[Funland] Hoàng hôn trên Hồ Tây

funfunfunfun

Xe tải
Đến Chí phèo còn có Thị Nở cơ mà cụ nhỉ :-?
Nhớ có hôm e ngồi ở hồ trúc bạch thấy hoàng hôn đẹp quá, e phóng vội sang bên phía bến Hàn quốc, vừa đến nơi thì mặt trời vừa lặn. Ôi cái khoảnh khắc ấy sao mà nhanh thế cụ nhỉ.

picasso4784

Xe tải
Đến Chí phèo còn có Thị Nở cơ mà cụ nhỉ :-?
Nhớ có hôm e ngồi ở hồ trúc bạch thấy hoàng hôn đẹp quá, e phóng vội sang bên phía bến Hàn quốc, vừa đến nơi thì mặt trời vừa lặn. Ôi cái khoảnh khắc ấy sao mà nhanh thế cụ nhỉ.
Cái khoảnh khắc ấy nhanh lắm, em bấm rồi, chỉ khoảng 10p thôi, khoảng từ 18h20' đến 18h30' hoàng hôn xuống cực nhanh, và cảm giác lúc đó cũng đẹp nhất

funfunfunfun

Xe tải
Cái khoảnh khắc ấy nhanh lắm, em bấm rồi, chỉ khoảng 10p thôi, khoảng từ 18h20' đến 18h30' hoàng hôn xuống cực nhanh, và cảm giác lúc đó cũng đẹp nhất
Ko biết cụ có thích ngắm hoàng hôn và bình minh ko, e thì thích lắm, mỗi tội trong các chuyến đi du lịch biển e ko dậy nổi để ngắm bình minh, mặc dù mỗi tối trước khi đi ngủ là e quyết tâm lắm.
1 trong những địa điểm ngắm hoàng hôn đẹp nhất thế giới, mà cũng khá gần Việt Nam là Cambodia, đợt rồi bọn e chinh phục đỉnh đồi Bakheng ngắm cảnh hoàng hôn mặt trời khuất dần sau đền Angkor vĩ đại, tuyệt vời cụ à, vào mùa du lịch hàng ngàn người leo lên để xem, để có vị trí đẹp e phải leo lên từ 3h chiều, nắng chói chang, rồi ngồi phơi nắng hơn 2 tiếng để được ngắm, gian nan nhưng tuyệt lắm cụ à. Cụ thích lúc nào e sẽ share ảnh, bọn em mang 3 máy, chụp sạch hết cả pin.
Ở Việt Nam thfi e có đi Phá Tam Giang, hoàng hôn cũng đẹp lắm ạ.
“Phá Tam Giang chiều ráng đỏ
Màu hoàng hôn buông chơi vơi
Mênh mang mạn thuyền sóng vỗ
Cánh chim tung trời về đâu?”

picasso4784

Xe tải
Ko biết cụ có thích ngắm hoàng hôn và bình minh ko, e thì thích lắm, mỗi tội trong các chuyến đi du lịch biển e ko dậy nổi để ngắm bình minh, mặc dù mỗi tối trước khi đi ngủ là e quyết tâm lắm.
1 trong những địa điểm ngắm hoàng hôn đẹp nhất thế giới, mà cũng khá gần Việt Nam là Cambodia, đợt rồi bọn e chinh phục đỉnh đồi Bakheng ngắm cảnh hoàng hôn mặt trời khuất dần sau đền Angkor vĩ đại, tuyệt vời cụ à, vào mùa du lịch hàng ngàn người leo lên để xem, để có vị trí đẹp e phải leo lên từ 3h chiều, nắng chói chang, rồi ngồi phơi nắng hơn 2 tiếng để được ngắm, gian nan nhưng tuyệt lắm cụ à. Cụ thích lúc nào e sẽ share ảnh, bọn em mang 3 máy, chụp sạch hết cả pin.
Ở Việt Nam thfi e có đi Phá Tam Giang, hoàng hôn cũng đẹp lắm ạ.
“Phá Tam Giang chiều ráng đỏ
Màu hoàng hôn buông chơi vơi
Mênh mang mạn thuyền sóng vỗ
Cánh chim tung trời về đâu?”

Em thích lắm chứ, cũng chưa có dịp đến những nơi mợ kể. Mời Mợ share những bức ảnh tâm đắc để mọi người cùng ngắm ạ.
Mợ cũng chịu khó trèo đèo lội suối ghê :)

Chỉnh sửa cuối:

picasso4784

Xe tải
Chỗ hàng dừa phía bên trái đấy mợ:

Mèo Ly

Xe điện
Mợ phải được chứng kiến khoảnh khắc này cơ, dạo này công ty em đang thi công 1 dự án ở đấy, e cũng hay qua HT hơn nhưng mà để bắt gặp 1 hoàng hôn đẹp thì hiếm lắm. Bến Hàn quốc, nhật bản ngày xưa các đôi trẻ hay dắt nhau ra vẽ bậy, giờ cấm, nét vẽ cũng mờ hết cả. Hồ Tây mùa sen thơm và đẹp nhưng mà nhiều cô em áo yếm ưỡn ẹo quá, e ghét kinh hức :((
May wa'. E cg hay ra đó nhg mà ko ưỡn ẹo ak. Chak ko bị mợ ghét đâu nhỉ :P

Mèo Ly

Xe điện
Hnào làm cuộc cafe chụp ảnh Hồ Tây đi cụ, mợ. Vào chiều thứ 7 hay chủ nhật nha. Nhà e cg ở gần đó. Cách tầm 6, 7 km j đó ak :D

picasso4784

Xe tải
Á à. E bắt quả tang cụ đi rình đôi nhé. Hé hé
Đâu có, đứng chỗ họ nhưng hoàn toàn hướng về phía mặt trời, tâm trong sáng mà. Thi thoảng chỉ liếc cái xem nhỡ họ ngồi lên lan can có an toàn không kẻo rơi xuống hồ thôi. Tính em là cứ hay lo lắng cho người khác thế ;))

Mèo Ly

Xe điện
Đâu có, đứng chỗ họ nhưng hoàn toàn hướng về phía mặt trời, tâm trong sáng mà. Thi thoảng chỉ liếc cái xem nhỡ họ ngồi lên lan can có an toàn không kẻo rơi xuống hồ thôi. Tính em là cứ hay lo lắng cho người khác thế ;))
E ứ tin. Hờ hờ

Hong Anh Baby

Xe đạp
Hnào làm cuộc cafe chụp ảnh Hồ Tây đi cụ, mợ. Vào chiều thứ 7 hay chủ nhật nha. Nhà e cg ở gần đó. Cách tầm 6, 7 km j đó ak :D
Chuẩn đới. Hưởng ứng nhiệt tình. Chụp hồ tây từ trên cao cũng hay mừ

tuewru

Xe buýt
Em cũng góp vui cùng cụ 1 tầm = lốt 2
Hoàng hôn trên cầu Chương Dương