Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Cụ cứng đầu cho em hỏi chút là em CW nhà em dạo này cứ mỗi lần đạp phanh lại có tiếng cạch 1 phát ở phía hộp số AT dù phanh đạp mạnh hay nhẹ cũng bị kêu.
cụ cao tay phán giúp em với nhá! thanks cụ

thanhkung

Xe máy
Bác ơi em hỏi phát.
Kon Kia Cerato của em có cái chìa khóa điện, trên đó có nút mở cốp sau, thế mà em ấn cách nào cũng kô mở được, toàn phải mở cửa lái rồi nhấn nút mở cơ học thôi
Thế là sao bác nhở?
Kính bác giúp em phát.

Cụ cứng đầu cho em hỏi chút là em CW nhà em dạo này cứ mỗi lần đạp phanh lại có tiếng cạch 1 phát ở phía hộp số AT dù phanh đạp mạnh hay nhẹ cũng bị kêu.
cụ cao tay phán giúp em với nhá! thanks cụ
Nhà cháu dự là nó kêu ở chỗ cái cần số chứ không phải là hộp số, tiếng kêu này có thể do cái rơ le khóa cần số nó làm việc và các cơ cấu cơ khí đã bị mất miếng cao su giảm chấn.

Bác ơi em hỏi phát.
Kon Kia Cerato của em có cái chìa khóa điện, trên đó có nút mở cốp sau, thế mà em ấn cách nào cũng kô mở được, toàn phải mở cửa lái rồi nhấn nút mở cơ học thôi
Thế là sao bác nhở?
Kính bác giúp em phát.
Cụ bấm và giữ cái nút ấy 3 giây thì nó mới chạy.

Spectra74

Đi bộ
kính cụ, nhờ cụ bắt bệnh giúp con XG300 của em. Chả là thế này, mấy hôm nay khi vào số nó giật và có tiếng cạch nhẹ. khi gạt về số P nó trôi môt tí rồi mới dừng cụ ạ. nhờ cụ phán giúp. em lo quá. voka cụ nhiều.

kính cụ, nhờ cụ bắt bệnh giúp con XG300 của em. Chả là thế này, mấy hôm nay khi vào số nó giật và có tiếng cạch nhẹ. khi gạt về số P nó trôi môt tí rồi mới dừng cụ ạ. nhờ cụ phán giúp. em lo quá. voka cụ nhiều.
Hộp số tự động không dễ bắt bệnh đâu cụ ạ, off line còn khóa chứ chưa nói đến online. Cụ chịu khó đưa em nó đi viện đi. Vào P trôi một tí mới ăn cũng là bình thường thôi, không phải là bệnh.

thaothucsg

Xe máy
Bác Top ơi! Lại con Getz 1.4AT nhà em. Chả hiểu sao sáng nay em chở vợ cả và mấy đứa nhóc đi học, lúc ở nhà đi thì chả sao nhưng đến lúc dừng xe vào gửi 2 đứa nhóc xong quay ra không tài nào đề nổ máy được dù cần số đang ở P và kéo phanh tay. Thử đi thử lại mất 10 phút thì tự nhiên lại đề nổ máy bình thường....hu hu. Em ngán quá, nhỡ mà nó chết dọc đường thì toi em. Bệnh này có thể là nguyên nhân gì vậy bác? Lúc mà đề xe không nổ thì em thấy nó im tịt, chả thấy kêu tiếng gì cả bác ạ.

Máy bị đơ

Xe điện
Bác Top ơi! Lại con Getz 1.4AT nhà em. Chả hiểu sao sáng nay em chở vợ cả và mấy đứa nhóc đi học, lúc ở nhà đi thì chả sao nhưng đến lúc dừng xe vào gửi 2 đứa nhóc xong quay ra không tài nào đề nổ máy được dù cần số đang ở P và kéo phanh tay. Thử đi thử lại mất 10 phút thì tự nhiên lại đề nổ máy bình thường....hu hu. Em ngán quá, nhỡ mà nó chết dọc đường thì toi em. Bệnh này có thể là nguyên nhân gì vậy bác? Lúc mà đề xe không nổ thì em thấy nó im tịt, chả thấy kêu tiếng gì cả bác ạ.
Cụ cho thêm một số thông tin đi, cụ có lắp Engine Start/Stop không? Nếu không thì khi cụ bật chìa khóa lên ON có những đèn gì sáng trên Taplo, hay cụ bị khóa vô lăng?

Công Nông

Xe điện
Ặc ặc xe em Click 1.4AT 2 hôm nay cũng phải đề 2 phát mới nổ, phát đầu nổ tí rồi lịm, đợi lúc đề tiếp phát nữa mới nổ. Hay là tại cái Start/Stop hở các cụ?

thaothucsg

Xe máy
Cụ cho thêm một số thông tin đi, cụ có lắp Engine Start/Stop không? Nếu không thì khi cụ bật chìa khóa lên ON có những đèn gì sáng trên Taplo, hay cụ bị khóa vô lăng?
Dạ xe em nguyên bản chả lắp thêm hay chế thêm cái nút gì cả cụ ạ. Chỉ có cái tội lúc mới mua xong chạy non tay nên đâm đầu xuống rạch thôi ạ.

Lúc em bật chìa khóa lên ON thì có đèn đo dầu sáng, đèn Airbag sáng, đèn báo bình ắc quy sáng, bánh lái và vô lăng để thẳng. Em tắt khóa rồi bật đi bật lại 2-3 lần mà không nổ máy. Em mở cửa và đóng lại tất cả các cửa trước, cửa sau. Sau khoảng 10 phút loay hoay thì nổ máy nhưng tiếng đề nghe hơi yếu. Em có cảm giác như là hết điện ắc quy nhưng lại thấy không đúng vì vẫn nghe MP3 trên xe bình thường....

