Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

mattroihong

Xe tải
Cụ Top cho em hỏi về đèn ABS của xe thỉng thoảng sáng lên mà không tắt, hôm trước em có qua HD Giải phóng thì được cậu kĩ thuật check bằng máy scan thì thấy báo lỗi Wheel sensor rear ( Cảm biến ABS bánh sau lái ). Sau đó bạn ấy xóa luôn lỗi này thì hết báo đèn ABS và bảo em cứ chạy đi bao giờ con cảm biến này hỏng hẳn thì anh đưa xe đến để thay. Vậy việc xóa lỗi này có ảnh hưởng gì đến hệ thống ABS không cụ? nếu cảm biến bánh sau mà hỏng thật thì nó có báo lỗi này trên màn hình nữa không ạ?

thananhtu

Đi bộ
cảm ơn cụ đã tư vấn, cụ cho em hỏi cái tên của hoá chất rẻ tiền ấy là gì để em thử, nếu không cưư được bằng hoá chất thì cụ cho em hỏi nhờ theo cụ nên ra gara nào đáng tin cậy để sửa được, cụ trình cao mà giới thiệu gara là yên tâm nhất rồi. Cảm ơn cụ lần nữa

Chỉnh sửa cuối:

Laoleu

Xe tăng
Xưởng em không bán đầu DVD và nếu cụ có mang xe đến thì cố vấn của em cũng khuyến cáo không nên lắp DVD nhất là trong thời gian còn bảo hành. Nếu cụ muốn lắp thì nên lê la trà đá một vài cửa hàng đồ chơi xe hơi tham khảo trước khi quyết định lắp nhé.
Vầng, cảm ơn cụ nhiều.

typn2003

Xe hơi
Cụ Tóp cho em hỏi chút: Xe xem Kia Forte hôm trước do không vặn chặt két nước nên cách đây khoảng 1 tuần thì em thấy đèn đỏ ở cái báo nhiệt độ nước làm mát, sau đó em dừng lại và đổ thêm nước vào bình nước làm mát phụ. Tuy nhiên sau hôm đấy thì nước làm mát bị hao rất nhanh, gần như ngày nào em cũng phải đổ thêm vào, em đi 1 ngày khoảng 30km, mà giờ xe em lại đang ở Lai Châu. Cụ xem giúp tại sao nước làm mát lại nhanh hao như vậy, em mở nắp capo kiểm tra thì thấy vẫn khô, để qua đêm cũng không thấy dò nước. Nếu sửa thì ở Lai Châu này có chỗ nào sửa được không vì em phải công tác trên này khoảng 10 ngày nữa mới về Hà Nội được.

xebokeooto

Xe tăng
Sếp cứ cầm đèn chạy trước công nông thế thì chết em! Để em kiểm tra đã chứ.
Hôm vừa rồi E gọi đt từ Mèo vạc hỏi Cụ vụ tay lái kêu. E đã qua gara trên đó kiểm tra bộ phận chuyển hướng không có vẫn đề gì nên E an tâm đi về.
Mai E qua Cụ kiểm tra lại xem nó kêu ở đâu cho E nhé.

thickxesup

Xe tải

thickxesup viết
Cụ Top và cụ ngoc khanh xem giúp em vụ này với ạ ! mấy hôm này em tình cờ phát hiện vợ 2 của em có tiếng kêu hơi lạch cạch khi em bật điều hoà nấc 1, bật nấc càng to tiếng lạch cạch càng lớn dần theo tốc độ quạt gió. Em tắt thử điều hoà đi thì tiếng máy êm ro. 2 cụ cho em hỏi là tiếng kêu này xe getz nào cũng bị hay là xe em có lỗi gì ạ ? vợ 2 em tên là getz 1.1 và đi được 2,6 vạn km. Mong nhận được sự quan tâm của 2 cụ

Cụ thử kiểm tra xem trong lọc điều hòa hay quạt có vật thể lạ kông, nhiều xe có lá cây, rác bên trong nên khi bật quạt có tiếng lạch cạch
Cụ Ngoc Khanh ơi em đã kiểm tra quạt gió rồi, vẫn rất sạch sẽ và hoạt động trơn chu, em cảm nhận hình như tiếng kêu phát ra từ lốc điều hoà thì phải, xe em là getz 1.1 đi được 2,6 vạn km ạ. Cụ bắt mạch hộ em xem thế nào nhé ! Hóng tin của cụ

repsol

Xe container
E vừa bị đâm vỡ đèn sau bên lái rồi.xe e là I10 2011.Có cụ nào cứu e được vụ này ko?huhu

