Thảo luận Hỗ trợ kỹ thuật online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F5).

Trạng thái
Thớt đang đóng

vnguyen

Xe buýt
Số nhà 55, ngõ 137, đường Hùng Vương, TP Bắc Giang
Cụ đến viện người ta xử cho, nhà cháu dự là xe cụ thuộc dạng chuẩn khí xả EURO thấp nên còn có thể hở ở đường thong hơi cho bình xăng nũa cụ ạ, vậy nên cụ nên đi viện cho nhanh và lành, chớ có đùa với lửa cụ ạ.
Cụ giải thích hộ em cái chỗ đo đỏ kia với, em được biết là chuẩn khí thải của KM2010 là EURO 3 thì là thấp hay cao ạ? và đường thông hơi bình xăng nó ở đâu, hoạt động thế nào và khi hở thì có ảnh hưởng gì đến việc vận hành của xe không ạ?
Em rất mong cụ giải thích giúp ạ!

xegiday?

Xe buýt
Website
www.hacxua.com
Cụ Top cho em hỏi một tí với, cái khóa điện của xe em (SF Gold) tự nhiên chỉ bấm được mỗi nút mở của, còn đóng cửa thì bấm hoài không được, cái này có thể khắc phục được không cụ nhỉ?
Cảm ơn cụ nhiều!

xegiday?

Xe buýt
Website
www.hacxua.com

heroest

Xe tải
Cụ TOP cho em hỏi 1 chút ạ: Xe em Getz 1.1MT, mua từ 8/2009. Hồi tháng 6 em có đổi sang dùng đôi còi sên (loại Roots Windtone - thay ở Hyundai Ngọc Khánh). Đến giờ ắc quy yếu hẳn. Để đèn trần 5 phút là đề máy bắt đầu khọt khẹt mãi mới đc. Không rõ là do ắc quy tự nó đến cõi hay do ảnh hưởng của lắp còi cụ nhỉ? Ắc quy của em cũng chưa được 2 năm, mà đôi còi sên dòng là công suất cũng cao hơi 1 cái còi đĩa theo xe nhiều nên em ko rõ có phải do còi không.
Cảm ơn cụ nhiều!

xedieu

Xe cút kít
Cụ Hardtop ơi cho em xin đặt cái lịch chiều T3 or sáng T4 tuần sau cụ xử giúp em cái vụ "nhấn đề 2 lần mới nổ" cái được không ạ? Đội ơn cụ! (b)

Website
www.facebook.com
Cho em hỏi là cái cột chỉ số H/C của Huyndai, ở cạnh cái cột chỉ mức xăng ý là chỉ cái gì ạ? Hôm trước em thấy nó còn 3 vạch, giờ chỉ còn có 2 vạch thôi, thế là sao ạ?
Ở hộp số em thấy có dấu + và dấu -, có phải là khi lên dốc thì chuyển sang dấu + và khi đổ dốc thì chuyển sang dấu - để chạy đúng không ạ?
1. Cột ấy chỉ nhiệt độ nước làm mát. H= HOT, C= Cold. Đừng để kim lên cao quá nhé.:69:

2. + & - là chế độ số thể thao, cụ thích đi số mấy thì đi (Nhưng đang đi số 4 mà giảm tốc độ nó sẽ tự thụt về 3, 2, 1.). + để tăng số, - để giảm số.

Cụ Top cho em hỏi một tí với, cái khóa điện của xe em (SF Gold) tự nhiên chỉ bấm được mỗi nút mở của, còn đóng cửa thì bấm hoài không được, cái này có thể khắc phục được không cụ nhỉ?
Cảm ơn cụ nhiều!
Có 2 chìa khóa + DKTX. Bộ ĐKTX cũ hơn (Chữ nghĩa mờ hết cả) hơi bị kẹt nút khóa cửa, cụ tháo ra chỉnh lại nút cao su chỗ nút khóa là OK. Con đấy thay pin 1 lần rồi, ko tìm được pin xịn nên hơi yếu hơn. Bộ ĐKTX mới hơn (Chữ nghĩa đầy đủ) thì vẫn OK cả 2 nút.

