Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Máy bị đơ

Xe điện
Xe cụ hàng nội địa nên nó có cái gọi là ETACS nên nó như vậy, xe xuất khẩu có tên là GETZ thì không có chức năng này chứ nó chẳng làm sao cả.
Sao lại thế nhỉ, như vậy đệ hiểu là bọn Hàn xẻng nó quan niệm mỗi người Hàn xẻng ngồi trên xe đều có ý thức tự điều khiển hành vi, có thể tự mở/ khóa cửa của mình. Còn Bọn Việt Cộng nhà mình nhiều lúc vô ý thức tự mở cửa lung tung nên nó cho thêm cái chức năng ông lái khóa lại là ba cửa kia chịu chết!:69:
Không biết đệ hiểu thế có đúng không?:102:

hoa sung

Xe hơi
Báo cáo toàn thể các bác đi Santa Fe và đặc biệt các bác để xe ở khu vực Linh đàm, Pháp vân
Cụ thể là hôm qua em đã qua HD Giải phóng hỏi và được biết tổng thiệt hại cho ba cái gạt nước của STF là suýt 2 củ! Điều đặc biệt là khi em hỏi mua loại phụ tùng này thì được chú cố vấn hỏi ngay là nhà anh ở Linh đàm hay Pháp vân vì rằng máy hôm nay nhiều chủ xe ở hai khu vực này hỏi mua!!!
Vì vậy em bèn chưa lắp ngay và vi rằng là một công dân gương mẫu nên em qua luôn công an phường để trình báo làm cơ sở cho việc xử lý sau này đối với bọn đạo tặc nếu chúng bị bắt!
Vậy em xin được báo cáo lại tình hình cho các cụ được biết!
Các cụ tha lỗi vì đây là box kỹ thuật chuyên hỗ trợ cho dòng Kia - HD ạ!
Em là em vào hãng mua để cho chúng nó có lấy được cũng không biết bán cho ai!

Website
www.facebook.com

2BB2

Xe tải
mấy hôm nay xe của em k mở được các kênh FM thông thường như 102.7 hoặc 91.. các kênh gần như mất sóng hết, em bấm nút BSM để cho nó tự động dò lại vẫn k được, vẫn k có kênh nào chỉ có tiêngs xèo xèo, ăng ten thì vẫn còn. Vậy, nhờ bác Hard ra tay hộ em nhé

FujiS5200

Xe điện
Bác nhà chùa ơi, nếu có thì bác nói khó với bác Top cho em xin 1 bộ với nhé:P. Cám ơn bác chùa và bác Top ạh.
Íh quên, mail của em là: dinhngoclinh203@yahoo.com

Em mạn phép hỏi thêm bác Top với:

1- Xe em xe Gold, tình trạng khóa cửa nhưng các cửa khác vẫn mở được từ phía trong giống hệt xe nhà bác Đơ thì liệu có thể cài, cắm, scan gì để khi khóa cửa thì không cửa nào có thể mở được không (trừ cửa tài)?

2- Xe em cũ nên đi hay có tiếng lọc xọc linh tinh, cộng với ken két của cửa nữa. Nhờ bác tư vấn dùm em chỗ nào có thể xử lý tiệt nọc mấy thứ này được không ạh?

Chỉnh sửa cuối:

Santa Cruise

Xe hơi
Cụ Top ơi xe em Forte mấy ngày nay mỗi khi tắt máy mở cửa ko thấy nghe tiếng chuông teng teng nhỏ nữa, ko biết có vấn đề gì ko cụ, xe em vẫn vận hành tốt và gần 9000km. Thanks Cụ.

Máy bị đơ

Xe điện
Bác nhà chùa ơi, nếu có thì bác nói khó với bác Top cho em xin 1 bộ với nhé:P. Cám ơn bác chùa và bác Top ạh.

1- Xe em xe Gold, tình trạng khóa cửa nhưng các cửa khác vẫn mở được từ phía trong giống hệt xe nhà bác Đơ thì liệu có thể cài, cắm, scan gì để khi khóa cửa thì không cửa nào có thể mở được không (trừ cửa tài)?

