Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

thananhtu

Đi bộ
Cụ Top cho em hỏi nhờ chút, con kia morning 2004 số sàn của em hiện nay có hiện tượng tăng tốc rất chậm ở toàn bộ các số, dù có đạp hết chân ga cũng vẫn ỳ, tuy nhiên khi chạy đủ tốc độ vẫn lên được 110-120km/h (trên cao tốc nội bài). cộng với hiện tượng đó là hiện tượng nếu gần hết xăng thì nổi đèn check nhưng khi đổ xăng vào thêm thì hết đèn check. (em đã đổ xăng 2 lần gần đây theo dõi). Theo cụ có fải nguyên nhân là do bơm xăng không nhỉ? hay là do kim xăng bị tắc. Em có gọi điện sang Kia Long biên thì họ báo có khả năng trục động cơ của em bị hỏng có thể phải bổ máy, nghe hơi ghê. Cụ tư vấn hộ em với

sonkh250

Xe buýt
Cụ Top ơi!
Có vấn đề này e cần trình bày với cụ.
E mua lại xe cũ của ng ta (Avante M16 GDi). Xe nguyên bản không có màn hình DVD, chủ cũ đã độ màn hình DVD vào. em kết nối bluetooth của xe với iPhone thì chỉ sử dụng để gọi điện được, không nghe nhạc được. Do cái đầu DVD đấy không kết nối USB và cổng AUX trên xe, nghe đài AM, FM bị rè + với chất lượng âm thanh quá tệ nên e mang cái đầu CD nguyên bản theo xe ra lắp lại.
Kết quả: Âm thanh nghe tuyệt vời, kết nối USB và AUX ok. Nhưng bluetooth trên xe lại không kết nối được với iPhone (iP vẫn kết nối với các tai nghe blutooth bình thường)
(E đã thử kết nối iP của e với 1 con Cerato full kết quả vẫn mĩ mãn, đủ các yêu cầu)
Vậy mong cụ Top bắt bệnh giúp e nhé!
hic chả có ai bắt nhời!

xedieu

Xe cút kít
soul 9133 nói:
Thật không hả cụ. Cái này cũng đáng nghi phết
Thật chứ sao không ạ?

CLB Tuc-Sor-Spor: Khó khăn nào cũng vượt qua, kẻ thù nào cũng đánh thắng!

thickxesup

Xe tải
Cụ thử kiểm tra xem trong lọc điều hòa hay quạt có vật thể lạ kông, nhiều xe có lá cây, rác bên trong nên khi bật quạt có tiếng lạch cạch.
Em kiểm tra nhưng không thấy quạt điều hoà ở đâu cụ ạ, chán thế . Để mai ngày kia em mang vợ em qua háng HDGP nhờ họ kiểm tra vậy, muốn qua chỗ cụ thỉnh giáo nhưng nhà em ở gần HDGP hơn nên em qua đó vậy cụ ạ

Arc_Ml350

Xe buýt
E nhờ bác Huy tư vấn online trước khi qua 139 PVĐ bảo dưỡng, có j` e mạn phép lấy cái dây thép làm phiền bác:
E chạy Cerato 2011 nhập, được 2,5vạn rồi ah, đợt này tự nhiên tay lái trợ lực điện khi bẻ lái ở tốc độ chậm có tiếng ''cạch, cạch.." rất nhỏ khi qua đúng 1 điểm nào đó, thêm nữa thỉnh thoảng qua đường xóc hoặc lên vỉa hè, bánh trước bên lái có nghe tiếng " khục. khục...", nghe tiếng phát ra như ở khớp nối hay trục j` đó, tiếng nghe rõ và thỉnh thoảng nên rất khó chịu.
E nhờ bác chuẩn bệnh hộ e để qua nói đồng chí Dũng biết hướng xử lý luôn. E cảm ơn bác ah

