Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangvoila

Xe tăng
Cụ cho em hỏi thêm tí, xe em ko hiểu sao điều hòa set nhầm thành độ F, giờ muốn chỉnh lại thàhh độ C thì phải làm thế nào ạ?

Cảm ơn cụ, sorry em mới lái, lại chưa kịp đown hướng dẫn sử dụng.

dangthanhluan

Xe máy
Chào cụ HT, em dùng STF2010, em tính chế thế này:
- Khi ở trong xe, tắt máy, mở cửa thì ghế tài sẽ tự động trượt ra sau một khoảng (để cho người dễ ra, khoảng trượt này sẽ tính toán làm sao để ko đụng hàng ghế thứ 2 khi gập xuống) và vị trí ghế sẽ giứ nguyên như thế sau khi đóng cửa.
- Khi ở ngoài mở cửa vào trong xe, ngồi vào ghế tài, đóng cửa lại, đề máy thì ghế sẽ trượt về vị trí ban đầu ( vị trí lúc ngồi trong xe)
Xin hỏi cụ có thể can thiệp vào chức năng nhớ ghế lái (memory seat) để làm thế này được không, cảm ơn cụ trước.

trienchieu12

Xe tăng
Vụ gió ko thổi ra ghế sau của em thế nào hả cụ ?

Cụ cho em hỏi thêm tí, xe em ko hiểu sao điều hòa set nhầm thành độ F, giờ muốn chỉnh lại thàhh độ C thì phải làm thế nào ạ?

Cảm ơn cụ, sorry em mới lái, lại chưa kịp đown hướng dẫn sử dụng.
Cụ phái có 2 tay, 1 tay bấm và giữ nút AUTO, tay kia bấm nút OFF và cứ như thế giữ trên 3 giây, độ F sẽ chuyển sang độ C.

Chào cụ HT, em dùng STF2010, em tính chế thế này:
- Khi ở trong xe, tắt máy, mở cửa thì ghế tài sẽ tự động trượt ra sau một khoảng (để cho người dễ ra, khoảng trượt này sẽ tính toán làm sao để ko đụng hàng ghế thứ 2 khi gập xuống) và vị trí ghế sẽ giứ nguyên như thế sau khi đóng cửa.
- Khi ở ngoài mở cửa vào trong xe, ngồi vào ghế tài, đóng cửa lại, đề máy thì ghế sẽ trượt về vị trí ban đầu ( vị trí lúc ngồi trong xe)
Xin hỏi cụ có thể can thiệp vào chức năng nhớ ghế lái (memory seat) để làm thế này được không, cảm ơn cụ trước.
Cái này thì khoai lắm, hãng nó gọi là chế độ Easy access, không chế được đâu cụ ạ, ai giỏi thì bẻ khóa, chui vào phần mềm của bọ nhớ ghế mới làm được. Ngoài ra cũng có cách làm thủ công nhưng nó ngu lắm, không khôn được như hàng xịn.

Vụ gió ko thổi ra ghế sau của em thế nào hả cụ ?
Gió thổi ra ghế sau thì liên tục thổi nhưng hãng nào cũng thiết kế ưu tiên hàng ghế trước nên gió ra sau thường chui ra từ gầm ghế trước và với một lượng rất nhỏ, cụ kiểm tra lại mà xem.

Cụ HT ơi,

Về vụ đèn pha của SF 2010 cụp xuống mà bữa trước em hỏi, em đã qua Hyundai GP check, nhưng em qua hơi muộn, lại vào chiều tối CN nên chỉ check mà không kịp làm gì ạ:
- Nâng hẳn xe lên kiểm tra dây, jack của cảm biến nâng hạ đèn pha -> ko có vấn đề gì.
- Vẫn nghe tiếng mô-tơ nâng hạ đèn pha hoạt đồng rè rè.
- Khi cắm máy scan và vào mục DTC hay gì gì đấy, em ko nhớ lắm thì đèn pha dập dình - lên xuống liên tục.

Kết luận cuối cùng là em phải quay lại hôm khác vì muộn và không có thợ sửa, để tháo cảm biến ra, đo đạc kiểm tra cụ thể. Qua những "dữ kiện" trên cụ có phỏng đoán gì không cụ? Nếu cảm biến chết thì có hàng ngay không hay phải đặt hàng ạ?

