Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

me oto

Xe tăng
Hardtop tôi không để ý đến cái tính năng ECO này.

Cụ đơ cụ ấy ném đã quốc hội đấy, Gấu bảo không dám bán xe. Bấu cấu cụ là cái Ma-gic ấy ở bển thì rất đắt nên chỉ có hàng xách tay không cước, không lãi thì mới chơi được, hiện có 1 bộ vừa về chiều nay, bộ này để lắp đền Pentalog, còn 1 bộ nữa khoảng 2 tuần sau thì về. Cụ chịu khó chờ nhá!

Vấn đề là TUC thì là hàng nội địa, đồ chơi rất nhiều, Sorento TH thì nhà cháu chả biết cấu hình thế nào nhưng nhà cháu thích Sorento hơn.

HT 4WD trên xe nhà chùa là HT hoàn toàn tự động, chỉ cắm máy scan vào thì mới biết lúc nào nó chạy 4WD và tỷ lệ phân lực là bao nhiêu. Cái đèn trên táp-lô là để chờ cho đời sau, đời cao hơn tí ti nó có nút ép chạy 4WD, để ngà cháu ngâm tí xem liệu dán khoảng triệu VND vào thì nó có chức năng ấy không.
Việc thấm dầu thì kệ cha nó, đò xe của nhà chùa không có sẵn đâu, phải đặt đới!
Nếu không có gì bất thường thì chiều T7 sau Hartop tôi cũng sẽ có mặt ở HDGP.

Nhà cháu dự là xe nhà cụ đang chạy ở chế độ SAFE MODE, có 2 nguyên nhân chính dẫn đến tình trạng này: hỏng cảm biến trục cam, có vấn đề ở chìa khóa từ và còn nhiều nguyên nhân khác nữa.
Cụ cho cháu cái sdd để cháu tiện liên lạc với cụ dc ko ah,tks cụ(c)

Máy bị đơ

Xe điện
Em là người gọi cụ Hartop sáng nay xin cụ tư vấn về con KIA Morning.
Xin chân thành cảm ơn cụ về lòng nhiệt tình và cái tâm với nghề với anh em của cụ.
Lúc đầu em cũng không định gọi mặc dù cũng có số của cụ vì cũng chưa nói chuyện với cụ bao h nên thấy ngại ngại..
Nhưng khi gọi cho cụ thì thấy cụ rất dễ gần và nhiệt tình chỉ bảo.Em xin RP với cụ 1,5 ngày vừa qua.

Hôm qua em rảnh qua Hyundai Giải Phóng (HGP)
Qua đó các bác ở đó kiểm tra thì bảo dầu hôp số thừa quá nhiều, dầu máy cũng thừa, các bác ấy rút bớt ra và vệ sinh bướm ga và van không tải. Bác Khiển tư vấn, em nhờ bác kiểm tra đại thể phần mềm luôn, bác ấy lấy máy Scan ra kiểm tra thì thấy báo lỗi nguồn điện yếu, các mục Knock gì đó của 4 máy thì 2 máy báo -3.0 1 máy -1.5 1 máy 0
Em bảo là cảm giác cũng hơi rung khi chạy Gangty và bật AC còn tắt AC thì máy em ru
Bác ấy vệ sinh mobin và bugi Scan lại thì hết.
Hôm nay em đi cũng không thấy đỡ hơn, dừng đèn đỏ cái vô lăng vẫn rung rung, em đến kiểm tra lại thấy vẫn lỗi đó. Em đề nghị thay Bugi vân ko hết, sau đó bác Khiển cũng bảo thay Mobin, em gọi hỏi lại cụ HardTop cho yên tâm, cụ cũng bảo thay Mobin, OK thay. Thay vẫn ko thế, thử dây cao áp khác vẫn thế. Sau đó anh Khiển bảo anh HardTop bảo vệ sinh cái pep phun gì đó, nhưng làm lâu để hôm khác. Đến trưa nghỉ em về nhà ăn cơm 2h chiều xuông bác Khiển bảo máy ko gõ nữa báo 0 hết rồi. Em yên tâm vì thấy nghe lỗi lỗi là chán rồi, máy vẫn hơi rung rung khi bật AC, em bảo thôi 2 vạn thay thêm cái lọc nhiên liệu, quả thật lọc nhiên liệu bẩn thật
Thay xong kiểm tra máy báo OK mọi thứ. vào xe bật điều hòa vẫn thấy vô lăng rung, lúc này em nghĩ chắc đó là dấu hiệu bình thường thôi vì đã 1 lần đọc đâu đó cụ Hard bảo là tắt AC máy em là được còn bật thì nó rung 1 chút cũng ko sao.
E ra thanh toán tiền đi về. Khi nào thay dầu tiếp theo chắc chắn em sẽ vệ sinh cái pep phun như cụ Hard hướng dẫn
Tổng kết lại:
- Máy nó hơi rung khi bật AC thì các cụ cứ kệ nó (em mất hơn 1 củ vào cái này rồi, may mà đồng chí Khiển cho nhập lại cái Mobin chứ thêm 2 củ nữa chắc em cho xe đi ở *-))
- 2 vạn các cụ nên kiểm tra và thay lọc dầu, bẩn kinh khủng
- Thái độ của anh em dưới HGP là tuyệt vời, đồng chí Khiển rất nhiệt tình, nhưng hôm nay mà nhập lại luôn mấy con Bugi thì tốt quá làm em mang 4 con về chơi. Giá cả thì hơi cao hơn chỗ khác (cái này ko quan trọng)
- Mất 1,5 ngày mệt mỏi, nghỉ cả việc để đi sửa mỗi cái "rung"

