Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuong_hoangminh

Đi bộ
Các cụ chỉ bảo cho em với. Con Getz 1.4 số sàn nhà e dạo này hay có mùi xăng xộc lên, e để ý nó thông qua cửa gió điều hòa. các cụ bắt bệnh cho em với ợ. Em tình nguyện mời các kụ Votka(b)
Bác Tóp ơi, bác trả nhời giùm iem với ợ. Iem đi ctác về lao vào đây ngày, các cụ xôm quá, các cụ giúp e với

Kụ hardtop ơi, tiện thệ kụ tìm giúp nhà cháu bản hdsd km 2010 bằng tiếng
Anh với ạ. Tiếng HQ thì cháu chưa học nên kô đọc nổi còn mấy bản tiếng Việt trên OF thì lại chưa cập nhật giống bản hdsd bằng tiếng HQ.
Đa tạ kụ, chúc kụ và gia đình sức khoẻ. (b)(b)
HDSD của KM 2010 thì nhà em lại không có rồi cụ ạ, tiếc quá!!!!
Bác Tóp ơi, bác trả nhời giùm iem với ợ. Iem đi ctác về lao vào đây ngày, các cụ xôm quá, các cụ giúp e với
Trước mắt trên đường đưa em nó đi viện, cụ lấy tạm gió trong cho đỡ mùi, mà tốt nhất là cứu hộ chứ hở xăng như thế thì khả năng xe cụ lên báo là rất cao đấy. Còn hở ở đâu thì phải khám thực tế mới ra được cụ ạ. Cụ xử lý ngay đi!

popeye0613

Xe đạp
KM cũng có 2 đời, EURO 3 dùng Ron 92, EURO 4 dùng Ron 95 nhưng dùng lẫn không sao đâu, xe nó phục vụ mình, đừng chiều nó quá.

Chuyện vặt ấy mà, cụ cứ allo trước cho chắc cú.
Nhà cháu kảm ơn kụ nhều ạ. Xin kụ tư vấn thêm cho nhà cháu là khi kết nối KM 2010 với điện thoại qua cable của xe thì có thể chỉnh tiếng được kô (cả nghe và nói) với ạ.
(b)(b)(b)

Korea parts

Xe buýt
Bác Hardtop ơi, xe HD 1.6AT chạy ~4 vạn.... đôi khi đang chạy chậm trong phố rồi ép ga lên ~2,000 vòng/p' thì nghe tiếng kêu nhỏ roóc roóc roóc kiểu như xe số sàn đi ép số vậy (tiếng kêu này đôi khi mới có, và chỉ bật ĐH thì mới nghe rõ). Không biết hiện tượng đó là thế nào bác nhỉ ? hay tại tai em nghe tốt quá :102:.... Tiếng kêu roóc roóc roóc nhỏ đôi khi xảy ra khi ép ga đối với xe AT có gì bất thường không bác nhỉ !!!
Cảm ơn bác nhiều !

lai xe lu

Xe buýt
Khổ thân cụ!
Sơn xi thì em không rành lắm đâu, em thấy ở 199 MK làm sơn khá ngon, xe em toàn làm ở đấy (cũng vì người nhà nên không bị chém :21::21::21: nhưng đầu lâu vãi hàng).[/quote]

Bác HT ơi em hỏi bác tí: bên bảo hiểm họ bảo em đưa vào hyundai Giải Phóng. Bác xem ở đó sơn có ngon lành không bác.

Bác Hardtop ơi, xe HD 1.6AT chạy ~4 vạn.... đôi khi đang chạy chậm trong phố rồi ép ga lên ~2,000 vòng/p' thì nghe tiếng kêu nhỏ roóc roóc roóc kiểu như xe số sàn đi ép số vậy (tiếng kêu này đôi khi mới có, và chỉ bật ĐH thì mới nghe rõ). Không biết hiện tượng đó là thế nào bác nhỉ ? hay tại tai em nghe tốt quá :102:.... Tiếng kêu roóc roóc roóc nhỏ đôi khi xảy ra khi ép ga đối với xe AT có gì bất thường không bác nhỉ !!!
Cảm ơn bác nhiều !
Tiếng đó là tiếng kích nổ sớm ạ, nói chung nó có hại nhưng không đáng kể, cụ có thể dùng tạm xăng A95 một thời gian và chạy đường trường cho giảm muội bám trong buồng đốt thì sẽ đỡ đi, hai là cụ đến hãng yêu cầu người ta reset lại cái hệ thống CVVT (điều khiển cam điện tử).