Hôm đó em cũng định gọi cho cụ luôn những nghĩ đằng nào cũng muộn rồi, anh em thợ cũng về, chỉ còn anh Khiển trực tiếp kiểm tra xe em nên thôi em ko gọi phiền cụ!
Bệnh như cụ tả thường do chết cái cảm biến ở gầm xe, mà cái này chỉ có thay, không sửa được, khá nhiều cụ bị như cụ rồi, không thay sớm thì nó đi nốt hai cái motor ở 2 đèn pha thì xe cụ lại quay lại cái máng lợn sứt.

ducnm

Xe hơi
Cụ Tóp ơi cho mình hỏi chút. Xe mình là KM2010, mấy hôm nay có hiện tượng lạ mình ko biết bị sao. Mình vào xe, nổ máy đợi một chút rồi mới đi, nhưng mà khi vào số (tự động) thì xe ko lăn bánh như bình thường (cùng địa điểm). Nếu hơi nhấn chân ga một chút thì xe có vẻ không ăn ga rồi bị giật. Có hôm bị có hôm không, nóng máy cũng bị mà ko nóng máy cũng bị. Xe mình mới đi đc 5800km, bảo dưỡng ở Trường Hải - Phạm Hùng lúc 4500km. Cách đây 1 tháng có đi qua vũng nước dài khoảng 10m, sâu 20cm ở Thái Hà. Có gì nghiêm trọng không hả cụ, cảm ơn cụ trước nhé.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Bệnh như cụ tả thường do chết cái cảm biến ở gầm xe, mà cái này chỉ có thay, không sửa được, khá nhiều cụ bị như cụ rồi, không thay sớm thì nó đi nốt hai cái motor ở 2 đèn pha thì xe cụ lại quay lại cái máng lợn sứt.
Vâng, em cảm ơn cụ. Giá cứ để .... điều chính bằng tay như đời cũ lại hay ^_^, cụ cho em hỏi cảm biến đó ở Hyundai GP có sẵn không ạ hay phải đặt ạ?

Cụ Tóp ơi cho mình hỏi chút. Xe mình là KM2010, mấy hôm nay có hiện tượng lạ mình ko biết bị sao. Mình vào xe, nổ máy đợi một chút rồi mới đi, nhưng mà khi vào số (tự động) thì xe ko lăn bánh như bình thường (cùng địa điểm). Nếu hơi nhấn chân ga một chút thì xe có vẻ không ăn ga rồi bị giật. Có hôm bị có hôm không, nóng máy cũng bị mà ko nóng máy cũng bị. Xe mình mới đi đc 5800km, bảo dưỡng ở Trường Hải - Phạm Hùng lúc 4500km. Cách đây 1 tháng có đi qua vũng nước dài khoảng 10m, sâu 20cm ở Thái Hà. Có gì nghiêm trọng không hả cụ, cảm ơn cụ trước nhé.
Khả năng xe cụ bị lỗi phần hộp số nên nó đang chạy ở chế độ an toàn, bình thường cụ vào số là nó chạy lần lượt từ số 1 - 2- 3-4 nhưng chế độ an toàn chỉ chạy số 2 mà không lên hay xuống số nữa, chính vì vậy mà cụ cảm thấy máy yếu khi khởi hành. Cụ đi viện người ta Scan sẽ ra lỗi ngay thôi.

Vâng, em cảm ơn cụ. Giá cứ để .... điều chính bằng tay như đời cũ lại hay ^_^, cụ cho em hỏi cảm biến đó ở Hyundai GP có sẵn không ạ hay phải đặt ạ?
Không ai có sẵn cái này đâu, phải đặt hàng cụ nhá. Cụ thử gọi 091-322-5452 xem, hình như cụ này có sẵn.

HERO GETZ

Xe máy
bác ơi cho cháu hỏi sao tay lái getz 1.4 AT nặng hơn i 30 và KM vậy bác,xin bác tư vấn nhé,thanks bác

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Không ai có sẵn cái này đâu, phải đặt hàng cụ nhá. Cụ thử gọi 091-322-5452 xem, hình như cụ này có sẵn.
Chỗ cụ Hiển cũng không có sẵn ạ :(
Cụ cho em hỏi thủ tục đặt hàng thế nào ạ? Đặt hàng bằng ..."chữ tín" trên 4rum như thế này có được không hay em vẫn p' qua trực tiếp Hyundai GP để đặt ạ? Và em có cần cho xe ra check lại lần cuối trước khi đặt không ạ?

