Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai.

Trạng thái
Thớt đang đóng

TÔM

Xe buýt
Bác Hardtop ơi:
1. xe em Fe MLX 2008 có hệ thống báo động khi đỗ xe ko? Em ra ngoài, khóa xe bằng điều khiển rồi động vào xe hoặc đập vào xe mà chẳng thấy nó kêu. Hay là em chưa biết kích hoạt. Bác cho biết cách kích hoạt với, để khi đỗ xe có thằng ăn trộm nào động vào em còn biết mà ra xin nó đừng ăn trộm. :'(:'(:'(

2. Bác cho biết cơ cấu hệ thống làm căng ghế lái ( phồng lên hạ xuống): có phải là bơm hơi hay là làm căng ghế bằng cơ khí ạ *-)*-)*-)

longknu

Xe buýt
Bác Hardtop ơi:
1. xe em Fe MLX 2008 có hệ thống báo động khi đỗ xe ko? Em ra ngoài, khóa xe bằng điều khiển rồi động vào xe hoặc đập vào xe mà chẳng thấy nó kêu. Hay là em chưa biết kích hoạt. Bác cho biết cách kích hoạt với, để khi đỗ xe có thằng ăn trộm nào động vào em còn biết mà ra xin nó đừng ăn trộm. :'(:'(:'(

2. Bác cho biết cơ cấu hệ thống làm căng ghế lái ( phồng lên hạ xuống): có phải là bơm hơi hay là làm căng ghế bằng cơ khí ạ *-)*-)*-)
Theo em biết:
1. Hệ thống báo động của SF chỉ kích hoạt khi bác đã khóa cửa bằng điều khiển sau 60 giây ( khi đèn đỏ trên nắp Capo nhấp nháy), bác mở cửa bằng chìa khóa khác hoặc chìa khóa của bác nó sẽ kêu ầm lên chứ không giống hệ thống báo động của Trung quoc chỉ cần động vào xe nó đã kêu đâu. Nếu dùng chìa khóa khác bác cũng không thể đề nổ được máy.
2. Hệ thống làm căng ghế lái ( phồng lên hạ xuống) là bơm hơi. Xe SLX thì có còn MLX em không biết.

TÔM

Xe buýt
Theo em biết:
1. Hệ thống báo động của SF chỉ kích hoạt khi bác đã khóa cửa bằng điều khiển sau 60 giây ( khi đèn đỏ trên nắp Capo nhấp nháy), bác mở cửa bằng chìa khóa khác hoặc chìa khóa của bác nó sẽ kêu ầm lên chứ không giống hệ thống báo động của Trung quoc chỉ cần động vào xe nó đã kêu đâu. Nếu dùng chìa khóa khác bác cũng không thể đề nổ được máy.
2. Hệ thống làm căng ghế lái ( phồng lên hạ xuống) là bơm hơi. Xe SLX thì có còn MLX em không biết.
Tks bác!
Xe em MLX cũng có phồng lên hạ xuống và nghiên ngửa 10 hướng đấy ạ. Fe lắm :21::21::21:

Bác Hardtop ơi:
1. xe em Fe MLX 2008 có hệ thống báo động khi đỗ xe ko? Em ra ngoài, khóa xe bằng điều khiển rồi động vào xe hoặc đập vào xe mà chẳng thấy nó kêu. Hay là em chưa biết kích hoạt. Bác cho biết cách kích hoạt với, để khi đỗ xe có thằng ăn trộm nào động vào em còn biết mà ra xin nó đừng ăn trộm.
Em nhớ là em đã trả lời ai đó về việc này rồi, thế giới không có hãng xe nào làm loại báo động như thế, trừ xe độ. Như bác longkhu nói, nhưng là 30 giây sau khi khóa bằng ĐKTX, bác có thể cài lại để nó cũng kích hoạt khi khóa bằng chìa.
2. Bác cho biết cơ cấu hệ thống làm căng ghế lái ( phồng lên hạ xuống): có phải là bơm hơi hay là làm căng ghế bằng cơ khí ạ
Cái này chạy bằng cơ khí ạ, thông qua một cơ cấu cuộn cáp bằng mô-tơ điện.

tuhu

Xe tải
Em muốn lắp thêm cái đèn trần ở hàng ghế phía sau cho Click bác Hardtop có giúp em được không ạ?

_Lex_

Xe buýt
cho em hỏi xe Hyundai Grand Starex 2.5, 9 chỗ ngồi, máy dầu, model 2008 số sàn ,tiêu thụ nhiên liệu thế nào ạ ?
đường trường : ????
trong đô thị : ?????