Một lần nữa cảm ơn cụ HardTop! (b)(b)(b)
Hôm nay máy Scan xe cháu cũng kiểu lỗi dư lày phải không Nhão Tóp ới?(k)
Cháu nghe nhiều người nói dùng xăng A95 sẽ hết phải không:^)
Tự dưng quét ra lỗi lại lăn tăn:102:

Website
www.facebook.com
1. Hc, ống dầu nó chỉ hơi thấm ra ngoài thôi, dưng mà vẫn phải nhờ lão xem lại kỹ phát. Thay được thì thay, mà chữa được thì chữa.

2. Cái vụ lão đang ngâm cứu về việc dán 1 củ vào chỗ 4WD ấy rất mong là khả thi, chiến luôn.

3. Soi thêm tẹo nữa, thấy cái kính sau có 2 cái dây điện hàn luôn vào kính, nhà chùa dự là 2 cái dây đấy cấp nguồn cho bộ sấy kính. Khổ 1 nỗi có 1 sợi lại bong ra, lủng lẳng ở ngoài, vậy sợi đấy có hàn lại để nó có chứng năng đúng như trước đây được không.

4. Anh bạn của nhà chùa đang thừa 1 bộ đèn 4 cái, bộ này nằm liền trên 1 hộp. Hộp này lại lắp vừa trên nóc xe thành 1 bộ đèn chiếu sáng phụ thêm vào 4 cái đèn vốn có, có điều chiếu từ trên nóc, giống như mấy cái xe vẫn được xem trên phim Mẽo.
Nhà chùa muốn hỏi lão, lắp thêm bộ đèn này sẽ có lợi gì và hại gì, liệu lợi có bất cập hại ko (Ko xét đến cái ahij mất chiền mua đèn, vì bộ này xin được).

5. Bộ âm thanh của con SF Gold này chỉ là tape + CD. Vậy nhà chùa muốn đổi thành bộ khác có chức năng đọc DVD, USB, thẻ nhớ, có màn hình để thỉnh thoảng nối cái a lô có GPS vào liệu có được không?
Điều kiện là giữ nguyên chức năng tăng giảm âm lượng & tới lùi bài hát trên vô lăng. Chắc là phải kiếm bộ jin của SF đời sau.

Cảm ơn & đợi lão tư văn vấn.:D(b)(b)(b)(b)(b)(b)

Thần Tài

Xe điện

Cụ đơ cụ ấy ném đã quốc hội đấy, Gấu bảo không dám bán xe. Bấu cấu cụ là cái Ma-gic ấy ở bển thì rất đắt nên chỉ có hàng xách tay không cước, không lãi thì mới chơi được, hiện có 1 bộ vừa về chiều nay, bộ này để lắp đền Pentalog, còn 1 bộ nữa khoảng 2 tuần sau thì về. Cụ chịu khó chờ nhá!

Vấn đề là TUC thì là hàng nội địa, đồ chơi rất nhiều, Sorento TH thì nhà cháu chả biết cấu hình thế nào nhưng nhà cháu thích Sorento hơn.

HT 4WD trên xe nhà chùa là HT hoàn toàn tự động, chỉ cắm máy scan vào thì mới biết lúc nào nó chạy 4WD và tỷ lệ phân lực là bao nhiêu. Cái đèn trên táp-lô là để chờ cho đời sau, đời cao hơn tí ti nó có nút ép chạy 4WD, để ngà cháu ngâm tí xem liệu dán khoảng triệu VND vào thì nó có chức năng ấy không.