Trong trường hợp cả 2 chìa đều bị thì cụ kiểm tra lại tiếp điểm đóng cửa của nắp capo và kính hậu. Cụ mở kính hậu ra mà ko đóng chặt thì cũng chả khóa cửa được đâu. Em dự là cụ đóng kính hậu ko chặt.

Đảo thế nào hả cụ, 2 bánh trước đảo cho nhau hay là đảo bánh sau thẳng >>> trước, hay đảo chéo sau>>trước
Cụ ra hàng lốp, bảo: "Chúng mày đảo lốp, cân bằng động & kiểm tra độ chụm cho anh, làm cẩn thận vào" là OK

Grand Starex

Xe hơi
Bác Top cho em hỏi xe em grand starex đang đi thì bổng nhiên máy nổ kêu to, máy yếu, tốn nhiên liệu, ra khói đen. nên em phải gọi cứ hộ đi khám ở Huyndai Phạm văn Đồng kKTV phán chết kim phun. báo thay cả 4 cái kim phun giá 6tr5/chiếc tổng cộng 24tr. em chỉ thắc mắc là mà máy xe em vẫn nổ được chỉ tội kêu to và khói thôi. vậy bác cho hỏi Huyndai phán vậy có đúng không. Liệu em có phải thay cả 4 cái không hay chỉ thay cái hỏng (có 1 chiếc đầu kim phun bị lỏng ốc hãm đầu kim phun nên nó nhẩy lọc cọc). và nhờ bác chỉ dùm địa chỉ bảo dưởng sửa chữa uy tín của các anh em trong OF rổ giá theo đúng tinh thần OF. Bác cần thăm khám thêm để bắt bệnh cho chuẩn phiền bác phone em tên Đông số ĐT 0904177288. Em chân thành cảm ơn bác.

Tắckè_Tucson

Xe buýt
Cụ Tốp ơi ! Em nhờ Cụ giúp em phát. Xe em Tucson 2010 sau 1 ngày không sử dụng xe. Sáng nay em nổ máy thì có hiện tượng máy nổ bình thường nhưng máy có vẻ gào lên khoảng 2000v/ph sau đó tụt xuống mặc dù em chưa động đến chân ga. Tuy nhiên sau đó thì đèn báo cảm biến lốp+đèn hỗ trợ đổ đèo+ Trống trơn trượt và đèn báo ABS đều không tắt như mọi khi. Em vẫn chạy đi có việc bình thường nhưng các đèn em nói trên vẫn không tắt. Cụ cho em hỏi xe em bị sao và cách xử lý như thế nào? Em định đên Hyundai giải phóng nhưng hôm nay họ nghỉ. Cụ giúp em tý. Cám ơn Cụ nhiều.

BIM325

Xe hơi
các bác cho em hỏi
xe em I30 còn có 1 chìa khòa
giờ muốn làm thêm một chìa khóa nữa có được không và giá cả như thế nào

thanks các bác
chìa khóa của em ntn
[/URL][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

Alanh

Xe buýt
Em xin phép có tí thắc mắc nhỏ
Là em mới mua cái kia morning 2008 AT mà cái số của nó lại là loại zic zac chứ ko phải thẳng như những cái 2008 khác. Thế là sao nhỉ cụ Top nhỉ?

Cụ giải thích hộ em cái chỗ đo đỏ kia với, em được biết là chuẩn khí thải của KM2010 là EURO 3 thì là thấp hay cao ạ? và đường thông hơi bình xăng nó ở đâu, hoạt động thế nào và khi hở thì có ảnh hưởng gì đến việc vận hành của xe không ạ?
Em rất mong cụ giải thích giúp ạ!
Chuẩn cao hơn thì dành cho những thị trường khó tính, nếu cụ để hở nắp bình xăn là nó báo lỗi liền, EURO3 là thấp cụ ạ nhưng cao hơn ta quy định 1 bậc. Đường thông hơi ở đâu thì cụ không nên biết mà em cũng khó để chỉ cho cụ biết, cụ cứ qua xưởng họ khắc biết nó ở đâu và xử lý như thế nào.

