Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ Hardtop cho em hỏi với. Em đi xe Getz, hôm nay lúc vào Gara, lúc đánh hết lái để lùi về bên phải em có nghe thấy tiếng kêu. Có vẻ như là ở bánh trước. Không biết là làm sao vậy Cụ? Xe em vẫn để lốp 165 mm và vành 14 inch, chưa tăng đường kính vành cũng như chiều rộng lốp.
Cụ có thể chỉ cjho em các nguyên nhân được không?
Thanks Cụ.
Cụ ghi âm cái tiếng kêu ấy rồi bốt lên đây em bốc thuốc cho.

Hé hé,
Cụ đoán như thần.
Em lấy điện đèn lăng téc cho con đèn led angel eye.
Dưng mà bên trái nó lên, bên phải thì không có điện.
Chắc đúng tổ con chuồn chuồn rồi.
Em cảm ơn cụ.
Vậy cụ tìm cái chì tên là "TAIL RH" nhá!!!!!!!!

Máy bị đơ

Xe điện
OF loằng ngoằng mấy hôm nay nên chả thấy cụ nào vào. Tuần bày có MagicCar chứ cụ Hardtop ơi, đang ngủ lại nằm mơ, giật mình dậy hỏi cụ, he.
Sắp có rồi, em nhờ người xách về, chắc chỉ vài hôm nữa thôi.
Đêm ngủ mơ kiểu gì mà cứ kêu Hard... Hard.... vậy hả trời (vài cái biểu tượng cười giãy dụa)
@Nhão Tóp: Việc xử mấy cái xi lanh có duy trì được lâu không hay sau đó nó lại bị lại? Để cháu còn quyết định làm(k)(b)

Đêm ngủ mơ kiểu gì mà cứ kêu Hard... Hard.... vậy hả trời (vài cái biểu tượng cười giãy dụa)
@Nhão Tóp: Việc xử mấy cái xi lanh có duy trì được lâu không hay sau đó nó lại bị lại? Để cháu còn quyết định làm(k)(b)
Đã đi viện thì xử 1 phát là tiệt luôn!!!!!!!!!!!! Tiệt theo hướng nào thì còn tùy!!!!!!!

civictau

Xe tăng
cụ Hap cho em hỏi tý, em bị mất 2 cái cần gạt nước Santafe Gold thì mua ở chỗ cụ có không?? Gấp lắm cụ ơi.. Thanks!!!

manhotest

Xe máy
Chức năng mở cửa SF 2010

Bác HardTop ơi tư vấn cho em tí.
Vốn V2 em SF SLX 2010 ở cửa lái chính ,lái phụ và cửa cóp sau (cửa hậu) đều có cái nút bấm đen nhỏ để mở cửa mà không cần bấm mở khóa từ SM(tất nhiên là có đem theo SM ở trong túi áo hoặc quần khi bấm mở cửa).Nhưng chỉ có cửa lái chính và lái phụ có tác dụng cỏn cửa cóp sau (cửa hậu)thì không tác dụng gì(sau 5 tháng sử dụng xe bây giờ em mới thử và biết chức năng này).Bác giúp em xem thử chức năng này thiếu hay không có ở cửa cóp sau(cửa hậu) của V2 em .Cám ơn bác nhiều

Vốn V2 em SF SLX 2010 ở cửa lái chính ,lái phụ và cửa cóp sau (cửa hậu) đều có cái nút bấm đen nhỏ để mở cửa mà không cần bấm mở khóa từ SM(tất nhiên là có đem theo SM ở trong túi áo hoặc quần khi bấm mở cửa).Nhưng chỉ có cửa lái chính và lái phụ có tác dụng cỏn cửa cóp sau (cửa hậu)thì không tác dụng gì(sau 5 tháng sử dụng xe bây giờ em mới thử và biết chức năng này).Bác giúp em xem thử chức năng này thiếu hay không có ở cửa cóp sau(cửa hậu) của V2 em .Cám ơn bác nhiều
Nó sinh ra là có tác dụng đó bác, nếu không có tác dụng thì rất đơn giản, nó bị hỏng rồi............hề hề hề.

Sướng

Xe tăng
Cầm đèn chạy trước kụ Tóp cái: cả 3 cái này đều tác dụng như nhau, em vưỡn dùng suốt, nhưng nếu bác đang đi xe đến trên 40km/h rồi có việc dừng xe lại xuống mở cốp sau thì ko mở đc đâu (lý do cửa+cốp đã khoá khi xe di chuyển) lúc đó phải mở bằng nút khoá cửa bên trong xe. Còn nếu xuống xe, tắt máy, bác khoá cửa bằng nút đen bên tài rồi thì vòng ra sau bấm nút đen ở cốp vẫn mở như bình thường.