Mr_Dj_new

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi về đèn ABS của xe thỉng thoảng sáng lên mà không tắt, hôm trước em có qua HD Giải phóng thì được cậu kĩ thuật check bằng máy scan thì thấy báo lỗi Wheel sensor rear ( Cảm biến ABS bánh sau lái ). Sau đó bạn ấy xóa luôn lỗi này thì hết báo đèn ABS và bảo em cứ chạy đi bao giờ con cảm biến này hỏng hẳn thì anh đưa xe đến để thay. Vậy việc xóa lỗi này có ảnh hưởng gì đến hệ thống ABS không cụ? nếu cảm biến bánh sau mà hỏng thật thì nó có báo lỗi này trên màn hình nữa không ạ?
Có chứ cụ, khi hệ thống ABS lỗi tại bất kỳ vị trí bánh xe nào. Lúc xe chạy cảm biến ABS đặt ở 4 bánh báo tốc độ của từng bánh 1 về ECU để ECU điều khiển lực phanh cho từng bánh gọi là chống bó cứng ấy, bây giờ con cảm biến của cụ đang chập chờn, chưa hỏng hẳn thì qua xóa lỗi là hệ thống lại bt, khi chết thì đèn ABS lúc nào cũng sáng lòe. Cụ cứ yên tâm :D

Chỉnh sửa cuối:

xebokeooto

Xe tăng
Hôm vừa rồi E gọi đt từ Mèo vạc hỏi Cụ vụ tay lái kêu. E đã qua gara trên đó kiểm tra bộ phận chuyển hướng không có vẫn đề gì nên E an tâm đi về.
Mai E qua Cụ kiểm tra lại xem nó kêu ở đâu cho E nhé.
Xe E ngon rồi, cảm ơn cụ Ngọc Khánh rất nhiều. Lúc về E tìm Cụ để chào và cảm ơn mà không thấy Cụ đâu.

CLPT

Xe tải
Cụ HT hoặc cụ nào biết chỉ cho em với: Em có xe Gezt được ông anh cho đôi còi sên em đi thay.
Họ mắc nối tiếp vào dây của còi cũ ( đã tháo còi theo xe)
1, không biết họ làm như thế có đúng không?
Hôm sau em có việc về quê đi được 1 đoạn ngắn thì cháy cầu trì, em đã thay lên tăng lên 5 đơn vị là 15 dvi thay cho cái cũ có 10 Đ vị.
Hôm sau đang đi trên Pháp Vân thì lại bị tịt còi em đoán cháy cầu trì tiếp
và đúng vậy em thay lên 25 đơn vị.
2, Ko biêt em thay lên chỉ số như thế có hợp lý không? và e lắp đôi còi mới này có ảnh hưởng gì đến điện đóm của xe không ạ? em sợ lắm. Thanks các cụ

CP CITY

Xe tải
Cụ HT hoặc cụ nào biết chỉ cho em với: Em có xe Gezt được ông anh cho đôi còi sên em đi thay.
Họ mắc nối tiếp vào dây của còi cũ ( đã tháo còi theo xe)
1, không biết họ làm như thế có đúng không?
Hôm sau em có việc về quê đi được 1 đoạn ngắn thì cháy cầu trì, em đã thay lên tăng lên 5 đơn vị là 15 dvi thay cho cái cũ có 10 Đ vị.
Hôm sau đang đi trên Pháp Vân thì lại bị tịt còi em đoán cháy cầu trì tiếp
và đúng vậy em thay lên 25 đơn vị.
2, Ko biêt em thay lên chỉ số như thế có hợp lý không? và e lắp đôi còi mới này có ảnh hưởng gì đến điện đóm của xe không ạ? em sợ lắm. Thanks các cụ
thay còi quá tải ảnh hưởng đến acquy thì phải

Hehe. Nếu quá tải thì em về tháo ra thay còi theo xe thôi. Chờ bác HT xác nhận xem thía nào đã. Thanks cụ nhé
Cụ không được tăng cầu chì như thế, có thể gây cháy xe đấy. Theo em thì do thợ làm ẩu gây chập chứ ko phải quá tải đâu.

