Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

elegantteam

Xe tăng
hôm trước em có hỏi cụ tốp về cái vụ sportage nhà em là cứ phải dí vào lần 3 thì mới nổ được máy, còn dí một lần nổ ngay thì ko được cụ nhớ ko?
Em xuống HGP mấy cụ ý bảo là cái tội tháo bình điện ra ngắm, nên chỉ cắm máy xican vào chọc chọc một lúc. .. . .và từ đó đến giờ dí 1 lần là xong. . .
Thế là thế nào cụ nhỉ?

hôm trước em có hỏi cụ tốp về cái vụ sportage nhà em là cứ phải dí vào lần 3 thì mới nổ được máy, còn dí một lần nổ ngay thì ko được cụ nhớ ko?
Em xuống HGP mấy cụ ý bảo là cái tội tháo bình điện ra ngắm, nên chỉ cắm máy xican vào chọc chọc một lúc. .. . .và từ đó đến giờ dí 1 lần là xong. . .
Thế là thế nào cụ nhỉ?
Cái bịnh con này thì em bít òi nhưng không giống với con vợ nhà Xedieu.

civictau

Xe tăng
Cái bịnh con này thì em bít òi nhưng không giống với con vợ nhà Xedieu.
cụ tóp cho nhà cháu hỏi? có phải xe của cụ điêu độ nhiều đèn quá nên mới bị như thế không??? tại vì em thấy cụ điêu đang rao bán đèn...:D
Thanks!

cụ tóp cho nhà cháu hỏi? có phải xe của cụ điêu độ nhiều đèn quá nên mới bị như thế không??? tại vì em thấy cụ điêu đang rao bán đèn...:D
Thanks!
Cụ hỏi cụ dieu thì ra ngay thôi mà, chả có nhẽ cụ ấy lại thiếu tiền cơm đến mức phải tháo đèn ra bán ???!!!!!!

nutrilite

Xe tải
em là Nutrilite có hỏi cụ ở trang 23 mà chưa thấy cụ trả lời a

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Xe em kiểm tra ở 139NK nghi lỗi do ẩm hộp điều khiển, (vì xe báo lỗi nổi đèn check kèm theo đèn cấp độ số bị trễ) nhưng lại không tháo được ra để xấy, e hỏi bác Top và xin ý kiến của bác ạ.

phiền cụ top xe em morning 2008 slx không hiểu sao chân ga xe em nặng và không mượt lần trước em có qua huyndai PVD các cụ ở đó cũng lấy rp7 xịt và thông dây ga xong đi rất nhẹ . 1 thời gian sau lại bị cụ dự em có phải do dây ga không
xe em thỉnh thoảng có hiên tượng khi mới nổ máy vào số đi mặc dù đường không mấp mô nhưng đi lại hơi bồng bềnh nhất là lúc mới ga
Chờ tin cụ em cũng muốn kiểm tra tổng thể nữa vì xe em là nhập lướt gặp được cụ thì quá tốt vì mấy tháng nay em mất ăn mất ngủ với em nó về nhiều hiện tượng
Xin lỗi cụ, em bỏ sót!
Em nghĩ là dây ga ít bị như vậy lắm nhất là xe cụ chưa phải là loại đời nhà Tống, theo em thì nó bị ở cái họng hút cụ ạ.
Về cái chuyện bồng bềnh thì em ngồi ở đây nó là ghế cứng, sàn nhà bằng bê tông nên chả thấy gì - em không dám phán bừa ạ.
Em ngồi bàn giấy chém gió thôi chứ em chả biết gì về xe cộ nên không dám sờ trực tiếp vào nó cụ ạ.

Xe em kiểm tra ở 139NK nghi lỗi do ẩm hộp điều khiển, (vì xe báo lỗi nổi đèn check kèm theo đèn cấp độ số bị trễ) nhưng lại không tháo được ra để xấy, e hỏi bác Top và xin ý kiến của bác ạ.
Rất tiếc là anh em ở đó không liên lạc hỏi em về việc này, em lại nghi là do lỗi đường truyền (mạng CAN) nó mới bị tế cụ ạ, cụ kêu anh em kiểm tra lại nhé!

scopion84

Xe tải
Cụ top cho cháu hỏi, xe Kia Cerato xuất EU ko có bluetooth mà giở muốn độ thêm vào trên vô lăng có phức tạp không cụ ? Và giá rổ nó khoảng bao nhiêu ? Tks cụ nhé

xedieu

Xe cút kít
Cụ hỏi cụ dieu thì ra ngay thôi mà, chả có nhẽ cụ ấy lại thiếu tiền cơm đến mức phải tháo đèn ra bán ???!!!!!!
Báo cáo cụ, đã 54h trôi qua, trộm vía là vẫn ngon lắm ạ. Em cứ chờ đúng 72h như cụ nói cho yên cái tâm! :D

@Civictau: Cụ chở tiền đến gặp em đê, xe em và xe cụ cùng tình trạng, cụ chưa đi nhiều bằng em nên chưa phát bệnh thôi, bệnh này chậm là đi luôn con ECU đấy, may mà em chạy đến cụ Hardtop kịp thời! :)

titque

Xe đạp
nhờ cụ tra hộ em số Vin này với, em mem mới nên k hiểu biết nhiều: KMHDC81DBBU124407. Có gì nhờ cụ chỉ giáo, cụ gửi vào mail: trung7580@gmail.com hoặc cụ cứ cho e trên này luôn cũng được, em cảm ơn cụ trước nhá.