2- Xe em cũ nên đi hay có tiếng lọc xọc linh tinh, cộng với ken két của cửa nữa. Nhờ bác tư vấn dùm em chỗ nào có thể xử lý tiệt nọc mấy thứ này được không ạh?
Có khi cháu với cụ phải sang tư bổn sống cho nó đúng tiêu chuẩn Mẽo: Người ta có quy định khi cần thoát hiểm, nếu tài xế không thể điều khiển mở cửa thì mỗi người ngồi trên xe đều có thể tự cứu mình! Vì thế cho nên xe nhà cháu hai cửa tài và phụ đều có khả năng khóa và mở trung tâm, còn hai cửa sau thì cửa nào mở/khóa chỉ có tác dụng cửa đó. Cháu thấy thế cũng hay! Vì muốn mở vẫn phải gạt lẫy cho nên trẻ con cũng khó tự mở lắm. Chứ như dòng Ford một số xe không cần gạt lẫy vẫn mở được cửa thì hơi nguy hiểm:69::69::69:

FujiS5200

Xe điện
Có khi cháu với cụ phải sang tư bổn sống cho nó đúng tiêu chuẩn Mẽo: Người ta có quy định khi cần thoát hiểm, nếu tài xế không thể điều khiển mở cửa thì mỗi người ngồi trên xe đều có thể tự cứu mình! Vì thế cho nên xe nhà cháu hai cửa tài và phụ đều có khả năng khóa và mở trung tâm, còn hai cửa sau thì cửa nào mở/khóa chỉ có tác dụng cửa đó. Cháu thấy thế cũng hay! Vì muốn mở vẫn phải gạt lẫy cho nên trẻ con cũng khó tự mở lắm. Chứ như dòng Ford một số xe không cần gạt lẫy vẫn mở được cửa thì hơi nguy hiểm:69::69::69:
Cám ơn bác. Em cũng vỡ vạc ra vài điều. Thôi thì em cứ để cái cửa theo như nguyên bản vậy. Lúc bán có khi lại còn được giá :P.
Bác Top tư vấn giúp em vấn đề lọc xọc đi :'(

mấy hôm nay xe của em k mở được các kênh FM thông thường như 102.7 hoặc 91.. các kênh gần như mất sóng hết, em bấm nút BSM để cho nó tự động dò lại vẫn k được, vẫn k có kênh nào chỉ có tiêngs xèo xèo, ăng ten thì vẫn còn. Vậy, nhờ bác Hard ra tay hộ em nhé
Xe của cụ là xe gì ạ????

Em không làm online về tiếng ồn được cụ ạ. Vấn đề ồn do body thì thường thợ gò làm tốt.

haiphus

Xe buýt
Thưa các cụ ! Nhà cũ đã cao quá rồi, sợ các cụ leo cao lại ngã đau, nay nhân dịp năm mới, như đã hẹn nhà cháu khai trương nhà mới mong tiếp tục được hầu chuyện các cụ.
Bác Hardtop kiểm chứng giúp em với nhé?

Xe sonata Y20:

Từ chữ giun em mầy mò và suy luận ra là xe dùng loại dầu API SM, 4.1 lít và thay dầu sau 15k km hoặc 12 tháng.

Nếu thông tin trên là đúng thì em vẫn băn khoăn tại sao lại thay dầu với tần suất thưa thế? 15000 km/lần???

Thanks bác trước (c)(b)

thhminh

Xe đạp
Cụ Hard Top cho em hỏi với. Tình trạng là Getz nhà em ở nổ máy để số 0 (idle) mà vòng quay động cơ toàn nằm ở mức 1200 rpm. Theo sách hướng dẫn thì nó chỉ nên ở 850 +/- 100 rpm.

Theo như cụ dạy lâu nay thì bím của Getz bị bẩn, phải dùng RP7 xịt vào. Nhưng xịt vào đâu vậy cụ? Em có phải mang xe ra hãng Hyundai để làm ko hay có thể tự làm tại nhà đc ạ?

Thanks cụ(b)

Concuucon

Xe hơi
Cứu em với bác Top ơi
Hôm trước em nghịch chỉnh độ chụm đèn pha, làm yếu ắc quy, không khởi động được. Sau đó cho nạp được khoảng 4 tiếng rồi vất lên xe. Đề lại thì được, nhưng mà được có 1 hôm, đến hôm sau thì lại ko đề nổi. Có phải ắc quy em teo rồi ko, liệu có ảnh hưởng đến phần khác nữa ko.
Hôm nay em định đi mua ắc quy Tia sáng mới nhưng mà ắc quy đó thì cực âm dương lại ngược so với ắc quy xe em. Nhìn ra cái atlas thì cực âm dương lại trùng. Vậy thì nên làm thế nào hả bác, chế dây hay là mua cái atlas cho lành (vì atlas chỗ em đắt quá)
à mà xe em là santa fe 2004, bình ắc quy dung lượng là bao nhiêu hả bác. Cái bình cũ ghi mỗi chữ delkor, chẳng ghi thêm cái gì sất..........

Bác Hardtop kiểm chứng giúp em với nhé?

Xe sonata Y20:

Từ chữ giun em mầy mò và suy luận ra là xe dùng loại dầu API SM, 4.1 lít và thay dầu sau 15k km hoặc 12 tháng.

Nếu thông tin trên là đúng thì em vẫn băn khoăn tại sao lại thay dầu với tần suất thưa thế? 15000 km/lần???