E nhờ bác Huy tư vấn online trước khi qua 139 PVĐ bảo dưỡng, có j` e mạn phép lấy cái dây thép làm phiền bác:
E chạy Cerato 2011 nhập, được 2,5vạn rồi ah, đợt này tự nhiên tay lái trợ lực điện khi bẻ lái ở tốc độ chậm có tiếng ''cạch, cạch.." rất nhỏ khi qua đúng 1 điểm nào đó, thêm nữa thỉnh thoảng qua đường xóc hoặc lên vỉa hè, bánh trước bên lái có nghe tiếng " khục. khục...", nghe tiếng phát ra như ở khớp nối hay trục j` đó, tiếng nghe rõ và thỉnh thoảng nên rất khó chịu.
E nhờ bác chuẩn bệnh hộ e để qua nói đồng chí Dũng biết hướng xử lý luôn. E cảm ơn bác ah
Mực dù đây là bệnh "tiếng kêu" nhưng nhà cháu xử nhiều rồi nên có thể bốc thuốc bừa được: kêu trên tay lái là do cao su của khớp nối motor trợ lực, có thể chỉ chêm lại tí là OK, kêu ở ngoài khi vào xóc thường là do rô-tuyn cân bằng, cái này phải thay mới bác ạ.

Cụ Top hay cụ Khánh cho em hỏi tý: Con i30 nhà em mấy hôm nay phơi nắng nhiều gương bên phụ khi mở ra thường không hết, nếu dùng tay đẩy nhẹ khi mô tơ chạy thì mở hết ra. Mấy lần trước cũng hay bị, lúc thì em nhỏ tý dầu máy khâu, lúc xịt RP7 thì hết, Hôm nay khi gương gập hết em lắc thử thì có độ dơ khoảng 3mm. Các cụ cho em hỏi như vậy có phải bị mẻ bánh răng trong không ạ, sửa cái này có phức tạp không hay phải vào hãng ạ. Cạnh nhà em có cáo gara cỏ, không biết em có nên nhờ các chú ý kiểm tra hộ không. Thank các cụ trước...
Đúng là có thể xe cụ bị vỡ bánh răng nhựa rồi, cái này phải thay nguyên cả gương chứ hãng không bán lẻ, tuy nhiên ở chỗ cụ Khánh có rất nhiều gương bị hỏng do tai nạn và cái bánh răng này thì vưỡn còn ngon, thậm chí mới đét, cụ nên qua chỗ cụ Khánh cho nó hạt dẻ.

Ngoc Khanh

Xe tăng
Đúng là có thể xe cụ bị vỡ bánh răng nhựa rồi, cái này phải thay nguyên cả gương chứ hãng không bán lẻ, tuy nhiên ở chỗ cụ Khánh có rất nhiều gương bị hỏng do tai nạn và cái bánh răng này thì vưỡn còn ngon, thậm chí mới đét, cụ nên qua chỗ cụ Khánh cho nó hạt dẻ.
Sếp cứ cầm đèn chạy trước công nông thế thì chết em! Để em kiểm tra đã chứ.

Cụ Top cho em hỏi nhờ chút, con kia morning 2004 số sàn của em hiện nay có hiện tượng tăng tốc rất chậm ở toàn bộ các số, dù có đạp hết chân ga cũng vẫn ỳ, tuy nhiên khi chạy đủ tốc độ vẫn lên được 110-120km/h (trên cao tốc nội bài). cộng với hiện tượng đó là hiện tượng nếu gần hết xăng thì nổi đèn check nhưng khi đổ xăng vào thêm thì hết đèn check. (em đã đổ xăng 2 lần gần đây theo dõi). Theo cụ có fải nguyên nhân là do bơm xăng không nhỉ? hay là do kim xăng bị tắc. Em có gọi điện sang Kia Long biên thì họ báo có khả năng trục động cơ của em bị hỏng có thể phải bổ máy, nghe hơi ghê. Cụ tư vấn hộ em với
Bơm xăng em nghĩ là không liên quan vì dù xăng ít hay nhiều thì cái bơm vẫn ngập trong xăng cho đến khi hết sạch. Vấn đề nằm ở cái đèn check, phải đọc ra được lỗi gì thì mới có cách xử đến nơi đến chốn. Xe cụ hơi già rồi nên nhiều khả năng hơi kém, bệnh này có thể cứu được bằng hóa chất khá rẻ tiền, nếu không cứu được thì mới tính chuyện "bổ máy".