Em muốn lắp thêm cái đèn trần ở hàng ghế phía sau cho Click bác Hardtop có giúp em được không ạ?
Cái này dễ ợt, xe của bác nội thất màu gì????

cho em hỏi xe Hyundai Grand Starex 2.5, 9 chỗ ngồi, máy dầu, model 2008 số sàn ,tiêu thụ nhiên liệu thế nào ạ ?
đường trường : ????
trong đô thị : ?????
Starex 2008 có 2 loại máy dầu 2.5, theo kinh nghiệm của em, máy dầu 2.5 turbo intercooler uống 8~10 lít đường trường, 10~12 lít nội đô, máy dầu CRDI ăn ít hơn 1 lít.

bác cho em hỏi tí, SF 2004 của em may dầu, hôm vừa rồi bị "sặc nước", không gọi được cứu hộ đưa đến bệnh viện nên em đưa tạm vào "trạm xá" ở gần đó để xử lý đi tạm, bây giờ thấy máy yếu quá, bật điều hòa lên thì máy nó rung bần bật, vòng tua chỉ còn khoảng 600v/ph, đi ở đường cao tốc thì không sao, chạy lên đến >100km/h thì cảm giác nó máy nó rung (vòng tua khoảng 1800v/ph), bác bảo bây giờ nó bị thế nào? xử lý ra sao và ở đâu??
Cái món này không khám bệnh qua thư được bác ạ, bác liều quá, bác hãy mang xe tới xưởng để kiểm tra ngay.
Hyundai có 3 xưởng ở HN: 199 Minh Khai, 66 PV Đồng, 467 Ng V Linh.
Mà bác ở đâu nhỉ???

hix,Xe em hôm lội mưa thì không thấy bị sao cả..về đến nhà bình an.Nhưng không hiểu sao hôm nay đi lúc để N nổ máy có tiếng kêu xành xạch,đạp côn hoặc số thì giảm hẳn tiếng kêu này.Sợ quá mang ra PVD mấy pác kĩ thuật phán câu xanh rờn:nước tích tụ làm toi cái bánh đà>>chi phí gần 20 củ.Pác nào biết về cái này phổ biến em phát.Xe em SF máy dầu MT.

tuhu

Xe tải
Cảm ơn bác. Xe em nội thất màu đen, nó đã có đèn trần ở trên cần số rồi, nhưng ở phía sau tối quá. Em muốn lắp thêm 1 cái đèn giống như xe không có cửa nóc ngay phía trên trần ghế sau, có chế độ bật, tắt theo cửa xe bác ạ. Bác cho em cái địa chỉ và số dây thép để em mang vợ 2 đến thăm bác ạ.

namquang

Xe buýt
hix,Xe em hôm lội mưa thì không thấy bị sao cả..về đến nhà bình an.Nhưng không hiểu sao hôm nay đi lúc để N nổ máy có tiếng kêu xành xạch,đạp côn hoặc số thì giảm hẳn tiếng kêu này.Sợ quá mang ra PVD mấy pác kĩ thuật phán câu xanh rờn:nước tích tụ làm toi cái bánh đà>>chi phí gần 20 củ.Pác nào biết về cái này phổ biến em phát.Xe em SF máy dầu MT.
Hôm em xuống 199 MK cũng gặp một xe máy dầu số sàn màu xanh tím bị bệnh y chang của bác nhưng ở đấy chưa có đồ thay. Không biết cái này có được hãng bảo hành không hả bác, và nếu các xe khác chưa bị thì cách đề phòng thế nào?

Chẹp,HMV lấy rẻ lắm,có 15 củ thôi a`.Nhưng 30 ngày sẽ xong mà nói thật là em thấy cái nguyên nhân HMV đưa ra khó chấp nhận lắm.Nghe như bịp ấy.Xe chứ có phải giấy đâu mà hỏng kiểu ấy được

namquang

Xe buýt
Bác Hat top ơi, xe em cũng là máy dàu số tay, cũng bị bệnh y chang như Hà Lội và tôi, em lần đầu cũng không để ý đâu nhưng thấy xe số tay bị bệnh này nhiều quá nên kiểm tra và phát hiện:'(:'(:'(:'( Bác cho em hỏi nguyên nhân dẫn đến bện kêu bánh đà này và có đươcj bảo hành không? Nếu do nước thì sao các xe std không bị, điều trị bênhj này có phức tạp và tốn kém không?

TÔM

Xe buýt
Cảm ơn bác. Xe em nội thất màu đen, nó đã có đèn trần ở trên cần số rồi, nhưng ở phía sau tối quá. Em muốn lắp thêm 1 cái đèn giống như xe không có cửa nóc ngay phía trên trần ghế sau, có chế độ bật, tắt theo cửa xe bác ạ. Bác cho em cái địa chỉ và số dây thép để em mang vợ 2 đến thăm bác ạ.

