Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

hoangvoila

Xe tăng
nhà Ngọc Khánh cho em hỏi xe em I30 chạy tầm bao lâu nên thay bu gi? và nếu thay bugi có cần vệ sinh cái gì luôn thể ko

Godfather77

Xe điện
nhà Ngọc Khánh cho em hỏi xe em I30 chạy tầm bao lâu nên thay bu gi? và nếu thay bugi có cần vệ sinh cái gì luôn thể ko
Khoảng 4 vạn là thay được roài, lên chỗ cụ màu có 50k/con chính hãng lun...

21052004

Xe tải
Cụ Top cho em hỏi là con Forte của e chốt an toàn hộp số bị mất tác dụng, giờ ko cần đạp phanh mà vẫn vào P ra P ầm ầm. Vậy là nó chết cái gì rồi ạ, có phải giải quyết ngay và luôn không ah, vì em vẫn đang phải hành quân chưa về HN được ah. Hiện tại e vẫn đang chạy e nó bình thường ko có biểu hiện gì và cũng không thấy có đèn báo nào trên bảng đồng hồ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Theo háng khuyến cáo thì bugi phủ Niken thay thế sau 40,000 km còn bugi phủ iridium thay thế sau 160,000 km. Bên em thì không mấy khi để ý thấy khoản này bởi vì toàn kiểm tra nếu thấy máy rung, kim đồng hồ vòng tua hơi giật thì kiểm tra bugi, nếu kém thì báo khách thay thôi.

thickxesup

Xe tải
Nếu cụ nghi là tại lốc điều hòa thì em dự là có một vòng bi tại đầu lốc, vòng bi này hỏng cũng gây nên kêu, thay vòng bi này thì tương đối đơn giản, giá cũng chẳng bao nhiêu nhưng vấn đề là phải xả ga ra nạp lại nên cũng tốn thêm một ít tiền và thời gian cụ ợ.
Vậy thì em qua cụ làm giúp em nhé ! nếu phải thay điều hoà thì xót ruột quá, vì điều hoà của em mát rất sâu nhưng mỗi tội kêu lạch cạch nên rất khó chịu cụ ạ. Mai em qua cụ cho anh em kiểm tra làm giúp em nhé! thank cụ trước ạ

CLPT

Xe tải
Cụ không được tăng cầu chì như thế, có thể gây cháy xe đấy. Theo em thì do thợ làm ẩu gây chập chứ ko phải quá tải đâu.
Báo cáo cụ HT, Sáng nay em đã kiểm tra xe rồi cụ ah. Đúng là cái còi nó bị chạm mát vào dàn lạnh nên bị cháy cầu chì. EM đã thay lại cái cầu trì 10 đơn vị như cũ rồi ah. Cụ cho em hủy các câu hỏi khác và hỏi 1 câu mới nhé:
Lắp đôi còi đó thì Loa của nó hướng xuống đất hay Hướng vào nhau là chuẩn ah? em thấy mỗi thợ lắp 1 kiểu, em chưa hài lòng lắm. Thanks cụ

Báo cáo cụ HT, Sáng nay em đã kiểm tra xe rồi cụ ah. Đúng là cái còi nó bị chạm mát vào dàn lạnh nên bị cháy cầu chì. EM đã thay lại cái cầu trì 10 đơn vị như cũ rồi ah. Cụ cho em hủy các câu hỏi khác và hỏi 1 câu mới nhé:
Lắp đôi còi đó thì Loa của nó hướng xuống đất hay Hướng vào nhau là chuẩn ah? em thấy mỗi thợ lắp 1 kiểu, em chưa hài lòng lắm. Thanks cụ
Hướng xuống đất cụ ạ, mục đích là để nước khỏi lọt vào gây hỏng còi.

tuvit77

Xe tăng
cụ tốp ơi cụ cứu em ca này với , santafe đời 2008 của em đi được 9van tự dưng 2 hôm nay chở chứng là mất ga (thi thoảng bị )chết máy khói
đen và ko thể đi nổi khoảng một lúc lại hết , em đã ra thợ thay lọc diezen , kiểm tra đường ống xả nhưng vẫn vậy ko tác dụng gì , em xin cám ơn cụ trước và mong cụ chỉ giáo...!!!

Thần Tài

Xe điện
Em nghĩ nó là cái bọc vô lăng! Em đi học về sản phẩm mới thấy hãng nó nói là nó phải nghiên cứu chán chê, tính toán chi li mới quyết định được cái kích thước của vô lăng để người lái cầm vào sao cho vừa thoải mái, an toàn, dề điễu khiển nhưng em thấy nhiều người lại còn bọc thêm vào chẳng hiểu để làm gì!
Em nghĩ các cụ ấy đi bao vào cho Vô lăng nó mới. Em thì chỉ thích để trần, xoa cho nó sướng.

