[Funland] Hoàng Cao Khải - Tên tay sai khét tiếng của thực dân Pháp.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Rảnh quá ấy mà.
Tiền ảo, đa cấp, mợ ấy cũng rất chịu khó. Cũng k hiểu mợ ấy phân bố thời gian ntn. Chứ tầm tuổi mợ này trong đầu em ngoài công việc chỉ nghĩ đến tụ tập bạn bè và hẹn hò với gái, tranh thủ từng tí cơ hội để xyz.
Đúng là cháu quá rảnh ạ.
Tự nhiên cháu làm cái công việc liên quan đến Forex nên rảnh kinh khủng.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Mợ du học sinh sử dụng khá nhiều kĩ năng phản biện kiểu âu, giống như vụ Trăm và Bi tranh luận hôm trước.
Nhiều cụ trong này lớn tuổi ảnh hưởng văn hóa á đông ăn sâu không thể tiêu hóa nổi.
Không bàn đúng sai, nhưng về kĩ năng tranh luận cái nào tiên tiến, thuyết phục hơn thì thực tế đã trả lời...
Trường giang sóng sau đè sóng trước là quy luật tất yếu cần loại bỏ tư duy đông á bệnh phu "trứng khôn hơn vịt"
Hi hi hi, hồi đi học phải cày bục mặt để điểm cao, đoạt học bổng.
Bây giờ đi làm tự nhiên rảnh quá, đành mang kiến thức tranh biện vào of để rèn luyện ạ.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Không có người Pháp thì Việt Nam sẽ phát triển mạnh hơn thế này nhiều. Trong các dân tộc dùng chữ Hán có Việt Nam và Mông Cổ bỏ hoàn toàn chữ Hán. Đây là 2 dân tộc nghèo nhất trong khối đồng Văn ( Nhật, Hàn, Đài, TQ, Hongkong,). Cơ sở hạ tầng các nước đồng văn vẫn phát triển ầm ầm mà không cần sự ban ơn của ai cả! Người Việt hiện tại phần lớn còn không đọc nổi chữ trong gia phả! ( Không tính các tahnhf phần mất gai phả hoặc gốc bần nông mù chữ nhiêù đời)
Người ta phát triển do sử dụng quỹ đất hợp lý thôi, nếu đồng văn theo nghĩa đen là đồng văn tự thì ông Đại lục cải cách chữ giản thể từ lâu và khác hăn các nước kia phát triển nhất, singapor toàn Hoa kiều nhưng dùng chữ Anh vẫn phát triển.

samoclan

Xe điện
Ông ý là người tài thưc sự, ông ý đứng phe nào thì phe đối diện sẽ ghét.

endz

Xe buýt
Mợ du học sinh sử dụng khá nhiều kĩ năng phản biện kiểu âu, giống như vụ Trăm và Bi tranh luận hôm trước.
Nhiều cụ trong này lớn tuổi ảnh hưởng văn hóa á đông ăn sâu không thể tiêu hóa nổi.
Không bàn đúng sai, nhưng về kĩ năng tranh luận cái nào tiên tiến, thuyết phục hơn thì thực tế đã trả lời...
Trường giang sóng sau đè sóng trước là quy luật tất yếu cần loại bỏ tư duy đông á bệnh phu "trứng khôn hơn vịt"
"Tri giả bất ngôn, ngôn giả bất tri " :)

endz

Xe buýt
Văn hoa quá nhẽ ko hết ý.
"Thùng rỗng kêu to".. đại khái thế cho dân dã dễ hiểu vậy :)

matizvan2009

Xe ba gác
Đúng là cháu quá rảnh ạ.
Tự nhiên cháu làm cái công việc liên quan đến Forex nên rảnh kinh khủng.
Hỏi đời tư thì không phải cho lắm nhưng mợ làm forex gì đó thật ah. Mợ vẫn ở Nhật hay về VN rồi.