Cảm ơn cụ nhiều!
Vấn đề là phải khám xem nó tại xe hay tại điều khiển cụ ạ, nếu tại xe thì khả năng sửa được là rất cao nhưng ngược lại, với cái điều khiển thì chỉ có thay thôi nếu bấm vẫn đỏ đèn, nếu bấm không đỏ đèn thì có thể sửa được.

Cụ TOP cho em hỏi 1 chút ạ: Xe em Getz 1.1MT, mua từ 8/2009. Hồi tháng 6 em có đổi sang dùng đôi còi sên (loại Roots Windtone - thay ở Hyundai Ngọc Khánh). Đến giờ ắc quy yếu hẳn. Để đèn trần 5 phút là đề máy bắt đầu khọt khẹt mãi mới đc. Không rõ là do ắc quy tự nó đến cõi hay do ảnh hưởng của lắp còi cụ nhỉ? Ắc quy của em cũng chưa được 2 năm, mà đôi còi sên dòng là công suất cũng cao hơi 1 cái còi đĩa theo xe nhiều nên em ko rõ có phải do còi không.
Cảm ơn cụ nhiều!
Còi công suất có lớn mấy thì cũng không gây hại bình điện như vậy được đâu cụ ơi vì nó chỉ chạy có mấy giân rồi nghỉ, bệnh như cụ tả thì có thể do máy phát điện kém hoặc cụ mua phải bình điện kém chất lượng nên nó tiêu rồi.

Cụ Hardtop ơi cho em xin đặt cái lịch chiều T3 or sáng T4 tuần sau cụ xử giúp em cái vụ "nhấn đề 2 lần mới nổ" cái được không ạ? Đội ơn cụ! (b)
Để em bố cái trí rồi sẽ confirm sau cụ nhá!

Bác Top cho em hỏi xe em grand starex đang đi thì bổng nhiên máy nổ kêu to, máy yếu, tốn nhiên liệu, ra khói đen. nên em phải gọi cứ hộ đi khám ở Huyndai Phạm văn Đồng kKTV phán chết kim phun. báo thay cả 4 cái kim phun giá 6tr5/chiếc tổng cộng 24tr. em chỉ thắc mắc là mà máy xe em vẫn nổ được chỉ tội kêu to và khói thôi. vậy bác cho hỏi Huyndai phán vậy có đúng không. Liệu em có phải thay cả 4 cái không hay chỉ thay cái hỏng (có 1 chiếc đầu kim phun bị lỏng ốc hãm đầu kim phun nên nó nhẩy lọc cọc). và nhờ bác chỉ dùm địa chỉ bảo dưởng sửa chữa uy tín của các anh em trong OF rổ giá theo đúng tinh thần OF. Bác cần thăm khám thêm để bắt bệnh cho chuẩn phiền bác phone em tên Đông số ĐT 0904177288. Em chân thành cảm ơn bác.
Theo nhà cháu dự thì nguyên nhân gây ra hiện tượng khói và máy kêu to là ở cái kim phun bị hở nhên nó nhảy nhót mà gây ra tiếng kêu, tuy nhiên còn tùy tình hình thực tế thì mới phấn được là cân thay 1 hay phải thay cả bác ạ, chứ ngồi đây nhà cháu chả dám phán linh tinh. Thớt này nhà chấu lập ra là thuần kỹ thuật nên vấn đề kia bác hỏi nhà cháu xin phép không dám giả nhời.

Cụ Tốp ơi ! Em nhờ Cụ giúp em phát. Xe em Tucson 2010 sau 1 ngày không sử dụng xe. Sáng nay em nổ máy thì có hiện tượng máy nổ bình thường nhưng máy có vẻ gào lên khoảng 2000v/ph sau đó tụt xuống mặc dù em chưa động đến chân ga. Tuy nhiên sau đó thì đèn báo cảm biến lốp+đèn hỗ trợ đổ đèo+ Trống trơn trượt và đèn báo ABS đều không tắt như mọi khi. Em vẫn chạy đi có việc bình thường nhưng các đèn em nói trên vẫn không tắt. Cụ cho em hỏi xe em bị sao và cách xử lý như thế nào? Em định đên Hyundai giải phóng nhưng hôm nay họ nghỉ. Cụ giúp em tý. Cám ơn Cụ nhiều.
Cụ không khai nhưng nhà cháu dự là xe cụ dùng máy xăng và khả năng bị anh tí anh ấy xơi mất tí dây điện ở cái cảm biến vị trí bướm gas rồi, mất 10 phút + tí băng dính là lại đâu vào đấy ngay thôi mà.

