Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khoaichip

Xe máy
Hic!!! Em Tâm hôm nay đi nghỉ mát cùng toàn thể HMV rồi, bác qua 199 MK đi, thứ 4 tuấn sau có người từ HQ về đới!!!!
Bác nói đúng đấy ah. Nhà cháu có sang gặp em Tâm nhưng mọi người đi nghỉ mát hết. Hỏi xin dây thép của em ấy liên lạc mãi mới gặp được. Em Tâm nhân viên của bác không đi nghỉ mát mà ở nhà.Tuy nhiên em ấy bảu là sáng T2 gọi điện lại vì 2 lý do:
1. Không biết rổ rá thía nào để nhận tiền đặt cọc.
2. Thông báo của bác(trích dẫn).
Cảm ơn bác đã thông tin cho nhà cháu đến 199MK. Nhưng chết nỗi cháu đã hẹn với em Tâm rùi. Thôi đành chờ đến T2 xem sao, nếu không được thì nhà cháu chuyển hướng theo ý kiến của bác nhé.
Cảm ơn bác nhiều. Rất muốn gặp bác để mời bác chầu bia cỏ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

omerta77

Xe điện
Con vợ e cứ bật điều hòa lên khoảng 10' là nó lại hết lạnh và phả hơi nóng ra các bác ạ. Kể ra mùa đông thì e cũng đi tạm nhưng bây giờ thì e ko chịu nổi. Các bác phán bệnh và chỗ sửa uy tín "ngon, bổ, rẻ" giúp e với. thank các bác nhiều

Bác chủ thớt cho em hỏi . Chẳng là cậu bạn em đang đi gets 1.1. Nhưng do không để ý để kính lái sước rất nhiều bây giờ đi buổi tối bị lóa. Em có thể mang đến đâu để thay kính xe và thiệt hại hết bao nhiêu. Rất mong nhận được thư trả lời của bác.
Bác mang đến các xưởng của Hyundai nào cũng có kính để thay (66 PV Đồng, 467 Nguyễn Văn Linh, Số 5 Ngọc Hồi), giá bọn em quy định bán ra khoảng hơn 2 triệu gì đó, công xá mất chừng dăm ba trăm.

Chào bác Hardtop!
Hôm trước em có nhờ bác Check số VIN cho 6 xe Santa fe SLX. Chiều nay bọn em tổ chức rửa xe. TG và địa điểm theo line này ( http://www.otosaigon.com/forum/m1602732.aspx )
Em xin kính báo với bác Hardtop cùng chia vui và xin gửi đến bác lời cảm ơn chân thành!

pm: Nếu tình cờ hôm nay bác vào SG công tác thì bọn em xin kính mời bác nhín chút TG ghé chia vui với bọn em và SFC SG (b)(b)(b)
Cảm ơn thịnh tình của các bác ở trỏng, đúng là em có tình cờ công tác đột xuất đúng ngày luôn nhưng sáng vô sớm, chiều ra luôn nên không online kịp thời để biết tin này, giừo đã về đến nhà rùi ạ.
Mong được phục vụ các bác các dịch vụ sau bán hàng.

Bác nói đúng đấy ah. Nhà cháu có sang gặp em Tâm nhưng mọi người đi nghỉ mát hết. Hỏi xin dây thép của em ấy liên lạc mãi mới gặp được. Em Tâm nhân viên của bác không đi nghỉ mát mà ở nhà.Tuy nhiên em ấy bảu là sáng T2 gọi điện lại vì 2 lý do:
1. Không biết rổ rá thía nào để nhận tiền đặt cọc.
2. Thông báo của bác(trích dẫn).
Cảm ơn bác đã thông tin cho nhà cháu đến 199MK. Nhưng chết nỗi cháu đã hẹn với em Tâm rùi. Thôi đành chờ đến T2 xem sao, nếu không được thì nhà cháu chuyển hướng theo ý kiến của bác nhé.
Cảm ơn bác nhiều. Rất muốn gặp bác để mời bác chầu bia cỏ ợ.
Thứ 2 bác qua ngay đê, nếu không là không kịp đâu bác ạ, hy vọng là bác đến đầu giờ sáng.

@omerta77: Xe bác là xe gì, hệ thống điều hào còn nguyên bản hay chế rồi, đó là những thông tin em cần để chẩn đoán. Có thể xe bác bị tắc phin lọc gas hoặc hỏng quạt giàn nóng...và một số nguyên nhân khác, bác vắn tắt quá em không nói gì nhiều hơn được.

Khoaichip

Xe máy
Thứ 2 bác qua ngay đê, nếu không là không kịp đâu bác ạ, hy vọng là bác đến đầu giờ sáng.