CLPT

Xe tải
Cụ không được tăng cầu chì như thế, có thể gây cháy xe đấy. Theo em thì do thợ làm ẩu gây chập chứ ko phải quá tải đâu.
Cảm ơn cụ mai em sẽ kiểm tra lại xem sao. Hôm trước thợ làm em theo dõi từng chi tiết họ làm cũng rất cẩn thận, không thấy hở chỗ nào cả. Nếu không hở thì có phải tăng cầu trì không hay vẫn để như cũ là chuẩn ah? Nguy hiểm quá cụ nhỉ. Em lắp còi đó có ảnh hưởng gì đến điện ắc quy cụ

Chỉnh sửa cuối:

thickxesup

Xe tải
hôm trước em có hỏi 2 cụ hantop và cụ Ngoc Khanh về tiếng kêu lạch cạch khi mở điều hoà, xe em là xe getz 1.1 sinh năm 2010 đi được 2,7 vạn km. cụ Ngọc Khanh trả lời em là kiểm tra lại quạt gió xem có vật thể lạ nào như lá cậy hoặc vật gì đó bám vào quạt gió, em đã kiểm tra lại rất kỹ và kg phát hiện ra vật thể gì. Em có thử mở quạt gió mà kg bật điều hoà thì tiếng kêu đó mất hẳn và máy êm ro. Tình hình này là cái lốc điều hoà của em có vấn đề rồi phải kg 2 cụ ? mong các cụ tư vấn cho em xem cách khắc phục như thế nào ạ ? Nếu cứ để thế đi có bị ảnh hưởng gì kg ? vì điều hoà của em vẫn mát sâu lắm ạ. Em kg thạo lắm về mấy món này nên mong 2 cụ tư vấn giúp em với. thank 2 cụ trước

cuongni

[Tịch thu bằng lái]
Chào cụ Hardtop ! Xe em tèo công tắc đèn sương mù cả năm nay :D lần trước có hỏi bác vụ này qua pm nhưng vẫn chưa giải quyết được em cũng kệ nhưng đợt này nó lại cháy bóng cos bên phải lần 2 roài nên muốn hõi bác có thể tư vấn đi kiểm tra bảo dưỡng ở đâu hay chỉnh sửa các lỗi trên ạ ? Xe em Cerato 2011 18k km thay dầu 2 lần chưa bảo dưỡng gì hết :D :D . Mong tin cụ

Ngoc Khanh

Xe tăng
hôm trước em có hỏi 2 cụ hantop và cụ Ngoc Khanh về tiếng kêu lạch cạch khi mở điều hoà, xe em là xe getz 1.1 sinh năm 2010 đi được 2,7 vạn km. cụ Ngọc Khanh trả lời em là kiểm tra lại quạt gió xem có vật thể lạ nào như lá cậy hoặc vật gì đó bám vào quạt gió, em đã kiểm tra lại rất kỹ và kg phát hiện ra vật thể gì. Em có thử mở quạt gió mà kg bật điều hoà thì tiếng kêu đó mất hẳn và máy êm ro. Tình hình này là cái lốc điều hoà của em có vấn đề rồi phải kg 2 cụ ? mong các cụ tư vấn cho em xem cách khắc phục như thế nào ạ ? Nếu cứ để thế đi có bị ảnh hưởng gì kg ? vì điều hoà của em vẫn mát sâu lắm ạ. Em kg thạo lắm về mấy món này nên mong 2 cụ tư vấn giúp em với. thank 2 cụ trước
Nếu cụ nghi là tại lốc điều hòa thì em dự là có một vòng bi tại đầu lốc, vòng bi này hỏng cũng gây nên kêu, thay vòng bi này thì tương đối đơn giản, giá cũng chẳng bao nhiêu nhưng vấn đề là phải xả ga ra nạp lại nên cũng tốn thêm một ít tiền và thời gian cụ ợ.

TAI GIA

Xe buýt
Xe Kia Sportage Trường Hải mới đi 4000km, đại lý bán xe Kia LB thông báo có khuyến mãi lắp miễn phí vòng đệm vô lăng. Không hiểu nó là như thế nào nhờ cụ tư vấn giúp. Thanks!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe Kia Sportage Trường Hải mới đi 4000km, đại lý bán xe Kia LB thông báo có khuyến mãi lắp miễn phí vòng đệm vô lăng. Không hiểu nó là như thế nào nhờ cụ tư vấn giúp. Thanks!
Em nghĩ nó là cái bọc vô lăng! Em đi học về sản phẩm mới thấy hãng nó nói là nó phải nghiên cứu chán chê, tính toán chi li mới quyết định được cái kích thước của vô lăng để người lái cầm vào sao cho vừa thoải mái, an toàn, dề điễu khiển nhưng em thấy nhiều người lại còn bọc thêm vào chẳng hiểu để làm gì!