Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng
chào bác Hardtop, bác cho em hỏi về lốp xe i30 lazang 16.. 4 bánh đi đều bơm chuẩn là 2.2kg/bánh đúng không bác? sao em đi bơm đúng như thế lên mà nhìn lốp nó cứ non non..

(b)
Vấn đề nằm ở chỗ bác "NHÌN" thấy nó có vẻ non non, cũng cái lốp ấy nếu em "NHÌN" em sẽ nói là nó hơi căng căng................cái nhìn quan trọng lắm đó bác ạ, khối kẻ chỉ vì "nhìn đểu" mà mất mạng đấy thôi bác, vậy bác cứ yên tâm với cái non non ấy đi.

pene

Xe hơi
Em có nghe anh em ở đó báo cáo lại trường hợp của bác, em hứa sẽ bố trí thời gian làm bù cho bác, thú thực cái bênh ấy hơi khó, em chưa gặp bao giờ và đó cũng là lý do để em hứa em sẽ làm trực tiếp cho bác.
Thanks bác đã quan tâm, e cũng đang tìm hiểu về nguyên nhân của bệnh này để khi nào có dịp sẽ trao đổi thêm với bác.

mrtran1201

Xe tải
Vấn đề nằm ở chỗ bác "NHÌN" thấy nó có vẻ non non, cũng cái lốp ấy nếu em "NHÌN" em sẽ nói là nó hơi căng căng................cái nhìn quan trọng lắm đó bác ạ, khối kẻ chỉ vì "nhìn đểu" mà mất mạng đấy thôi bác, vậy bác cứ yên tâm với cái non non ấy đi.
Em cũng đã mấy lần có cái nhìn như vậy nhưng rồi cứ nghe tiêu chuẩn nhà "Hard top" mà làm là 2.2 đều cả 4.
Tại con i30CW nó lại còn là lốp béo nữa chứ. Có lần em để xe vếch lên hè. phía bánh dưới đất nhìn nó bẹp dúm nhìn đến tội. Thế là từ lần sau ko chơi vếch nữa. Cứ 4 báng ngang hàng cho nó lành. May mà đường còn đủ chỗ cho xe khác đi chứ ko cũng khổ.

Túm lại là anh em nghe bác Hard rất nhiều, tội vạ đâu sau này anh em cứ đổ hết cho bác đới.

Em cũng đã mấy lần có cái nhìn như vậy nhưng rồi cứ nghe tiêu chuẩn nhà "Hard top" mà làm là 2.2 đều cả 4.
Tại con i30CW nó lại còn là lốp béo nữa chứ. Có lần em để xe vếch lên hè. phía bánh dưới đất nhìn nó bẹp dúm nhìn đến tội. Thế là từ lần sau ko chơi vếch nữa. Cứ 4 báng ngang hàng cho nó lành. May mà đường còn đủ chỗ cho xe khác đi chứ ko cũng khổ.

Túm lại là anh em nghe bác Hard rất nhiều, tội vạ đâu sau này anh em cứ đổ hết cho bác đới.
Số em nó ở hiền gặp lành hay sao ấy bác ạ, lang băm mà chưa thấy ai réo tên bắt đền!!!!!!!!

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Bác top cho em hỏi cái... Hôm qua em đổ bổ sung nước làm mát máy có đổ quá lên vạch F khoảng trên 1cm, nhưng em kệ ko hút bớt ra. Liểu đổ quá như thế có ảnh hưởng gì đến hệ thống máy móc không hả bác. Em cứ nghĩ là chả sao cả, nhưng nhà sản xuất đã đưa ra mức vạch thì phải có lí do của nó. Bác có thể giải thích hộ em cái được không ạ.