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Nhà cháu dự là nó kêu ở chỗ cái cần số chứ không phải là hộp số, tiếng kêu này có thể do cái rơ le khóa cần số nó làm việc và các cơ cấu cơ khí đã bị mất miếng cao su giảm chấn.
Hix, thanks cụ. Thế thì có phải vào gara gấp không cụ

bimbimzinzin

Xe tăng

thanhkung

Xe máy
Kụ HT cho em hỏi kâu này ngu ngu tí. Em mới tậu chị 2, Kia Cerato, nhờ kụ tư vấn cho chế độ thay dầu chuẩn chỉ kái, thấy cái vụ 1000km thay mà xót ruột quá, lại thấy thớt top 10... của kụ làm em lăn tăn quá (em để thất lạc kuốn sách hưuogs dẫn chưa tìm thấy đâu cả).
(Kính kác kụ đừng đâm cháu nhá)

Spectra74

Đi bộ
Hộp số tự động không dễ bắt bệnh đâu cụ ạ, off line còn khóa chứ chưa nói đến online. Cụ chịu khó đưa em nó đi viện đi. Vào P trôi một tí mới ăn cũng là bình thường thôi, không phải là bệnh.
Thanks cụ. xem ra phải lòng em bà già này mệt ra phết. Nhân tiện em nhờ cụ bắt thêm một bệnh nữa. Khi em đi trong phố với tốc độ 20-30km, khi tiếp ga em nó cứ bị giật. Sau em nghĩ ra cách mồi nhẹ một phát rồi ga thì ok. Nhưng thỉnh thoảng quên lại ăn đòn. mà giật lại cũng kèm theo tiếng kêu cạch nhẹ cụ ạ. cụ giúp em với. Kính cụ.

xedieu

Xe cút kít
Cụ HT ơi, em đọc báo thấy có cái này:

"Tháng 12-2009, tôi mua chiếc Tucson 2.0 máy xăng, hai cầu (phiên bản VIP) của Cty ô tô Đức Giang (Hà Nội), do Công ty ô tô Thành Công (Cầu Giấy - Hà Nội) nhập về, hiện mới chạy 6000km. Chạy xe một thời gian tôi thấy, khi tăng ga nhẹ nhàng, đều đều thì không vấn đề gì, nhưng cứ tăng ga đột ngột hoặc đơn giản là tăng mặnh ga để vượt xe khác thì xe bị xỉu lại vài giây, sau đó phải nhả nhẹ chân ga rồi lại tăng ga nhẹ lần nữa thì xe mới vọt lên được. Tôi đã đưa xe đến gara Hyundai Giải Phóng để kiểm tra nhưng tất cả các thông số đều bình thường, nhưng sau đó tôi nhận được thông tin từ các kỹ sư của gara nói rằng, tất cảc các xe Tucson đều gặp vấn đề như vậy, có thể do thiết kế số tự động 4 cấp của Hyundai, nên xảy ra hiện tượng này. Tôi không thoả mãn, liệu Hyundai có lời giải thích nào thoả đáng hơn không?"

Cụ cho hỏi hình như đây là Tuc 2009 phải không ạ?

Vietroad111

Xe buýt
Bác Tóp ơi! Bận quá nên hôm rồi em mới ra chỗ Ngọc Khánh nghĩ là lắp tạm để đi cái đã (vội việc quá). Họ dùng cái đai cũ lắp lại ống Tuorbo cho em, đồng thời họ vệ sinh cái họ gọi là van hay gì đấy (2 cái). Vậy như thế có đi được không. Em nghĩ tạm thời rồi hôm nào rảnh xuống GP quấy quả Bác, nhờ Bác sửa giúp em mới yên tâm được. Cám ơn Bác.

TechVNS

Xe tải
Cụ Hartop giúp em với : Con KM AT 2007 của em hôm trước bị báo đèn engine, theo hướng dẫn của cụ em đã đưa xuống Hyundai GP. Sau khi được vệ sinh 03 cái van ở hệ thống xăng, con xe của em lại trở lại bình thường.

Đến hôm qua (sau khoảng 3 tuần) đèn engine lại xuất hiên lại rồi cụ ạ. Cuối tuần này cụ có lịch ở đâu kiểm tra giùm em với.

Có hai điều em hỏi luôn:
- trước tết xe em hiện đèn phanh tay, sau khi được đổ dầu phanh thì đã hết, nhưng đến giờ dầu phanh lại cạn gần đến mức min, đèn phanh tay thỉnh thoảng lại hiện lên. Như vạy là hệ thống phanh có vấn đề phải không cụ?

- Xe em nếu tăng ga từ từ thì khoảng 2500v/ph là chuyển số, nếu thốc ga thì phải lên đến 3000v/ph mới chuyển. Em nghe mọi ngưoiừ nói KM AT bình thường 2000 - 2300v/ph là chuyển số rồi. Liệu hộp số xe em có vấn đề gì không hả cụ?

linhnm

Xe tải
Cụ Top oai tình hình là vụ Magic thía lào roài cụ nhỉ :-bd

chuonggio

Xe tải
Bác Top cho e hỏi:
- e đi Forte, trước khi tắt máy, phải ấn nút "off" để tắt điều hòa trước à? E thấy bảo không tắt điều hòa trước khi tắt máy, không tốt. Có đúng không bác?
- Đèn trước xe e, có 1 đèn ở phía trong cùng, e bật lên không thấy sáng. Không biết có phải cháy hay do e chưa biết công tác bật ở chỗ nào? bác chỉ cho e nhé.
Cám ơn bác Top

Trạng thái
Thớt đang đóng