Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Đầu tiên em xin chúc cụ Hardtop và Gia đình, năm mới dồi dào sức khỏe và hạnh phúc.

Cụ cho em hỏi 1 chút với ạ. Em đọc trong manual của KF thấy có ghi như sau:
"Không được đánh lái hết cỡ sang hai bên và giữ ở vị trí đó quá 5 giây khi đang nổ máy. Việc giữ vô lăng quá 5 giây ở vị trí đánh lái hết cỡ có thể làm hư hỏng bơm trợ lực lái"

Vậy khi mình quay đầu và phải đánh lái hết cỡ. Khi đường đông, mình phải sang từ từ. Lúc đó có khi phải giữ như vậy 10-20s hoặc lâu hơn. Thế thì phải làm sao hả cụ ? Em cảm ơn cụ trước.
Với lại, KF nội địa em nghe nói dùng trợ lực điện thì có bị vậy không ạ ?
Đọc cụ đã thấy nó mâu thuẫn rồi còn gì, KF nội địa xài trợ lực điện thì lấy đâu ra bơm thủy lực để mà hỏng!!!!! User Manual viết chung cho tất cả các đời của KF cụ ạ.

vobien

Xe đạp
Đọc cụ đã thấy nó mâu thuẫn rồi còn gì, KF nội địa xài trợ lực điện thì lấy đâu ra bơm thủy lực để mà hỏng!!!!! User Manual viết chung cho tất cả các đời của KF cụ ạ.
Hic, cảm ơn cụ nhiều. Vầng, vậy là KF thì không sao.
Tuy vậy em vẫn muốn hỏi thêm về bơm cho Cerato vì em vẫn chưa mua xe, đang phân vân giữa CRT và KF cu ạ. Nhờ cụ chỉ thêm chút nữa.

Hic, cảm ơn cụ nhiều. Vầng, vậy là KF thì không sao.
Tuy vậy em vẫn muốn hỏi thêm về bơm cho Cerato vì em vẫn chưa mua xe, đang phân vân giữa CRT và KF cu ạ. Nhờ cụ chỉ thêm chút nữa.
Người ta bảo : "Nói có sách, mách có chứng" Sách đã nói thì chỉ có đúng, trừ khi sách nói sai thôi. Nhà SX cứ dự thế để cho nó lành chứ trong cái bơm nó đã có cái van an toàn roài, khi nào nó thấy cụ ghì lái thì nó sẽ mở ra, thế là không hỏng nữa nhưng nếu dây cu-roa lai cái bơm nó mà chùng thì cháy cái dây cu-roa ấy là cái chắc. Dù sao thì cụ cũng không nên ghì lái vì lúc đó là lúc cái bơm phải hoạt động hết công suất.

vobien

Xe đạp
Cảm ơn cụ ạ.
Sao cụ không dẫn bà cả đi chơi tết ? Giờ này vẫn ngồi hỗ trợ anh em. Cụ thật đáng quý.
Em khâm phục cụ lắm. (b)(b)(b)

santafe3678

Xe máy
Người ta bảo : "Nói có sách, mách có chứng" Sách đã nói thì chỉ có đúng, trừ khi sách nói sai thôi. Nhà SX cứ dự thế để cho nó lành chứ trong cái bơm nó đã có cái van an toàn roài, khi nào nó thấy cụ ghì lái thì nó sẽ mở ra, thế là không hỏng nữa nhưng nếu dây cu-roa lai cái bơm nó mà chùng thì cháy cái dây cu-roa ấy là cái chắc. Dù sao thì cụ cũng không nên ghì lái vì lúc đó là lúc cái bơm phải hoạt động hết công suất.
kụ hartop ơi!
năm 2009 hết rồi.
chúc kụ 2010 khỏe hơn 2009
2010 KIẾM NHIỀU ĐẠN HƠN 2009!
2010 BẮN NHIỀU HƠN 2009
2010 (b) NHIỀU HƠN 2009
2010 :6::6:HƠN 2009
CHỐT HẠ LÀ NĂM 2010 NHIỀU :21::21::21: HƠN 2009

FujiS5200

Xe điện
Năm mới đến rồi, xin chúc bác Hardtop và toàn thể anh chị em năm mới an khang thịnh vượng, vạn sự như ý. Chúc thêm cho cái com píu tờ của bác Hard năm nay mạnh khoẻ, không sụt sịt gì để anh em OF được nhờ.

