Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho HYUNDAI/KIA (F3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thinn

Xe máy
Bác top ơi cho e hỏi. hôm nay e lái vợ 2 e I30cw, chẳng may vấp phải hòn đá, cứ tưởng chả việc j, nhưng về nhìn lại thấy lốp trước bên phải bị rách mất 1 miếng tròn tròn ( to và dày bằng đúng cỡ xu 5000VND ).
Theo e bít thì lốp xe e là P215/45 như vậy dày cỡ 10cm, miếng rách kia chỉ sâu độ 0.5 đến 1cm là cùng n mờ e vẫn băn khoăn k bít như thía có bị làm sao k. lỡ đang đua mà bùm hoặc xịt 1 phát thì e :77::77::77:
Mong bác cho e lời khuyên với ạ:41:
:)):)):)) nhà cháu cũng vỡ bụng vì bác này mất, 10cm có thể là chiều cao của lốp, dầy 10cm thì cụ đi lốp đặc ạ????

cuong_hoangminh

Đi bộ
Các cụ chỉ bảo cho em với. Con Getz 1.4 số sàn nhà e dạo này hay có mùi xăng xộc lên, e để ý nó thông qua cửa gió điều hòa. các cụ bắt bệnh cho em với ợ. Em tình nguyện mời các kụ Votka(b)

cailin213

Xe buýt
Thay khẩn trương đi cụ ơi, cụ hiểu sai về thông số lốp xe rồi, lốp xe.....tăng cũng không dày đến 10cm đâu cụ ạ.
E cám ơn bác, chiều e sẽ đưa xe ra gara:'(:'(

nthecan

Xe máy
Cụ Top cho em hỏi tí. Hôm nay tự nhiên em thấy khi em nhả phanh, khi tiếng cục rất to ợ, không hiểu có vấn đề gì không vì hôm trước em leo cái vỉa hè rõ cao, bị chạm gầm cụ ợ. Cụ "dự" cho vợ 2 em cái nhé. Ơn cụ :6:
Các bác giống em đi 4 bánh mà cứ tưởng là mình đi xe tăng. Leo trèo, chui rúc, đâm đá ác quá. Mà cái đường VN cũng thuộc diện xxx. Em toàn mất tiền ngu cho các vụ này thôi. Mãi mà chưa khôn ra.

santafe3678

Xe máy
bac tóp ơi, em lâu lâu lại hỏi bác tý,
em chẳng có cái hướng dẫn sử dụng của santafe 2010. em dùng xe mà cứ phải lò mò. nhớ ghế cài như thế nào mà em còn chưa biết chính xác, nhiều cái lắm bác ạ, bác có anh em nào có cái file hướng dẫn sử dụng bằng tiếng việt hoặc tiếng anh của seri 2010 không? cho em với, em vật quá.
đêm nay tóp không ngủ
vì chục quả đu đủ
tóp để trên nóc tủ
:6::6::6:(b)(b)(b) EM QUÁ LỜI BẠC ĐỰNG TỰ ẠI NHẼ:21::21::21:

Chỉnh sửa cuối:

jimmy76jc

Xe hơi
Em chạy Kia Soul mới độ bộ Bi Xenon xong. Em vào xe đề nổ máy và bật ca nhạc từ USB, rồi bật Xenon lên thì USB bị reset lại từ đầu.Nhưng khi bật Xenon lên rồi và đi trên đường thì tắt đèn đi và bật lên thì lại k sao nữa cả. Nhưng cứ đỗ 1 chỗ tắt Xenon đi tầm 1p thì khi bật lên lại bị reset. Em lo quá, k biết nguyên nhân vì sao,liệu có gây hại gì đến acquy và xe k các bác....

Chỉnh sửa cuối:
bac tóp ơi, em lâu lâu lại hỏi bác tý,
em chẳng có cái hướng dẫn sử dụng của santafe 2010. em dùng xe mà cứ phải lò mò. nhớ ghế cài như thế nào mà em còn chưa biết chính xác, nhiều cái lắm bác ạ, bác có anh em nào có cái file hướng dẫn sử dụng bằng tiếng việt hoặc tiếng anh của seri 2010 không? cho em với, em vật quá.
:
SF 2010 chưa được phân phối chính thức tại thị trường Vịt nên chưa có hướng dẫn SD tiếng Việt, em sẽ cố tìm bản tiếng Anh tại các thị trường đã xuất khẩu để hầu các cụ.

Em chạy Kia Soul mới độ bộ Bi Xenon xong. Em vào xe đề nổ máy và bật ca nhạc từ USB, rồi bật Xenon lên thì USB bị reset lại từ đầu.Nhưng khi bật Xenon lên rồi và đi trên đường thì tắt đèn đi và bật lên thì lại k sao nữa cả. Nhưng cứ đỗ 1 chỗ tắt Xenon đi tầm 1p thì khi bật lên lại bị reset. Em lo quá, k biết nguyên nhân vì sao,liệu có gây hại gì đến acquy và xe k các bác....
Đèn Xe-non lắp trên xe của cụ có công suất quá lớn hoặc dòng điện khởi động đèn của cụ quá lớn dẫn đến sụt áp toàn hệ thống, vì vậy cái ÚB của bác nó reset, khi nôe máy lên rồi thì ngoài điện từ Ac-quy còn có điện của máy phát điện nên tình trạng ấy không xảy ra.