Nhà cháu dự là xe nhà cụ đang chạy ở chế độ SAFE MODE, có 2 nguyên nhân chính dẫn đến tình trạng này: hỏng cảm biến trục cam, có vấn đề ở chìa khóa từ và còn nhiều nguyên nhân khác nữa.
Cám ơn cụ, chờ cụ sau 2 tuần nữa, nhà cháu cũng máu me mấy cái món 2tech lăm.

linhnm

Xe tải
Cụ ơi lại phải check tiếp rồi :( sáng ra sờ vào nút Sướng mà hồi hộp vô cùng, cuối cùng thì lại vưỡn thế cụ à, kim chỉ lên 500 rồi phọt phát lên hơn 2k:102:. Lại thêm cái gì nó cứ kêu ro ro lúc vào số ở táp lô bên trái cụ à, cháu để ý thấy máy nổ thì nó kêu kiểu như bị lỏng gì đó nên khi máy rung nên nó kêu. Kiểu này vưỡn phải phiền cụ rồi :69:

Các bác ơi giúp em với.có bác nào có sơ đồ mạch điện cái phanh ABS cua xe Hyundai truck GOLD đời 2005 cho em xin với.thanks các bác!
Cụ lập nick chỉ để xin cái sơ đồ này à??? Em có nhưng cụ phải cho cái số VIN vì Gold có nhiều đời lắm.

Hôm nay máy Scan xe cháu cũng kiểu lỗi dư lày phải không Nhão Tóp ới?(k)
Cháu nghe nhiều người nói dùng xăng A95 sẽ hết phải không:^)
Tự dưng quét ra lỗi lại lăn tăn:102:
Đã hết kêu chưa??? Xe cụ không phải bệnh, chỉ có điều thông số KT không được ngon lắm thôi chứ chưa đến mức báo lỗi.

1. Hc, ống dầu nó chỉ hơi thấm ra ngoài thôi, dưng mà vẫn phải nhờ lão xem lại kỹ phát. Thay được thì thay, mà chữa được thì chữa.

2. Cái vụ lão đang ngâm cứu về việc dán 1 củ vào chỗ 4WD ấy rất mong là khả thi, chiến luôn.

3. Soi thêm tẹo nữa, thấy cái kính sau có 2 cái dây điện hàn luôn vào kính, nhà chùa dự là 2 cái dây đấy cấp nguồn cho bộ sấy kính. Khổ 1 nỗi có 1 sợi lại bong ra, lủng lẳng ở ngoài, vậy sợi đấy có hàn lại để nó có chứng năng đúng như trước đây được không.

4. Anh bạn của nhà chùa đang thừa 1 bộ đèn 4 cái, bộ này nằm liền trên 1 hộp. Hộp này lại lắp vừa trên nóc xe thành 1 bộ đèn chiếu sáng phụ thêm vào 4 cái đèn vốn có, có điều chiếu từ trên nóc, giống như mấy cái xe vẫn được xem trên phim Mẽo.
Nhà chùa muốn hỏi lão, lắp thêm bộ đèn này sẽ có lợi gì và hại gì, liệu lợi có bất cập hại ko (Ko xét đến cái ahij mất chiền mua đèn, vì bộ này xin được).

5. Bộ âm thanh của con SF Gold này chỉ là tape + CD. Vậy nhà chùa muốn đổi thành bộ khác có chức năng đọc DVD, USB, thẻ nhớ, có màn hình để thỉnh thoảng nối cái a lô có GPS vào liệu có được không?
Điều kiện là giữ nguyên chức năng tăng giảm âm lượng & tới lùi bài hát trên vô lăng. Chắc là phải kiếm bộ jin của SF đời sau.

Cảm ơn & đợi lão tư văn vấn.:D(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Dây điện sấy kính sau không hàn được đâu, mà xe có gạt mưa rồi thì cần gì sấy.
Của xin là của được, không lắp thì cho F1 chơi, cứ xin đi, lắp được đấy.
Độ mà muốn giữ lại chức năng Đk vô lăng thì chịu khó móc hầu bao (khoảng 15 củ) mua hàng hãng nhá!!!! SF không lắp vào Gold được đâu.