Khổ thân cụ!
Sơn xi thì em không rành lắm đâu, em thấy ở 199 MK làm sơn khá ngon, xe em toàn làm ở đấy (cũng vì người nhà nên không bị chém :21::21::21: nhưng đầu lâu vãi hàng).
Bác HT ơi em hỏi bác tí: bên bảo hiểm họ bảo em đưa vào hyundai Giải Phóng. Bác xem ở đó sơn có ngon lành không bác.[/QUOTE]

Ở đó cũng được, có điều thợ thì không bằng HDC.

Korea parts

Xe buýt
Tiếng đó là tiếng kích nổ sớm ạ, nói chung nó có hại nhưng không đáng kể, cụ có thể dùng tạm xăng A95 một thời gian và chạy đường trường cho giảm muội bám trong buồng đốt thì sẽ đỡ đi, hai là cụ đến hãng yêu cầu người ta reset lại cái hệ thống CVVT (điều khiển cam điện tử).

Em cảm ơn bác nhiều nhé !!! nếu để đi tạm thì chắc không vấn đề gì bác nhỉ vì dạo này em nhiều việc quá nên chưa đem V2 đi kiểm tra được. Em dùng A95 là chủ yếu bác ạ, nhưng gần như cả tháng đều chạy trong phố nên chắc nó bị thế. Em định hôm nào đưa xuống HD GP và nhờ bác giúp em chút nhé !!! không biết reset lại hệ thống CVVT có rắc rối không bác ? Có cần phải kiểm tra và vệ sinh bugi nữa không bác nhỉ ?!
Em cảm ơn bác !

t_rex

Xe buýt
Cụ Hát cho em hỏi nhỏ tí ạ,
Em mới cưới một em KM MT cũ. Nói chung mọi thứ đều OK chỉ trừ là chuyển số hơi nặng, nó phải gần nặng bằng số con Vịt của thằng bạn em. Vậy đây là đặc điểm dòng xe này hay là nó có bệnh gì ạ ?
Cám ơn cụ nhiều.

Beck

Xe điện
Em cũng không diểu độ "rồ" nó thế nào nên không biết nó là bình thường hay bất thường, bình thường thì thời tiết càng lạnh nó "rồ" càng lâu nhưng cũng chỉ khoảng 1200v/f trong vòng cỡ 3~4s thôi, nếu không phải như thế thì chắc là nó bẩn cái bướm gas và con van không tải, cụ đi viện cho nó 500 RP7 là lại như xưa.

Khổ thân cụ!
Sơn xi thì em không rành lắm đâu, em thấy ở 199 MK làm sơn khá ngon, xe em toàn làm ở đấy (cũng vì người nhà nên không bị chém :21::21::21: nhưng đầu lâu vãi hàng).
Cụ qua 107 Ngụy Như Kon tum ở gần Làng SV Hacinco, gara 3H lam sơn chuẩn Mỹ luôn, em vừa làm toàn bộ Carens nhà em.:)

nthecan

Xe máy
Xe cụ rửa xe, để vài hôm không đi nó gỉ cái đĩa phanh, thế thôi cụ ạ.

Cụ đừng đạp phanh, bấm nút đề 1 phát thôi, bấm cái nữa thì chỉnh được gương, bật quạt gió, đèn pha....bấm phát nữa là OFF, ra về, khóa cửa được.....
Cám ơn cụ nhá vì cái vụ phanh

Thần Tài

Xe điện
Bẩm cụ Hardtop, em chạy Getz 1.1MT hôm nay em đi Hà Nội vừa về đến HP, trên đường đi có hiện tượng như thế này: đang chạy số 5 khoảng 70-80km/h thì đến biển hạn chế 50, giảm ga chạy 50 thì có cảm giác xe rung rung (chạy chở có 1 tài +1), chuyển về số 4 thì hết. Thử mấy lần đều như vậy, hiện tựong này hôm nay mới thấy, xuống đá bóp lốp thì thấy bình thường, nghe máy cũng không thấy tiếng kêu lạ, máy không rung giật gì.
Không biêt là bệnh hay em bị bệnh tưởng nhỉ.