(b)(b)(b) mừng năm mới.

Năm mới, nhà cháu chúc cho đại gia đình OF ngày càng phát triển mạnh mẽ, cá nhân từng OFER có được sức khỏe dồi dào với công việc xuôi chèo mát mái.

Cảm ơn các cụ đã chung tay cùng nhà cháu xây dựng ngôi nhà này!!!!

Chúc mừng năm mới!!!!!

snolat

Xe hơi
Bác hardtop cho em hỏi chút ạ. Xe em (trong ảnh) phần mà em đánh dấu đỏ đó ạ (tức là phần mạ crôm) bị xước thì làm lại ở đâu bác ơi :'( Hôm qua đi nhậu về ko chú ý...

Xem ảnh:

bau67

Xe container
Chúc mừng năm mới Cụ Hardtop và gia đinh,AN KHANG THỊNH VƯỢNG.

Hà Tít

Xe buýt
Năm mới, mọi điều tốt lành thì các bác chúc rồi, em ko nhắc lại nữa. Chỉ chúc thêm là: chúc bác HARDTOP sớm hoàn thiện và cho AE OF chiêm ngưỡng em HARDTOP của bác!

zurazu82

Xe đạp
Cứu em với các cụ ơi... :102: hu hu xe em chết đúng ngày cuối năm. Sự việc là do em đi công tác vứt nó 15 ngày không chạy. Rồi lúc về lôi nó ra chạy, em nhích nó đi 2m để ra khỏi cái cổng nhà em rồi em để cho máy nóng 5 fut rồi em mới chạy. Nhưng không hiểu sao xe em, nó chạy không tự động chuyển số, dù cho em đang để là D, nó như kiểu mình chạy mãi số 1, 2 mà không chịu chuyển số ý. Vòng tua máy lúc nào cũng vào tầm 3000 vòng. Em sợ quá chuyển sang đi số tay, thì em cũng không hiểu sao nó chuyển được từ 1 lên đến 3 rồi tịt cứ ở 3 mãi.

Đồng hồ của em hiển thị ra một cái hình màu vàng mà em tìm mãi ko biết ý nghĩa nó là gì. Các cụ kinh nghiệm giúp em với. Cái em khoanh màu đỏ trong hình vẽ ý ạ. Em không biết cách Upload hình ảnh, các cụ vào xem tạm link. Không sợ VIRUS đâu ạ.

Em mua xe bên Hoàng Gia, có gọi điện nhờ tư vấn thì khuyên nên tháo cực dương ắc quy ra để một lúc. Rồi lắp vào. Khi em lắp vào và bật điện (ko nổ máy) thì hình đấy vẫn còn. Nổ máy thì không được.

Em lo quá, xe em mới chạy được 1000KM, chưa đi căn chỉnh gì cả, các cụ cứu em với... Em phải làm gì bây giờ???? :'(:'(

Năm mới, mọi điều tốt lành thì các bác chúc rồi, em ko nhắc lại nữa. Chỉ chúc thêm là: chúc bác HARDTOP sớm hoàn thiện và cho AE OF chiêm ngưỡng em HARDTOP của bác!
nhà cháu đang cố gắng để kịp hoàn thành vào sinh nhật OF lần tới.

Cứu em với các cụ ơi... :102: hu hu xe em chết đúng ngày cuối năm. Sự việc là do em đi công tác vứt nó 15 ngày không chạy. Rồi lúc về lôi nó ra chạy, em nhích nó đi 2m để ra khỏi cái cổng nhà em rồi em để cho máy nóng 5 fut rồi em mới chạy. Nhưng không hiểu sao xe em, nó chạy không tự động chuyển số, dù cho em đang để là D, nó như kiểu mình chạy mãi số 1, 2 mà không chịu chuyển số ý. Vòng tua máy lúc nào cũng vào tầm 3000 vòng. Em sợ quá chuyển sang đi số tay, thì em cũng không hiểu sao nó chuyển được từ 1 lên đến 3 rồi tịt cứ ở 3 mãi.

