đinh đi một tý. Vn mình còn phải sửa hiến pháp nũa là mình.
Em đồng ý với ý kiến củaẩ lão Junfang:6:
Từ nay em xin rút kinh nghiệm ạ, mọi việc bây giờ các anh chú ý lo toan nhé!
Em sẽ chuyển khoản tiền quỹ từ thiện gửi các anh trao học bổng cho các cháu, em xin phép không phải đi HP nữa.
Từ giờ em cũng bận nhiều việc cá nhân nên em chỉ tập trung vào việc thu chi quỹ từ thiện nha.

Chốt lại là học kỳ II này nhà mình quyết định trao học bổng cho cháu Dần với tháng 4 và tháng 5 tới hay trao bù thêm cả tháng 1, tháng 2 và tháng 3 nữa ạ.
Nếu BVC mình cho cháu cả học kỳ II thì em mừng quá. :)

Em sẽ chuyển khoản tiền quỹ từ thiện BVC mình vào tk của anh Thần Tài hoặc anh B_e ạ.

safenoodles

Xe cút kít
Anh Thần Tài và anh B_e ơi, hai anh xem tháng 4 này các anh có thể trao học bổng cho các cháu trường Tràng Cát vào ngày nào để em chuyển tiền quỹ từ thiện BVC mình ạ. :)

safenoodles

Xe cút kít
Em cho thớt lên cao chút ạ. :)

B_e

Xe điện
Anh Thần Tài và anh B_e ơi, hai anh xem tháng 4 này các anh có thể trao học bổng cho các cháu trường Tràng Cát vào ngày nào để em chuyển tiền quỹ từ thiện BVC mình ạ. :)
Chắc Mỳ chuyển thẳng cho bác Thần Tài nhỉ, công việc của anh chưa có dự kiến lịch đi HP trong tuần này.

Thần Tài

Xe điện
Chắc Mỳ chuyển thẳng cho bác Thần Tài nhỉ, công việc của anh chưa có dự kiến lịch đi HP trong tuần này.
Bẩm các cụ/mợ là tháng này em bận suốt, chưa chắc đã bố trí đi được.

safenoodles

Xe cút kít
Bẩm các cụ/mợ là tháng này em bận suốt, chưa chắc đã bố trí đi được.
Vậy thì trước 15/5 cũng được hai anh ạ, BVC mình trao gộp học bổng tháng 4 và tháng 5 cho các cháu cũng được ạ.

Các anh cố gắng giúp cả nhà nha! :)

B_e

Xe điện
Vậy thì trước 15/5 cũng được hai anh ạ, BVC mình trao gộp học bổng tháng 4 và tháng 5 cho các cháu cũng được ạ.

Các anh cố gắng giúp cả nhà nha! :)
Cá nhân em không ngại gì cả Mỳ ạ. Đầu tháng 5 này có việc xuống Hải Phòng, còn thời gian em sẽ qua trao HB cho các cháu được.

Theo ý kiến cá nhân em thì nhờ được các bác OFHP là tốt nhất. Không hiểu các bác ngại vấn đề gì, chứ bỏ ra 1-2 tiếng thì chắc không phải là ai cũng quá bận đến mức không thể đi trao HB, phải không ạ? Bác Thần Tài đừng trách em nhé :-/

Thần Tài

Xe điện
Cá nhân em không ngại gì cả Mỳ ạ. Đầu tháng 5 này có việc xuống Hải Phòng, còn thời gian em sẽ qua trao HB cho các cháu được.

Theo ý kiến cá nhân em thì nhờ được các bác OFHP là tốt nhất. Không hiểu các bác ngại vấn đề gì, chứ bỏ ra 1-2 tiếng thì chắc không phải là ai cũng quá bận đến mức không thể đi trao HB, phải không ạ? Bác Thần Tài đừng trách em nhé :-/
Chính xác là 1-2 tiếng thì chả vấn đề gì.
Nhưng nói thật là dạo này em thấy BVC cứ phức tạp hóa vấn đề mà lại không mềm dẻo, phù hợp thực tiễn (nhìn nhận cá nhân của em). Vì vậy các cụ các mợ xuống thì em sẵn sàng tham gia chứ em đi một mình thì em không muốn.
Có gì không phải mong các cụ thông cảm.

