Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Geter

Xe đạp
Bác Hardtop cho em hỏi! Getz 1.1MT giá 16.5 có OK không ạ, số VIN có phải là số in ở tem dán trên kính cửa sau bên lái không ạ?
Cảm ơn bác nhiều!

WinAuto

Xe hơi
Khi nào cụ Cua gặp cụ Top cho em "chứng kiến" phát nhé, đi theo cụ Cua để "quen' cụ Top:21:
Làm quen với cụ Hardtop hơi bị dễ, chỉ cần "a-lô, đây có phải là số ĐT của cụ hardtop ở OF? bla bla bla.....". Hardtop: " bla bla... mai cụ qua chỗ xxx cafe với em nhá". Thế là ok.

Nhân đây cảm ơn cụ đã sửa lỗi check engine cho V2 KF trắng của em ah.(b)

Audioto

Xe tăng
Cụ Top cho em hỏi phát : xe em Hyundai A/T chuyển từ N sang D xe giật lắm, có cách nào chỉnh được không ạ ? Thanks:6:

anhkthn

Xe hơi
Chào cụ Top,
Cụ cho em hỏi chút: Em đang đi xe KM AT 2007. Xe em chạy được 3 vạn 2. Gần đây xe em có hiện tượng máy ì, nhấn ga tăng tốc khi đạt trên 2000 vòng phút thì phát ra tiếng gõ cạch cạch ... Em đã mang xe ra Huyndai Ngọc khánh ở Phạm Văn Đồng kiểm tra, các bác ở đó bảo dưỡng và thay lọc xăng, có bốc hơn đôi chút, tiếng kêu thì vẫn còn, nhưng ít kêu và kêu nhỏ hơn. Nhờ cụ bắt bệnh giúp em và cho em xin địa chỉ và số điện thoại của cụ để nếu cần thì nhờ cụ khám cụ thể giúp em.
Cám ơn cụ nhiều!

Bác Hardtop cho em hỏi! Getz 1.1MT giá 16.5 có OK không ạ, số VIN có phải là số in ở tem dán trên kính cửa sau bên lái không ạ?
Cảm ơn bác nhiều!
Cái nỳ phi kỹ thuật, em không bít đâu cụ ạ.

Cụ Top cho em hỏi phát : xe em Hyundai A/T chuyển từ N sang D xe giật lắm, có cách nào chỉnh được không ạ ? Thanks:6:
Nó giựt như thế nào mới là vấn đề cụ ạ, nếu cụ có xe khác để so sánh mà vẫn thấy bất thường thì phải khám bệnh trực tiếp mới ra được.

Chào cụ Top,
Cụ cho em hỏi chút: Em đang đi xe KM AT 2007. Xe em chạy được 3 vạn 2. Gần đây xe em có hiện tượng máy ì, nhấn ga tăng tốc khi đạt trên 2000 vòng phút thì phát ra tiếng gõ cạch cạch ... Em đã mang xe ra Huyndai Ngọc khánh ở Phạm Văn Đồng kiểm tra, các bác ở đó bảo dưỡng và thay lọc xăng, có bốc hơn đôi chút, tiếng kêu thì vẫn còn, nhưng ít kêu và kêu nhỏ hơn. Nhờ cụ bắt bệnh giúp em và cho em xin địa chỉ và số điện thoại của cụ để nếu cần thì nhờ cụ khám cụ thể giúp em.
Cám ơn cụ nhiều!
Tiếng gõ đó có thể tạm nói là vô hại cụ ạ, cụ cố chạy sao cho hạn chế tiếng gõ này, cụ tìm bài giải thích của em về hiện tượng này vài trang trước nhé. Cái số allo của em cũng ở quanh quẩn đâu đó thôi.

anhkthn

Xe hơi
Cám ơn cụ vì đã trả lời em ngay tắp lự. Em sẽ tìm đọc lại bài của cụ và số allo của cụ.
Em rất hâm mộ và cảm phục cụ về các việc của cụ đã làm giúp đỡ anh em OF.

xaydung12

Đi bộ
Chào bác Top. Bác cho em hỏi xe KM 2005 của em bị chảy dầu nhớt ra từ cuối động cơ và hộp số. Như vậy là bị hỏng ở đâu vậy và sửa có phức tạp lắm không? Mong Bác cho em biết sớm. Cám ơn Bác TOP trước nhé.

