Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ cho iem hỏi là thỉnh thoảng cái đèn báo VDC của xe i30CW nó nổi lên rồi tắt máy khởi động lại nó hết thì là bị như nào thế cụ!
Hệ thống VDC bị lỗi thì 90% liên quan đến 4 con cảm biến tốc độ bánh xe, mặt khác khi đã nổi đèn thì kể cả sau đó có hết nó vẫn lưu lỗi trong hộp điều khiển nên cụ đem xe qua ga ra kiểm tra thì ra bệnh ngay thôi.

xedieu

Xe cút kít
Ngoc Khanh nói:
Tucson 10MY máy xăng thì chắc chưa có vấn đề gì về máy móc cả nên cụ chủ yếu kiểm tra về thân vỏ thôi, khi kiểm tra cần xem các đường keo chỉ trên capo, cánh cửa vì nếu xe hư hại nặng thì phải làm lại đường keo này. Còn nếu chỉ sơn lại tí bề mặt thì em nghĩ không sao vì chạy xe trên đường phố khó tránh khỏi va chạm nhỏ. Xe mới nên chắc còn nguyên các vết bút sơn do QC kiểm tra tại nhà máy, do đó cụ rửa sạch gầm xe kiểm tra các đai ốc bắt chân máy, hệ thống treo, lái... nếu còn nguyên vết sơn thì xe chưa làm gì. Các đai ốc nếu bị tháo ra thì kiểu gì cũng có vết nên cũng dễ kiểm tra. Một lưu ý xe tucson nhập về việt nam có 300 xe thuộc diện lỗi đường ống dẫn dầu số, đường ống này có thể bị vỡ dẫn đến chảy hết dầu số và gây hư hại hộp số, bên em đang nhập đường ống này để thay, cụ chuyển cho em số VIN xem nó có nằm trong số xe đó không.
Cụ kiểm tra VIN giúp em cái được không ạ?

CLB Tuc-Sor-Spor: Khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!

Ngoc Khanh

Xe tăng

Ngoc Khanh

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

soul 9133

Xe tăng
Cụ Top và cụ Khanh đâu rồi giúp e với. Rất gấp ạ

Xe của e Spotage Limited nó bị như này xin các cụ tư vấn giúp. Có phải là bệnh không bởi vì e thấy 1 số xe Spo bản Lim cũng bị giống như e mà chưa biết phải khắc phục như thế nào (Lo nhất là lỗi 2)
1- Lỗi công tắc chân phanh (Cái này e đã thay chỗ GP)
2- Đề lần đầu không nổ (Nhưng nếu đỡ ga thì có nổ), đề lần 2 lại nổ bình thường. Cái này chưa biết là bệnh giề mặc dù đã vào hãng kiểm tra. Lo phết

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xe của e Spotage Limited nó bị như này xin các cụ tư vấn giúp. Có phải là bệnh không bởi vì e thấy 1 số xe Spo bản Lim cũng bị giống như e mà chưa biết phải khắc phục như thế nào (Lo nhất là lỗi 2)
1- Lỗi công tắc chân phanh (Cái này e đã thay chỗ GP)
2- Đề lần đầu không nổ (Nhưng nếu đỡ ga thì có nổ), đề lần 2 lại nổ bình thường. Cái này chưa biết là bệnh giề mặc dù đã vào hãng kiểm tra. Lo phết
Cụ thử kiểm tra dây cảm biến trục cam có bị chuột cắn không? Hôm trước em đã xử lý một con cũng như vậy, tuy nhiên ngoài đề hai phát mới nổ thì còn nổi cả đèn CHECK nữa cơ. Cụ đã vào chỗ nào kiểm tra vậy, hay là ở NK thì để em KT lại?

xedieu

Xe cút kít
Ngoc Khanh nói:
Cụ gửi cho em để em serch cho.
Cảm ơn cụ. May quá! Phù!

soul 9133

Xe tăng
Cụ thử kiểm tra dây cảm biến trục cam có bị chuột cắn không? Hôm trước em đã xử lý một con cũng như vậy, tuy nhiên ngoài đề hai phát mới nổ thì còn nổi cả đèn CHECK nữa cơ. Cụ đã vào chỗ nào kiểm tra vậy, hay là ở NK thì để em KT lại?
Em đã kiểm tra ở Kia GP. Dây cảm biến trục cam không có vấn đề. Đèn Check xe e nó cũng không nổi ạ

Laoleu

Xe tăng
Cụ chủ ơi, em muốn lắp cái đầu DVD có cài cả GPS thay cái đầu CD của anh Hải (cho Sorento). Cụ tư vấn giúp em lắp loại j? Ở đâu được không? Rổ rá ra làm sao nữa cụ nhé? Votka cụ....!!

