Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cảm ơn cụ nhiều!
Cụ cho hỏi thêm là scan lỗi KM thì ra đâu scan chuẫn nhất nhí, nhà em ở Ngọc Khánh.
Cụ ra Ngọc Khánh cho gần, ở đó KT tốt đấy.

Bác Hard ơi, bác cho em hỏi chút là khi nào thì nên đưa xe đi súc rửa kim phun (không hiểu em gọi như thế có đúng không)? Những trường hợp nào thì nên làm và những trường hợp nào thì không? Và chuyện kim phun bẩn hay nọ kia thì có ảnh hưởng đến mức tiêu hao nhiên liệu của xe không ợhh?
Cám ơn bác trước.
P/S: Em hỏi cho xe máy dầu ợhh.
Bác chả khai xe bác là xe gì thì làm sao em có thể tư vấn được, theo em biết thì kim phun với máy dầu thì có 3 loại chính trong đó có 1 loại cấm sờ, tháo ra, súc rửa thì chết ngay. Với máy xăng thì việc làm VS kim phun cũng cần thiết, thường làm sau khoảng dăm vạn vì hãng không có khuyến cáo nào cho việc làm này nhưng làm như thế nào cho đảm bảo, đúng kỹ thuật thì lại là một câu chuyện rất dài.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chữ tín đáng giá hơn 200USD chứ cụ, em sẽ giúp cụ nhưng trước hết phải khám chuẩn xem có đúng là chết cái cảm biến không đã.
Vâng, em cảm ơn cụ. Sáng thứ 6 này em qua được không cụ? Ai check cũng được hay phải đích thân cụ ạ?

dangthanhluan

Xe máy
Hỏi bác HT xíu nữa:
Xe e SF 2010, chạy được 20k km, đang tính thay nhớt Mobil 1 Gold 5w-30 CF và định súc buồng nhớt bằng chai chuyên dụng của Jonhsen hoặc Flushing Oil, xin hỏi bác HT là việc xúc rửa này có ảnh hưởng gì ko ạ
Thanks bác trước

Jim74

Xe tăng
2.9ms là hơi cao chứ không nhiều, muốn kiểm tra thì phải làm trực tiếp cụ ạ, mà dạo này em ít xuóng đó.[/QUOTE]
Vây thì em làm thế nào để giải quyết vấn đề này ạ?

Hỏi bác HT xíu nữa:
Xe e SF 2010, chạy được 20k km, đang tính thay nhớt Mobil 1 Gold 5w-30 CF và định súc buồng nhớt bằng chai chuyên dụng của Jonhsen hoặc Flushing Oil, xin hỏi bác HT là việc xúc rửa này có ảnh hưởng gì ko ạ
Thanks bác trước
Bao giờ xe bác đạt 20 vạn thì có thể cần làm việc này chứ 20 nghìn thì không cần thiết, hơn nữa em không biết cái loại chất súc rửa ấy nó lợi hại thế nào nên em không dám tư vấn. Riêng mobil one thì em chưa khuyên ai nên dùng laọi này, thứ nhất em không biết rõ về nó, thứ 2 theo em máy dầu không nên dùng, thứ ba là em đã chứng kiến nhiều vụ tiền mất, tật mang vì dùng Mobil One, bất biết do dùng sai mục đích, dùng dầu rởm hay gì đi nữa.

2.9ms là hơi cao chứ không nhiều, muốn kiểm tra thì phải làm trực tiếp cụ ạ, mà dạo này em ít xuóng đó.
Vây thì em làm thế nào để giải quyết vấn đề này ạ?[/QUOTE]

Cụ cứ đưa nó đi viện thôi, viện xử thế nào là việc của họ, họ không làm được họ sẽ thuê bác sĩ giỏi hơn, thạm chí BS ngoại......

