Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Audioto

Xe tăng
Ô! thế hóa ra xe nhà cụ chơi cái máy xăng V6, 3.0 à, ối giời ôi, thế thì chít!!!!! Bệnh ấy thì nhiều nguyên nhân lắm, cụ không tự làm được đâu, nếu là máy xăng thì chắc là thợ nhà ta chọc ngoáy toe toét hết cả rồi!!!!! Đến đèn Check còn mất tiêu thì .......:77::77::77:
Kính cụ là xe em đi vẫn bình thường, bị chết máy 2 lần nên em tư vấn cụ để ra thợ kiểm tra cho nó khỏi chọc ngoáy toe toét thôi.:21:
Hôm nọ đi kiểm tra cái đồng hồ công tơ mét mà thợ chưa sửa được, vẫn chập chờn , lúc được lúc không, các mối hàn chân mạch trông vẫn ngon.
Liệu có phải do cục xung chuyển đổi không cụ ? nếu đèn check không báo hỏng thì cục này vẫn ok phỏng ạ ?

Civic2306

Xe điện
Bác Hardtop cho em hỏi là xe em Santa fe khi điều hòa để chế độ gió 1 hướng lên trên thì cửa gió phía trước thổi gió ra mạnh, cả họng gió của hàng ghế thứ 2 cũng mạnh, nhưng khi em chuyển chế độ gió trên dưới (Trên mặt và dưới chân) thì thấy mấy cửa gió phía trên gió ra rất yếu dù tốc độ quạt em đã để nấc 4-5, trong khi dưới chân cũng chỉ thoang thoảng, cón 2 cửa gió hàng ghế thứ 2 thì gần như tịt hẳn chỉ thấy gió rất nhẹ
Em không hiểu là khi chuyển chế độ 2 hướng gió như vậy thì chúng nó đi đâu hết, em thử áp dụng với Civic và Camry thì thấy gió của xe đó rất mạnh dù chọn chế độ nào cũng thế

manhodessa

Xe tải
Em cần bản của nội địa bác ơi , bác cho em xin được không ?

manhodessa

Xe tải
Em cần bản nội địa bác ơi cho em xin được không ?

manhodessa

Xe tải
Cụ Top ơi , cụ có thể cho em Bản Option của Santa Fe 2010 SLX được không ạ . Em đang thiết kế cho anh em SG mấy con xe mà phải có thông tin để đối chứng . Mong tin của cụ có gì cụ gửi cho em vào mail :Preston.manh@gmail.com

omerta77

Xe điện
@omerta77: Xe bác là xe gì, hệ thống điều hào còn nguyên bản hay chế rồi, đó là những thông tin em cần để chẩn đoán. Có thể xe bác bị tắc phin lọc gas hoặc hỏng quạt giàn nóng...và một số nguyên nhân khác, bác vắn tắt quá em không nói gì nhiều hơn được.

Cảm ơn bác. E mới tìm ra nguyên nhân rồi ạ. Xe e để lâu ko đi. Ông già đi thì lại ko kiểm tra nước làm mát. Hôm vừa rồi e đi Nội Bài. Đến Metro thì tự dưng thấy máy ỳ ra. Đỗ lại kiểm tra thấy hết sạch nước làm mát. Đổ vào lại đi bình thường. Cho e hỏi liệu xe e có bị làm sao ko? Có phải đi kiểm tra ko? Vì lúc mở nắp capo e thấy khói bốc lên ở bình nước

omerta77

Xe điện
Xe e là STF Gold 2002. Tất cả còn zin chưa thay thế gì. Chỉ có cái lọc không khí của điều hòa là e chưa thay bao giờ thôi. Liệu có ảnh hưởng gì ko bác?

@omerta77: Xe bác là xe gì, hệ thống điều hào còn nguyên bản hay chế rồi, đó là những thông tin em cần để chẩn đoán. Có thể xe bác bị tắc phin lọc gas hoặc hỏng quạt giàn nóng...và một số nguyên nhân khác, bác vắn tắt quá em không nói gì nhiều hơn được.

Cảm ơn bác. E mới tìm ra nguyên nhân rồi ạ. Xe e để lâu ko đi. Ông già đi thì lại ko kiểm tra nước làm mát. Hôm vừa rồi e đi Nội Bài. Đến Metro thì tự dưng thấy máy ỳ ra. Đỗ lại kiểm tra thấy hết sạch nước làm mát. Đổ vào lại đi bình thường. Cho e hỏi liệu xe e có bị làm sao ko? Có phải đi kiểm tra ko? Vì lúc mở nắp capo e thấy khói bốc lên ở bình nước
SF Gold 2002 thì điều hòa bị như vậy do nước nóng là đương nhiên rồi, khi nhiệt động cơ lên tới khoảng 110 độ thì điều hòa sẽ ngắt ngay, và sẽ chỉ đóng lại khi nhiệt độ động cơ xuống thấp hơn 90 độ.
Thời tiết nóng thế này mà bị thiếu nước làm mát thì hại cho động cơ lắm, cụ nên đưa xe đi kiểm tra chứ thông thường trong vòng 2 năm nước động cơ chỉ tốn khoảng 1 lon 333 thôi, xe bác là mắc bệnh hao nước rồi, nên đi kiểm tra tìm nguyên nhân.