Bác ra Phùng Hưng làm cái đèn tuýp bác ạ, cho nó sáng :21::21::21:

Bác Hat top ơi, xe em cũng là máy dàu số tay, cũng bị bệnh y chang như Hà Lội và tôi, em lần đầu cũng không để ý đâu nhưng thấy xe số tay bị bệnh này nhiều quá nên kiểm tra và phát hiện Bác cho em hỏi nguyên nhân dẫn đến bện kêu bánh đà này và có đươcj bảo hành không? Nếu do nước thì sao các xe std không bị, điều trị bênhj này có phức tạp và tốn kém không?
Số AT kết cấu nó khác bác ơi. Vấn đề này theo em hơi nhạy cảm, xe bác lội nước nên nó bị, tuy nhiên thiết kế cũng có vấn đề, chờ hãng giải quyết đi bác ơi, theo em cái này nằm trong phạm vi bảo hành, tuy nhiên đó chỉ là ý kiến của em, hãng (Hyundai Hàn Quốc, Hyundai Việt Nam không phải là nhà SX nên chắc không quyết được đâu) quyết thế nào mới là vấn đề. Em có hỏi anh em bên hãng, họ kêu đang chờ quyết định chính thức từ HQ, theo TTX vỉa hè, vấn đề về bánh đà xe SF sẽ được giải quyết triệt để trong năm 2008, cả vấn đề về phần mềm và phần cứng.
Cái bánh đà này hỏng thì chỉ gây tiếng kêu khó chịu cho các bác thôi, không ảnh hưởng nhiều đến chạy xe và không hề ảnh hưởng tới an toàn, vậy nên các bác cứ yên tâm mà chờ, em nghĩ việc này sẽ có trả lời rất sớm từ hãng.

thx bác hardtop,thông tin của pác thật giá trị.Đúng là cái tiếng ấy là do lỗi của bánh đà,nhưng bánh đà nằm thấp đến như vậy và dễ hỏng đến thế thì có lẽ chúng ta có quyền nghĩ khác về SF nếu HMV không có chế độ thỏa đáng đối với khách hàng.Em có ra 1 garage xem khoảng 20 chú bổ máy vì đợt mưa vừa rồi,có những anh còn bùn ngang mặt kính cũng chẳng có thằng nào chết bánh đà cả.

namquang

Xe buýt
Cảm ơn bác Hardtop đã cho những lời khuyên chính đáng, nhưng phải nói là tiền ít (mới mua số sàn như em) đi chưa được 1 năm mà đã xảy ra chuyện không đâu vào đâu nên cũng bực mình và lo lắng quá.
@Hà lội và tôi: khi nào có thông tin gì hay bác cho em biết với nhé, thanks. Lưu 0912743999

Vietroad111

Xe buýt
5000km thì chỉ thay mỗi nhớt máy thôi, còn mấy cái lọc thì làm sạch đi là được rồi. Bác mang xe đến hãng người ta sẽ dùng máy scan kiểm tra các HT khác nữa để loại bỏ các lỗi ảo (nếu có). Tiền dầu thì tùy loại mà ra tiền, công thì tầm trăm rưởi, nếu xe của HMV thì miễn tiền công.
Xe em STF chạy được cũng 5000km. Sáng nay em ra Phạm Văn Đồng thì đ/c thợ bảo xe em chỉ phải thay dầu, lọc dầu cũng nên thay và bảo dưỡng là xiết lại toàn bộ ốc gầm, bảo dưỡng phanh (riêng cái này hết 250k) là sao bác HADRTOP ơi, có cần thiết phải như vậy ko và cụ thể thì phải làm gì và nên làm những gì?. Bác giúp em cái. Thank Bác.(b)(b)(b). Nhưng Gara bận nên em về sáng mai đ/c hẹn ra.

Chỉnh sửa cuối:

danglong

Xe tăng
Xe em STF chạy được cũng 5000km. Sáng nay em ra Phạm Văn Đồng thì đ/c thợ bảo xe em chỉ phải thay dầu, lọc dầu cũng nên thay và bảo dưỡng là xiết lại toàn bộ ốc gầm, bảo dưỡng phanh (riêng cái này hết 250k) là sao bác HADRTOP ơi, có cần thiết phải như vậy ko và cụ thể thì phải làm gì và nên làm những gì?. Bác giúp em cái. Thank Bác.(b)(b)(b). Nhưng Gara bận nên em về sáng mai đ/c hẹn ra.
Em bon chen trả lời phát: Theo em bác thay dầu & làm sạch lọc dầu thôi. Nếu bác muốn mua lọc dầu thì hỏi ở ngoài mà mua, có bác mua ở 199MK đâu khoảng 350k, trong khi ấy bác Hanquoc (SFC) bán ~ hơn 100k. Bác tham khảo!

TÔM

Xe buýt
Lại làm chò rồi. Thay dầu và lọc thì được chứ em chạy con xe trước tới 3 vạn mà phanh có làm sao đâu. Hôm trước em xuống Phạm Văn Đồng thay dầu, nhân tiện nói họ kiểm tra ốc vít ở gầm vì xe mới chạy 2.000km. Họ nói chạy thế thì ít, ko việc gì đâu.

Tóm lại toàn làm chò thôi. Bíp hết. Bác ra chỗ khác mà làm. Em cho ga ra này vào sổ thù vặt rồi. Lạy các bố Phạm Văn Đồng. :77::77::77::77::77::77:

Trạng thái
Thớt đang đóng