các bác cho em hỏi
xe em I30 còn có 1 chìa khòa
giờ muốn làm thêm một chìa khóa nữa có được không và giá cả như thế nào

thanks các bác
chìa khóa của em ntn
Trông hình thì nó thế thôi cứ ruột gan nó thì có nhiều loại, vậy nên cụ phải đưa cái số VIN xe của cụ lên đây thì nhà cháu mới giả nhời chính xác được, tuy nhiên I30 mà xài chìa khóa kiểu này là thuộc loại hàng hiếm đấy cụ ạ.

Em xin phép có tí thắc mắc nhỏ
Là em mới mua cái kia morning 2008 AT mà cái số của nó lại là loại zic zac chứ ko phải thẳng như những cái 2008 khác. Thế là sao nhỉ cụ Top nhỉ?
À, nhà cháu dự là cụ mua xe secondhand và chủ cũ đã thay cần số như vậy để nhìn cho nó đẹp cụ ạ.

Vir2011

Đi bộ
1. Cột ấy chỉ nhiệt độ nước làm mát. H= HOT, C= Cold. Đừng để kim lên cao quá nhé.:69:

2. + & - là chế độ số thể thao, cụ thích đi số mấy thì đi (Nhưng đang đi số 4 mà giảm tốc độ nó sẽ tự thụt về 3, 2, 1.). + để tăng số, - để giảm số.
Thanks cụ, nhưng xe em là xe số tự động ạ, không có số 1,2,3,4

xegiday?

Xe buýt
Website
www.hacxua.com
Vấn đề là phải khám xem nó tại xe hay tại điều khiển cụ ạ, nếu tại xe thì khả năng sửa được là rất cao nhưng ngược lại, với cái điều khiển thì chỉ có thay thôi nếu bấm vẫn đỏ đèn, nếu bấm không đỏ đèn thì có thể sửa được.
Cảm ơn bác nhiều. chắc là điều khiển của em tiêu rồi, vì có 2 cái điều khiển, 1 cái thì điều khiển tốt, cái còn lại thì chỉ mở được mà không đóng được. để lúc nào em qua bác vòi làm xe thì em nhờ bác ý khám hộ luôn vụ này.
Mí lại, bác cho em hỏi thêm tí nữa, ngày xưa bác Bụp có hỏi bác về việc làm thêm cái ngắt cầu cho SF Gold (tránh chạy 4 cầu 24/24) nhưng em không tìm thấy mục trả lời của bác, bác có thể giải thích thêm một lần cho em sáng mắt ra được không? xe em có lắp được thiết bị đó không?
Cảm ơn bác!

Cảm ơn bác nhiều. chắc là điều khiển của em tiêu rồi, vì có 2 cái điều khiển, 1 cái thì điều khiển tốt, cái còn lại thì chỉ mở được mà không đóng được. để lúc nào em qua bác vòi làm xe thì em nhờ bác ý khám hộ luôn vụ này.
Mí lại, bác cho em hỏi thêm tí nữa, ngày xưa bác Bụp có hỏi bác về việc làm thêm cái ngắt cầu cho SF Gold (tránh chạy 4 cầu 24/24) nhưng em không tìm thấy mục trả lời của bác, bác có thể giải thích thêm một lần cho em sáng mắt ra được không? xe em có lắp được thiết bị đó không?
Cảm ơn bác!
Vụ này là hắn muốn lắp thêm cái nút Lock 4WD chứ không phải ngắt cẩu cụ ạ, việc ngắt cầu là không cần thiết vì nếu chạy thẳng, đường tốt thì thực tế nó chỉ chạy cầu trước thôi cụ ơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng