Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

BMWx

Xe tải
Đã trả lời Mircat (em thích con Mircat lắm nên gọi Mcat = Mircat) qua điên thoại nhưng thiết nghĩ nó còn có ý nghĩa với nhiều cụ nên em trả lời tiếp ở đây.
Ắc quy a-xít khi bị phóng điện còn dưới 32% thì thường là không sạc lại được nữa mặc dù ắc quy còn mới đến 99%, do vậy đừng đổ lỗi cho chất lượng ắc quy. Mợ Mircat tự nhận là đã để quên đèn trần 5 tiếng đồng hồ + bản thân xe KF, HT điện có lỗi nên thường xuyên phóng từ 2~4 ampe cộng với cái đèn trần 1 Ampe = 5A, mợ đi đêm về nhà và có sử dụng điều hòa thì bình sạc không được đầy, như vậy là sau 5 giờ bình điện hoàn toàn có thể bị phóng còn dưới mức cho phép.
Khi pin ĐK bị hết, mợ vẫn có thể khởi động máy và chạy đi thay pin bằng cách cắm cái SMK vào ổ chờ nằm trong cốp tỳ tay giữa 2 ghế trước và đương nhiên, để mở cửa thì trên chìa khóa SMK bao giờ cũng có 1 chìa cơ ở phần đuôi chìa.
Bẩm cụ Hát. Em đính chính lại chút vì thực tế một lần KF của em như sau:
Em gửi xe, quên tắt đèn. Một tuần sau khi công tác về, không thể nổ. Em đấu bình xe "hàng xóm" để nổ. Nổ ngon ạ.
Ban đầu thì em cũng biết là ắc quy có thể đã hy sinh (nhiều người đã bị như vậy) nên KF cũng không ngoại trừ là dễ chết dọc đường. Dưng mà, sau khi "phân tích" rằng thì mà là: xe mới + số tự động + garanti "nguyên bản" nên KF khó có thể chết máy dọc đường. Em đánh quả liều chạy về Cổ Nhuế, cách chỗ "hết pin" chừng hơn 10km. Ơn trời, nó không chết máy giữa đường. Và từ hôm đó đến hôm nay chừng 2 tháng, em đề phành phạch cụ Hát ạ. Vậy là bình của em "may mắn" thoát chết phải không ạ.:^)

elegantteam

Xe tăng
Em có vấn đề này mong bác Tốp giúp,
đèn pha KF nhà em hay để chức năng Auto, nhưng trời hơi sẩm tối một tí là nó đã tự bật, bác cho em hỏi làm thế nào để sét cho nó khi trời tối hơn thì đèn mới tự bật không?
cho em hỏi thêm là set cái tự khóa cửa từ 40km về 20km có mất nhiều thời gian không bác?

the sun

Xe buýt
đèn pha KF nhà em hay để chức năng Auto, nhưng trời hơi sẩm tối một tí là nó đã tự bật, bác cho em hỏi làm thế nào để sét cho nó khi trời tối hơn thì đèn mới tự bật không?
cho em hỏi thêm là set cái tự khóa cửa từ 40km về 20km có mất nhiều thời gian không bác?
En xin trả lời thay Bác Top cái chỗ đo đỏ nhé: cái này rất nhanh khoảng 5 phút gì đó bác ạ

mcat

Xe đạp
Đã trả lời Mircat (em thích con Mircat lắm nên gọi Mcat = Mircat) qua điên thoại nhưng thiết nghĩ nó còn có ý nghĩa với nhiều cụ nên em trả lời tiếp ở đây.
Ắc quy a-xít khi bị phóng điện còn dưới 32% thì thường là không sạc lại được nữa mặc dù ắc quy còn mới đến 99%, do vậy đừng đổ lỗi cho chất lượng ắc quy. Mợ Mircat tự nhận là đã để quên đèn trần 5 tiếng đồng hồ + bản thân xe KF, HT điện có lỗi nên thường xuyên phóng từ 2~4 ampe cộng với cái đèn trần 1 Ampe = 5A, mợ đi đêm về nhà và có sử dụng điều hòa thì bình sạc không được đầy, như vậy là sau 5 giờ bình điện hoàn toàn có thể bị phóng còn dưới mức cho phép.
Khi pin ĐK bị hết, mợ vẫn có thể khởi động máy và chạy đi thay pin bằng cách cắm cái SMK vào ổ chờ nằm trong cốp tỳ tay giữa 2 ghế trước và đương nhiên, để mở cửa thì trên chìa khóa SMK bao giờ cũng có 1 chìa cơ ở phần đuôi chìa.

D, báo cáo CCL là em không ch được c Hardtop tư vn qua đin thoi sut bui sáng nay, mà đích thân c y và mt c na (em bi ri quá chng kp hi tên), đã ct công nhit tình đến tn nơi đ h tr k thut cho nhà em sut 2 tiếng đng h. Em tht vô cùng cm kích trước s nhit tình, chí công vô tư ca c Hardtop. Thc ra là em mi ch dám hóng ht trên otofun lâu nay, chng dám reg nick vì nghĩ rng đàn bà con gái biết gì v xe c. Nhưng sau v này em mi v ra nhiu điu vì cái s dút dát ca mình.
Th
nht, em không th ng v tinh thn support, cu kh cu nn,không n hà nguy nan ca các thành viên otofun vi nhau. C Hardtop được phong là Hip s thì rõ ri, ch cn hóng ht em cũng biết, nhưng chc hn còn khi CCL khác trên site này có hiu biết và có lòng nhit tình như c
Hardtop.
Th
2, nếu em biết và dám gi c Hardtop sm thì s thng ra vn đ là ti sao em làm c quy chết, dn đến thay cái mi, nó s đơn gin hơn nhiu.

Tiện đây em cũng xin hỏi cụ Hardtop nốt là cái vụ cần số của em như cụ đã biết sáng nay, liệu có xử lý được không? Em đến 199 Minh Khai , nhưng ở đó nói là phải chờ bộ phát điện ngon đã mới xem được. Thú thực là vụ này làm em lo nhất!
Cui cùng, sori các c vì hơi b lc dòng, em thy CCL c votka cho c Hardtop, em li chng biết votka online dư lào. Thôi thì tin nick nhà em đây, em cũng thy các c có chi hi Gà rán KFC, em du chưa phi là mem ca KFC nhưng khi nào các c đi OFF c hú lên mt tiếng. Em mun có Vodka tht, ch không phi o đ bày t lòng cm ơn thc s ca em ti c Hardtop và CCL nghĩa hip trên này!!!
Em xin h
ết , hy vng ln sau em s không phi k kh k nn vi các CCL như thế này!

BMWx

Xe tải
D, báo cáo CCL là em không ch được c Hardtop tư vn qua đin thoi sut bui sáng nay, mà đích thân cy và mt c na (em bi ri quá chng kp hi tên), đã ct công nhit tình đến tn nơi đ h tr k thut cho nhà em sut 2 tiếng đng h. Em tht vô cùng cm kích trước s nhit tình, chí công vô tư ca c Hardtop. Thc ra là em mi ch dám hóng ht trên otofun lâu nay, chng dám reg nick vì nghĩ rng đàn bà con gái biết gì v xe c. Nhưng sau v này em mi v ra nhiu điu vì cái s dút dát ca mình.
Th nht, em không th ng v tinh thn support, cu kh cu nn,không n hà nguy nan ca các thành viên otofun vi nhau. C Hardtop được phong là Hip s thì rõ ri, ch cn hóng ht em cũng biết, nhưng chc hn còn khi CCL khác trên site này có hiu biết và có lòng nhit tình như c Hardtop.
Th 2, nếu em biết và dám gi c Hardtop sm thì s thng ra vn đ là ti sao em làm c quy chết, dn đến thay cái mi, nó s đơn gin hơn nhiu.
Tiện đây em cũng xin hỏi cụ Hardtop nốt là cái vụ cần số của em như cụ đã biết sáng nay, liệu có xử lý được không? Em đến 199 Minh Khai , nhưng ở đó nói là phải chờ bộ phát điện ngon đã mới xem được. Thú thực là vụ này làm em lo nhất!
Cui cùng, sori các c vì hơi b lc dòng, em thy CCL c votka cho c Hardtop, em li chng biết votka online dư lào. Thôi thì tin nick nhà em đây, em cũng thy các c có chi hi Gà rán KFC, em du chưa phi là mem ca KFC nhưng khi nào các c đi OFF c hú lên mt tiếng. Em mun có Vodka tht, ch không phi o đ bày t lòng cm ơn thc s ca em ti c Hardtop và CCL nghĩa hip trên này!!!
Em xin hết , hy vng ln sau em s không phi k kh k nn vi các CCL như thế này!
:41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41:
Cụ Hát danh tiếng vang xa lâu rồi. Và hội Gà tiếng tăm cũng vang xa khôg kém. Mời Mợ san hội Gà hóng hớt. Véo cằm mợ.
http://www.otofun.net/showthread.php?t=149566

mcat

Xe đạp

tusportage

Xe tải
báo cáo bác HT em làm theo hướng dẫn thì nó đúng như bác nói .em hiểu như thế này ko biết có đúng ko : sau khi khóa = đk chú trộm sẽ phải dùng cái móc đưa qua khe kính dật cho chốt bật ra (giống trong phim) rồi mở cửa = nó kêu ầm ĩ . em thanks bác