Máy bị đơ

Xe điện
Đã đi viện thì xử 1 phát là tiệt luôn!!!!!!!!!!!! Tiệt theo hướng nào thì còn tùy!!!!!!!
Hic! Xong đời em nó! Chắc là Nhão định cho em nó buôn hoa quả trên nóc tủ luôn hử! (vài cái biểu tượng khóc)!
Nhão đoán hộ cho nhà cháu khoảng kinh phí để cho em nó tiệt luôn cháu còn xin Gấu ạ! Hic hic!

linhnm

Xe tải
Sắp có rồi, em nhờ người xách về, chắc chỉ vài hôm nữa thôi.
Hô hô đọc được dòng này mà thấy tê tê cụ ơi =)) Hum nèo hàng về em qua cho cụ ngó luôn cái máy khoan trên tap lô luôn ạ!
Cái giao diện mới hoa hết cả mắt rồi :@!

thientamnt

Xe điện
Anh Tóp ơi, em để xe ở HDGP roài, lúc nãy khóa xe em mới để ý, khi mở cửa bằng remote thì đèn nháy 2 cái, nhưng khi khóa thì đèn nó ko nháy nữa mặc dù cửa vẫn khóa (bình thường khóa đèn nó nháy 1 cái)... Anh dự cho em phát xem dư lào với.. Thanks Anh !!!

manhotest

Xe máy
Nó sinh ra là có tác dụng đó bác, nếu không có tác dụng thì rất đơn giản, nó bị hỏng rồi............hề hề hề.

Cám ơn Bác HardTop nhiều.Vậy là nó hư hở bác.Từ lúc cưới V2 tới giờ mới thử chức năng này ai ngờ nó hư.Không biết sửa ở SG có được không hay phải làm tua ra HN nhờ Bác TOP đây.
Bác A Sướng : Cầm đèn chạy trước kụ Tóp cái: cả 3 cái này đều tác dụng như nhau, em vưỡn dùng suốt, nhưng nếu bác đang đi xe đến trên 40km/h rồi có việc dừng xe lại xuống mở cốp sau thì ko mở đc đâu (lý do cửa+cốp đã khoá khi xe di chuyển) lúc đó phải mở bằng nút khoá cửa bên trong xe. Còn nếu xuống xe, tắt máy, bác khoá cửa bằng nút đen bên tài rồi thì vòng ra sau bấm nút đen ở cốp vẫn mở như bình thường.
Vậy là phải khóa bằng nút bấm đen đen bên tài rồi mới mở bằng nút đen sau cóp được hở bác Sướng.Không lẽ phức tạp vậy sao.Để em về thử lại rồi đưa phong bì cho bác sau nhé...Bác Sướng nhớ Em không .Chắc rượu Chivas làm Bác và bác Nali xỉn rồi chăng?hahaha.

Ham Học Hỏi

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi ? em cần tìm một số sách hướng dẫn về xe Tải Hyundai em nên tìm ở đâu huh các bác ?

Máy bị đơ

Xe điện
Anh Tóp ơi, em để xe ở HDGP roài, lúc nãy khóa xe em mới để ý, khi mở cửa bằng remote thì đèn nháy 2 cái, nhưng khi khóa thì đèn nó ko nháy nữa mặc dù cửa vẫn khóa (bình thường khóa đèn nó nháy 1 cái)... Anh dự cho em phát xem dư lào với.. Thanks Anh !!!

Chuyện nhỏ này để Nhão Đơ xử, cần gì Nhão Tóp cho đao to búa lớn ra:P
Vợ hai chú chê chú nhỏ con nên nhằm mông thằng Sumo hôn đến nỗi toác mồm ra, môi trên vểnh lên, khi đóng xuống không đè được cái công tắc báo đóng cho nên ECU nó vưỡn hiểu là vợ chú đang há mồm ra cười, chưa ngủ được:P:P:P

@Nhão Tóp: Quên mất chuyện quan trọng, Nhão bẩu có người ở bển sắp về có nhờ người ta xách bộ rơ le gương được không nhể, cho sướng luôn thể(k)(k)

MU 4ever

Xe tải

Vợ hai chú chê chú nhỏ con nên nhằm mông thằng Sumo hôn đến nỗi toác mồm ra, môi trên vểnh lên, khi đóng xuống không đè được cái công tắc báo đóng cho nên ECU nó vưỡn hiểu là vợ chú đang há mồm ra cười, chưa ngủ được:P:P:P

