Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

bum

Xe buýt
Em nghi nó nhập nhèm ở công tắc pha cốt, daewoo hay bị hỏng vì nó thiết kế khác Hyundai.
Báo cáo cụ, em vừa tháo công tắc pha cốt và rút hẳn giắc cắm của công tắc ra, bật chìa khóa ON thì đèn vẫn sáng như vậy => chứng tỏ công tắc vẫn OK phải không cụ?
Em mô tả chi tiết 1 chút ạ:
- Khi đèn tự sáng, gạt sang pha => đèn pha 2 bên sáng, gạt sang cốt => đèn cốt 2 bên sáng.
- Lúc đèn bị nhấp nháy em để ý thấy cả 2 bên cùng sáng hoặc cùng tắt => đoạn từ rơ le đèn đến đèn OK.
- Nghi vấn rơ le đèn pha/cốt hỏng, em rút rơ le và thay 1 rơ le khác vào => đèn vấn sáng.
- Hiện tại em phải rút 2 cầu chì đèn 2 bên ra (đèn tắt) để đi ban ngày ( nháy pha vẫn OK).
Cụ bắt bệnh tiếp giúp em với ạ.
Thanks cụ!

Chỉnh sửa cuối:

soul 9133

Xe tăng
Cụ Top và cụ NK đâu rồi. Giúp e với

E đang muốn thay cuộn cáp điều khiển (nằm trong vô lăng) + thước lái kia Soul cụ Top & cụ NK cho em hỏi thay thước lái & cuộn cáp thì hết khoảng bao nhiêu xiền và ở đâu đang có sẵn

thickxesup

Xe tải

Ngoc Khanh viết
Vâng, cụ cứ qua đi để em cho thợ kiểm tra cho, nếu đúng hỏng vòng bi thì thay luôn. Thời gian chắc mất 3 tiếng đấy cụ ợ.

Em qua luôn nhé

Em tìm không thấy sổ bảo hành đâu cụ ợ. Hỏi cty thì họ trả lời là có lô xe của em bên bán không thấy gửi sổ bảo hành về cty nên họ kg có cụ ạ . Nếu kg có sổ thì cụ xem có cách nào giúp em vụ cái lốc điều hoà cụ nhé ! có gì cụ cứ mật thư cho em , em sẽ đt cho cụ ạ ! em rất mong tin của cụ đới ạ

Chỉnh sửa cuối:

Hà Tít

Xe buýt
Muốn kiểm bơm xem sắp tèo hay chưa thì có 2 cách, 1 là đo áp suất nhiên liệu khi cụ đã chạy được khoảng 10km khi trời nắng, hai là kiểm tra trong thông số KT phần long trim và short trim fuel adaptive.
Tks bác! Vụ đo đếm này cái máy nhà Vietvoiz có làm đc ko bác?

Hĩm

[Tịch thu bằng lái]
thank cụ top, cụ cho e hỏi là e muốn lắp thêm cái cảm biến trước + DVD thì k biết có tích hợp vào DVD đc k, ra ngoài hỏi thì ngta nói là lắp vào đèn sương mù nên lúc nào cũng phải bật đèn thì cảm biến mới bật, k biết còn loại khác k :-?

tla

Xe điện
Bác Top cho em hỏi, xe nhà em hôm nay không mở được cốp sau, em dùng cả chìa để mở vẫn không được, vậy em phải làm sao.

Bác Top cho em hỏi, xe nhà em hôm nay không mở được cốp sau, em dùng cả chìa để mở vẫn không được, vậy em phải làm sao.
Hôm rồi xe cụ bị vỡ kính, thợ thay làm ẩu nên mảnh vỡ chui vào cơ cấu khóa gây kẹt rồi. Cái náy hơi khó làm đấy, cụ phải đi viện thôi.

Thần Tài

Xe điện
Hôm rồi xe cụ bị vỡ kính, thợ thay làm ẩu nên mảnh vỡ chui vào cơ cấu khóa gây kẹt rồi. Cái náy hơi khó làm đấy, cụ phải đi viện thôi.
Cám ơn cụ đã nhiệt tình giúp em trong khi mình thì đang vênh sat si.

nvt0401

Đi bộ
bác hardtop ơi bác có tài liệu về xe accent không cho e xin với

Sơn Tây

Xe máy
E đi Santafe MLX 2009, gầm có tiếng kêu lạ, e đưa xe qua cụ check giúp e với. Cụ pm cho e số dây thép của cụ nhé. Thanks cụ nhiều

Cám ơn cụ đã nhiệt tình giúp em trong khi mình thì đang vênh sat si.
Hì! Vênh chassiss chứ có vênh cái tay với cái đầu đâu cụ ơi! Cụ theo dõi có gì báo em với nhé!

bác hardtop ơi bác có tài liệu về xe accent không cho e xin với
Bác cần tài liệu gì mới được chứ!