tienpham1102

Xe tăng
Cụ Top cho nhà cháu hỏi tí:
Xe nhà em hôm trước phải hàn lại dây kim phun do anh "Tí" nhậu mất trong lúc xem WC.
Dạo này tự dưng bị tật dư lày: Để lâu đề nổ thì tiếng nổ như "Hắc lây đa vít sừn" ý ợ (tiếng nổ lục bục, to) vòng tua máy nhảy lên nhảy xuống lúc thì khoảng 500, lúc thì vọt lên 1500. Nếu vào số (chưa đi) thì chết máy luôn. Đề lại thì không nổ được. Để một lúc nữa thì lại nổ được, sau lúc nữa thì mọi chiện lại bình thường.
Cụ khám cho nhà cháu với ợ.
Xe cháu là S.Fe máy xăng 2.7 AWD cụ nhá

Chỉnh sửa cuối:

thanhsumi

Xe máy
Có cụ nào giúp em với !!!

Chả là em mới cưới 1 em Kia Forte S (MT) được 2 hôm nay. Nhưng cứ sáng ra đánh xe đi làm là 4 đèn xi nhan cứ nháy liên tục :(
Em đã thử ấn vào nút tam giác ở giữa táp lô nhưng cũng ko ăn thua.
Tắt máy đi khởi động lại vẫn ko thay đổi được tình hình :(

Cụ nào bắt bệnh và chỉ em cách chữa với ... :(
Em xin mời các cụ 1 thùng vodka ... ^^

Cụ Top cho nhà cháu hỏi tí:
Xe nhà em hôm trước phải hàn lại dây kim phun do anh "Tí" nhậu mất trong lúc xem WC.
Dạo này tự dưng bị tật dư lày: Để lâu đề nổ thì tiếng nổ như "Hắc lây đa vít sừn" ý ợ (tiếng nổ lục bục, to) vòng tua máy nhảy lên nhảy xuống lúc thì khoảng 500, lúc thì vọt lên 1500. Nếu vào số (chưa đi) thì chết máy luôn. Đề lại thì không nổ được. Để một lúc nữa thì lại nổ được, sau lúc nữa thì mọi chiện lại bình thường.
Cụ khám cho nhà cháu với ợ.
Xe cháu là S.Fe máy xăng 2.7 AWD cụ nhá
Chuyện anh Tý anh ấy cắn dây và dây đã được nối lại rồi thì không có vấn đề gì cả, chỉ e rằng trong khi chưa nối fid đoạn đầu dây có điện bị chạm mát hoặc chập vào nhau thì có thể ảnh hưởng đến ECU thôi. Hiện tượng như cụ tả thì có lẽ do nhiên liệu, hoặc cụ chơi phải xăng rởm hoặc đổ nhầm ....diesel. Cụ đến xưởng dể thợ kiểm tra cho chắc ăn nhé.

Có cụ nào giúp em với !!!

Chả là em mới cưới 1 em Kia Forte S (MT) được 2 hôm nay. Nhưng cứ sáng ra đánh xe đi làm là 4 đèn xi nhan cứ nháy liên tục :(
Em đã thử ấn vào nút tam giác ở giữa táp lô nhưng cũng ko ăn thua.
Tắt máy đi khởi động lại vẫn ko thay đổi được tình hình :(

Cụ nào bắt bệnh và chỉ em cách chữa với ... :(
Em xin mời các cụ 1 thùng vodka ... ^^
Nhà cháu dự là cụ độ thêm điều khiển từ xa của anh Khựa và trong quá trình chạy xe, có thể cụ bấm nhầm vào nút tìm xe trong khi máy đang nổ hoặc có một cửa nào đó chưa đóng chặt. Cụ kiểm tra lại đi nhé. Nếu cụ không độ gì thì có thể xe bị kẹt cái công tắc đèn báo sự cố (Dân gian vẫn gọi là xi-nhan đi thẳng như cụ), nó kẹt bên trong nên cụ bấm bên ngoài vấn thấy nó nẩy tanh tách nhưng thực chất nó không làm việc, nhưng nếu bị kẹt cái công tắc này thì đèn nó nháy cả ngày lẫn đêm bất biết chìa khóa cụ để ở đâu, nháy cho đến hết điện thì thôi nên khả năng kẹt công tắc là rất nhỏ.

Starex7307

Đi bộ
con bồ (starex) nhà em dạo này nó dở chứng hay sao ấy cụ HT ah, em đi thấy máy ồn hơn so với đợt cặp với em nó, hơn nữa nó ngốn dầu nhiều hơn. Chân côn cũng nặng trình trịch, từ ngày cặp với em nó chân trái của em to hơn hẳn (đạp côn nhiều mà). Hôm nào em vác nó đi cụ kiểm tra cho em nhé

Chỉnh sửa cuối:

tienpham1102

Xe tăng
Chuyện anh Tý anh ấy cắn dây và dây đã được nối lại rồi thì không có vấn đề gì cả, chỉ e rằng trong khi chưa nối fid đoạn đầu dây có điện bị chạm mát hoặc chập vào nhau thì có thể ảnh hưởng đến ECU thôi. Hiện tượng như cụ tả thì có lẽ do nhiên liệu, hoặc cụ chơi phải xăng rởm hoặc đổ nhầm ....diesel. Cụ đến xưởng dể thợ kiểm tra cho chắc ăn nhé.
vậy nhà cháu bỏ cái bình xăng này đi đã, làm bình xăng mới rồi theo dõi xem thía lào. chứ mang đến xưởng mà không thấy tật các bác ý oánh bủ mựa, trời nóng thía lày:D

Carens_SX

Xe buýt
Em muốn thay còi zin của Carens bằng đôi còi sên Denso / Hella... đang có bán trên thị trường. Cụ tư vấn giúp em liệu lắp thêm còi đó có phải lắp thêm cái gì để tránh chập / hỏng hệ thống điện không? Em có đọc ở trên OF bài cụ viết về cái này nhưng bài nhiều quá nên không tìm lại được.

Cụ giúp nhà cháu cái nhá.... cảm ơn cụ nhiều....

Em muốn thay còi zin của Carens bằng đôi còi sên Denso / Hella... đang có bán trên thị trường. Cụ tư vấn giúp em liệu lắp thêm còi đó có phải lắp thêm cái gì để tránh chập / hỏng hệ thống điện không? Em có đọc ở trên OF bài cụ viết về cái này nhưng bài nhiều quá nên không tìm lại được.

Cụ giúp nhà cháu cái nhá.... cảm ơn cụ nhiều....
Cụ chỉ cần thay còi cũ bàng còi mới là xong mà không cần lắp thêm bất cứ cái gì, như thế mới là an toàn. Nếu xe cụ nguyên bản là còi đơn thì nối nó ra thành còi đôi, cũng rất đơn giản. Chỉ có một số loại xe rẻ tiền như Matiz chẳng hạn thì khi ắp thêm còi mới phải lắp thêm mạch ngoài cho 1 chiếc rơ-le, ở Carens, cái mạch này đã có sẵn.

Chỉnh sửa cuối:

10-3

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi chút. Chả là hôm di thay dầu bảo dưỡng 5k K, thấy nước làm mát hơi thiếu nên em bảo cậu thợ chỗ 299 MK đổ thêm nước vào, cũng chả để ý, về nhìn lại thấy cậu ấy đổ nhiều quá cao hơn cả mức Max bên thành bình khá nhiều. Cụ bảo có phải rút bớt ra ko? mà chỉ đổ thêm nớc lã có được ko cụ.
Cám ơn cụ trước

Sorento0304

Xe đạp
Chào các pác! tình hình em so nhà e bị đứt dây culoa, vừa thay xong chạy dc trên 50km, lại dính chưởng tiếp. Cụ nào có cao kiến gie chỉ e với ạ(xe em giờ mới dc trên 2000km)

Santa Cruise

Xe hơi
Cụ Tóp cho em hỏi SantaFe MLX2010 nhà em phần nút bấm từ cửa sau trong khi xe nổ máy mà trong xe đang khóa xe thì cầm smartkey ra phía sau bấm nút kô mở được, trong khi đó xe tắt máy đóng khóa cửa xe thì cầm smartkey ra thì mở được. Bên bán xe bảo là bình thường như thế đúng ko cụ? Trong khi đó Forte dù đóng hay mở cửa cầm smartkey ra sau là bấm mở được ngay. Thanks cụ.

