Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho xe Hyundai (F2).

Trạng thái
Thớt đang đóng

Du-coupe

[Tịch thu bằng lái]
khỉ thật , cái cần nó lại chả lắp , cái không cần lại đi lắp điển hình như sấy ghế và cửa nóc ấy .

khỉ thật , cái cần nó lại chả lắp , cái không cần lại đi lắp điển hình như sấy ghế và cửa nóc ấy .
Bác đừng có phàn nàn, bác mua xe đời nội địa thì phải chấp nhận thôi, nhưng nội địa nhiều cái hay hơn xuất khẩu lắm, ví như cái gương cụp/xòe chẳng hạn.

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com

Du-coupe

[Tịch thu bằng lái]

Du-coupe

[Tịch thu bằng lái]
mà em thấy có bác còn gọi <nhạc vàng> là nhạc < buốt> cơ, bác ấy bảo vì nghe nhạc đấy thấy buốt hết cả lòng

DAIANSTONE

Xe đạp
Website
www.daíantone.com
@ cụ Hardtop: Bác xem xét cứu vợ 3 em với, em nó là Gallowper, 2 cầu số tự động, em đang đi bình thường thì chết máy, gara ở Vinh kiểm tra thông báo bơm dầu bị kẹt bộ điều tốc, gỡ kẹt xong chạy được 40km lại bị lại tình trạng ban đầu, cứ như thế làm đi làm lại 2 lần nữa vẫn không được, Bác tư vấn hộ em xem có phải kéo xe ra Hà Nội không hay chỉ cần gửi bơm dầu ra để sửa, em đang lúng túng không biết làm thế nào thì tốt hơn, mong Bác bớt chút thời giân tư vấn hô em .
Em chờ tin bác.

@ cụ Hardtop: Bác xem xét cứu vợ 3 em với, em nó là Gallowper, 2 cầu số tự động, em đang đi bình thường thì chết máy, gara ở Vinh kiểm tra thông báo bơm dầu bị kẹt bộ điều tốc, gỡ kẹt xong chạy được 40km lại bị lại tình trạng ban đầu, cứ như thế làm đi làm lại 2 lần nữa vẫn không được, Bác tư vấn hộ em xem có phải kéo xe ra Hà Nội không hay chỉ cần gửi bơm dầu ra để sửa, em đang lúng túng không biết làm thế nào thì tốt hơn, mong Bác bớt chút thời giân tư vấn hô em .
Em chờ tin bác.
Bác gửi cho em cái số VIN của xe để em xem xe bác xài bơm gì, có Immobilizer không thì việc gửi bơm ra mới có ý nghĩa. Theo em bộ điều tốc kẹt thì không làm chết máy nên em nghi ngờ cái van tắt máy, van này nằm ở đuôi bơm, hướng lên trên, chỉ có 1 dây điện đi vào, bác hỏi xem thợ đã làm cái van này chưa, nếu có thể thì thay thử của xe Hyundai 1 tấn hoặc 1,25 tấn, chúng đều giống nhau cả bác ạ.

MinhPT

Xe tăng
Theo em đây là 1 bệnh khó và rất tiếc em chưa có thời gian để ngâm cứu tìm hiểu, nếu có thể, thứ 7 tuần sau, mời bác xuống số 5 Ngọc Hồi (cạnh bến nước ngầm), em sẽ cố gắng giải quyết.
Cám ơn bác,

Hiện tượng này hiếm gặp: chỉ gặp vào sáng sớm, vừa bật chìa khóa, nổ máy và vào số ngay (chắc là có cả điều hòa AC), em thử lại, nổ máy xong khoảng 10s, rồi vào số thì bình thường.

Chắc là sẽ theo dõi thêm.

Cái củ nằm trước lọc sau lọc gió, có phần dây ga nối vào, nó có phải chức năng như phần chế hòa khí điện tử không? cái đấy có cần vệ sinh bảo dưỡng định kỳ không bác HT?

Cám ơn,

Cám ơn bác,

Hiện tượng này hiếm gặp: chỉ gặp vào sáng sớm, vừa bật chìa khóa, nổ máy và vào số ngay (chắc là có cả điều hòa AC), em thử lại, nổ máy xong khoảng 10s, rồi vào số thì bình thường.

Chắc là sẽ theo dõi thêm.

Cái củ nằm trước lọc sau lọc gió, có phần dây ga nối vào, nó có phải chức năng như phần chế hòa khí điện tử không? cái đấy có cần vệ sinh bảo dưỡng định kỳ không bác HT?

Cám ơn,
Bác hãy quyên cái AC đi bác ạ, xe đời mới bây giờ AC chỉ chạy sau khi đã nổ máy được mấy giây thôi.
Cái mà bác gọi "củ" ấy thì bác post cái ảnh lên thì em sẽ nói rõ nó là cái gì, nhưng "chế điện tử" thì không hề có bác ạ, xăng nó phun cách cái "cục" ấy cả nửa mét cơ (theo đường chim đi bộ). Cái "củ" ấy theo bác mô tả thì nó là cái họng hút, ở đó có cảm biến độ mở của bướm gas, van điều khiển tốc độ không tải và tất nhiên là có cái bướm gas.