Bác top cho em hỏi cái... Hôm qua em đổ bổ sung nước làm mát máy có đổ quá lên vạch F khoảng trên 1cm, nhưng em kệ ko hút bớt ra. Liểu đổ quá như thế có ảnh hưởng gì đến hệ thống máy móc không hả bác. Em cứ nghĩ là chả sao cả, nhưng nhà sản xuất đã đưa ra mức vạch thì phải có lí do của nó. Bác có thể giải thích hộ em cái được không ạ.
Cái bình nước đó dân gian gọi là bình nước thở, nôm na nó là cái chỗ để chứa nước làm mát của động cơ bị nở ra khi máy nóng và nước lại từ đó bù vào hệ thống làm mát khi động cơ nguội trở lại. Mức "F" và "L" là nó tính cho khi thời tiết nóng tối đa 45 độ C và lạnh tối đa -40 độ C. Ở Vịt nhà ta chẳng bao giờ có cái nhiệt độ đó nên cao một tí, thấp một chút không sao cả. Nếu bác đổ đầy quá "F" 5 cm thì khi máy nóng nó cũng tràn ra ngoài là cùng, chẳng hỏng cái gì cả.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Cái bình nước đó dân gian gọi là bình nước thở, nôm na nó là cái chỗ để chứa nước làm mát của động cơ bị nở ra khi máy nóng và nước lại từ đó bù vào hệ thống làm mát khi động cơ nguội trở lại. Mức "F" và "L" là nó tính cho khi thời tiết nóng tối đa 45 độ C và lạnh tối đa -40 độ C. Ở Vịt nhà ta chẳng bao giờ có cái nhiệt độ đó nên cao một tí, thấp một chút không sao cả. Nếu bác đổ đầy quá "F" 5 cm thì khi máy nóng nó cũng tràn ra ngoài là cùng, chẳng hỏng cái gì cả.
Vâng, đến giờ thì em đã hiểu... em hết mất rượu rồi, mai rượu về em mới bác nhé... quí hoá quá cơ.:6:

Iron man

Xe tăng
Cụ park thế mờ lâu rất hại choa lốp đới Cụ ợ ( trọng lượng xe dồn lệch hết về 1 bên lốp ==> CỤ nhìn thấy nóa bẹp hẳn là phải . Nên hạn chế Park kiểu như vợi thì sẽ bền lốp hơn Cụ ợ .... :)

mrtran1201

Xe tải
Cụ park thế mờ lâu rất hại choa lốp đới Cụ ợ ( trọng lượng xe dồn lệch hết về 1 bên lốp ==> CỤ nhìn thấy nóa bẹp hẳn là phải . Nên hạn chế Park kiểu như vợi thì sẽ bền lốp hơn Cụ ợ .... :)
Vâng cám ơn cụ, tại có những đoạn đường nó chật quá cũng phải đỗ thế cụ ợ chứ em cũng muốn đỗ như thường lắm chứ.

Hà Tít

Xe buýt
Bác Hardtop ơi. Xe em thiếu mấy trăm km nữa thì đủ vạn rưỡi, vì chuẩn bị đi tỉnh nên chiều nay em phi vào Hyundai Ngọc Hồi, tính kiểm tra gầm và thay vài cái lọc như lịch bảo dưỡng của bác ở trang 2. Nhưng khổ thân em, vào đến cửa bị 1 bác cố vấn dv đuổi về, bảo xe anh lọc gió điều hoà còn ngon lắm, còn lọc xăng 2 vạn rưỡi mới phải thay, anh cứ chạy 1 thời gian nữa rồi quay lại. Lúc đó vì đỗ ngay barie và chuẩn bị có xe vào nên em cũng sơ suất ko kịp hỏi tên bác ý.
Chúc Hyundai Ngọc Hồi làm ăn phát đạt, tiếp tục phát huy tinh thần trách nhiệm đối với khách hàng, hẹn đầu tháng 8 em sẽ quay lại.

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Chiều nay lang thanh đi lắp gương ECM vừa lấy được ở chỗ cụ Cò, qua chỗ bác Khôi "phệ" mà cụ cò giới thiệu, mấy cu em ra nhìn một lúc rồi lắc đầu: Anh ơi không lắp được đâu.

Thế là nhớ ra cụ HT, đúng là "gọi điện thoại cho người thân" có khác. Bác qua Hyundai Giải Phóng đi, đơn giản như đan rổ. Em phi qua để lắp rồi thì thành quả ntn đây:

Lại còn reset được cụ auto door lock tại 20km/h nữa chứ.

Tổng thiệt hại hết 150k.

Cám ơn cụ Hardtop nhiều nhé!

