Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

nddong109

Xe đạp
Chào bác HardTop.
Em đang muốn tìm đặc tính kỹ thuật, cũng như lượng dầu máy, dầu số, nước làm mát..., của các dòng xe Hyundai, bác có thể gửi cho em hoặc em phải tìm ở đâu không?
em xin cảm ơn bác trước!
nddong109@gmail.com

Chào bác HardTop.
Em đang muốn tìm đặc tính kỹ thuật, cũng như lượng dầu máy, dầu số, nước làm mát..., của các dòng xe Hyundai, bác có thể gửi cho em hoặc em phải tìm ở đâu không?
em xin cảm ơn bác trước!
nddong109@gmail.com
Câu hỏi của bác quá rộng và không mang tính chất của người sử dụng cần hỗ trợ kỹ thuật nên em xin phép không trả lời ở đây!!!!

Korea parts

Xe buýt
Bác Hardtop quên ko check giúp em với ah ....

pene

Xe hơi
E không biết reset ntn nhưng e đã thử ngắt nguồn ắc quy ra để khoảng 20 phút nhưng cũng vẫn như vậy, có gì e cứ qua viện nhà cụ khám cho nó chắc vậy, nhà e ở kim đồng nên bây giờ hoặc đầu giờ chiều e xuống luôn số 5 ngọc hồi có được không cụ, có gì thì nhờ các cụ kê toa điều trị luôn. Thanks cụ nhiều.

E không biết reset ntn nhưng e đã thử ngắt nguồn ắc quy ra để khoảng 20 phút nhưng cũng vẫn như vậy, có gì e cứ qua viện nhà cụ khám cho nó chắc vậy, nhà e ở kim đồng nên bây giờ hoặc đầu giờ chiều e xuống luôn số 5 ngọc hồi có được không cụ, có gì thì nhờ các cụ kê toa điều trị luôn. Thanks cụ nhiều.
Vâng! Mời cụ xuống bọn em check cho, reset bằng cách ấn và giữ 3 giây nút điều khiển chế độ hiển thị trên đồng hồ táp lô.

@ Korea parts: Cụ thông cảm em đã có nhời về việc này với tất cả anh em trên OF rồi, mời cụ sang thớt bên kia (Check VIN) cụ nhá!!!!!

pene

Xe hơi
Thế thì đầu giờ chiều e qua viện nhờ cụ khám cho e nó vậy, không biết trong buổi chiều có xong được không cụ nhể.

Kangoora

Xe tăng
Bác Top ơi, cho e hỏi tí. E có con xe còi SF Gold 2004 để đi cày, dưng mờ dạo này thấy tiếng lục cục và tiếng o o của May ơ kêu khá to (trước đây ko có). Như thế thì e có phải thay hoặc bảo dưỡng cái May ơ ko ợ? Trước kia e đi con Magnus 2.0 cũng đã từng bị thế này và thay là hết, còn SF Gold thì ko bít thế nào? Bác giúp e cái, quê em ở mãi huyện Hải Phòng, mỗi lần đi HN đều muốn qua chỗ Bác để được 1 lần bắt tay, dưng e cứ lên đến HN là say tít thò lò cho đến lúc về. Tội nghiệp e quá.

Bác Top ơi, cho e hỏi tí. E có con xe còi SF Gold 2004 để đi cày, dưng mờ dạo này thấy tiếng lục cục và tiếng o o của May ơ kêu khá to (trước đây ko có). Như thế thì e có phải thay hoặc bảo dưỡng cái May ơ ko ợ? Trước kia e đi con Magnus 2.0 cũng đã từng bị thế này và thay là hết, còn SF Gold thì ko bít thế nào? Bác giúp e cái, quê em ở mãi huyện Hải Phòng, mỗi lần đi HN đều muốn qua chỗ Bác để được 1 lần bắt tay, dưng e cứ lên đến HN là say tít thò lò cho đến lúc về. Tội nghiệp e quá.
Giống con mắc nợ cũ của bác thôi, bi moay ơ hỏng thì thay chứ không bảo dưỡng bảo diếc gì cả bác ạ. Thế hóa ra bác là chủ xe và không phải lái xe roài, mà say xe thì hay là phụ nữ lém........em chờ bác đới!!!!!!!!!!