@omerta77: Xe bác là xe gì, hệ thống điều hào còn nguyên bản hay chế rồi, đó là những thông tin em cần để chẩn đoán. Có thể xe bác bị tắc phin lọc gas hoặc hỏng quạt giàn nóng...và một số nguyên nhân khác, bác vắn tắt quá em không nói gì nhiều hơn được.
Cảm ơn bác nhiều, sáng thứ hai nhà cháu sẽ sang đầu h sáng ợ.

tuhu

Xe tải
Bác Hard cho em hỏi ngu tí ạ: Em đang đi xe Click W, có mấy phím điện thoại trên vô lăng chẳng bao giờ dùng đến, em có ý tưởng chế mấy nút đó thành các chức năng khác, ví dụ như: pha, cốt hoặc còi có được không ạ??. Thanks Bác!

NissanSunny2008

Xe máy
Chào Bác HardTop.

Đọc nhiều bài của Bác từ trước tới nay nhưng giờ mới có cơ hội hỏi, Rất nhanh gọn.
Bác có lời khuyên gì nếu định mua Hyundai Sonata 2009?
Tôi mong nhận tin Bác sớm để quyết định.
Thanks Bác nhiều.

Bác Hard cho em hỏi ngu tí ạ: Em đang đi xe Click W, có mấy phím điện thoại trên vô lăng chẳng bao giờ dùng đến, em có ý tưởng chế mấy nút đó thành các chức năng khác, ví dụ như: pha, cốt hoặc còi có được không ạ??. Thanks Bác!
Chế được bác ạ nhưng mà chỉ được 1 chức năng thôi, mang tiếng nó có nhiều phím nhưng dây dẫn thì chỉ có 1 thôi.

@Nissansuny: Vấn đề là giá cả và hầu bao nhà bác thôi chứ bản thân cái xe là quá ngon rồi, HN sắp có xe lướt 2.0 (à mà chính xác hơn là xe cũ vì chạy hơn 4 vạn/2 năm cả rồi) giá chắc chỉ nhấp nhổm 3 chục.

NissanSunny2008

Xe máy
Chế được bác ạ nhưng mà chỉ được 1 chức năng thôi, mang tiếng nó có nhiều phím nhưng dây dẫn thì chỉ có 1 thôi.

@Nissansuny: Vấn đề là giá cả và hầu bao nhà bác thôi chứ bản thân cái xe là quá ngon rồi, HN sắp có xe lướt 2.0 (à mà chính xác hơn là xe cũ vì chạy hơn 4 vạn/2 năm cả rồi) giá chắc chỉ nhấp nhổm 3 chục.
Cám ơn bác nhiều.
Tôi đang tính mua xe Sonata cua Thanh Cong nhập về. option cắt giảm 1 số, tuy nhiên tôi cũng không quá cầu kỳ, bù lại giá giảm còn 38.6k.
Khi nào có xe mới sẽ khoe với Bác.
Thanks.

Audioto

Xe tăng
Em đang chạy xe Hyundai, giờ tự nhiên giở chứng, công tơ mét lúc quay lúc không. Em đã mang vào gara kiểm tra. Xe này chạy CTM điện, con sâu, bánh răng còn ngon lành. Có bác nào biết lí do tư vấn em với. Liệu có phải tại cục CTM lắp dưới gầm xe không ? Cục này em thấy nó bọc lót rất kĩ, khó mà lọt nước vào gây chập, hỏng được.
Bác Hardtop vào tư vấn nhanh cho em nhé.:21:
Thanks

Em đang chạy xe Hyundai, giờ tự nhiên giở chứng, công tơ mét lúc quay lúc không. Em đã mang vào gara kiểm tra. Xe này chạy CTM điện, con sâu, bánh răng còn ngon lành. Có bác nào biết lí do tư vấn em với. Liệu có phải tại cục CTM lắp dưới gầm xe không ? Cục này em thấy nó bọc lót rất kĩ, khó mà lọt nước vào gây chập, hỏng được.
Bác Hardtop vào tư vấn nhanh cho em nhé.:21:
Thanks
vấn đề là xe của bác là Hyundai gì thì em tư vấn mới chính xác được. Nếu xe bác có ECU (hộp đen) thì nếu hỏng cái CTM ở dưới gầm nó sẽ báo check ngay, khả năng là xe của bác bị hỏng đồng hồ nhiều hơn.

tuhu

Xe tải

Cám ơn Bác nhiều. Em muốn chế thành chức năng pha, cốt ạ. Hôm nào em cho vợ 2 qua bác chế cho em được không ạ?

Audioto

Xe tăng
vấn đề là xe của bác là Hyundai gì thì em tư vấn mới chính xác được. Nếu xe bác có ECU (hộp đen) thì nếu hỏng cái CTM ở dưới gầm nó sẽ báo check ngay, khả năng là xe của bác bị hỏng đồng hồ nhiều hơn.
Bác trả lời nhanh quá! :41:
Xe Hyundai Galloper II, 7 chỗ, 2 cầu, AT. Em không biết có ECU không, vì không thấy báo check.
Thường đồng hồ hay hỏng chi tiết nào hả bác ?
Bác nói rõ hơn đi.