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
lại có thớt mới nữa à ?? bạn chủ thớt

HT712

Đi bộ
Mợ thớt mà là bí thở 1 tỉnh ở mình thì khối cụ được mời đi uống nước chè. Chả hiểu sao trích dẫn quan điểm của người khác có ghi nguồn lại bị quy thành ăn cắp.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Văn hoa quá nhẽ ko hết ý.
"Thùng rỗng kêu to".. đại khái thế cho dân dã dễ hiểu vậy :)
Bác nói chính xác, cháu chính là một cái thùng rỗng kêu to ạ.
Cháu phải kêu to thì các bác sẽ lao vào chứng minh cháu là thùng rỗng, nhờ đó kiến thức cháu tăng lên.
Cháu cứ im lìm thì làm sao tiến bộ được ạ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Rảnh quá ấy mà.
Ngoài mạng ảo, mọi người còn đời thực. Trong cõi mạng ảo ngoài chém gió về lịch sử còn tranh thủ xem JAV, lên thăm trời đất, dạo chơi ngắm xe sang...Do đó khi mợ ấy 1 mình độc thoại bằng các tư liệu google rồi suy diễn cảm tính, k ai đáp lại thì ngày càng chìm sâu vào trạng thái đắc thắng.
Nghe mợ ấy bảo trận công đồn Mang Cá thì nửa đêm là tấn công, hôm sau Pháp tấn công lại thì quân nhà Nguyễn là bên phòng ngự đủ hiểu là k hiểu gì về quân sự. Lại đòi dạy khôn Pháp k đánh thẳng Huế mà chọn Đà Nẵng là sai lầm. (cả Pháp hay Mẽo sau này đều chọn ĐN, bây giờ VN cũng phòng ngự dày đặc ở đây)
Tiền ảo, đa cấp, mợ ấy cũng rất chịu khó. Cũng k hiểu mợ ấy phân bố thời gian ntn. Chứ tầm tuổi mợ này trong đầu em ngoài công việc chỉ nghĩ đến tụ tập bạn bè và hẹn hò với gái, tranh thủ từng tí cơ hội để xyz.
Khách quan mà nói nếu như trong một cuộc tranh luận, mình cũng nên dựa vào một cái gì đấy là gốc, sau đấy mới biết đúng sai.
Ví dụ em dựa vào chủ nghĩa dân tộc mà tranh cãi với các cụ khác theo hệ tư tưởng khác thì khó lắm.
Cá nhân em thấy mợ ấy tranh luận rất hiện đại đấy chứ?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
So sánh hai ông Ngô Đình Khả (1850 - 1923) và ông Hoàng Cao Khải (1850 - 1933) là biết ngay ai mới là người tài, ai chỉ là người khá.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Khách quan mà nói nếu như trong một cuộc tranh luận, mình cũng nên dựa vào một cái gì đấy là gốc, sau đấy mới biết đúng sai.
Ví dụ em dựa vào chủ nghĩa dân tộc mà tranh cãi với các cụ khác theo hệ tư tưởng khác thì khó lắm.
Cá nhân em thấy mợ ấy tranh luận rất hiện đại đấy chứ?
Bác Tàu ngầm nổi lấy chuẩn là tuổi trẻ của bác ấy mà.
Đối với bác ấy thì tuổi trẻ của cháu là vô lý, khi mà bác ấy phải bận rộn mà cháu thì rất rảnh.

icemain

Xe tăng
Em nghe nói lăng ông này đẹp lắm mà ko biết nó ở chỗ nào các cụ nhỉ?
Chỗ bể bơi Thái Hà (xưa gọi là bể bơi Đống Đa), giờ chắc đổ nát lắm rồi.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Bác Tàu ngầm nổi lấy chuẩn là tuổi trẻ của bác ấy mà.
Đối với bác ấy thì tuổi trẻ của cháu là vô lý, khi mà bác ấy phải vất vả mà cháu thì rất rảnh.
Cũng không rõ bác ấy lấy chuẩn nào, mình cũng không nên áp đặt thế.
Tranh luận kiểu của mợ chủ thì thế hệ cũ sẽ rất khó lọt tai, vì đã bước vào cuộc chơi tranh luận là chỉ có đúng sai, không có tuổi tác, giới tính...
Nhưng lỗi tranh luận trên OF gặp nhiều, chiếm tỉ trọng rất cao.
Ví dụ: Mày đã giàu như tao chưa mà mày bàn chuyện kinh doanh với tao.
Ví dụ: Có biết đá bóng đíu đâu mà bình luận bóng đá.
Ví dụ chụp ảnh trường Đồng Khánh rồi khen Pháp tốt, đại loại thế.
....
Chấp nhận cái mới, cái luồng tư duy mới, cái cách mới là rất khó với nhiều người.
Lý do đơn giản nhất có lẽ diễn đàn này chủ yếu member là “cụ” theo đúng nghĩa đen và nghĩa bóng.