Bác Hardtop cho em hỏi là xe em Santa fe khi điều hòa để chế độ gió 1 hướng lên trên thì cửa gió phía trước thổi gió ra mạnh, cả họng gió của hàng ghế thứ 2 cũng mạnh, nhưng khi em chuyển chế độ gió trên dưới (Trên mặt và dưới chân) thì thấy mấy cửa gió phía trên gió ra rất yếu dù tốc độ quạt em đã để nấc 4-5, trong khi dưới chân cũng chỉ thoang thoảng, cón 2 cửa gió hàng ghế thứ 2 thì gần như tịt hẳn chỉ thấy gió rất nhẹ
Em không hiểu là khi chuyển chế độ 2 hướng gió như vậy thì chúng nó đi đâu hết, em thử áp dụng với Civic và Camry thì thấy gió của xe đó rất mạnh dù chọn chế độ nào cũng thế
Civic và Camry là hàng 4 chỗ, lại chỉ có 1 vùng nhiệt độ, nó khác hẳn về só lượng đầu thổi gió và kết cấu của hệ thống so với SF, ở SF nếu thổi mặt thì có 6 đầu thổi, nếu chuyển mặt/chân thì số lượng này sẽ tăng lên là 12 nên nó giảm gió đi rõ rệt là phải rồi bác ạ. Civic và Camry chỉ có 4 đầu thổi gió mặt 4 đầu thổi gió chân thôi.

@ manhodesa: Em chưa có thông tin về bản xuất khẩu của SF facelift đâu bác ạ vì theo thông báo của hãng thì tháng 12 mới bắt đầu có bản xuất khẩu, bản nội địa thì chắc là bác biết rồi. Theo em bản XK sẽ không có "Engine start stop".

Chỉnh sửa cuối:

Công Nông

Xe điện
Cụ Top cho em hỏi xe Click có giắc cắm điện thoại và nút điện thoại trên tay lái, em định thay đầu DVD thì có sử dụng được điện thoại ko cụ?

tuananh198449

Đi bộ
bác hardtop ơi. Bác có tài liệu sửa chữa santafe bằng tiếng việt không. Hoặc bác biết ai có không. chuc bác mọi điều tốt lành

Korea parts

Xe buýt
Bác Hardtop ơi,

Bác check hộ em số VIN của con xe còi nhà em với (Bác cho chi tiết giúp em với nhé.... ): KMHDU41BP8U371872

Thanks Bác nhiều....! (b)(b)(b)

Bác Hardtop cứu em với
Em chạy xe Forte, mới được 4000km, đã thay dầu và cốc lọc, đang đi thì báo check engine, em đã mang qua Garage Long Vũ sử lý, họ kiểm tra và làm vệ sinh hệ thống phun xăng, sau khi xong thì không báo đèn nữa, em đi về khoảng 10km thì lại báo, hôm sau em lại mang đến làm lại, lần này họ để kiểm tra kỹ hơn, lại hết báo. Em đi Hải Phòng, cả đi và về không có chuyện gì xảy ra, đến hôm qua vừa lôi xe ra đi được 5km thì lại báo.
Bác cứu em với nhé
Bác bị đau mắt mà lại vào Phụ sản để chữa thì làm gì chẳng nên nỗi, các cụ bảo rồi, trăm hay không bằng tay quen, nếu xe bác chỉ bị báo check mà máy chạy không thấy hiện tượng gì bất thường thì lỗi này không nghiêm trọng, em biết rồi nhưng em ứ nói đâu.
Bệnh này em đã nói khá rõ cho một trường hợp KM, cái tội nữa của cụ là không nghe theo lời khuyên của bác sỹ, ai bảo cụ 4000 km đã đưa đi vệ sinh với cả vệ xiếc, như thế gọi là chết vì sạch sẽ đấy ạ. Bệnh này em quyết định giữ miếng cho riêng mình, công sửa chữa vụ này hết 99.000 VNĐ, mời cụ đưa xe đến bệnh viện nhà em em làm cho: Số 5 đường Ngọc Hồi, Hyundai Giải Phóng!!!!!