Chỉnh sửa cuối:
Bác trả lời nhanh quá! :41:
Xe Hyundai Galloper II, 7 chỗ, 2 cầu, AT. Em không biết có ECU không, vì không thấy báo check.
Thường đồng hồ hay hỏng chi tiết nào hả bác ?
Bác nói rõ hơn đi.
Đời ấy đông hồ thường bị lỏng mối hàn chân mạch bác ợ, cái ECU nó nằm ở ngay cái mũi giầy nhà bác khi ngồi bên phụ, kích thướng to đúng bằng cái hộp mứt vuông thời bao cấp, bọc bằng tôn mạ kẽm, màu xám, gắn vào đáy cái hộp quạt gió điều hòa. Mà cụ nhìn cái bơm cao áp là biết liền hà, bơm không ECU thì chỉ có vài sợi dây điện vào thôi, ngược lại thì có vài chục sợi!!!!!

Audioto

Xe tăng
Đời ấy đông hồ thường bị lỏng mối hàn chân mạch bác ợ, cái ECU nó nằm ở ngay cái mũi giầy nhà bác khi ngồi bên phụ, kích thướng to đúng bằng cái hộp mứt vuông thời bao cấp, bọc bằng tôn mạ kẽm, màu xám, gắn vào đáy cái hộp quạt gió điều hòa. Mà cụ nhìn cái bơm cao áp là biết liền hà, bơm không ECU thì chỉ có vài sợi dây điện vào thôi, ngược lại thì có vài chục sợi!!!!!
Mai em sẽ qua gara kiểm tra, sẽ báo cáo kết quả với bác :41:

Bác cho em hỏi luôn là xe em đang đi tự nhiên chết máy, không phải do tắc xăng vì nó lịm đi rất êm, không khực khực tẹo nào cả. Đề lại nổ tiếp và đi bình thường, em đã tháo gần chục con cầu chì 10-30A ra vệ sinh lại. Vậy ngoài cầu chì có thể do nguyên nhân nào khác không để em đi kiểm tra luôn thể.

Chỉnh sửa cuối:

Korea parts

Xe buýt
Chào bác Hardtop,

Bác làm ơn check hộ em số VIN của con xe còi nhà em với (Bác cho chi tiết giúp em với nhé.... ): KMHDU41BP8U371872

Thanks Bác nhiều....!

Audioto

Xe tăng
Bác HardTop đi đâu mà không chăm sóc thớt nhỉ ?

Mai em sẽ qua gara kiểm tra, sẽ báo cáo kết quả với bác :41:

Bác cho em hỏi luôn là xe em đang đi tự nhiên chết máy, không phải do tắc xăng vì nó lịm đi rất êm, không khực khực tẹo nào cả. Đề lại nổ tiếp và đi bình thường, em đã tháo gần chục con cầu chì 10-30A ra vệ sinh lại. Vậy ngoài cầu chì có thể do nguyên nhân nào khác không để em đi kiểm tra luôn thể.
Ô! thế hóa ra xe nhà cụ chơi cái máy xăng V6, 3.0 à, ối giời ôi, thế thì chít!!!!! Bệnh ấy thì nhiều nguyên nhân lắm, cụ không tự làm được đâu, nếu là máy xăng thì chắc là thợ nhà ta chọc ngoáy toe toét hết cả rồi!!!!! Đến đèn Check còn mất tiêu thì .......:77::77::77:

mrtran1201

Xe tải
Bác Hardtop cho em hỏi là xe em Santa fe khi điều hòa để chế độ gió 1 hướng lên trên thì cửa gió phía trước thổi gió ra mạnh, cả họng gió của hàng ghế thứ 2 cũng mạnh, nhưng khi em chuyển chế độ gió trên dưới (Trên mặt và dưới chân) thì thấy mấy cửa gió phía trên gió ra rất yếu dù tốc độ quạt em đã để nấc 4-5, trong khi dưới chân cũng chỉ thoang thoảng, cón 2 cửa gió hàng ghế thứ 2 thì gần như tịt hẳn chỉ thấy gió rất nhẹ
Em không hiểu là khi chuyển chế độ 2 hướng gió như vậy thì chúng nó đi đâu hết, em thử áp dụng với Civic và Camry thì thấy gió của xe đó rất mạnh dù chọn chế độ nào cũng thế
Khi bác chọn 1 hướng gió thì tất cả gió nó đi vào hướng đấy, còn khi bác chọn 2 hướng thì gió nó bị chia đôi -> gió yếu đi 1 chút là đúng rồi.

Còn hàng ghế thứ 2 có thể là do tắt Rear AC hay ko hả bác?

Trạng thái
Thớt đang đóng