Đồng hồ của em hiển thị ra một cái hình màu vàng mà em tìm mãi ko biết ý nghĩa nó là gì. Các cụ kinh nghiệm giúp em với. Cái em khoanh màu đỏ trong hình vẽ ý ạ. Em không biết cách Upload hình ảnh, các cụ vào xem tạm link. Không sợ VIRUS đâu ạ.

Em mua xe bên Hoàng Gia, có gọi điện nhờ tư vấn thì khuyên nên tháo cực dương ắc quy ra để một lúc. Rồi lắp vào. Khi em lắp vào và bật điện (ko nổ máy) thì hình đấy vẫn còn. Nổ máy thì không được.

Em lo quá, xe em mới chạy được 1000KM, chưa đi căn chỉnh gì cả, các cụ cứu em với... Em phải làm gì bây giờ???? :'(:'(
Nhà cháu dự là xe cụ bị chuột nó xơi mất ít dây điện rồi, cụ để ngoài mùng rồi đi viện cho người ta xử chứ cụ không thể tự làm được đâu trừ khi cụ có tý nghề hoặc dăm cái hoa tay.
Trước hết cụ lật nắp ca-pô lên, lấy đèn phin soi xem có thấy chỗ dây điện nào bị chuột cắn không đã, rồi post lên đây để em ngắm rồi em phán tiếp. Rõ khổ, tết có xe mà đành đắp chiếu để ngắm. Mà cụ ở đâu? Nếu gần nhà cháu sẽ lựa thời gian cố gắng giúp cụ.

zurazu82

Xe đạp
Ôi nhận được comment của cụ, em hạnh phúc như hồi bé được tiền mừng tuổi...Kiểu đang chết đuối vớ được phao... em cũng mở ra nhưng em không thấy có dấu hiệu bị gặm cái gì cả.

Nhà em ở Lý Nam Đế - Hà Nội, cụ có gần đấy không thì nếu có tiện thì qua ngó cho em với. Tết nhất không có xe đúng là như chặt tay chặt chân.

Em ngàn lần cảm tạ cụ........(k)(k)(k)

Ôi nhận được comment của cụ, em hạnh phúc như hồi bé được tiền mừng tuổi...Kiểu đang chết đuối vớ được phao... em cũng mở ra nhưng em không thấy có dấu hiệu bị gặm cái gì cả.

Nhà em ở Lý Nam Đế - Hà Nội, cụ có gần đấy không thì nếu có tiện thì qua ngó cho em với. Tết nhất không có xe đúng là như chặt tay chặt chân.

Cụ lấy đèn Pin soi thật kỹ đi, cháu có cái không dùng đến, để cả năm mà chỉ cần lắp bình vào đề lại nổ ngay, chứ xe cụ mới có 15 ngày chả hề hấn gì.
Mà xe cụ là xe gì nhỉ?

Thần Tài

Xe điện

Bệnh thế này mà cụ không a nhô luôn cho cụ H để cụ ấy bắt bệnh củ tỷ cho, cứ post bài thế này thì hết Tết à, số của cụ ấy phọt đầy trên này mà. Tài thật,

cailin213

Xe buýt
hì, cụ top ăn tết quên mất bài của iem roài :'(:'(:'(
e post lại cụ trả lời giúp iem với ạ:)
Cụ Hardtop ơi, tối wa e đã điện thông báo cho cụ vụ SK của I30cw nhà iem nó lại nổi điên như hôm trược: k mở cửa và k đề nổ đc. Sáng ra nó lại nổi điên tự nhiên đề nổ được roài
2 tuần trước e cho thằng bạn mượn xe, nó đề nổ xong thì vào thay quần, thế là vứt lun SK ở nhà, đi từ Vinh vào Hà Tĩnh 50 cây mà k có key. Đây có phải là nguyên nhân khiên xe iem die k. Hôm wa lúc iem gọi sóng kém wa, e nghe loáng thoáng là cụ bảo cái này k gây ra ảnh hưởng j cả đúng k ạ?
p/s: cụ xem thêm ở đây giúp e với ạ http://otofun.net/showpost.php?p=3259457&postcount=27
Ra tết chắc e sẽ mang xe ra HN cho cụ kiểm tra, k biết là sửa có lâu k ạ cụ.
Nhân tiện năm mới em chúc cụ và gia đình sức khỏe, thành công, ngày càng đóng góp nhiều bài viết hay và ý nghĩa cho Offer bọn e ạ!