Lưu ý các bác thích chơi xe-non: các xe hiện đại ngày nay xài điện tử khá nhiều nên nếu chơi xe-non, các cụ phải lắp mạch cách ly, nếu không sẽ rất dễ làm ảnh hưởng hoặc thậm chí toi một số thiết bị trên xe, nhất là cái đồng hồ táp-lô.

jimmy76jc

Xe hơi
Đèn Xe-non lắp trên xe của cụ có công suất quá lớn hoặc dòng điện khởi động đèn của cụ quá lớn dẫn đến sụt áp toàn hệ thống, vì vậy cái ÚB của bác nó reset, khi nôe máy lên rồi thì ngoài điện từ Ac-quy còn có điện của máy phát điện nên tình trạng ấy không xảy ra.

Lưu ý các bác thích chơi xe-non: các xe hiện đại ngày nay xài điện tử khá nhiều nên nếu chơi xe-non, các cụ phải lắp mạch cách ly, nếu không sẽ rất dễ làm ảnh hưởng hoặc thậm chí toi một số thiết bị trên xe, nhất là cái đồng hồ táp-lô.
Em nổ máy rồi mới bật Xenon vẫn bị mà bác. Chỉ có khi bật rồi thì khi đi trên đường mới k bị nữa.Có hướng khắc phục để k xảy ra tình trạng đấy nữa k bác.... Hay là em làm lại nguyên bản

Chỉnh sửa cuối:
Em nổ máy rồi mới bật Xenon vẫn bị mà bác. Chỉ có khi bật rồi thì khi đi trên đường mới k bị nữa.Có hướng khắc phục để k xảy ra tình trạng đấy nữa k bác.... Hay là em làm lại nguyên bản
Trong khoảng 10 phút đầu tiên sau khi nổ máy thì máy phát điện vẫn đang phải chịu trách nhiệm nạp lại bình điện do vừa bị phóng mất một lượng kha khá cho việc khởi động.
Em thường xuyên khuyên các cụ không nên chơi xe-non không chính hãng vì nhiều lý do trong đó không chỉ có lý do kỹ thuật mà còn làm chói mắt người đi ngược chiều, đó cũng có thể tạm coi là một phần của ý thức khi tham gia GT.

jimmy76jc

Xe hơi
Trong khoảng 10 phút đầu tiên sau khi nổ máy thì máy phát điện vẫn đang phải chịu trách nhiệm nạp lại bình điện do vừa bị phóng mất một lượng kha khá cho việc khởi động.
Em thường xuyên khuyên các cụ không nên chơi xe-non không chính hãng vì nhiều lý do trong đó không chỉ có lý do kỹ thuật mà còn làm chói mắt người đi ngược chiều, đó cũng có thể tạm coi là một phần của ý thức khi tham gia GT.
Mạch cách ly có phải là đấu thêm role phải k bác..... Em tìm hướng khắc phục tình trạng đấy. bác giúp em nhé

Fairplay

Đi bộ
Bác Hardtop cho em hỏi. Xe của em là i 30 CW. Không hiểu sao xe không bơm nước lên kính trước nhưng bơm nước kính sau thì bình thường. Khi bơm kính trước em cũng không thấy tiếng bơm chạy. Em xử lý thế nào hả bác?
cảm ơn bác nhiều!

Bác Hardtop cho em hỏi. Xe của em là i 30 CW. Không hiểu sao xe không bơm nước lên kính trước nhưng bơm nước kính sau thì bình thường. Khi bơm kính trước em cũng không thấy tiếng bơm chạy. Em xử lý thế nào hả bác?
cảm ơn bác nhiều!
Thế thì hỏng bơm là tương đối chắn chắn rồi cụ ạ, bơm của I30 hơi phức tạp tí, quay xuôi thì bơm kính trước, quay ngược thì bơm kính sau, xe bác bị hỏng cái bộ đổi chiều bơm. Thay cả bơm thôi.

Fairplay

Đi bộ
Cảm ơn bác nhiều.
em nên đến dịa chỉ nào khám và thay hả bác. Em ở bên Long Biên. Em đoán chắc cậu con trai nhà em trèo lên nghịch nhiều quá nên hỏng.

