Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng
bác tóp, cái sổ đó nó là như sau:

công ty cổ phần ôtô HDC HUYNDAI MOTOR VIETNAM
------------------------ --------------------
ĐC: số 199 minh khai-HN MEMBER

SỔ THEO DÕI BẢO DƯỠNG
-----------------------------------------------------------------------
TRẠM DỊCH VỤ ỦY QUYỀN CHÍNH THỨC CỦA HUYNDAI MOTOR

và bên trong thì bác biết rõ rồi, và chẳng có bất kỳ con dấu nào cả, theo như bác nói thì đây chỉ là cuốn sổ thông thường và chẳng có 1 giá trị gì hết.
đây có phải là cái sổ bảo hành của bên bác?
em thấy bác sâu nói là bên THẮNG LỢI AUTO làm dịch vụ bảo hành bảo dưỡng xe tại 199MK,
vậy thì việc em mang xe đến 199MK kiểm tra định kỳ, bảo hành, bảo dưỡng xe thì có được hỗ trợ dịch vụ như là bác sâu nói không? hay là em cần phải check lại thông tin này với thắng lợi auto?
hình như em gà vụ này rồi, em bị cạo đầu bỏ rọ thả trôi sông thì phải?
bác giúp em tường tỏ cái vụ này nhé. :mad:
thanks bác nhiều nhiều,
voka cho bác nhiều
Đúng là bên Thắng lợi và 199 MK có liên kết vấn đề bảo hành, bảo dưỡng nhưng do làm không triệt để nên còn vấp rất nhiều vấn đề, cụ nên check lại thông tin từ phía Thắng Lợi Motor.

Kính cụ TOP !

Hôm trước có 1 thành viên của KFC bị cậy mất bộ khóa cốp sau và hiện nay nó chập lung tung ra cả phía cửa trước. Em có xin ý kiến cụ về vụ khắc phục ổ khóa sau bằng cách thay bộ khóa cốp bằng khóa của I30 nhưng không rõ sẽ thế nào. Em có cho cụ ấy số ĐT của cụ, nếu có thể cụ ấy xin phép qua chỗ cụ nhờ cụ xem xét và cho hướng khắc phục nhé, hiện nay hệ thống khóa nó cứ nhảy lung tung rất khó chịu.
Thank cụ nhiều !(l)
Vụ này lâu rồi mà cụ, cụ chủ xe có gọi cho em nhưng là để hỏi xem có cái công tắc ấy để thay hay không thôi chứ chả hỏi gì đến việc khác và đương nhiên bên em cũng không có các công tắc này, em có nói cụ ấy là phải đặt hàng (10 ngày) nhưng cụ ấy chả nói gì.

Các bác làm ơn cho em hỏi kia forte nhà e khi xuống xe mà quen chưa khóa cửa xe thì sau 5 10f em nó có tự khóa ko ạ, e lo lo
KF nhà e có chìa khóa thông minh ạ
Chìa khóa của Forte chưa thông minh đến mức như vậy đâu cụ ạ, cụ hãy khóa xe chứ đừng chờ nó khóa.

freedownload

Xe hơi
Kính Cụ Tóp.
Số là con soul của e mấy hôm nay chạy nó cứ tròng trành (kiểu như chân cao chân thấp, đi cứ chấm phẩy) đi chậm cũng cảm nhận được :mad:. Cụ bắt bệnh bốc thuốc dùm e với.

Kính Cụ Tóp.
Số là con soul của e mấy hôm nay chạy nó cứ tròng trành (kiểu như chân cao chân thấp, đi cứ chấm phẩy) đi chậm cũng cảm nhận được :mad:. Cụ bắt bệnh bốc thuốc dùm e với.
Kụ kiểm tra xem liệu cụ đỗ xe qua đêm cạch cái xe "Nam" nào không, em nghĩ là một trong số 4 cái lốp nó chửa ra rồi!!!! Chết thật!

freedownload

Xe hơi
Kụ kiểm tra xem liệu cụ đỗ xe qua đêm cạch cái xe "Nam" nào không, em nghĩ là một trong số 4 cái lốp nó chửa ra rồi!!!! Chết thật!
Vậy là chiều e mang qua chỗ rửa xe kiểm tra phát, Lốp xe e thì bơm mấy cân là đủ vậy cụ.