hì, cụ top ăn tết quên mất bài của iem roài :'(:'(:'(
e post lại cụ trả lời giúp iem với ạ:)
Cụ Hardtop ơi, tối wa e đã điện thông báo cho cụ vụ SK của I30cw nhà iem nó lại nổi điên như hôm trược: k mở cửa và k đề nổ đc. Sáng ra nó lại nổi điên tự nhiên đề nổ được roài
2 tuần trước e cho thằng bạn mượn xe, nó đề nổ xong thì vào thay quần, thế là vứt lun SK ở nhà, đi từ Vinh vào Hà Tĩnh 50 cây mà k có key. Đây có phải là nguyên nhân khiên xe iem die k. Hôm wa lúc iem gọi sóng kém wa, e nghe loáng thoáng là cụ bảo cái này k gây ra ảnh hưởng j cả đúng k ạ?
p/s: cụ xem thêm ở đây giúp e với ạ http://otofun.net/showpost.php?p=3259457&postcount=27
Ra tết chắc e sẽ mang xe ra HN cho cụ kiểm tra, k biết là sửa có lâu k ạ cụ.
Nhân tiện năm mới em chúc cụ và gia đình sức khỏe, thành công, ngày càng đóng góp nhiều bài viết hay và ý nghĩa cho Offer bọn e ạ!
Nhà em không quên đâu ạ ! Vì nghĩ rằng đã allo nói chuyện trực tiếp với cụ rồi nên nhà cháu không nhắc lại nữa. Việc chạy xe mà không có SMK không ảnh hưởng gì đến hiện tượng bác nêu. Bệnh xe của bác là rất khó, nói bác hơi buồn nhưng kể cả bác có ra HN thì việc xử nó cũng không hề đơn giản và khả năng thành công cũng không cao.

Vo danh

Xe đạp
Phiền bác HardTop ngày đầu năm

Chào bác HardTop nhân ngày đầu năm mới. Chúc bác luôn khỏe như Hổ để có sức giúp bà con :41:
Nhờ bác bắt bệnh giúp cho em, con SF Gold của em nó dở chứng mấy hôm nay: thi thoảng nó ì ra, hình như không về số, một lần phải đẩy để vượt 1 đoạn dốc vì không có đà, lúc sau lại khỏi. Hôm qua khi thắng lại nhưng vẫn để số D, nó khịt khịt rồi tắt máy, thử lại 2-3 lần như vậy, hôm nay thử nó không chết nhưng máy nổ gằn hơn bình thường. Dầu số không thiếu nhưng đi được hơn 2 vạn rùi. Bác thử phán xem nó thế nào và cứ đi như vậy có nguy hiểm gì không, vì em ở xa phải đi 1 tua khoảng trên 1000 km nữa mới có thể đi bệnh viện được, chỉ sợ nằm đường thôi. Mong tin bác (c)(c)(c)

linhnm

Xe tải
Năm mới chúc cụ Top mạnh khỏe, may mắn và thành công trong cuộc sống, chúc cụ sớm hoàn thành cái mà cụ đang cố gắng ^^ cụ nhớ để ý hộ em vụ Magicar nhé :^)

snolat

Xe hơi
Bác hardtop cho em hỏi chút ạ. Xe em (trong ảnh) phần mà em đánh dấu đỏ đó ạ (tức là phần mạ crôm) bị xước thì làm lại ở đâu bác ơi :'( Hôm qua đi nhậu về ko chú ý...

Xem ảnh:
Bác hardtop xem biết ở đâu làm chỉ em với bác ơi :'(

Trạng thái
Thớt đang đóng