Cảm ơn bác nhiều.
em nên đến dịa chỉ nào khám và thay hả bác. Em ở bên Long Biên. Em đoán chắc cậu con trai nhà em trèo lên nghịch nhiều quá nên hỏng.
Đừng đổ tội cho anh cu mà tội nghiệp, nó tự chết thôi, cụ ở Long Biên thì ra Hyundai Bắc Việt, ngay cạnh nhà thương Điên. Còn muốn ủng hộ em thì tới 199 Minh Khai cụ ạ.

santafe3678

Xe máy
bác TÓP ơi, từ ngày mua xe em chạy được 2000km rồi, hôm trước em bị lỗi cái hệ thống chống trơn trượt, bây giờ em có 1 cuốn sổ bảo hành nhưng không có con dấu và chữ ký của bất kỳ 1 đơn vị nào cả, em có thể cầm cuốn sổ này qua chỗ bác 199m MK để kiểm tra xe được không? xe em mới lấy trong thời gian bảo hành thì có phải thanh toán chi phí gì không bác? sổ bảo hành của em là Thắng lợi auto cấp bác ạ, em qua 199mk thì em hỏi tên bác là gì vậy chẳng lẽ em gọi là bác Tóp thì các cụ ở trong đó có biết không ạ?
thanks! bác nhiều nhiều(b)(b)(b)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
bác TÓP ơi, từ ngày mua xe em chạy được 2000km rồi, hôm trước em bị lỗi cái hệ thống chống trơn trượt, bây giờ em có 1 cuốn sổ bảo hành nhưng không có con dấu và chữ ký của bất kỳ 1 đơn vị nào cả, em có thể cầm cuốn sổ này qua chỗ bác 199m MK để kiểm tra xe được không? xe em mới lấy trong thời gian bảo hành thì có phải thanh toán chi phí gì không bác? sổ bảo hành của em là Thắng lợi auto cấp bác ạ, em qua 199mk thì em hỏi tên bác là gì vậy chẳng lẽ em gọi là bác Tóp thì các cụ ở trong đó có biết không ạ?
thanks! bác nhiều nhiều(b)(b)(b)
Thế thì cụ phải qua Thắng Lợi làm rõ về vụ cuốn sổ BH cái đã, cụ cầm cuốn sổ như thế thì có khác gì tờ giấy in hình tấm séc:21::21::21:. Cụ qua đó cứ nói nick của em là họ cũng hiểu.

the sun

Xe buýt
Cụ Top ơi, 1trong 2 cụm đèn soi biển số của em do 1 lần thay bóng thợ nó ẩu nắp thế nào bị nóng chảy, em không yên tâm muốn thay, ở 199 MK có cụm đèn soi biển số của i30CW không cụ.

ducvit53

Xe buýt
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các bác làm ơn cho em hỏi kia forte nhà e khi xuống xe mà quen chưa khóa cửa xe thì sau 5 10f em nó có tự khóa ko ạ, e lo lo
KF nhà e có chìa khóa thông minh ạ

santafe3678

Xe máy
Thế thì cụ phải qua Thắng Lợi làm rõ về vụ cuốn sổ BH cái đã, cụ cầm cuốn sổ như thế thì có khác gì tờ giấy in hình tấm séc:21::21::21:. Cụ qua đó cứ nói nick của em là họ cũng hiểu.
bác tóp, cái sổ đó nó là như sau:

công ty cổ phần ôtô HDC HUYNDAI MOTOR VIETNAM
------------------------ --------------------
ĐC: số 199 minh khai-HN MEMBER

SỔ THEO DÕI BẢO DƯỠNG
-----------------------------------------------------------------------
TRẠM DỊCH VỤ ỦY QUYỀN CHÍNH THỨC CỦA HUYNDAI MOTOR

và bên trong thì bác biết rõ rồi, và chẳng có bất kỳ con dấu nào cả, theo như bác nói thì đây chỉ là cuốn sổ thông thường và chẳng có 1 giá trị gì hết.
đây có phải là cái sổ bảo hành của bên bác?
em thấy bác sâu nói là bên THẮNG LỢI AUTO làm dịch vụ bảo hành bảo dưỡng xe tại 199MK,
vậy thì việc em mang xe đến 199MK kiểm tra định kỳ, bảo hành, bảo dưỡng xe thì có được hỗ trợ dịch vụ như là bác sâu nói không? hay là em cần phải check lại thông tin này với thắng lợi auto?
hình như em gà vụ này rồi, em bị cạo đầu bỏ rọ thả trôi sông thì phải?
bác giúp em tường tỏ cái vụ này nhé. :mad:
thanks bác nhiều nhiều,
voka cho bác nhiều

Cuabien

Xe điện
Kính cụ TOP !

Hôm trước có 1 thành viên của KFC bị cậy mất bộ khóa cốp sau và hiện nay nó chập lung tung ra cả phía cửa trước. Em có xin ý kiến cụ về vụ khắc phục ổ khóa sau bằng cách thay bộ khóa cốp bằng khóa của I30 nhưng không rõ sẽ thế nào. Em có cho cụ ấy số ĐT của cụ, nếu có thể cụ ấy xin phép qua chỗ cụ nhờ cụ xem xét và cho hướng khắc phục nhé, hiện nay hệ thống khóa nó cứ nhảy lung tung rất khó chịu.
Thank cụ nhiều !(l)

Trạng thái
Thớt đang đóng