phucthinh77

Đi bộ
Tay sạch thì nó mới sướng, chứ để trần mà chai tay thì nhanh xước lắm ợ

mattroihong

Xe tải
Có chứ cụ, khi hệ thống ABS lỗi tại bất kỳ vị trí bánh xe nào. Lúc xe chạy cảm biến ABS đặt ở 4 bánh báo tốc độ của từng bánh 1 về ECU để ECU điều khiển lực phanh cho từng bánh gọi là chống bó cứng ấy, bây giờ con cảm biến của cụ đang chập chờn, chưa hỏng hẳn thì qua xóa lỗi là hệ thống lại bt, khi chết thì đèn ABS lúc nào cũng sáng lòe. Cụ cứ yên tâm :D
Báo cáo cụ là e đã cho xe đi kiểm tra lại thì thấy cái lốp sau có con cảm biến báo lỗi đó khi nhấc bổng xe lên thì bị bó phanh dùng tay quay hết sức nó mới quay được tý ^:)^. Thợ tháo ra kiểm tra thì thấy trống phanh đầy bụi bẩn, vệ sinh sạch sẽ đến khi dùng tay quay nhẹ nhàng thì thôi. Từ hôm ấy đến hôm nay em đi không thấy báo ABS gì nữa cả, hy vọng là do lỗi bó phanh này gây ra (Hèn gì xe dạo này tốn xăng quá) . Cảm ơn cụ nhiều :x

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Báo cáo cụ là e đã cho xe đi kiểm tra lại thì thấy cái lốp sau có con cảm biến báo lỗi đó khi nhấc bổng xe lên thì bị bó phanh dùng tay quay hết sức nó mới quay được tý ^:)^. Thợ tháo ra kiểm tra thì thấy trống phanh đầy bụi bẩn, vệ sinh sạch sẽ đến khi dùng tay quay nhẹ nhàng thì thôi. Từ hôm ấy đến hôm nay em đi không thấy báo ABS gì nữa cả, hy vọng là do lỗi bó phanh này gây ra (Hèn gì xe dạo này tốn xăng quá) . Cảm ơn cụ nhiều :x
Xe cụ là xe gì thế ạ, 2 phanh sau là phanh tang trống ợ?

heomoilai

Xe máy
cụ tốp ơi cụ cứu em ca này với , santafe đời 2008 của em đi được 9van tự dưng 2 hôm nay chở chứng là mất ga (thi thoảng bị )chết máy khói
đen và ko thể đi nổi khoảng một lúc lại hết , em đã ra thợ thay lọc diezen , kiểm tra đường ống xả nhưng vẫn vậy ko tác dụng gì , em xin cám ơn cụ trước và mong cụ chỉ giáo...!!!
Cái bệnh này của vợ hai nhà cụ thường mắc phải lắm.Mời cụ qua nhà cụ Ngọc Khánh chỉ mất 400k và hơn tiếng đồng hồ là ok cụ ợ!

Bệnh này cụ ko xử nhanh thì chỉ tháng nữa là lại dán hai chữ "đại tu" vào trán với thiệt hại ko dưới 50 củ. Cụ có thể nghe lời cụ heo dc đấy.

tuvit77

Xe tăng
Bệnh này cụ ko xử nhanh thì chỉ tháng nữa là lại dán hai chữ "đại tu" vào trán với thiệt hại ko dưới 50 củ. Cụ có thể nghe lời cụ heo dc đấy.
Cái bệnh này của vợ hai nhà cụ thường mắc phải lắm.Mời cụ qua nhà cụ Ngọc Khánh chỉ mất 400k và hơn tiếng đồng hồ là ok cụ ợ!
em xin cảm ơn , hôm qua em em sử lí được rồi mất 500k ......!!!

Ng.Hoai

Xe buýt
Cụ Huy cho e hỏi tí ạ. Hôm trước có thằng bạn e nó giới thiệu lọc dầu GS bảo là của Hàn Quốc, giá cả khá hạt dẻ, đảm bảo chính hãng chỉ tầm 50-60k/1 cái thôi ạ. So sánh sơ qua với 1 số loại trên thị trường có vẻ chất liệu giấy tốt hơn. Dưng ko biết so với loại của Kia-hyundai thì tn ạ? (e đang đi getz còi ạ), trước giờ chỉ dùng của hãng, giờ ham rẻ mà ngon, nên nhờ cụ Huy tư vấn giùm.
Thanks cụ nhiều, chúc cụ sức khỏe :)

Cụ pajero_80B đây. ông tung tin linh tinh thế!
Đề nghị cụ Xedieu đổi chữ ký hoặc vào đây mà đền bù thiệt hại :)

Cụ Huy cho e hỏi tí ạ. Hôm trước có thằng bạn e nó giới thiệu lọc dầu GS bảo là của Hàn Quốc, giá cả khá hạt dẻ, đảm bảo chính hãng chỉ tầm 50-60k/1 cái thôi ạ. So sánh sơ qua với 1 số loại trên thị trường có vẻ chất liệu giấy tốt hơn. Dưng ko biết so với loại của Kia-hyundai thì tn ạ? (e đang đi getz còi ạ), trước giờ chỉ dùng của hãng, giờ ham rẻ mà ngon, nên nhờ cụ Huy tư vấn giùm.
Thanks cụ nhiều, chúc cụ sức khỏe :)
Hãng thì bao giờ cũng có câu :"chỉ dùng hàng chính hãng", hàng GS hay hàng gì đi nữa thì em cũng phải ngó qua thì em mới dám phán, hiện em chưa biết nó vuông tròn thế nào nên em chịu ạ - 50~60K nếu cụ mua đúng gốc thì không rẻ hơn hàng hiệu, lọc hàng hiệu giá nhập chưa đến 40K.

LiemBlue

Xe lăn
Cụ Top cho em hỏi cái ạ,sao mấy hôm nay thỉnh thoảng cái đèn VDC của xe i30CW nó cứ nổi lên ý cụ ạ.Nhưng cứ sau 1 lần tắt máy thì nó lại biến mất,nhưng thi thoảng với bị nổi đèn chứ không phải lúc nào cũng bị cụ ạ mong cụ chỉ giáo giúp em với ạ:((