Chào bác Top. Bác cho em hỏi xe KM 2005 của em bị chảy dầu nhớt ra từ cuối động cơ và hộp số. Như vậy là bị hỏng ở đâu vậy và sửa có phức tạp lắm không? Mong Bác cho em biết sớm. Cám ơn Bác TOP trước nhé.
Theo mô tả của bác thì xe bác bị hỏng cái phớt đuôi trục cơ, tuy nhiên trước khi quyết định thay bác nên đưa xe tới gara người ta kiểm lại cho chắc cú.
Giá rổ thì em không rõ nhưng chỉ biết là thay cái đó 1 tiền phụ tùng 7~8 lần tiền công, thổng thiệt hại khoảng hơn triệu gì đó.

SENTA

Xe tải
Con KM của em đang bị một vết nứt ở lốp trước bên lái, nếu cứ để thế đi có sao ko cụ Top ơi?

Thần Tài

Xe điện
Con KM của em đang bị một vết nứt ở lốp trước bên lái, nếu cứ để thế đi có sao ko cụ Top ơi?
Cái này chắc không cần cụ TOP, lốp mà đã nứt thì vứt khẩn trương không thì đầu mình sẽ nứt. An toàn là trên hết cụ ơi.

vietnhan158

Xe tải
(b) I30 máy xăng mà bạn,

Hà Tít

Xe buýt
Kính bác Tốp: qua nhiều bài em cảm thấy bộ EPS của I30 có vẻ ko đáng tin cậy cho lắm. Vậy bác cho em hỏi việc trục trặc EPS là do "hên xui" hay do cách sử dụng. Và bác có lời khuyên gì ko? vd: ko nên chỉnh tay lái thò thụt khi bật khóa điện, hoặc ko nên đánh lái chết, hoặc ko nên đánh hết lái...
Cảm ơn bác!

SilverMorning

Xe đạp
Mợ thì phải ưu tiên số 1 roài, Lady first mà lị!!!!!!!!!!
10,5 lít/100km với KM-A/T kể ra cũng chỉ là hơi nhiều thôi chứ không nhiều lắm, nhất là "Mợ lái" lại chạy trong thành phố tắc đường, đó là chưa kể đến việc cây xăng ăn gian, muốn biết nó bình thường hay không thì nên chạy đường trường nó mới chuẩn. Mợ không thể so KM với đàn anh của nó được vì đàn anh của nó xài máy đắt tiền, thế hệ mới, KM và Getz 1.1 xài máy thế hệ cũ hơn, mợ mà đi Getz 1.4 A/T thì chắc là sẽ Shock vì móc ví mất.

Cám ơn Bác Top.
Vậy em hết phân vân. Yên tâm chiều chú tí hon này.
Chúc Bác sức khỏe để còn Vác cái Tù Và to tướng cho các OFer được nhờ.

santafe3678

Xe máy
bác tóp ơi, các phụ tùng thay thế không phải là phần điện trên xe 2010 có thể lựa chọn sử dụng của seri 2009 được không? bác có thể cho em biết lộ trình của phụ tùng thay thế cho dòng 2010 khoảng bao giờ sẽ về vn không? hay chỉ là khi nào hỏng hóc thì mình đặt hàng thì sẽ có hàng?
giả sử em đặt trường hợp, tại 199MK không có cái mình cần, mình đặt hàng thì bao lâu sau cái đó sẽ về đến HN vậy bác.
cảm ơn bác nhiều!(b)

Kính bác Tốp: qua nhiều bài em cảm thấy bộ EPS của I30 có vẻ ko đáng tin cậy cho lắm. Vậy bác cho em hỏi việc trục trặc EPS là do "hên xui" hay do cách sử dụng. Và bác có lời khuyên gì ko? vd: ko nên chỉnh tay lái thò thụt khi bật khóa điện, hoặc ko nên đánh lái chết, hoặc ko nên đánh hết lái...
Cảm ơn bác!
Hên xui thôi cụ ơi, độ tin cậy và độ hiện đại của EPS I30 hơn hẳn KM đấy, khi dùng không cần lưu ý gì cả, nó chết là nó chết thôi, mà theo ghi nhận của tụi em thì I30 mới có vài trường hợp chết chứ đâu có nhiều như KM mà bác cứ phải lo.