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Khanh

Xe tăng
Em đã kiểm tra ở Kia GP. Dây cảm biến trục cam không có vấn đề. Đèn Check xe e nó cũng không nổi ạ
Bệnh này thi thoảng mới bị hay thường xuyên bị? Cụ có thể ghé qua xưởng em được không?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cụ chủ ơi, em muốn lắp cái đầu DVD có cài cả GPS thay cái đầu CD của anh Hải (cho Sorento). Cụ tư vấn giúp em lắp loại j? Ở đâu được không? Rổ rá ra làm sao nữa cụ nhé? Votka cụ....!!
Khi lắp DVD thì cụ nhớ giữ lại cái đầu CD theo xe và cất đi cẩn thận nhé! Đầu DVD có nhiều loại, khoảng trên 10 củ là được loại dùng tốt nhưng cái đầu CD của cụ nếu mua ở hãng thì không dưới 20 củ đâu. Cụ cứ cất đi, một ngày nào đó cụ chán cái đầu DVD hoặc nó lăn ra hỏng thì còn có cái mà dùng.

Laoleu

Xe tăng
Khi lắp DVD thì cụ nhớ giữ lại cái đầu CD theo xe và cất đi cẩn thận nhé! Đầu DVD có nhiều loại, khoảng trên 10 củ là được loại dùng tốt nhưng cái đầu CD của cụ nếu mua ở hãng thì không dưới 20 củ đâu. Cụ cứ cất đi, một ngày nào đó cụ chán cái đầu DVD hoặc nó lăn ra hỏng thì còn có cái mà dùng.
Cảm ơn cụ. Vậy em qua bên xưởng cụ rồi trăm sự nhờ cụ làm giúp em được k? Trong lúc chờ đợi lắp DVD em xin mời cụ...chén nước chè? Hè hè...

Ngoc Khanh

Xe tăng
Cảm ơn cụ. Vậy em qua bên xưởng cụ rồi trăm sự nhờ cụ làm giúp em được k? Trong lúc chờ đợi lắp DVD em xin mời cụ...chén nước chè? Hè hè...
Xưởng em không bán đầu DVD và nếu cụ có mang xe đến thì cố vấn của em cũng khuyến cáo không nên lắp DVD nhất là trong thời gian còn bảo hành. Nếu cụ muốn lắp thì nên lê la trà đá một vài cửa hàng đồ chơi xe hơi tham khảo trước khi quyết định lắp nhé.

elegantteam

Xe tăng
xe em hơi khác xe cụ chút, nếu đề nổ ngay thì ko được nó dìn một cái rồi lịm luôn (rất hay bị), toàn phải ấn vào start lần 1, lần 2 rồi đến lần 3 + đạp phanh thì nó nổ bình thường. HGP cắm máy vào báo là xe em chẳng bị lỗi gì..ngon... nhưng em nghĩ chắc chắn có vấn đề. Hôm nào qua cụ NK check lại thử mới được.
Hôm này về thử kiểu đỡ ga xem nào, à mà hình như lần trước có lần thử rồi vẫn ko được thì phải.

xedieu

Xe cút kít
Bơm xăng?

Korea parts

Xe buýt
Cụ Top ơi, tuần này cụ có làm bên DA không ạ! Em có cậu bạn gần mạn đó nên muốn qua nhờ cụ kiểm tra giúp về hệ thống lái của xe Cerato được không cụ !

Godfather77

Xe điện
Cụ Top hay cụ Khánh cho em hỏi tý: Con i30 nhà em mấy hôm nay phơi nắng nhiều gương bên phụ khi mở ra thường không hết, nếu dùng tay đẩy nhẹ khi mô tơ chạy thì mở hết ra. Mấy lần trước cũng hay bị, lúc thì em nhỏ tý dầu máy khâu, lúc xịt RP7 thì hết, Hôm nay khi gương gập hết em lắc thử thì có độ dơ khoảng 3mm. Các cụ cho em hỏi như vậy có phải bị mẻ bánh răng trong không ạ, sửa cái này có phức tạp không hay phải vào hãng ạ. Cạnh nhà em có cáo gara cỏ, không biết em có nên nhờ các chú ý kiểm tra hộ không. Thank các cụ trước...