Chỉnh sửa cuối:

linhnm

Xe tải
Em xin hết , hy vng ln sau em s không phi k kh k nn vi các CCL như thế này!
Mợ mà Vodka thật là nhão ý chẳng dám tư vấn nữa thì toi :)) dưng mà bít đâu ái mời thì nhão ý lại thay đổi ý kiến :^)
Báo cáo cụ Top là con vợ nhà em bây giờ đề phát đầu lên 500 là die luôn phải làm phát thứ 2 cụ à, sau đó thì vô tư ^^ mới cả từ hôm GP về là tap lô kêu như máy khoan thế mới cú chứ :102:

TopRun

Đi bộ
Xe em mới đi được 3000km nhưng khi đi chậm đạp phanh cho xe dừng lại (cửa số vẫn dang là "D") thì mỗi lần nhả phanh cho xe đi thì nghe tiếng két két từ phanh. Cụ cho hỏi có phải do xe mới nên má phanh có lớp bảo vệ phải đi cho mòn hết lớp đó thi sẽ hết kêu phải không cụ. Nếu dừng xe cho cần số về P hoặc N thì khi vào cửa số D thì xe lại bình thường không có tiếng kêu. Xe em la SF 2010 slx

chuonggio

Xe tải
Bác Top cho e hỏi: đèn pha xe Kia forte của e, bật chế độ Auto nhưng trời sáng vẫn sáng không thấy tắt gì cả. Như thế là hỏng hay do e chưa biết chỉnh? Bác hướng dẫn e cách chỉnh để trời tối hơn, đèn mới tự động sáng. Cám ơn bác

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Chào bác Hardtop,
Em bị mất chìa khóa phụ của Santa Fe, bảo về trông xe làm mất, nên em muốn thay toàn bộ cả chìa chính và chìa phụ với một mã số mới. Làm như vậy có được không bác, nếu được thì làm ở đâu và thiệt hại bao nhiêu?
Cám ơn bác

Cái nỳ hãng set rồi, miễn chỉnh cụ ạ, còn đưa tốc độ auto lock từ 40 về 20 thì chỉ 2 phút là xong.

:Cụ Hát danh tiếng vang xa lâu rồi. Và hội Gà tiếng tăm cũng vang xa khôg kém. Mời Mợ san hội Gà hóng hớt. Véo cằm mợ.
http://www.otofun.net/showthread.php?t=149566
Em hóng hớt nên cũng biết danh tiếng cụ Hard từ lâu roài cụ ợ, nhưng giờ thì em mới tin!
:
Các cụ, các mợ cứ quá khen, nhà cháu chỉ làm theo những gì ái im mách bảo thôi mà, hơn nữa hôm qua là 8-3, chứ ngày thường á, nhà cháu chém cho mợ Mircat đứt cổ roài!!!!:21::21::21:

Mợ mà Vodka thật là nhão ý chẳng dám tư vấn nữa thì toi :)) dưng mà bít đâu ái mời thì nhão ý lại thay đổi ý kiến :^)
Báo cáo cụ Top là con vợ nhà em bây giờ đề phát đầu lên 500 là die luôn phải làm phát thứ 2 cụ à, sau đó thì vô tư ^^ mới cả từ hôm GP về là tap lô kêu như máy khoan thế mới cú chứ :
Cứ cho nó bị hẳn đi cho nó dễ xử, có 1 cụ nữa PM cho em với bệnh tình y chang.

Xe em mới đi được 3000km nhưng khi đi chậm đạp phanh cho xe dừng lại (cửa số vẫn dang là "D") thì mỗi lần nhả phanh cho xe đi thì nghe tiếng két két từ phanh. Cụ cho hỏi có phải do xe mới nên má phanh có lớp bảo vệ phải đi cho mòn hết lớp đó thi sẽ hết kêu phải không cụ. Nếu dừng xe cho cần số về P hoặc N thì khi vào cửa số D thì xe lại bình thường không có tiếng kêu. Xe em la SF 2010 slx
Léch xụt hay Mẹc xa đì đều như thế cả cụ ạ (RR, Fer, Lam phanh gốm em chưa được cưỡi nên ko bít), mới, cũ như nhau hết, đó là tiếng kêu tự nhiên, chả phải lỗi lầm gì đâu.

Bác Top cho e hỏi: đèn pha xe Kia forte của e, bật chế độ Auto nhưng trời sáng vẫn sáng không thấy tắt gì cả. Như thế là hỏng hay do e chưa biết chỉnh? Bác hướng dẫn e cách chỉnh để trời tối hơn, đèn mới tự động sáng. Cám ơn bác
Hoặc là nó bị hỏng, hoặc là bác để cái gì đó trên táp-lô che mất cái cảm biến ánh sáng mặt trời.

Chào bác Hardtop,
Em bị mất chìa khóa phụ của Santa Fe, bảo về trông xe làm mất, nên em muốn thay toàn bộ cả chìa chính và chìa phụ với một mã số mới. Làm như vậy có được không bác, nếu được thì làm ở đâu và thiệt hại bao nhiêu?
Cám ơn bác
Cài chìa mới thì chìa cũ đương nhiên mất tác dụng cụ ạ, thiệt hại thì em không biết đâu.

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Xe em mua ở Hyundai Ngọc Khánh năm 2007. Bây giờ không biết họ có làm chìa lại cho được không, vì em thấy bảo tất cả chuyển sang bên Thành Công rồi.
Cụ trót trả lời em rồi thì chỉ nốt cho em chỗ làm đi ạ (l)

Xe em mua ở Hyundai Ngọc Khánh năm 2007. Bây giờ không biết họ có làm chìa lại cho được không, vì em thấy bảo tất cả chuyển sang bên Thành Công rồi.
Cụ trót trả lời em rồi thì chỉ nốt cho em chỗ làm đi ạ (l)
Cụ chỉ nghe hơi nồi chõ thôi, cụ cứ đến đấy đi, chắc chắn là làm được.

mcat

Xe đạp
@ Cụ Hard. À thì ra em vừa hên vừa xui ngày 8.3. Xui vì hỏng xe, hên vì cụ
" bỗng dưng muốn galant". Tks cụ rất nhiều! Nhưng cụ chưa trả lời em về vụ cần số, để ở P rồi k sang số khác được nếu không ấn vào phím Shift lock Release. Vụ này khắc phục như nào cụ?

@ Cụ Hard. À thì ra em vừa hên vừa xui ngày 8.3. Xui vì hỏng xe, hên vì cụ
" bỗng dưng muốn galant". Tks cụ rất nhiều! Nhưng cụ chưa trả lời em về vụ cần số, để ở P rồi k sang số khác được nếu không ấn vào phím Shift lock Release. Vụ này khắc phục như nào cụ?
Hề hề!!! Quên mất! Cái vụ shift lock này chỉ bé như con muỗi thôi, mợ yên tâm nhé!!!!! Để em alo về đó xem tình hình thế nào rồi, bận quá đi mất!

mcat

Xe đạp
Hề hề!!! Quên mất! Cái vụ shift lock này chỉ bé như con muỗi thôi, mợ yên tâm nhé!!!!! Để em alo về đó xem tình hình thế nào rồi, bận quá đi mất!
Nếu đúng thế thì may cho em rồi. Nếu ở 199 Mk nói to hơn con muỗi là em lại làm phiền cụ đấy ạ! Cụ bận thì em lại chờ khi nào cụ rảnh, đơn giản vậy thôi, hehe!

elegantteam

Xe tăng
Cái nỳ hãng set rồi, miễn chỉnh cụ ạ, còn đưa tốc độ auto lock từ 40 về 20 thì chỉ 2 phút là xong.

Bác cho em hỏi thêm tí nhé, nếu 2 phút thì có tự làm được không hay phải đi viện? nếu tự làm được thì các hướng dẫn online em được không?

Bác cho em hỏi thêm tí nhé, nếu 2 phút thì có tự làm được không hay phải đi viện? nếu tự làm được thì các hướng dẫn online em được không?
Tự làm được nếu cụ mua cái máy Scan giá 15.000 USD, em sẽ dạy cụ cách cài chỉ trong vòng 5 phút là cụ tự làm ngon lành.

Trạng thái
Thớt đang đóng