Chỉnh sửa cuối:

NextOne

Xe hơi
Báo cáo cụ là đang theo dõi cụ ạ. Khoảng 48h nữa có kết quả chính thức. Cảm ơn cụ đã giúp em vụ đặt hàng rất nhiệt tình. Khi nào có dịp mời cụ 1 ly! (b)
Thì cụ cũng nhiệt tình môi giới em cho cụ Tóp mà :). Cụ theo dõi vợ 2 em nghĩ còn hơn cả vợ cả đẻ. 72h, 48h...Cụ phải thêm cả món này nữa [-O< OMG. Hôm nào rảnh (b) nhá

xedieu

Xe cút kít
Thì cụ cũng nhiệt tình môi giới em cho cụ Tóp mà :). Cụ theo dõi vợ 2 em nghĩ còn hơn cả vợ cả đẻ. 72h, 48h...Cụ phải thêm cả món này nữa [-O< OMG. Hôm nào rảnh (b) nhá
:)) Hôm nọ nhận hàng xong, vào xưởng, anh em thợ lắp (em thì say nằm bẹp dí còn cụ Hardtop bận nên điện thoại nhắc nhở từ xa). Xong việc phi xe về, nhắn tin khoe cụ Hardtop, cụ ấy bảo cứ chờ 72h nữa xem ntn đã - đừng mừng vội. :( Chưa đầy 24h sau thì bệnh Nguyễn Y Vân! :((

Cho nên lần này em phải chờ đủ 72h, dù hôm qua đã gọi điện trao đổi với cụ Top rồi và cụ ấy bảo OK rồi - Trộm vía! :)) Lúc nào rảnh, em mời cụ (b) nhá! :)

xedieu

Xe cút kít
Em vừa đọc thớt bên box Sử dụng, thấy lo lo: Xe em chạy 4 vạn rồi mà chưa lần nào kiểm tra hay bảo dưỡng, thay dầu phanh gì cả cụ Hardtop ạ. Cụ cho em xin ý kiến xem có cần thay dầu phanh hay ntn không ạ?

Cụ Hardtop đề nghị bên HTC mở hẳn 1 mục hỗ trợ kỹ thuật online trên website hyundai-thanhcong với 2 em thư ký oánh máy thay cụ, cụ chỉ việc bắt bệnh và đọc đơn thuốc - đảm bảo danh tiềng HTC nổi như cồn, chỉ số hài lòng của khách hàng đối với HTC khéo lên 9,9 điểm chứ chả chơi! :)

Cụ top cho cháu hỏi, xe Kia Cerato xuất EU ko có bluetooth mà giở muốn độ thêm vào trên vô lăng có phức tạp không cụ ? Và giá rổ nó khoảng bao nhiêu ? Tks cụ nhé
Có lẽ cụ hiểu chưa đúng về bluetooth rồi cụ ạ, khi cụ hiểu đúng thì cụ sẽ thấy việc độ lên là rất khó, tốn kém và không cần thiết.

Em vừa đọc thớt bên box Sử dụng, thấy lo lo: Xe em chạy 4 vạn rồi mà chưa lần nào kiểm tra hay bảo dưỡng, thay dầu phanh gì cả cụ Hardtop ạ. Cụ cho em xin ý kiến xem có cần thay dầu phanh hay ntn không ạ?

Cụ Hardtop đề nghị bên HTC mở hẳn 1 mục hỗ trợ kỹ thuật online trên website hyundai-thanhcong với 2 em thư ký oánh máy thay cụ, cụ chỉ việc bắt bệnh và đọc đơn thuốc - đảm bảo danh tiềng HTC nổi như cồn, chỉ số hài lòng của khách hàng đối với HTC khéo lên 9,9 điểm chứ chả chơi! :)
Lý thuyết là thế thôi cụ ạ, thực tế nó khác xa, xe em gần 10 vạn - 3 năm mà dầu phanh vẫn trong veo, phanh vẫn ngon lém, hơi phi kỹ thuật nhưng theo kinh nghiệm của em thì cứ kệ nó thôi.
Tư vấn trên web cũng nằm trong kế hoạch của em rồi vì trước kia HMV làm cái này rất hiệu quả.

nhờ cụ tra hộ em số Vin này với, em mem mới nên k hiểu biết nhiều: KMHDC81DBBU124407. Có gì nhờ cụ chỉ giáo, cụ gửi vào mail: trung7580@gmail.com hoặc cụ cứ cho e trên này luôn cũng được, em cảm ơn cụ trước nhá.
Mời cụ sang thớt CHECK VIN cụ nhé!

Carens_SX

Xe buýt
Nhà em muốn chế thêm cái nấc gạt mưa INT cho gạt mưa kính sau xe Carens. Cụ Top tư vấn cho em xem có cách nào đơn giản không ah? Có thể dùng loại nào có sẵn để thay cho cái công tắc không cụ?

Nhà em muốn chế thêm cái nấc gạt mưa INT cho gạt mưa kính sau xe Carens. Cụ Top tư vấn cho em xem có cách nào đơn giản không ah? Có thể dùng loại nào có sẵn để thay cho cái công tắc không cụ?
Không khó đối với người biết làm cụ ạ, mua một cái rơ-le của Daewoo về chế là được, em đã làm cho con Starex nhà em rồi, có thể fix 4 giây đến 24 giây gạt một lần. Hiện em không biết ai có thể làm được điều này cho cụ.

TCS

Đi bộ
Lý thuyết là thế thôi cụ ạ, thực tế nó khác xa, xe em gần 10 vạn - 3 năm mà dầu phanh vẫn trong veo, phanh vẫn ngon lém, hơi phi kỹ thuật nhưng theo kinh nghiệm của em thì cứ kệ nó thôi.
Tư vấn trên web cũng nằm trong kế hoạch của em rồi vì trước kia HMV làm cái này rất hiệu quả.
Cụ hardtop ơi! Chân em tuy ko dài nhưng em vẫn xin 1 chân làm thư ký oánh máy cho Cụ, ko biết có được ko ạ?:D