Cụ ơi lại phải check tiếp rồi :( sáng ra sờ vào nút Sướng mà hồi hộp vô cùng, cuối cùng thì lại vưỡn thế cụ à, kim chỉ lên 500 rồi phọt phát lên hơn 2k:102:. Lại thêm cái gì nó cứ kêu ro ro lúc vào số ở táp lô bên trái cụ à, cháu để ý thấy máy nổ thì nó kêu kiểu như bị lỏng gì đó nên khi máy rung nên nó kêu. Kiểu này vưỡn phải phiền cụ rồi :69:
Bực mình với nó quá rồi đấy, hôm nào để qua đêm ở xưởng nhé!!!

Website
www.facebook.com
Dây điện sấy kính sau không hàn được đâu, mà xe có gạt mưa rồi thì cần gì sấy.
Của xin là của được, không lắp thì cho F1 chơi, cứ xin đi, lắp được đấy.
Độ mà muốn giữ lại chức năng Đk vô lăng thì chịu khó móc hầu bao (khoảng 15 củ) mua hàng hãng nhá!!!! SF không lắp vào Gold được đâu.
1. Xứ mình đếch có tuyết nên cần quái gì sấy kính, có điều nó lủng lẳng trôn chướng mắt. Hay là đầu tư 2000VND làm lọ keo con voi nhỉ?

2. Hê hê, vậy là quyết vụ lắp đèn.

3. 15 củ chỉ để giữ lại chức năng tăng giảm vô lum mí lại chuyển bài thì có lẽ là thôi, lắp bộ khác vào, chỗ dôi dư mang đi xịt chóa thì có mà xơi cả tháng.

4. Hôm nay lại lục trong cốp ra quyển HDSD xe, có điều xem hình thì hiểu nhưng đọc chữ cóc hiểu. Nhờ mấy cái hình đấy mới ko cầm ngược sách đây. Lão có quyển HDSD nào viết bằng thứ tiếng dễ đọc hơn 1 tí thì cho nhà chùa xin với, Tiếng Anh chẳng hạn.

Đa tạ lão.

1. Xứ mình đếch có tuyết nên cần quái gì sấy kính, có điều nó lủng lẳng trôn chướng mắt. Hay là đầu tư 2000VND làm lọ keo con voi nhỉ?

2. Hê hê, vậy là quyết vụ lắp đèn.

3. 15 củ chỉ để giữ lại chức năng tăng giảm vô lum mí lại chuyển bài thì có lẽ là thôi, lắp bộ khác vào, chỗ dôi dư mang đi xịt chóa thì có mà xơi cả tháng.

4. Hôm nay lại lục trong cốp ra quyển HDSD xe, có điều xem hình thì hiểu nhưng đọc chữ cóc hiểu. Nhờ mấy cái hình đấy mới ko cầm ngược sách đây. Lão có quyển HDSD nào viết bằng thứ tiếng dễ đọc hơn 1 tí thì cho nhà chùa xin với, Tiếng Anh chẳng hạn.

Đa tạ lão.
Có thể down load file tiếng Anh đấy, tuy nhiên nhà chùa không thể tự làm được.

Cụ ơi cụ cứ thu xếp rảnh thì ới cháu 1 câu cháu qua vứt đó vậy :102:
OK! Đã nhận.

Website
www.facebook.com
Có thể down load file tiếng Anh đấy, tuy nhiên nhà chùa không thể tự làm được.
Vậy là lão tự làm được rồi.:41::41::41::41::41:

Cho nhà chùa xin file Tiếng ANH nhá.
(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)

me oto

Xe tăng

Bá cáo cụ,sáng nay e ko đề tự động nữa mà cắm thẳng chìa khóa vào,nổ ngon lành cành đào luôn cụ ah,tks (b) e mời

tusportage

Xe tải
chiều qua xuống hgp thay dầu bảo dưỡng lặt vặt chờ cụ HT mãi ko thấy .bác cho em hỏi tý xe em (kiasportage) khi ngồi trong xe dùng khóa đk ấn nút khóa cửa nếu dùng tay kéo chốt mở cửa ra thì có báo động .nhưng khi ra khỏi xe vẫn dùng khóa đk ấn nút khóa cửa sau đó mở cửa (bằng tay ) thì ko có báo động .mấy ae ở đó cũng dùng máy kiểm tra nhưng ko ra bệnh . bác xem giúp em với nhé em chờ tin bác . thanks bác

Vậy là lão tự làm được rồi.:41::41::41::41::41:

Cho nhà chùa xin file Tiếng ANH nhá.
(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)(b)
Ô cờ!!!! Lúc nào xong lão sẽ báo đến mà lấy.