Vậy là chiều e mang qua chỗ rửa xe kiểm tra phát, Lốp xe e thì bơm mấy cân là đủ vậy cụ.
Áp suất lốp cho xe cụ mùa đông có nên bơm ở 2,2 kg/cm2. Cụ nên xem thêm ở tem hướng dẫn trên cửa lái.

santafe3678

Xe máy
bác tóp ơi cho em hỏi ngu tí, em thấy nói là trên SF2010 có hệ thống thiết bị chống trộm, nó nằm ở đâu thế bác?
Có cụ nói với em là nút bấm HOLD trên khóa xe điều khiển thông minh, em thấy nà cái lút bấm đó nàm gì có chức năng chống trộm, nó chỉ là cảnh báo khi mình ngồi nhìn xe mà thấy ai nhó nhoáy nhọ nhoạy xe mình thì bấm lên để cảnh báo thôi, hoặc là ở bển bãi xe rộng thì dùng để tìm xe mình nhanh nhất thôi, em tìm mãi mà chẳng xe mình có hay không nữa.
cụ giải thích câu hỏi ngu lày hộ em với,
thanks cụ nhiều,(c)(b)(b)

bác tóp ơi cho em hỏi ngu tí, em thấy nói là trên SF2010 có hệ thống thiết bị chống trộm, nó nằm ở đâu thế bác?
Có cụ nói với em là nút bấm HOLD trên khóa xe điều khiển thông minh, em thấy nà cái lút bấm đó nàm gì có chức năng chống trộm, nó chỉ là cảnh báo khi mình ngồi nhìn xe mà thấy ai nhó nhoáy nhọ nhoạy xe mình thì bấm lên để cảnh báo thôi, hoặc là ở bển bãi xe rộng thì dùng để tìm xe mình nhanh nhất thôi, em tìm mãi mà chẳng xe mình có hay không nữa.
cụ giải thích câu hỏi ngu lày hộ em với,
thanks cụ nhiều,(c)(b)(b)
Trên tất cả các xe có hệ thống chống trộm thì nguyên bản chỉ chống trộm cả xe chứ không chống vặt đồ. Cụ khóa xe bằng điều khiển là đã kích hoạt hệ thống này rồi đấy, cụ thử cạy cửa (sau khi khóa 30 giây) mà xem, còi kêu ầm, đề máy không được. Một cách chống trộm nữa là chống coppy chìa khóa, chìa đểu coppy ngoài vỉa hè sẽ không khởi động máy được.

Santa Cruise

Xe hơi
Cụ top ơi giúp em vơi, FORTE nhà em khi khởi động buổi sáng lúc nào cũng có đèn hình nhiệt kế (màu xanh) sáng một vài phút rồi tắt(lúc lâu hơn khi trời lạnh hơn), không biết có gì không cụ ạ hay là do nhiệt độ lúc khởi động thấp? Em đã chạy đường dài 1000km và đồng hồ đo nhiệt độ vẩn chỉ ổn định ở gần giữa vạch C và H. Thanks Cụ

Cụ top ơi giúp em vơi, FORTE nhà em khi khởi động buổi sáng lúc nào cũng có đèn hình nhiệt kế (màu xanh) sáng một vài phút rồi tắt(lúc lâu hơn khi trời lạnh hơn), không biết có gì không cụ ạ hay là do nhiệt độ lúc khởi động thấp? Em đã chạy đường dài 1000km và đồng hồ đo nhiệt độ vẩn chỉ ổn định ở gần giữa vạch C và H. Thanks Cụ
Cái đèn đó là bình thường, nó báo thế để cụ biết là xe cụ chưa nóng đến nhiệt độ tối ưu cho chạy xe (80~90 độ), thế thôi, cụ yên tâm là chỉ có đèn đỏ và vàng thì mới là đèn cảnh báo, đèn xanh chỉ mang tính chất thông báo.

kiple

Xe tăng
Em không thường xuyên có mặt ở đó nên em không biết chi tiết đến vậy đâu cụ ơi, mời cụ allo số này nhé: 043-633-90-33
Cụ TOP kính mến!
Thấy cụ đang chong đèn nên nhà êm xin phép được hỏi cụ: Buổi sáng trước khi di chuyển có cần bật ACC mấy chục giây, sau đó nổ máy đợi vòng tua xuống dưới 1000, nhiệt độ máy lên đến vạch giữa mới bắt đầu đi xe. Làm như thế nào là đúng nhất mỗi buổi sáng, xe nhà êm KF2010, các loại xe khác có giống xe êm không?

Cụ TOP kính mến!
Thấy cụ đang chong đèn nên nhà êm xin phép được hỏi cụ: Buổi sáng trước khi di chuyển có cần bật ACC mấy chục giây, sau đó nổ máy đợi vòng tua xuống dưới 1000, nhiệt độ máy lên đến vạch giữa mới bắt đầu đi xe. Làm như thế nào là đúng nhất mỗi buổi sáng, xe nhà êm KF2010, các loại xe khác có giống xe êm không?
Lúc nào em chả chong đèn, trừ lúc đang trên đường về nhà thôi ạ.
Cụ cứ chạy xe một cách vô tư đi, xe gì thì hiện nay đều có chế độ khởi động lạnh, nó sẽ tự động chạy chế độ sao cho nhiệt động cơ lên nhanh nhất. Xe ngày nay thiết kế và chế tạo để đem lại sự tiện nghi cho người sử dụng chứ khôn gây phiền toái đâu cụ ạ, cụ có điều khiển sai thì nó cũng cố tự làm cho đúng, ví dụ cụ cố tình chạy điều hòa sưởi khi động cơ quá nguội, xe SF sẽ khởi động chế độ sưởi bằng điện, nhiệt động cơ lên quá cao, cụ cố tình bật điều hòa thì nó cũng không cho bật, cụ chuyển sang chế độ số tay, muốn lên số 4 nhưng tốc độ chưa cho phép, động cơ chưa đạt mô-men nó cũng không cho cụ chuyển số........

chutchit

Xe hơi
Cụ Top ạ, xe em i30 CW lúc đi chậm đoạn đèn đỏ(5-10km/h), mỗi lần nhấn chân phanh thấy có tiếng kêu tạch, tạch từ cần số,tuy rất nhỏ nhưng vẫn có thể nhận thấy rõ ràng, không biết có vấn đề gì nghiêm trọng không hở cụ. Vẫn biết nhờ cụ chẩn bệnh tiếng kêu online thế này là hơi mơ hồ :), nhưng cứ mạnh dạn hỏi, có gì cụ chẩn giúp em, hoặc nếu không em đưa xe xuống chỗ cụ.
Tks cụ nhiều! :41::41:

Cụ Top ạ, xe em i30 CW lúc đi chậm đoạn đèn đỏ(5-10km/h), mỗi lần nhấn chân phanh thấy có tiếng kêu tạch, tạch từ cần số,tuy rất nhỏ nhưng vẫn có thể nhận thấy rõ ràng, không biết có vấn đề gì nghiêm trọng không hở cụ. Vẫn biết nhờ cụ chẩn bệnh tiếng kêu online thế này là hơi mơ hồ :), nhưng cứ mạnh dạn hỏi, có gì cụ chẩn giúp em, hoặc nếu không em đưa xe xuống chỗ cụ.
Tks cụ nhiều! :41::41:
Hi Hi Hi... tiếng kêu ấy là bình thường, bao giờ nó khôn gkeeu nữa thì cụ khỏi phải vào số luôn, lúc đó lại cần đến cái chìa khóa cơ để mở "Shifft lock".

manhodessa

Xe tải
Cụ Top ơi xe em SF 2009 cái cửa sau nó kọt kẹt đóng khó ... đến chỗ Việt Hàn ở QL13 các chú thợ bảo bt . Cái này cần thay cái gì và giá khoảng bao nhiêu để cuối tuần em chạy ra bảo thợ thay

htkt

Xe hơi
Chào cụ Top,

Vợ e nó có bệnh cứ 1-2 ngày không đi, thì sau khi ngồi lên e ló đạp phanh thì có tiếng kêu cót két, rất lạ, cứ rờn rợn ... nhưng đi 1 đoạn thì hết, lần sau lại thế, mà em mới bảo dưỡng phanh ở HD giải phóng hôm cuối tháng 10.
Có phải bơm nước làm sạch, chống rỉ cho phanh đĩa mà các cửa hàng nội thất oto hay bán kô bác....

Vợ e nó khô quá bác nhỉ ???/ :102::'(

Tks

chutchit

Xe hơi
Hi Hi Hi... tiếng kêu ấy là bình thường, bao giờ nó khôn gkeeu nữa thì cụ khỏi phải vào số luôn, lúc đó lại cần đến cái chìa khóa cơ để mở "Shifft lock".
Xin cảm ơn bác sĩ Top nhiều nhiều :41::41::41:. Cụ chẩn bệnh nhanh quá, em cũng nhẹ cả đầu :). Chúc cụ và gia đình nhiều sức khỏe và nhiều may mắn, và cụ tiếp tục là "Hoa Đà" cho anh em nhà OF :41::41::41:

kiple

Xe tăng
Lúc nào em chả chong đèn, trừ lúc đang trên đường về nhà thôi ạ.
Cụ cứ chạy xe một cách vô tư đi, xe gì thì hiện nay đều có chế độ khởi động lạnh, nó sẽ tự động chạy chế độ sao cho nhiệt động cơ lên nhanh nhất. Xe ngày nay thiết kế và chế tạo để đem lại sự tiện nghi cho người sử dụng chứ khôn gây phiền toái đâu cụ ạ, cụ có điều khiển sai thì nó cũng cố tự làm cho đúng, ví dụ cụ cố tình chạy điều hòa sưởi khi động cơ quá nguội, xe SF sẽ khởi động chế độ sưởi bằng điện, nhiệt động cơ lên quá cao, cụ cố tình bật điều hòa thì nó cũng không cho bật, cụ chuyển sang chế độ số tay, muốn lên số 4 nhưng tốc độ chưa cho phép, động cơ chưa đạt mô-men nó cũng không cho cụ chuyển số........
Cám ơn cụ! chúc cụ khỏe mạnh và hạnh phúc!

Trạng thái
Thớt đang đóng