P/S: lúc cụ về thì em đang ở trong chỗ lễ tân để check cái vụ ốp gầm nên không chào cụ được. Thanks again cụ!

Korea parts

Xe buýt
Bác Hardtop ơi, xe của em là Avante S1.6 đã chạy được 3 vạn km.... ngoài chế độ kiểm tra thay dầu máy, lọc dầu theo định kỳ thì cần phải làm bảo dưỡng những công đoạn nào nữa không bác ? Xe em nhập về thấy chế độ khóa cửa tự động đặt ở mức trên 40km, cái này có reset lại tầm 20km/h được không bác....? Em định nhờ bác giúp nên muốn xin địa chỉ gara của bác được không ?

Thanks bác !

mrtran1201

Xe tải
Bác Hardtop ơi, xe của em là Avante S1.6 đã chạy được 3 vạn km.... ngoài chế độ kiểm tra thay dầu máy, lọc dầu theo định kỳ thì cần phải làm bảo dưỡng những công đoạn nào nữa không bác ? Xe em nhập về thấy chế độ khóa cửa tự động đặt ở mức trên 40km, cái này có reset lại tầm 20km/h được không bác....? Em định nhờ bác giúp nên muốn xin địa chỉ gara của bác được không ?

Thanks bác !
Reset về 20 km dc bác ạ. Bác duclm ở trên vừa mới nói đó thôi bác. Cái này bác cứ vào hãng là làm dc. Có lẽ bác cứ vào thôi chứ biết lúc nào bác Hard mới có ở gara :P

Le Hoang Tai

Đi bộ
Em mới mua xe ClickW 1.4AT được mấy tháng, chỉ biết ngồi lên là chạy, chẳng biết gì nữa, muốn đi có chỗ yên tâm bảo dưỡng, sửa chữa. Bác hardtop cho hỏi địa chỉ bệnh viện của bác để lúc nào đánh xe qua đó bác chăm sóc giúp em, được ko bác

quasin3000

Xe tăng
Santa fe của em đi được 30k, hiện nay máy rất ỳ và tốn nhiên liệu. Hôm qua, qua ga ra lam sạch cái "tubo" thì thấy máy bốc hơn. Em muốn làm sạch toàn bộ hệ thống có được không?
Xe em còn cần kiêm tra gì nữa để xe tốn ít nhiên liêu hơn.

clickw2008

Xe đạp
Cụ H ơi, tôi có cái click 1.4. Chạy 1 năm, 9000 cây rồi, cứ 2000 cây tôi thay dầu một lần. Bây giờ cần làm gì cụ nhỉ? Cảm ơn cụ nhiều

minhman_2009

Xe hơi
Xin hỏi bác 1 chút xíu!

Chào bác HT! bác cho em hỏi 1 chút, hôm em sang đơn vị ông anh rể chơi ( Quân đội ) được ông anh tặng 1 bình xăng A 83 hay A 80 gì đó,bác cho em hỏi chạy xăng đó máy có sao không? em đang chạy xe Hyundai Getz 1.4 AT
Mong bác sớm hồi âm! cảm ơn bác nhiều!

minhman_2009

Xe hơi
Xin hỏi cụ!

Tiện đây cụ cho hỏi, cụ đội gương gập ở đâu đấy? rổ giá thế nào? chạy có ngon không? có nút mở gập không?
Mình đang muốn độ , cảm ơn cụ!

quocanh819

Đi bộ
Em ko mở được cốp xe

Em đang đi con Kia Morning slx 2009, hôm qua em định cất ít đồ mua ngoài siêu thị vào cốp sau mà không thể nào mở được, tức quá cơ. Mong các bác chỉ giáo

Santa fe của em đi được 30k, hiện nay máy rất ỳ và tốn nhiên liệu. Hôm qua, qua ga ra lam sạch cái "tubo" thì thấy máy bốc hơn. Em muốn làm sạch toàn bộ hệ thống có được không?
Xe em còn cần kiêm tra gì nữa để xe tốn ít nhiên liêu hơn.
Sao lại chỉ làm sạch cái turbo bác ơi, phải điều trị cho ra vấn đề chứ, bác làm ở chỗ nào đấy?????

Trạng thái
Thớt đang đóng