bác tóp ơi, các phụ tùng thay thế không phải là phần điện trên xe 2010 có thể lựa chọn sử dụng của seri 2009 được không? bác có thể cho em biết lộ trình của phụ tùng thay thế cho dòng 2010 khoảng bao giờ sẽ về vn không? hay chỉ là khi nào hỏng hóc thì mình đặt hàng thì sẽ có hàng?
giả sử em đặt trường hợp, tại 199MK không có cái mình cần, mình đặt hàng thì bao lâu sau cái đó sẽ về đến HN vậy bác.
cảm ơn bác nhiều!(b)
Do hàng chưa nhập về VN theo đường chính ngạch nên phụ tùng dự phòng chưa có, các ông ty ngoài cũng nhập nhưng chắc là do lượng xe nhập về chưa đủ nhiều nên họ chỉ đặt theo đơn đặt hàng. Nếu đặt hàng không thì mất 15 ngày làm việc, hàng biển thì còn tùy vào việc có tiện chuyến hàng hay không, có thể đến 3 tháng cụ ạ.
Đò lắp lẫn thì không nhiều đâu cụ ạ, chỉ có HT treo, Ht lái, vỏ thì chỉ có phần từ trụ A trở về đuôi + Đèn pha.

t_rex

Xe buýt
Chuyển số nặng có nhiều nguyên nhân, phải khám trục tiếp mới ra bệnh, xe cụ cũ nên có thể do côn kém rồi, cũng có thể do dầu số bị thiếu hoặc quá bẩn, cũng có thể do dây cáp đi số bị kẹt.
Cám ơn cụ Hát. Em đã mang đi kiểm tra, thợ bẩu ko sao do cảm giác của em thôi, mà đúng thế thật giờ em lại thấy nó nhẹ rùi.
Thật đúng là bệnh tưởng.
Dưng mà em vẫn muốn hum nào được gặp trực tiếp cụ để cụ kiểm tra tổng thành cho chuẩn ợ.
Kính cụ 3 cốc: (b)(b)(b)

KenKen

Xe tải
Theo các bác có nên dán nilon cho smart key không?
Không phải để cho mới mà để chống ẩm, nhỡ rơi vào máy giặt thì không toi mất cái chìa. :^)
Thấy cái chìa có vẻ chịu nước kh được ngon lắm

WinAuto

Xe hơi
Không phải để cho mới mà để chống ẩm, nhỡ rơi vào máy giặt thì không toi mất cái chìa. :^)
Em không biết cụ đang sử dụng xe nào. Nhưng SMK của KF con chỗ để lắp và tháo cái chìa cơ khí, thì cụ có dán kín được không ah :^), rơi vào máy giặt nước kiểu gì cũng lọt vào.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
:)) Em hỏi chí không phải chứ cụ đã đi dán hoặc nhìn người ta dán nilon điện thoại di động hay xe máy hay máy tính hay cái....sound card(nói đến soundcard, ngày em mới mua cái tai nghe SS, em xót của đem cái SC bé tí đi dán, chú dán ĐT tưởng vớ bở vì nó nhỏ gọn, ai ngờ ngồi nguyên 20' nhăn nhó mãi mới dán xong :))) ...etc... chưa ạ?

Mọi khe hở của thiết bị các bạn dán nilon đều phải đưa lưỡi dao lam vào làm 1 đường, dán nilon mà chùm hết thiết bị của mình thì từ các khe hở trên 2, 3 hôm là nilon sẽ chóc ra vì vẫn còn không khí :21:

Túm lại là không nên dán cụ ợ, mấy bữa nó nham nhở trông xấu lắm!

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Chào các bác! Chào bác Hartop!
Nhà em có 1 em KM SLX 2008 mua xe 2hand nhập khẩu chạy gần 2 vạn km, cách đây 3 tháng tự dưng nổi đèn ABS, đã đc tư vấn tháo cực dương acquy thì tự hết, nửa tháng nay lại nổi đèn check engine, tháo acquy hết xong lại nổi, đã khám ở ga ra gần nhà, cho máy khám đc chẩn đoán là lỗi ảo, xóa xong hết, về lại nổi....
Máy móc chạy như thường, theo cảm nhận của lái xe thì no star where, nhưng bản thân nhà em rất lăn tăn và lo lắng?
Cụ HT có cách gì giúp em được không ạ, đội ơn cụ nhiều:21::21:

Trạng thái
Thớt đang đóng