Cụ Hát cho em hỏi nhỏ tí ạ,
Em mới cưới một em KM MT cũ. Nói chung mọi thứ đều OK chỉ trừ là chuyển số hơi nặng, nó phải gần nặng bằng số con Vịt của thằng bạn em. Vậy đây là đặc điểm dòng xe này hay là nó có bệnh gì ạ ?
Cám ơn cụ nhiều.
Chuyển số nặng có nhiều nguyên nhân, phải khám trục tiếp mới ra bệnh, xe cụ cũ nên có thể do côn kém rồi, cũng có thể do dầu số bị thiếu hoặc quá bẩn, cũng có thể do dây cáp đi số bị kẹt.

Bẩm cụ Hardtop, em chạy Getz 1.1MT hôm nay em đi Hà Nội vừa về đến HP, trên đường đi có hiện tượng như thế này: đang chạy số 5 khoảng 70-80km/h thì đến biển hạn chế 50, giảm ga chạy 50 thì có cảm giác xe rung rung (chạy chở có 1 tài +1), chuyển về số 4 thì hết. Thử mấy lần đều như vậy, hiện tựong này hôm nay mới thấy, xuống đá bóp lốp thì thấy bình thường, nghe máy cũng không thấy tiếng kêu lạ, máy không rung giật gì.
Không biêt là bệnh hay em bị bệnh tưởng nhỉ.
Cụ bị bệnh thiếu kinh nghiệm lái xe, 50km/h thì phải về số chứ cụ ép côn như vậy đối với Getz 1.1 thì rất dễ đi mất bộ côn đấy!!!!

Thần Tài

Xe điện
Chuyển số nặng có nhiều nguyên nhân, phải khám trục tiếp mới ra bệnh, xe cụ cũ nên có thể do côn kém rồi, cũng có thể do dầu số bị thiếu hoặc quá bẩn, cũng có thể do dây cáp đi số bị kẹt.

Cụ bị bệnh thiếu kinh nghiệm lái xe, 50km/h thì phải về số chứ cụ ép côn như vậy đối với Getz 1.1 thì rất dễ đi mất bộ côn đấy!!!!
Hê, biết ngay sẽ bị cụ mắng mà, em lười thôi, lần sau chú ý. Kính cụ.

G4FC9H287703

Xe hơi
Cái USB của CERATO nhà em thỉnh thoảng em bấm còi một phát là nó từ trạng thái đang nghe biến thành "Reading USB..." và play lại từ đầu. Bác Hardtop chỉ em cách giải quyết với.
Đa tạ !

Cái USB của CERATO nhà em thỉnh thoảng em bấm còi một phát là nó từ trạng thái đang nghe biến thành "Reading USB..." và play lại từ đầu. Bác Hardtop chỉ em cách giải quyết với.
Đa tạ !
Cụ có độ lại còi không???? Nếu có thì yêu cầu thợ làm mạch lấy nguồi ra chỗ khác, nếu không thì phải kiểm tra điện áp máy phát điện xem thế nào, khi nổ galanty điện áp này phải đạt từ 13.7 ~ 14.3 volt với điều kiện có cái tải nào thì bật hết lên. Cụ dùng đồng hồ số đo cho chính xác.

G4FC9H287703

Xe hơi
Cụ có độ lại còi không???? Nếu có thì yêu cầu thợ làm mạch lấy nguồi ra chỗ khác, nếu không thì phải kiểm tra điện áp máy phát điện xem thế nào, khi nổ galanty điện áp này phải đạt từ 13.7 ~ 14.3 volt với điều kiện có cái tải nào thì bật hết lên. Cụ dùng đồng hồ số đo cho chính xác.
Xe em nguyên bản, chưa độ gì cả, mới chạy khoảng 300 km thôi ợ. Chắc phải mang ra thợ bác nhể ?