Chỉnh sửa cuối:

heroest

Xe tải
Chào bác HARDTOP.
Em là thành viên mới nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm. Bác cho em hỏi xe em Getz1.1 mơi lấy được mấy hôm đi ngay Ba vì có hại gì ko?
Cảm ơn bác nhiều.

MinhPT

Xe tăng
Bác hãy quyên cái AC đi bác ạ, xe đời mới bây giờ AC chỉ chạy sau khi đã nổ máy được mấy giây thôi.
Cái mà bác gọi "củ" ấy thì bác post cái ảnh lên thì em sẽ nói rõ nó là cái gì, nhưng "chế điện tử" thì không hề có bác ạ, xăng nó phun cách cái "cục" ấy cả nửa mét cơ (theo đường chim đi bộ). Cái "củ" ấy theo bác mô tả thì nó là cái họng hút, ở đó có cảm biến độ mở của bướm gas, van điều khiển tốc độ không tải và tất nhiên là có cái bướm gas.
Vâng, nó là họng hút, chỗ đó có van điểu khiển không tải, và đúng là có cái bướm ga. Cái bù ga nằm chỗ nào bác?

Cái họng hút có phải bảo dưỡng không? tự mình tháo ra nghiên cứu có được không bác?

Cám ơn bác,

Khoaichip

Xe máy
Mời bác qua tòa nhà Viglacera, phòng 402, gặp em Tâm ạ.
Cảm ơn bác nhiều. Mấy hôm nay Latop của em để ở sàn nhà thía là con gái em nó lấy chân dẫm thử kiểm tra độ cứng của LCD. Vì vậy hôm nay em mới thay xong màn hình.
Chiều nay em sẽ sang gặp em Tâm luôn ợ.(b) (b) (b)

Cảm ơn bác nhiều. Mấy hôm nay Latop của em để ở sàn nhà thía là con gái em nó lấy chân dẫm thử kiểm tra độ cứng của LCD. Vì vậy hôm nay em mới thay xong màn hình.
Chiều nay em sẽ sang gặp em Tâm luôn ợ.(b) (b) (b)
Hic!!! Em Tâm hôm nay đi nghỉ mát cùng toàn thể HMV rồi, bác qua 199 MK đi, thứ 4 tuấn sau có người từ HQ về đới!!!!

Vâng, nó là họng hút, chỗ đó có van điểu khiển không tải, và đúng là có cái bướm ga. Cái bù ga nằm chỗ nào bác?

Cái họng hút có phải bảo dưỡng không? tự mình tháo ra nghiên cứu có được không bác?
Trên hầu hết các xe đời mới thì cục bù ga chính là cái van không tải bác ạ. Nếu bác tò mò muốn xem ở bên trong thì bác cứ tháo ra, nhớ lắp lại đừng thừa cái gì là được. Họng hút kiểu này thì gần như không cần bảo dưỡng, loại không dây ga mới cần bác ạ.

Chào bác HARDTOP.
Em là thành viên mới nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm. Bác cho em hỏi xe em Getz1.1 mơi lấy được mấy hôm đi ngay Ba vì có hại gì ko?
Bác yên tâm, không sao cả miễn là bác đừng chất đủ 100% tải (5 người 68kg và khoảng 120kg hành lý, khi lên đèo thì nên đi số thấp, ga cao.

Máy bị đơ

Xe điện
Hic!!! Em Tâm hôm nay đi nghỉ mát cùng toàn thể HMV rồi, bác qua 199 MK đi, thứ 4 tuấn sau có người từ HQ về đới!!!!
Hàng của đệ có về chuyến này không đới, không là đệ nhằm con Hyundai Services đệ đâm đới:69:

Hàng của đệ có về chuyến này không đới, không là đệ nhằm con Hyundai Services đệ đâm đới:69:
Ấy ấy đừng đâm mà bảo hiểm nó thiệt hại!!!!!!!!!
Hàng sẽ có cho cụ, cụ yên tâm đi!!!!!! Hàng không về được chắc chỉ có tại cụ không cho nó hạ cánh thôi!!!!

Máy bị đơ

Xe điện
Khà khà! Đệ sẽ làm một bài review lôi kéo đồng bọn sau khi chiến xong!
Waiting for your phone!

Cute_Getz

Đi bộ
Nếu "tuyệt đối tốt" là không hai ai thì.... đúng.:s:s

Chuong ga

Xe buýt
Bác chủ thớt cho em hỏi . Chẳng là cậu bạn em đang đi gets 1.1. Nhưng do không để ý để kính lái sước rất nhiều bây giờ đi buổi tối bị lóa. Em có thể mang đến đâu để thay kính xe và thiệt hại hết bao nhiêu. Rất mong nhận được thư trả lời của bác.

huythanhtv

Xe đạp
Chào bác Hardtop!
Hôm trước em có nhờ bác Check số VIN cho 6 xe Santa fe SLX. Chiều nay bọn em tổ chức rửa xe. TG và địa điểm theo line này ( http://www.otosaigon.com/forum/m1602732.aspx )
Em xin kính báo với bác Hardtop cùng chia vui và xin gửi đến bác lời cảm ơn chân thành!

pm: Nếu tình cờ hôm nay bác vào SG công tác thì bọn em xin kính mời bác nhín chút TG ghé chia vui với bọn em và SFC SG (b)(b)(b)

Trạng thái
Thớt đang đóng