Thanks bác trước (c)(b)
Đó là chạy theo tiêu chuẩn dầu và môi trường ở bển bác ạ, bọn cháu đã ngâm chán chê vụ này rồi và rút xuống 6000km với máy xăng, 5000km với máy dầu.

Cụ Hard Top cho em hỏi với. Tình trạng là Getz nhà em ở nổ máy để số 0 (idle) mà vòng quay động cơ toàn nằm ở mức 1200 rpm. Theo sách hướng dẫn thì nó chỉ nên ở 850 +/- 100 rpm.

Theo như cụ dạy lâu nay thì bím của Getz bị bẩn, phải dùng RP7 xịt vào. Nhưng xịt vào đâu vậy cụ? Em có phải mang xe ra hãng Hyundai để làm ko hay có thể tự làm tại nhà đc ạ?

Thanks cụ(b)
Đúng là em nó bị bửn ở cái chỗ "ấy" đấy, nếu cụ lọ mọ tí cụ có thể tự làm được, tuy nhiên cụ nên đi viện một lần đầu rồi học người ta cách làm cho nó lành.

Cứu em với bác Top ơi
Hôm trước em nghịch chỉnh độ chụm đèn pha, làm yếu ắc quy, không khởi động được. Sau đó cho nạp được khoảng 4 tiếng rồi vất lên xe. Đề lại thì được, nhưng mà được có 1 hôm, đến hôm sau thì lại ko đề nổi. Có phải ắc quy em teo rồi ko, liệu có ảnh hưởng đến phần khác nữa ko.
Hôm nay em định đi mua ắc quy Tia sáng mới nhưng mà ắc quy đó thì cực âm dương lại ngược so với ắc quy xe em. Nhìn ra cái atlas thì cực âm dương lại trùng. Vậy thì nên làm thế nào hả bác, chế dây hay là mua cái atlas cho lành (vì atlas chỗ em đắt quá)
à mà xe em là santa fe 2004, bình ắc quy dung lượng là bao nhiêu hả bác. Cái bình cũ ghi mỗi chữ delkor, chẳng ghi thêm cái gì sất..........
Nạp 4 tiếng rồi mà vẫn tự phóng hết điện thì bình đó bỏ đi được rồi. Máy dầu rất kén bình nên cụ không thể dùng Tia sáng được đâu, thứ nhất bình TS là bình "nước", trong khi xe cụ xài bình "khô" nghĩa là bình miễn bảo dưỡng. Bình của SF 2004 xài loại 90 Ah, tuy nhiên cụ cồng trừ đi 5~10 Ah cũng khôgn ảnh hưởng nhiều. Trước khi thay bình cụ nên check xem liệu bình tự tiêu hay do rò điện trên xe.

Máy bị đơ

Xe điện

Thanks cụ(b)
Đây là thành viên mới của GCC, dám qua mặt Chủ tịt gặp trực tiếp Nhão Tóp, Nhão tổ chức cắt cổ giúp cháu nhá:69:
À con SoR hôm nay Nhão định hôm nào bổ máy cho cháu tham quan làm gương với:6::)

Thần Tài

Xe điện
Đây là thành viên mới của GCC, dám qua mặt Chủ tịt gặp trực tiếp Nhão Tóp, Nhão tổ chức cắt cổ giúp cháu nhá:69:
À con SoR hôm nay Nhão định hôm nào bổ máy cho cháu tham quan làm gương với:6::)
Để Chủ tịt rỗi là mệt ròi.
Chủ tịt để ý hộ nhà cháu vụ Magic chỗ cụ Hác nhé.

thhminh

Xe đạp
Kaka....cụ Đơ làm vậy thì chết anh em thành viên mới rồi, kiểu này em ko dám xí xớn ra đó nữa kẻo ko lại bị vặt lông cắt cổ:21::21::21:.
Thế khi nào cụ Đơ tổ chức cho anh em GCC bảo dưỡng vợ yêu thế? Xe em chạy đc 2700km rồi, lúc nào các cụ đi bảo dưỡng thay dầu thi ới em với nhé.(b)

Máy bị đơ

Xe điện
Kaka....cụ Đơ làm vậy thì chết anh em thành viên mới rồi, kiểu này em ko dám xí xớn ra đó nữa kẻo ko lại bị vặt lông cắt cổ:21::21::21:.
Thế khi nào cụ Đơ tổ chức cho anh em GCC bảo dưỡng vợ yêu thế? Xe em chạy đc 2700km rồi, lúc nào các cụ đi bảo dưỡng thay dầu thi ới em với nhé.(b)
2700 thì đi đến cuối năm rồi bảo dưỡng thay dầu nhá! Còn nếu cứ thích bảo dưỡng thì xuống HDGP, báo người ta thay lốp luôn thể:P:P:P

Trạng thái
Thớt đang đóng