Em cảm ơn!

bác ơi cho cháu hỏi sao tay lái getz 1.4 AT nặng hơn i 30 và KM vậy bác,xin bác tư vấn nhé,thanks bác
Trợi lực tay lái của 2 loại xe này dùng công nghệ hoàn toàn khác nhau nên cảm nhận như vậy của cụ là đúng đấy. GETZ trợ lực thủy lực theo kiểu truyền thống, I30 trợ lực điện thế hệ thứ 3 nên nó rất nhẹ.

Chỗ cụ Hiển cũng không có sẵn ạ :(
Cụ cho em hỏi thủ tục đặt hàng thế nào ạ? Đặt hàng bằng ..."chữ tín" trên 4rum như thế này có được không hay em vẫn p' qua trực tiếp Hyundai GP để đặt ạ? Và em có cần cho xe ra check lại lần cuối trước khi đặt không ạ?

Em cảm ơn!
Chữ tín đáng giá hơn 200USD chứ cụ, em sẽ giúp cụ nhưng trước hết phải khám chuẩn xem có đúng là chết cái cảm biến không đã.

Jim74

Xe tăng
Chào cụ Tóp, đã lâu không gặp cụ có khỏe không?
Thỉnh thoảng em có đưa vợ 2 vào HDC Giải Phóng và đôi lần cụ có giúp đọc lỗi và xóa lỗi cũng như hỗ trợ về kỹ thuật cho anh em thợ ở đây.
Hôm qua em có vào thay dầu và bảo dưỡng định kỳ, sau đấy em yêu cầu đọc lỗi. Các chỉ số có vẻ như xe em ăn xăng, tốc độ phun của cả 4 cylinder là khoảng 2.9 - 3.0 ms và khi bật điều hòa thì lên 4.7 - 4.8 ms, cậu thợ bảo thế này là bình thường anh ạ, nhưng trước em có từng nghe cụ bảo xe 1.0 thì chỉ khoảng 2.5 - 2.6 ms thôi, vậy có bình thường không?. Mới đây bác vừa thay cho em bộ mobil chia điện.
Dạo này cụ không xuống HDC Giải Phóng mấy nên không biết hỏi ai???
Xe em dạo này uống khủng lắm cụ à
Chúc cụ luôn khỏe mạnh để giúp anh em OFers Linh Đàm
Vote cụ

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
Chào cụ HT, em xin được cụ tư vấn. Em được biết là Kia morning có hệ thống trợ lực lái điện tử và bị lỗi rất nhiều (những xe đời cũ). Cụ cho em hỏi là những xe đời mới 2010 trở đi còn bị lỗi này nữa ko ạ. Cảm ơn cụ nhiều!

Nhím già

Xe đạp
Chào bác HT. Xin được hỏi hơi ngu một tý. Nhưng vì là chưa biết nên có trả lời bnácc đừng cười nhé.
Xe số AT. ngoại số D có thêm số 1-2. Vây nêu leo hoặc xuông dốc sử dung số 1-2 khi chuyển sang số D hoăc ngược lại có cần phải để xe dừng hẳn hay cứ để xe vẫn đang chạy mình vấn chuyển số được . Tôi hỏi ngu quá phải không bác. ?:)]

quyluong_3bánh

Xe điện
Cụ top ơi,cụ cho nhà cháu hỏi là trước cháu có dán kính nhưng do dán màu tối quá đi buổi tối mà gặp mưa thì khó nhìn lắm,nay cháu muốn dán lại kính 2 bên cửa trên thôi ạh,dán đi dán lại nhiều như thế có sợ ảnh hưởng gì đến phần điện hay công tắc mở/đóng 2 bên cửa xe không ạh?xe nhà cháu là forte sli ạh!
Nhà cháu cảm ơn cụ nhiều lắm!!!

quyluong_3bánh

Xe điện
Cụ top ơi,cụ cho nhà cháu hỏi là trước cháu có dán kính nhưng do dán màu tối quá đi buổi tối mà gặp mưa thì khó nhìn lắm,nay cháu muốn dán lại kính 2 bên cửa trên thôi ạh,dán đi dán lại nhiều như thế có sợ nước dán kính làm ảnh hưởng gì đến phần điện hay công tắc mở/đóng 2 bên cửa xe không ạh?xe nhà cháu là forte sli ạh!