Korea parts

Xe buýt
Bác Hardtop ơi, xe của em là Avante 1.6 máy xăng thì dùng dầu động cơ loại nào là phù hợp hả bác, em thấy họ thay loại Mobil 20W-50 không biết có đúng không ah ?

Bác Hardtop ơi, xe của em là Avante 1.6 máy xăng thì dùng dầu động cơ loại nào là phù hợp hả bác, em thấy họ thay loại Mobil 20W-50 không biết có đúng không ah ?
Dùng cũng được bác ạ, nhưng 15W-40 thì hay hơn.

Korea parts

Xe buýt
Cảm ơn bác Top nhiều nhé, lần sau em sẽ bảo họ thay loại 15W-40 cho em.
Bên VP cty em co 1 con Sant 2.0 máy dầu đời 2008, mới sử dụng khoảng ~7.000km nhưng bị báo lỗi túi khí, đèn báo Airbag ko tắt.... đã mang đến xưởng Hyundai ở P Văn Đồng check nhưng ko xóa được lỗi...... mấy đồng chí thợ bên đó phán:
+lỗi hộp đen, phải thay ngay.... cẩn thận đang đi thì bùm túi khí nguy hiểm lắm.....
Cậu lái xe nghe vậy sợ quá, vừa lái vừa lo nó bùm :^):^)

Không biết lỗi này có khắc phục được ko bác ? Nếu đi như vậy co sao ko?

Thanks Bác !!!

Cảm ơn bác Top nhiều nhé, lần sau em sẽ bảo họ thay loại 15W-40 cho em.
Bên VP cty em co 1 con Sant 2.0 máy dầu đời 2008, mới sử dụng khoảng ~7.000km nhưng bị báo lỗi túi khí, đèn báo Airbag ko tắt.... đã mang đến xưởng Hyundai ở P Văn Đồng check nhưng ko xóa được lỗi...... mấy đồng chí thợ bên đó phán:
+lỗi hộp đen, phải thay ngay.... cẩn thận đang đi thì bùm túi khí nguy hiểm lắm.....
Cậu lái xe nghe vậy sợ quá, vừa lái vừa lo nó bùm :^):^)

Không biết lỗi này có khắc phục được ko bác ? Nếu đi như vậy co sao ko?

Thanks Bác !!!
Bọn nó dọa vớ dọa vẩn đấy, bác đừng có lo, đèn báo đã nổi thì cụ có đâm nát xe túi khí nó cũng không nổ huống hồ tự nhiên.
Lỗi ảo thì xóa được chứ lỗi thật thì chỉ có thay đồ mà nó bảo hỏng thì mới hết bệnh được.

Máy bị đơ

Xe điện
"Cái xe mui cứng" này về chưa đới, đệ vật quá rồi đới!!!!!:'(:'(:'(

Kangoora

Xe tăng
Giống con mắc nợ cũ của bác thôi, bi moay ơ hỏng thì thay chứ không bảo dưỡng bảo diếc gì cả bác ạ. Thế hóa ra bác là chủ xe và không phải lái xe roài, mà say xe thì hay là phụ nữ lém........em chờ bác đới!!!!!!!!!!
Dạ ko phải say xe ạ! E cứ lên đến Thủ đô là oánh chén đẫy tễ nên quên béng cả những dự định chăm sóc cho cái con Vợ II còi. Lần tới e sẽ quyết tâm đến gặp Bác để "lột xác" em nó mới được. Bác cho e hỏi luôn 2 cái Moay ơ trước của Cụ SF Gold nhà e giá rổ thía nèo với ạ?