Cụ Top ơi, tuần này cụ có làm bên DA không ạ! Em có cậu bạn gần mạn đó nên muốn qua nhờ cụ kiểm tra giúp về hệ thống lái của xe Cerato được không cụ !
Nhà cháu ở bển đến hết tháng 6 cụ ạ.

Cụ Tốp giờ còn cắm bản ở Đông Anh không ợ? Xe nhà em SF2010 vừa bị báo đèn ABS và VDC ợ :((
Nhà cháu vừa giả nhời cụ Koreaparts ở trển.

xe em hơi khác xe cụ chút, nếu đề nổ ngay thì ko được nó dìn một cái rồi lịm luôn (rất hay bị), toàn phải ấn vào start lần 1, lần 2 rồi đến lần 3 + đạp phanh thì nó nổ bình thường. HGP cắm máy vào báo là xe em chẳng bị lỗi gì..ngon... nhưng em nghĩ chắc chắn có vấn đề. Hôm nào qua cụ NK check lại thử mới được.
Hôm này về thử kiểu đỡ ga xem nào, à mà hình như lần trước có lần thử rồi vẫn ko được thì phải.
Bệnh này có thể giống con vợ của cụ điếu nhưng nhẹ hơn, có thể chỉ do bẩn họng hút và van không tải, chỉ 1000 RP7 là có thể ngon ngay.

Arc_Ml350

Xe buýt
Mực dù đây là bệnh "tiếng kêu" nhưng nhà cháu xử nhiều rồi nên có thể bốc thuốc bừa được: kêu trên tay lái là do cao su của khớp nối motor trợ lực, có thể chỉ chêm lại tí là OK, kêu ở ngoài khi vào xóc thường là do rô-tuyn cân bằng, cái này phải thay mới bác ạ.
Món Rô-tuyn như bác nói có bị ảnh hưởng bởi các thanh cân bằng khác e lắp thêm không ah..? vì e lắp cả đống thanh UltraRacing, lợi bất cập hại thì e còn biết để nhắn nhủ anh e trong bang hội luôn ah?
Lần trước bảo dưỡng e qua thay Mobil 1 0w-40, h` muốn chuyển qua Mobil 1 Gold 10w-30 thì có phải súc rửa gì không bác?
Rất cảm ơn bác ah

Xe của e Spotage Limited nó bị như này xin các cụ tư vấn giúp. Có phải là bệnh không bởi vì e thấy 1 số xe Spo bản Lim cũng bị giống như e mà chưa biết phải khắc phục như thế nào (Lo nhất là lỗi 2)
1- Lỗi công tắc chân phanh (Cái này e đã thay chỗ GP)
2- Đề lần đầu không nổ (Nhưng nếu đỡ ga thì có nổ), đề lần 2 lại nổ bình thường. Cái này chưa biết là bệnh giề mặc dù đã vào hãng kiểm tra. Lo phết
Bệnh 1 cụ đã xử rồi còn gì, bệnh 2 thì có thể (80%) do bẩn hoặc hỏng van không tải.

Món Rô-tuyn như bác nói có bị ảnh hưởng bởi các thanh cân bằng khác e lắp thêm không ah..? vì e lắp cả đống thanh UltraRacing, lợi bất cập hại thì e còn biết để nhắn nhủ anh e trong bang hội luôn ah?
Lần trước bảo dưỡng e qua thay Mobil 1 0w-40, h` muốn chuyển qua Mobil 1 Gold 10w-30 thì có phải súc rửa gì không bác?
Rất cảm ơn bác ah
Lắp mấy cái thanh đó không gây hỏng cái gì cả cụ ạ, vấn đề bây giờ là có thể nó kêu ở mấy cái thanh đó do siết lỏng hoặc gì gì đó, phải xem và nghe trực tiếp cụ ạ.

Thần Tài

Xe điện
Nhà cháu ở bển đến hết tháng 6 cụ ạ.
Cố nhin để đến đợt bảo dưỡng lên gặp cụ nhưng kiểu này phải bố trí cafe với cụ ở ĐA sớm hơn rồi, khoảng T6-T7 tuần sau em bò lên có được không cụ, tuần này đi Sn ròi.