Cụ top ơi,cụ cho nhà cháu hỏi là trước cháu có dán kính nhưng do dán màu tối quá đi buổi tối mà gặp mưa thì khó nhìn lắm,nay cháu muốn dán lại kính 2 bên cửa trên thôi ạh,dán đi dán lại nhiều như thế có sợ nước dán kính làm ảnh hưởng gì đến phần điện hay công tắc mở/đóng 2 bên cửa xe không ạh?xe nhà cháu là forte sli ạh!
Forte thì không sao đâu cụ ạ, tuy nhiên cũng nên nhắc tơợ làm cẩn thận.

Chào bác HT. Xin được hỏi hơi ngu một tý. Nhưng vì là chưa biết nên có trả lời bnácc đừng cười nhé.
Xe số AT. ngoại số D có thêm số 1-2. Vây nêu leo hoặc xuông dốc sử dung số 1-2 khi chuyển sang số D hoăc ngược lại có cần phải để xe dừng hẳn hay cứ để xe vẫn đang chạy mình vấn chuyển số được . Tôi hỏi ngu quá phải không bác. ?:)]
Cụ chuyển số vô tư đi, chỉ đừng ga máy vống lên là được.

Chào cụ HT, em xin được cụ tư vấn. Em được biết là Kia morning có hệ thống trợ lực lái điện tử và bị lỗi rất nhiều (những xe đời cũ). Cụ cho em hỏi là những xe đời mới 2010 trở đi còn bị lỗi này nữa ko ạ. Cảm ơn cụ nhiều!
Nhà cháu chưa thấy con KM 2010 nào bị lỗi tay lái, chắc là hãng đã nâng cấp rồi, gống I10.

Chào cụ Tóp, đã lâu không gặp cụ có khỏe không?
Thỉnh thoảng em có đưa vợ 2 vào HDC Giải Phóng và đôi lần cụ có giúp đọc lỗi và xóa lỗi cũng như hỗ trợ về kỹ thuật cho anh em thợ ở đây.
Hôm qua em có vào thay dầu và bảo dưỡng định kỳ, sau đấy em yêu cầu đọc lỗi. Các chỉ số có vẻ như xe em ăn xăng, tốc độ phun của cả 4 cylinder là khoảng 2.9 - 3.0 ms và khi bật điều hòa thì lên 4.7 - 4.8 ms, cậu thợ bảo thế này là bình thường anh ạ, nhưng trước em có từng nghe cụ bảo xe 1.0 thì chỉ khoảng 2.5 - 2.6 ms thôi, vậy có bình thường không?. Mới đây bác vừa thay cho em bộ mobil chia điện.
Dạo này cụ không xuống HDC Giải Phóng mấy nên không biết hỏi ai???
Xe em dạo này uống khủng lắm cụ à
Chúc cụ luôn khỏe mạnh để giúp anh em OFers Linh Đàm
Vote cụ
2.9ms là hơi cao chứ không nhiều, muốn kiểm tra thì phải làm trực tiếp cụ ạ, mà dạo này em ít xuóng đó.

quyluong_3bánh

Xe điện
Cảm ơn cụ top nhiều lắm!nhà cháu yên tâm rùi,nhà cháu tin tưởng cụ một cách tuyệt đối luôn đấy ạh.
Mà tiện thể cụ top cho cháu hỏi luôn là hiện xe cháu có xước 1 ít nhỏ thôi nhưng cũng dài thì sơn lại ở đâu chuẩn ạh?tại xe cháu chưa mua bảo hiểm mà cháu sợ khi mua người ta bắt mình phải làm lại như mới thì người ta mới bán ý ạh.hi
Thank cụ top lần nữa!

ducnm

Xe hơi
Cảm ơn cụ nhiều!
Cụ cho hỏi thêm là scan lỗi KM thì ra đâu scan chuẫn nhất nhí, nhà em ở Ngọc Khánh.

FujiS5200

Xe điện
Bác Hard ơi, bác cho em hỏi chút là khi nào thì nên đưa xe đi súc rửa kim phun (không hiểu em gọi như thế có đúng không)? Những trường hợp nào thì nên làm và những trường hợp nào thì không? Và chuyện kim phun bẩn hay nọ kia thì có ảnh hưởng đến mức tiêu hao nhiên liệu của xe không ợhh?
Cám ơn bác trước.
P/S: Em hỏi cho xe máy dầu ợhh.

Trạng thái
Thớt đang đóng