Chỉnh sửa cuối:

06042004

Xe đạp
Bác hardtop cho em hỏi. STF SLX 2009 của em khi chuyển sang chế độ xem tiêu thu nhiên liệu/100 km thì trên bảng taplo phần số nó vẫn hiện là 12,13 gì đó nhưng phần chữ thì là hiện km/h chứ không phải là l/100 km như các STF đời khác mà em đã từng chạy qua.
Bác cho hỏi đấy là lỗi hay không nếu là lỗi thì cách khắc phục như thế nào ?

Cám ơn Bác

Bác hardtop cho em hỏi. STF SLX 2009 của em khi chuyển sang chế độ xem tiêu thu nhiên liệu/100 km thì trên bảng taplo phần số nó vẫn hiện là 12,13 gì đó nhưng phần chữ thì là hiện km/h chứ không phải là l/100 km như các STF đời khác mà em đã từng chạy qua.
Bác cho hỏi đấy là lỗi hay không nếu là lỗi thì cách khắc phục như thế nào ?

Cám ơn Bác
Xe bác là xe nội địa nên nó thế, đó là hiển thị tốc độ bình quân, chỉ xe xuất khẩu mới có chức năng báo suất tiêu hao nhiên liệu, và đương nhiên đó không phải là lỗi lầm gì cả.

06042004

Xe đạp
Xe bác là xe nội địa nên nó thế, đó là hiển thị tốc độ bình quân, chỉ xe xuất khẩu mới có chức năng báo suất tiêu hao nhiên liệu, và đương nhiên đó không phải là lỗi lầm gì cả.
Kính bác một ly (b). Nhân tiện em hỏi bác luôn, hôm nọ am loay hoay ấn hay vặn cái gì đó (em k nhớ nữa). thế là chìa khóa SLX của em chỉ xoay được hai nấc (như kiểu bị lock). chỉ đề nổ đi được sau cho vặn về ACC được chứ không xoay được sang OFF. Nên cũng không tài nào khóa cửa được khi tắt máy.
Về sau em phải rút cái chìa sắt(cắm ở đầu smartkey) ra rồi dùng nó khóa cửa, mở cửa lại thì mới vặn được ổ khóa. Em đoán em làm gì đó đã kích hoạt hệ thống chống trộm. Bác cho hỏi nguyên nhân để lần sau em tránh với ah.

chemeford

Xe đạp
nhờ bác HT check giùm em số VIN của Santa fe slx 2009

em vừa nhận xe xong, em nhờ bác HT check giùm em số VIN của Santa fe slx 2009.số VIN : KMHSJ81VP9U 508827.Em xin cảm ơn nhiều lắm .yahoo của em :tuananh338@yahoo.com

Kính bác một ly (b). Nhân tiện em hỏi bác luôn, hôm nọ am loay hoay ấn hay vặn cái gì đó (em k nhớ nữa). thế là chìa khóa SLX của em chỉ xoay được hai nấc (như kiểu bị lock). chỉ đề nổ đi được sau cho vặn về ACC được chứ không xoay được sang OFF. Nên cũng không tài nào khóa cửa được khi tắt máy.
Về sau em phải rút cái chìa sắt(cắm ở đầu smartkey) ra rồi dùng nó khóa cửa, mở cửa lại thì mới vặn được ổ khóa. Em đoán em làm gì đó đã kích hoạt hệ thống chống trộm. Bác cho hỏi nguyên nhân để lần sau em tránh với ah.
Không xoay được sang OFF có thể cụ chưa về "P" nếu xe của cụ có HT này hoặc công tắc báo vị trí P có vấn đề, cũng có thể phần cơ khí trong ổ khóa có trục trặc chứ không phải do cụ nghịch cái gì mà nó bị như vậy đâu.

bum

Xe buýt
Bác Hardtop cho em hỏi xe KM slx 2007 trợ lực lái lúc được lúc không, đèn EPS sáng là tay lái nặng như cùm ý ( em biết là hỏi về KIA ở thớt này là không đúng, nhưng e chẳng biết hỏi ai, nếu được bác tư vấn giúp em nhá, cảm ơn bác trước)

Trạng thái
Thớt đang đóng