@Nhão Tóp: Quên mất chuyện quan trọng, Nhão bẩu có người ở bển sắp về có nhờ người ta xách bộ rơ le gương được không nhể, cho sướng luôn thể(k)(k)
Sau khi đc cụ chủ tịt xử ní, cháu dự cụ Thiêns Tạm chuyển title sang Lại Đi Bộ [icon cười lăn lộn]

thientamnt

Xe điện

Tài tình thế, đúng thế thật, lát em pốt cái ảnh lên, hơi xi ca vâu 1 tý, hẳn lào khóa cửa mà nó ko đá lông nheo em...^^

Sau khi đc cụ chủ tịt xử ní, cháu dự cụ Thiêns Tạm chuyển title sang Lại Đi Bộ [icon cười lăn lộn]
Em đi bộ từ .. chiều lay roài =))

mazda626

Xe buýt
cụ Top cho e hỏi, "Hôm rồi em đi rửa xe (FORTE),tới nơi tắt máy ngồi đọc báo chờ đến lượt lên cầu tắm Vợ 2,khi vào xe nổ máy để chạy lên cầu thì thôi rồi...em đạp phanh (tay số ở vị trí P) ấn nút start/stop kiểu nào cũng không nổ máy được,em xoay tay lái rồi đề lại....cũng bặt vô âm tính,phải mất gần 10 phút...thì em đạp đại chân ga vài cái...rồi đạp phanh đề lại...thế là nổ máy được...hú vía,nhưng em lại bị ngượng vô cùng với các Bác ngồi xung quanh cũng chờ tắm xe như em ( vì trước đó các Bác khen Vợ 2 em Xinh quá). Em kính nhờ Các Bác OF nào gặp trường hợp như em và có nhiều kinh nghiệm giúp em 1 nhời,em chân thành cám ơn ! "Đoạn này e Copy từ một Thớt khác sang, thấy nhiều người bị bệnh này, cụ giải đáp giúp luôn với ạ.

trienchieu12

Xe tăng
Cu cho chau hoi la lo cam dien 12V trong xe i30 pre cua chau tu dung ko co dien, chau phai kiem tra o dau ha cu, co the do nhung nguyen nhan gi ha cu ( xin loi cu chau da bat Unikey ma ko the viet dc TV, giao dien moi cua OF xau qua troi)

cụ Top cho e hỏi, "Hôm rồi em đi rửa xe (FORTE),tới nơi tắt máy ngồi đọc báo chờ đến lượt lên cầu tắm Vợ 2,khi vào xe nổ máy để chạy lên cầu thì thôi rồi...em đạp phanh (tay số ở vị trí P) ấn nút start/stop kiểu nào cũng không nổ máy được,em xoay tay lái rồi đề lại....cũng bặt vô âm tính,phải mất gần 10 phút...thì em đạp đại chân ga vài cái...rồi đạp phanh đề lại...thế là nổ máy được...hú vía,nhưng em lại bị ngượng vô cùng với các Bác ngồi xung quanh cũng chờ tắm xe như em ( vì trước đó các Bác khen Vợ 2 em Xinh quá). Em kính nhờ Các Bác OF nào gặp trường hợp như em và có nhiều kinh nghiệm giúp em 1 nhời,em chân thành cám ơn ! "Đoạn này e Copy từ một Thớt khác sang, thấy nhiều người bị bệnh này, cụ giải đáp giúp luôn với ạ.
Hầu hét các xe ngày nay đều có chế độ an toàn, tiết kiệm điện, cụ mở cửa quá 20 phút với chìa khóa OFF thì xe nó tự động chuyển sang chế độ STANDBY, muốn đánh thức nó, cụ phải đóng cửa rồi mở ra hoặc bấm lock, unlock trên tay điều khiển, hoặc nhét chìa khóa vào ổ. Xe cụ nó vậy chứ chả lỗi lầm gì đâu.

Cu cho chau hoi la lo cam dien 12V trong xe i30 pre cua chau tu dung ko co dien, chau phai kiem tra o dau ha cu, co the do nhung nguyen nhan gi ha cu ( xin loi cu chau da bat Unikey ma ko the viet dc TV, giao dien moi cua OF xau qua troi)
Hầu hết là do "phích cắm" lởm nên gây chập, cháy cầu chì, cụ tìm trêm bảng cầu chì trong xe cái chì "P/W outlet" thay nó đi là xong.

Thèng cu đệ tử của anh hắn nói đúng rồi đó.

Trạng thái
Thớt đang đóng