Cụ Top cho em hỏi chút. Chả là hôm di thay dầu bảo dưỡng 5k K, thấy nước làm mát hơi thiếu nên em bảo cậu thợ chỗ 299 MK đổ thêm nước vào, cũng chả để ý, về nhìn lại thấy cậu ấy đổ nhiều quá cao hơn cả mức Max bên thành bình khá nhiều. Cụ bảo có phải rút bớt ra ko? mà chỉ đổ thêm nớc lã có được ko cụ.
Cám ơn cụ trước
Không cần thiết đâu cụ ơi, nếu hơi thừa đối với nước làm mát trong bình nước thì cũng không có vấn đề gì đâu, thiếu mới sợ, cụ cứ kệ nó và yên tâm chạy tiếp.

Chào các pác! tình hình em so nhà e bị đứt dây culoa, vừa thay xong chạy dc trên 50km, lại dính chưởng tiếp. Cụ nào có cao kiến gie chỉ e với ạ(xe em giờ mới dc trên 2000km)
Cụ bị đứt dây cu-roa gì, xe gì mới là vấn đề, cụ nên nói rõ hơn thì anh em mới tư vấn được.

Cụ Tóp cho em hỏi SantaFe MLX2010 nhà em phần nút bấm từ cửa sau trong khi xe nổ máy mà trong xe đang khóa xe thì cầm smartkey ra phía sau bấm nút kô mở được, trong khi đó xe tắt máy đóng khóa cửa xe thì cầm smartkey ra thì mở được. Bên bán xe bảo là bình thường như thế đúng ko cụ? Trong khi đó Forte dù đóng hay mở cửa cầm smartkey ra sau là bấm mở được ngay. Thanks cụ.
Đúng là nó thiết kế như thế vì lý do an toàn đấy cụ ạ. Bên sale nói đúng.

Sorento0304

Xe đạp
e nhà e bị đứt dây curoa tổng! cái dây nối toàn bộ hệ thống máy( nối với 8 puli và 2 tì)

[
e nhà e bị đứt dây curoa tổng! cái dây nối toàn bộ hệ thống máy( nối với 8 puli và 2 tì)
Cụ làm ơn đừng kiệm nhời như thế có được không???? Nếu xe cụ là Sorento dùng động cơ Diesel thì khả năng đứt dây cu-roa tổng nhiều như vậy là do cái pu-ly máy phát điện bị hỏng. Cái bệnh này theo em biết thì bên Kia không có nhiều kinh nghiệm bằng Hyundai nên cụ nên đưa xe đến các xưởng của Hyundai để xử lý.

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
Xe cụ có bệnh mà cụ ko nói là xe gì, loại nào, đời nào. vv.... ? Cứ để cho bác sỹ phải đau đầu để đoán thế thì chết!

linhnm

Xe tải
Xe cụ có bệnh mà cụ ko nói là xe gì, loại nào, đời nào. vv.... ? Cứ để cho bác sỹ phải đau đầu để đoán thế thì chết!
Cụ ý đang tính cho cụ Top thêm nghề đuổi hình bắt chữ đoán xe =))
Kính cụ Top tự hôm bị dính sẹo đến h em cũng bận quá vì phải bù 1 tuần không đi đâu được không gọi lại cho cụ cảm ơn được. (b) Cụ vưỡn nợ em quả choạch choạch nhóa :((

Trạng thái
Thớt đang đóng