Vietroad111

Xe buýt
bác bị đau mắt mà lại vào phụ sản để chữa thì làm gì chẳng nên nỗi, các cụ bảo rồi, trăm hay không bằng tay quen, nếu xe bác chỉ bị báo check mà máy chạy không thấy hiện tượng gì bất thường thì lỗi này không nghiêm trọng, em biết rồi nhưng em ứ nói đâu.
Bệnh này em đã nói khá rõ cho một trường hợp km, cái tội nữa của cụ là không nghe theo lời khuyên của bác sỹ, ai bảo cụ 4000 km đã đưa đi vệ sinh với cả vệ xiếc, như thế gọi là chết vì sạch sẽ đấy ạ. Bệnh này em quyết định giữ miếng cho riêng mình, công sửa chữa vụ này hết 99.000 vnđ, mời cụ đưa xe đến bệnh viện nhà em em làm cho: Số 5 đường ngọc hồi, hyundai giải phóng!!!!!
:)):)):)):21::21::21:

Khổ lắm cụ Hardtop ơi!
Em bị lỗi như vậy nên mới tiện mang xe vào Long Vũ bảo hành và tiên thể thay dầu và cốc lọc luôn đấy ạ, em là chúa lười tắm chứ không như cụ nghĩ đâu ạ.
Cái khổ nữa của em là xe em mua của Hoàng Gia và bảo hành qua Long Vũ nên liệu mang qua Hyundai bảo hành có phiền hà gì cho cả hai bên không ạ.

Em là em cứ cảm ơn cụ trước và mời cụ chén rượu buổi sáng cái đã ạ
Úi giời!!!!!!!!! Em chả thấy riệu đâu cả, cụ nên kêu lên HG đi, ở bệnh viện mà HG chỉ định không chữa được thì cụ nên yêu cầu lên tuyến trên chứ, đó là quyền lợi của cụ mà, hơn nữa chi phí có chưa đến chẳm thì cụ quên cái bảo hành đi cho nó khỏi củ hành!!!!!!!!!!

bác hardtop ơi. Bác có tài liệu sửa chữa santafe bằng tiếng việt không. Hoặc bác biết ai có không. chuc bác mọi điều tốt lành
Em có nhiều lắm, sợ cụ đọc đến bạc tóc mà không hết thôi!!!!!!!!!! Vấn đề là em không được phép cho, mượn, hiến, tặng, coppy, chỉ cho đọc tại chỗ vì là tài liệu lưu hành nội bộ (em dịch nên sợ bị lố khi đưa ra public), cụ thông cảm.

pene

Xe hơi
Bác Top cho e hỏi con get at 1.4 mấy hôm trước e có làm thêm bộ gương gập, sau mấy hôm e không để ý đến hôm rồi mới thấy cái đồng hồ điện tử ở trên taplô báo mức tiêu thụ xăng và lượng xăng còn lại trong bình cứ nhảy loạn hết cả lên. Trước đây xe e nó báo 9,7l/100km bây giờ thì cứ khi e vù xe thì nó nhảy giảm xuống, vù càng nhanh thì giảm càng nhanh, còn khi dừng xe đèn đỏ hay đường đông hoặc đỗ xe mà nổ máy là nó nhảy tăng vòn vọt không dừng. E lo quá không biết bệnh nó ra sao nhờ bác khám giúp hộ e với.

Bác Top cho e hỏi con get at 1.4 mấy hôm trước e có làm thêm bộ gương gập, sau mấy hôm e không để ý đến hôm rồi mới thấy cái đồng hồ điện tử ở trên taplô báo mức tiêu thụ xăng và lượng xăng còn lại trong bình cứ nhảy loạn hết cả lên. Trước đây xe e nó báo 9,7l/100km bây giờ thì cứ khi e vù xe thì nó nhảy giảm xuống, vù càng nhanh thì giảm càng nhanh, còn khi dừng xe đèn đỏ hay đường đông hoặc đỗ xe mà nổ máy là nó nhảy tăng vòn vọt không dừng. E lo quá không biết bệnh nó ra sao nhờ bác khám giúp hộ e với.
Em sợ khi độ gương thợ đụng chạm đến điện của hộp ECU hoặc đồng hồ táp lô nên nó mới báo lung tung như thế, chứ cái động hồ này nó cập nhật 15s 1 lần cơ, không thể nhảy nhót lung tung thế được đâu, cụ đã thử reset lại chưa???
Trước mắt cụ reset lại, nếu không OK thì yêu cầu thợ tháo thử dây điện liên quan đến độ gương, nếu vẫn không được thì đành đi viện vậy.

Trạng thái
Thớt đang đóng