Quocanh.ceo

Đi bộ
Bac Top cho em hoi dùm: em dang di con kia morning đời 2009, xe em mới chạy được 4.500km (vì đọc 10 điều sai lầm khi bảo dưởng ) của bác nên em chưa thay dầu.mấy hôm nay khi em vào số lùi có tiếng kẹt kẹt như chưa vào hết côn, phải vào 2 đến 3 lần thì mới hết tiềng kêu, hoặc cho máy nổ một lúc vào số lại củng hết tiếng.em vào các số khác binh thường không sao cả.híc bác khám em cho em nhé, em volka bác(b)(b)(b)(b)

Bac Top cho em hoi dùm: em dang di con kia morning đời 2009, xe em mới chạy được 4.500km (vì đọc 10 điều sai lầm khi bảo dưởng ) của bác nên em chưa thay dầu.mấy hôm nay khi em vào số lùi có tiếng kẹt kẹt như chưa vào hết côn, phải vào 2 đến 3 lần thì mới hết tiềng kêu, hoặc cho máy nổ một lúc vào số lại củng hết tiếng.em vào các số khác binh thường không sao cả.híc bác khám em cho em nhé, em volka bác(b)(b)(b)(b)
Cụ là tài mới hay tài cũ, côn xe cụ có vấn đề rồi hoặc lót sàn quá dày làm côn cắt không hết, dầu máy không liên quan gì đến côn, số, kể cả không có dầu máy tí nào thì vào số vẫn ngọt thỉu, vì thế mà một số tai nạn đã xảy ra, xe vô gara kích lên tháo dầu, thằng nọ thưởng thằng kia đổ dầu rồi, thế là té, chạy được khoảng cây số thì die.

funcasper2

Xe đạp
@bác hardtop, theo sự chỉ dẫn của mấy bác tài trong hội SFC, tôi xin hỏi bác đôi điều về Santafe của HMV, mong bác giúp đỡ.
Tôi đi Santafe 2008 của HMV. Khi mua xe thì các chú sale nói xe này giống hệt xe HQ xuất mỹ (MLX,SLX) chỉ khác cái là thiếu 1 số options chính như cửa nóc, ghế da, cân bằng điện tử, túi khí. Tuy nhiên trong quá trình sử dụng và sửa chữa tôi thấy chất lượng xe rất kém thậm chí các linh kiện trong xe cũng khác và kém chất lượng. Cụ thể khi xe tôi bị chuột cắn, mở phần điện ra sửa thì dây điện màu sắc lung tung không giống như MLX nên việc dò tìm rất khó khăn. Hơn nữa trong Manual của xe nói có sấy gương tai nhưng thực tế khi tôi hỏi chú phụ trách kỹ thuật ở Huyndai Giải Phóng thì nói là không có, tài liệu in nhầm. Một điểm nữa gây nhiều bức xúc là tính an toàn của phanh số. Sau khi tìm hiểu thì tôi thấy đối với các loại xe MLX để chuyển số từ P sang D thì phải đạp phanh chân còn với dòng xe này thì cứ vào số vô tư. Cái này tôi thấy nguy hiểm đối với các nhà trở con nhỏ hay nghịch. Các bác có biết chỗ nào có thể lắp thêm bộ phận này không?. Tôi đã hỏi ở 199 Minh Khai, lúc đầu họ bảo đơn giản lắp mấy phút là xong nhưng sau đó họ nói chưa lắp bao giờ, họ yêu cầu để xe lại 1 ngày để nghiên cứu mới lắp được.
Một điểm nữa là tôi dùng ghế nỉ, khi trời hanh, ra khỏi xe mà chạm vào kim loại là bị giật bắn người, có bác nào bị giống tôi không và có cách nào khắc phục không. Tôi thấy xe hơi ở nước ngoài hay có cái dây lắp ở gầm xe để tiếp đất. Không biết nó có giải quyết được cái việc này ko hả bác hardtop? Mong các bác chỉ giáo. Cám ơn bác nhiều.*-)

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Đa tạ !
Xe nhà em Forte cũng bị như cụ nhưng nó bị nhẹ hơn. Em bấm bình thường, dứt khoát thì ngon, chứ bấm bim bim bim liên tục kiểu giữ hờ hờ cho nó kêu nhanh, nhịp nhanh và dài tiếng ấy thì nó mới bị, nhưng mà cũng thỉnh thoảng mới bị thôi. Thế chứ lại :mad:.

Trạng thái
Thớt đang đóng