B_e

Xe điện
Đấy, cảm ơn bác Thần Tài đã trả lời câu hỏi của em :x

Mỳ xem lại trước đây ai nhận trách nhiệm trường Tràng Cát thì đề nghị lên tiếng đã rồi hãy phân công lại cho bác Thần Tài với BE nhé. BE đã nhận thì sẽ có trách nhiệm đến cùng.

safenoodles

Xe cút kít
Em đâu dám phân công ạ, hic.

Bây giờ BVC mình có bác/mợ nào tiện đi công tác thì trao học bổng cho các cháu cùng bác Thần Tài thì tốt ạ.

Chứ thật sự, nếu lần nào cũng chỉ có bác Thần Tài thì em thấy bác ý cứ như bị đùn đẩy trách nhiệm. Tự dưng có áp lực, không được thoải mái.

Sang năm học tới, có lẽ BVC mình trao học bổng theo học kỳ cũng hay, đỡ phải đi lại nhiều lần, mà gia đình các cháu lại có một khoản dồn để chi tiêu cho các cháu.

B_e

Xe điện
Vấn đề là quỹ chi không đủ mà Mỳ, cả chục trường hợp mà trao theo kỳ là cả vấn đề đấy.

Nếu không ai nhận nữa thì em sẽ nhận, trao nốt năm học này cho xong.

junfang

Xe điện
Nhà mình nói chuyện em thấy lằng nhằng quá. HN - HP đâu có xa xôi gì. Trứoc lão Bụp đi làm ở HP tình cờ biết chuyện các cháu nên nhà mình nhất trí hỗ trợ thông qua lão Bụp. Sau lão Bụp về HN thì em thừong xuyên về Tràng Cát kể ra cũng đựoc ngót năm trời em thấy đơn giản thôi mà. Kể từ khi bác Thần Tài nhận lời thay mặt nhà mình đến trao học bổng cho các cháu thì quả thật em cũng yên tâm nên không chú tâm về các cháu ở Tràng Cát như trước nữa. Nếu tình hình như mấy bài trên com mần trên đây thì em thấy nhà mình nên bàn bạc lại cho năm học tới. Theo em không có người trực tiếp theo dõi kiểm tra và trao học bổng thường xuyên thì có lẽ là năm tới ta nên dừng lại, biêt là tội cho các cháu nhưng cũng đành. Còn từ giờ đến cuối năm học nếu Be hoặc em hay ai khác không đi đc HP thì em vẫn có thể nhờ Khanh người mà đã nhiều lần giúp nhà mình trao học bổng cho các cháu trước đây trao nốt cho các cháu cũng được nếu nhà mình đồng ý.

quangtayho

Xe container
Đây là kết quả khi xac minh trường hợp cháu Dần của lão Thần Tài

Trường hợp này có khi Mỳ nên trao đổi lại với các cô tìm hiểu nguyên nhân cháu học sa xút trong thời gian vừa rồi thì dễ quyết hơn nhiều. nhưng theo riêng em thì cháu nó cũng có quá nhiều thiệt thòi trong cuộc sống trong khi điểm trung bình thì lại chỉ thiếu có 0,1. Nhà trường nếu muốn cháu được học bổng thì cũng thừa sức nâng đỡ cháu nhưng thay vì đó trường vẫn ghi nhận đúng thực lực của cháu là việc làm đúng. do vây em đề nghị nhà mình linh động cho cháu nó lần này với yêu cầu cháu cam kết sẽ cố gắng trong thời gian tới. nếu không cố gắng nữa thì sẽ dừng hỗ trợ. em xin hết.
MÌnh nhất trí với ý kiến của lão Jun. Mặc dù nhà mình có tiêu chí để xét đưa vào diện hỗ trợ, nhưng các tiêu chí ấy không phải là "khuôn vàng, thước ngọc" bất di bất dịch. Với những trường hợp nhận HB mà thiếu hụt 1 chút về học lực thì mình có thể hỏi GV chủ nhiệm hoặc nhà trường để nắm qua tình hình. Néu các trường hợp ấy có hướng phấn đấu thì mình cũng vẫn hỗ trợ, nhưng kèm theo việc nhắc nhở phải cố gắng.
Ý kiến riêng của mình: Học lực có thể vớt, những đạo đức thì không thể vớt.