chiều qua xuống hgp thay dầu bảo dưỡng lặt vặt chờ cụ HT mãi ko thấy .bác cho em hỏi tý xe em (kiasportage) khi ngồi trong xe dùng khóa đk ấn nút khóa cửa nếu dùng tay kéo chốt mở cửa ra thì có báo động .nhưng khi ra khỏi xe vẫn dùng khóa đk ấn nút khóa cửa sau đó mở cửa (bằng tay ) thì ko có báo động .mấy ae ở đó cũng dùng máy kiểm tra nhưng ko ra bệnh . bác xem giúp em với nhé em chờ tin bác . thanks bác
Em ở đó từ 2g chiều đến tối mà. Vụ báo động thì nhà em dự là lúc ngồi trong xe thì cụ khóa và chờ 30 giây rồi mới cạy cửa và khi ra ngoài thì chưa đủ 30 giân nên nó không kêu. Cụ thử thao tác lại thế này nhé: Đóng kín các cửa (chìa khóa rút khỏi ổ), cửa kính hạ hết xuống, bấm LOCK, chờ 31 giây rồi thò tay vào mở chốt, mở cửa, em đảm bảo là nó sẽ kêu ầm lên ngay.

Máy bị đơ

Xe điện
Đã hết kêu chưa??? Xe cụ không phải bệnh, chỉ có điều thông số KT không được ngon lắm thôi chứ chưa đến mức báo lỗi.
Bẩm cụ là bi giờ nó líu kêu nữa mới đau(k):41:, ngồi trên xe ngoài tiếng léo nhéo của Gấu ra không có thứ tiếng khác cũng ung thủ, hay là hôm nào undo nhể:102::21:
Thông sổ kỹ thuật không được ngon là khôn thít đô! Nàm dư lào thì nàm nhá! Khôn bit đô:'(

tusportage

Xe tải
thanks bác . em ở đó lúc 2h gần 3h mới về hỏi mấy bác ở đó nói là chưa thấy bác đến . mai em sẽ thử lại ạ .nó như thế nào em báo cáo bác sau nhé

mcat

Xe đạp
Dạ thưa CCL, em định pot bài này ở thớt "Những lý do không nên mua KF", nhưng ở đấy toàn thấy các cụ ấy vỗ tay, sợ nhầm hàng, em vào đây báo cáo với các Cụ và nhân tiện xin cụ Hardtop và CCL cho em hỏi tý, ắc quy của con xe cỏ KF liệu có lởm không, mà sao vợ em mới cưới có 4 tháng đã có nguy cơ hỏng ắcquy.
Buổi sáng em nó vẫn ngon lành. Em đi về tắt động cơ, khóa xe cẩn thận. Đến tối có việc lấy ra đi, em mở cửa thấy chả có một cái đèn nào hiện lên. Hoảng quá em nhìn lên thấy đèn trần thấy tối mờ. Em dự là hết ắc quy, đem một cái ắc quy khác mượn của bãi đỗ xe cắm thử, thấy đèn đóm bật được lên nhưng không đề được. Đấu với acquy của một xe khác, em thấy nổ ngon choét. Em cho chạy không một lúc để tự sạc, sau đó đề lại vẫn được.
Hiện em đang tháo ắc quy ra để sạc bên ngoài, mai cắm vào chạy tiếp.
CCL cho em hỏi, như vậy liệu con ắc quy của em có phải là hỏng rồi không ạ?
Bây giờ liệu em có phải ra hãng để kiểm tra lại ắc quy của em không ạ???
Cứ cho là khi em ra khỏi xe, có thể em quên không tắt đèn trần, nên đó là nguyên nhân hao điện, nhưng chẳng lẽ có mỗi cái đèn trần con con, chỉ 5 tiếng mà làm hết cả bình ắc quy??? Em ngu là rõ rồi, nhưng chẳng lẽ ắc quy của KF cũng lởm như em???
Còn một câu hỏi hơi ngu nữa, cụ Hardtop trả nhời giùm em, nếu cụ nhỡ có trả nhời rồi trong 4 thớt của cụ thì xin cụ làm ơn nhắc lại vì em không đủ kiên nhẫn để đọc cả 4 thớt, đó là Kia Forte này có chỗ cắm chìa khóa cơ không ạ, hay chỉ tuyền dùng điều khiển? Em thấy con CDX có 1 chìa điện và 1 chìa cơ, phòng khi chìa điện hết pin hay sao đó không nổ được máy, em tìm mãi ở con xe cỏ của em mà không thấy lỗ cắm chìa cơ, cụ cho em hỏi lỗ đó ở đâu được không cụ???
Em cám ơn cụ trước!!!