E đi Santafe MLX 2009, gầm có tiếng kêu lạ, e đưa xe qua cụ check giúp e với. Cụ pm cho e số dây thép của cụ nhé. Thanks cụ nhiều
Chả cần PM, số ĐT của em là public toàn cư dân OF mà cụ: 098-715-9999

nvt0401

Đi bộ
e đang cần tìm tài liệu về các hệ thống của xe Accent cũng như các cảm biến. Nếu bác có ít tài liệu nào về cấu tạo, sửa chữa, tháo lắp bác cho e xin với

soul 9133

Xe tăng
Cụ Top cứu e với

Xe E là KIA Soul tình hình là nó bị như thế này mong cụ nghiên cứu giải quyết giúp E với. E xin chân thành cảm ơn

Khi bật khóa điện và nổ máy, không đánh vô lăng

Sau khi nổ máy và đánh vô lăng sang bên phải thì nó nổi cái đèn này. Kể cả xe không di chuyển. (Đánh sang trái thì không nổi đèn)

Vậy cụ Top cho e hỏi xe E nó bị làm sao thế ạ, cụ cho e hướng khắc phục với ạ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Đèn báo lỗi trên táp lô là của hệ thống chống lật (ESP hoặc VDC), vì cứ mỗi khi đánh lái thì đèn nổi nên em đoán có thể là do lỗi cảm biến vận tốc vô lăng! Cái này phải dùng mãy Scan để kiểm tra mới rõ được cụ ợ.

21052004

Xe tải
Cụ Khánh cho em hỏi là cái công tắc đèn gầm Forte của e đang bị trục trặc bật không lên, thì phải xử như nào và mất bao nhiêu thời gian ạ. E ở ngay gần chỗ cụ nên chạy qua cũng nhanh cụ ạ.

Xe E là KIA Soul tình hình là nó bị như thế này mong cụ nghiên cứu giải quyết giúp E với. E xin chân thành cảm ơn

Khi bật khóa điện và nổ máy, không đánh vô lăng

Sau khi nổ máy và đánh vô lăng sang bên phải thì nó nổi cái đèn này. Kể cả xe không di chuyển. (Đánh sang trái thì không nổi đèn)

Vậy cụ Top cho e hỏi xe E nó bị làm sao thế ạ, cụ cho e hướng khắc phục với ạ
Cụ có thể nghe theo cụ Khánh được đấy.

soul 9133

Xe tăng
Đèn báo lỗi trên táp lô là của hệ thống chống lật (ESP hoặc VDC), vì cứ mỗi khi đánh lái thì đèn nổi nên em đoán có thể là do lỗi cảm biến vận tốc vô lăng! Cái này phải dùng mãy Scan để kiểm tra mới rõ được cụ ợ.
Cụ có thể nghe theo cụ Khánh được đấy.
Trước tiên E xin cảm ơn các Cụ.
Cho E hỏi thêm là. Nếu Reset lại tay lái thì liệu nó có hết không ạ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ Khánh cho em hỏi là cái công tắc đèn gầm Forte của e đang bị trục trặc bật không lên, thì phải xử như nào và mất bao nhiêu thời gian ạ. E ở ngay gần chỗ cụ nên chạy qua cũng nhanh cụ ạ.
Dạ vâng, hôm qua cũng có một cụ có Kia Forte vào kiểm tra lỗi tương tự, bên em thì cứ đinh ninh là hỏng công tắc đèn gầm vì cái này là lỗi hệ thống thế là tháo công tắc ra sửa chữa. Sửa xong đèn vẫn không sáng! Kiểm tra lại thì chuột cắn đứt dây điện! Cụ cứ mang xe qua đi, nếu là lỗi đó thì mất 30 phút thôi.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Trước tiên E xin cảm ơn các Cụ.
Cho E hỏi thêm là. Nếu Reset lại tay lái thì liệu nó có hết không ạ
Reset chỉ dành cho các trường hợp tháo ra lắp vào thôi (Cũng như cụ tháo cực ắc quy thì khi lắp lại đồng hồ trở về 1h00 nên cụ phải chỉnh lại), còn nếu là lỗi thực sự thì phải kiểm tra, sửa chữa hoặc thay thế chứ reset không hết được đâu.

soul 9133

Xe tăng
Reset chỉ dành cho các trường hợp tháo ra lắp vào thôi (Cũng như cụ tháo cực ắc quy thì khi lắp lại đồng hồ trở về 1h00 nên cụ phải chỉnh lại), còn nếu là lỗi thực sự thì phải kiểm tra, sửa chữa hoặc thay thế chứ reset không hết được đâu.
Trường hợp của e là tháo ra sau đó lắp vào cụ ạ