Dạ thưa CCL, em định pot bài này ở thớt "Những lý do không nên mua KF", nhưng ở đấy toàn thấy các cụ ấy vỗ tay, sợ nhầm hàng, em vào đây báo cáo với các Cụ và nhân tiện xin cụ Hardtop và CCL cho em hỏi tý, ắc quy của con xe cỏ KF liệu có lởm không, mà sao vợ em mới cưới có 4 tháng đã có nguy cơ hỏng ắcquy.
Buổi sáng em nó vẫn ngon lành. Em đi về tắt động cơ, khóa xe cẩn thận. Đến tối có việc lấy ra đi, em mở cửa thấy chả có một cái đèn nào hiện lên. Hoảng quá em nhìn lên thấy đèn trần thấy tối mờ. Em dự là hết ắc quy, đem một cái ắc quy khác mượn của bãi đỗ xe cắm thử, thấy đèn đóm bật được lên nhưng không đề được. Đấu với acquy của một xe khác, em thấy nổ ngon choét. Em cho chạy không một lúc để tự sạc, sau đó đề lại vẫn được.
Hiện em đang tháo ắc quy ra để sạc bên ngoài, mai cắm vào chạy tiếp.
CCL cho em hỏi, như vậy liệu con ắc quy của em có phải là hỏng rồi không ạ?
Bây giờ liệu em có phải ra hãng để kiểm tra lại ắc quy của em không ạ???
Cứ cho là khi em ra khỏi xe, có thể em quên không tắt đèn trần, nên đó là nguyên nhân hao điện, nhưng chẳng lẽ có mỗi cái đèn trần con con, chỉ 5 tiếng mà làm hết cả bình ắc quy??? Em ngu là rõ rồi, nhưng chẳng lẽ ắc quy của KF cũng lởm như em???
Còn một câu hỏi hơi ngu nữa, cụ Hardtop trả nhời giùm em, nếu cụ nhỡ có trả nhời rồi trong 4 thớt của cụ thì xin cụ làm ơn nhắc lại vì em không đủ kiên nhẫn để đọc cả 4 thớt, đó là Kia Forte này có chỗ cắm chìa khóa cơ không ạ, hay chỉ tuyền dùng điều khiển? Em thấy con CDX có 1 chìa điện và 1 chìa cơ, phòng khi chìa điện hết pin hay sao đó không nổ được máy, em tìm mãi ở con xe cỏ của em mà không thấy lỗ cắm chìa cơ, cụ cho em hỏi lỗ đó ở đâu được không cụ???
Em cám ơn cụ trước!!!
Đã trả lời Mircat (em thích con Mircat lắm nên gọi Mcat = Mircat) qua điên thoại nhưng thiết nghĩ nó còn có ý nghĩa với nhiều cụ nên em trả lời tiếp ở đây.
Ắc quy a-xít khi bị phóng điện còn dưới 32% thì thường là không sạc lại được nữa mặc dù ắc quy còn mới đến 99%, do vậy đừng đổ lỗi cho chất lượng ắc quy. Mợ Mircat tự nhận là đã để quên đèn trần 5 tiếng đồng hồ + bản thân xe KF, HT điện có lỗi nên thường xuyên phóng từ 2~4 ampe cộng với cái đèn trần 1 Ampe = 5A, mợ đi đêm về nhà và có sử dụng điều hòa thì bình sạc không được đầy, như vậy là sau 5 giờ bình điện hoàn toàn có thể bị phóng còn dưới mức cho phép.
Khi pin ĐK bị hết, mợ vẫn có thể khởi động máy và chạy đi thay pin bằng cách cắm cái SMK vào ổ chờ nằm trong cốp tỳ tay giữa 2 ghế trước và đương nhiên, để mở cửa thì trên chìa khóa SMK bao giờ cũng có 1 chìa cơ ở phần đuôi chìa.

TopRun

Đi bộ
Cụ ơi, cái đèn ECO trên bảng điều khiển có ý nghĩa là gì vậy hả cụ. lúc thì nó mầu xanh, lúc lại mầu trắng.

smalldonkey

Xe tăng
Cụ ơi.

Xe em đang bị báo lỗi động cơ. Lúc báo.... lúc không báo...

Đi bây giờ rất tốn xăng. Em nên làm thế nào hả cụ???

Trạng thái
Thớt đang đóng