Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Bác Hardtop cho e hỏi địa chỉ sưa điều hòa Getz vơi ạ. E là phụ nư, mấy lần đi sửa xe vào phải chỗ ko uy tín, nên hãi quá. Xe e năm ngoái đâm nhẹ phải một thanh săt bị thủng cái luói gì ơ đhoa phải hàn lại rồi bơm ga. Sau đó ngon, mấy thág gần đây có vâdn đề, ko mát như bt, thậm chí nay nóng thì gần như ko mát. Theo bac chi phí hết nhiêu và e xin địa chỉ. Tks
Mợ thích hoành tráng thì vào hãng, thích ngon, bổ, rẻ nhưng phủi thì ra gara ngoài, mợ có thể call Lộc : 0913323877, đồng chí này em bảo lãnh được.

Xe santafe em nút nâng hạ chân ga và phanh tự nhiên không thấy hoạt động nữa. Bác hardtop cho em hỏi cái này khắc phục ntn và nên vào đâu fix. Em cám ơn
Có lẽ cụ xem lại điều kiện chạy của nó: Chìa khóa ON hoặc máy đang nổ nhưng số bắt buộc phải đang ở "P" thì nó mới chạy.

BKG

Xe tăng
Mợ thích hoành tráng thì vào hãng, thích ngon, bổ, rẻ nhưng phủi thì ra gara ngoài, mợ có thể call Lộc : 0913323877, đồng chí này em bảo lãnh được.
<br />
<br />
OK cụ, tks cụ nhiều. E sẽ lh cậu ý.

shipme.vn

Xe hơi
Cám ơn cụ Hardtop. Đúng như cụ nói.
Có lẽ cụ xem lại điều kiện chạy của nó: Chìa khóa ON hoặc máy đang nổ nhưng số bắt buộc phải đang ở "P" thì nó mới chạy.

ASDFDUNG

Xe máy
Bác ơi xe Forte nhà e đi đươc hơn 4 vạn rùi giờ tính đi bảo dưỡng Bác chỉ giúp e chỗ nào làm ngon lành với. Em đội ơn Bác

Tuanm3

Xe tải
Forte thì bác cứ vào hãng bảo dưỡng 4 vạn thui. Những cái này em nghĩ hãng nó có quy trình hết rùi. Nó sẽ liệt kê cho bác một list những gì cần làm. Vd thay dầu máy, lọc dầu, lọc xăng, nước làm mát, bảo dưỡng phanh......những cái gì bác đã thay gần đây rùi thì thui. BD 4 vạn chưa phải thay nhiều 8 vạn mới phải thay nhiều bác ơi. Nếu bác cảm thấy đồ phụ tùng rẻ quá chưa hết số tiền bác dự kiến chi cho em nó thì dè em nó ra thay tiếp vd lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ....hehe như lần vừa rùi em BD 4 vạn ở huyndai dự kiến chi 3tr mà sau một loạt thay những cái cần thay mới hểt 2tr em dè ra thay luôn lọc gió đièu hòa, động cơ về cho vào xì pa dọn nột thất đánh bóng ngon choét kkkk.

Tuanm3

Xe tải
Cụ hardtop ơi vẫn là cái bệnh con genesis của em.
Đề nổ đạp phanh cài số D thì có hiện tượng máy rung. Ko bật điều hòa rung ít bật điều hòa rung nhiều.
Đề nổ đạp phanh cài số D oánh hết lái có hiện tượng rung dữ tợn ko bật điều hòa rung ít bật điều hòa rung nhiều.
Trc cũng đã kiểm tra ko vấn đề gì, và cũng ngồi thử một con cùng đời cũng bị y như vậy nhưng nghĩ lại một con xe thiết kế ra mà lại rung như vậy thì chắc ko có lẽ..hay khả năng con kia cũng bị bệnh. em quay sang một số dòng xe cùng hãng và khác hãng thì ko có hiện tượng trên.
Em vẫn ko an tâm và muốn bác thử tham khảo thêm cho em về trường hợp này với.
Genesis 2010

mrdjpro

Xe tải
Forte thì bác cứ vào hãng bảo dưỡng 4 vạn thui. Những cái này em nghĩ hãng nó có quy trình hết rùi. Nó sẽ liệt kê cho bác một list những gì cần làm. Vd thay dầu máy, lọc dầu, lọc xăng, nước làm mát, bảo dưỡng phanh......những cái gì bác đã thay gần đây rùi thì thui. BD 4 vạn chưa phải thay nhiều 8 vạn mới phải thay nhiều bác ơi. Nếu bác cảm thấy đồ phụ tùng rẻ quá chưa hết số tiền bác dự kiến chi cho em nó thì dè em nó ra thay tiếp vd lọc gió điều hòa, lọc gió động cơ....hehe như lần vừa rùi em BD 4 vạn ở huyndai dự kiến chi 3tr mà sau một loạt thay những cái cần thay mới hểt 2tr em dè ra thay luôn lọc gió đièu hòa, động cơ về cho vào xì pa dọn nột thất đánh bóng ngon choét kkkk.
Em 8 vạn chắc phải mất khơ khớ cụ nhể :(

mrdjpro

Xe tải
Cụ Top cho em hỏi cái gương i30cw của em mấy hôm nay dở chứng lúc cụp được lúc không, không biết lỗi này khắc phục thế nào và giá rổ thế nào ạ? Hôm qua đang định gọi cho cụ thì loay hoay một lúc nó lại mở ra được. Đang định tranh thủ hôm nào rảnh cho vào chỗ cụ Ngọc Khánh bảo dưỡng 8 vạn.

mr.ken_no1

Xe container
E lôi mấy cái này sang đây để nhờ cụ Tốp giải thích giúp rm với ạ
E rất quan tâm đến cái ECO mà chưa thấy bác nào chém thuyết phục ạ
Các ý kiến về tác dụng của ECO
ECO chỉ dùng đi trong phố, dừng đỗ nhiều, còn đi đường trường bật thì đi ko bốc, máy nóng ( theo e nghi)
ECO chạy đường trong phố dừng đỗ nhiều, chứ chạy đường vắng thì ECO ko có lợi đâu bác.
Theo tổng kết hơn 4 năm chạy So thì em thấy ngược lại, vì: Bản chất của ECO là đo-đếm-feedback để rồi tính toán phun nhiên liệu vì thế khi ECO on ta cảm thấy độ trễ ga. Khi đi trong phố ắt ga-phanh nhiều, nếu bật ECO ắt chưa đều ga đã phải đạp phanh, CPU nó chả biết đường nào mà lần. Chạy đường dài em để ECO thấy rất tiết kiệm, hiệu quả. Chạy trong phố em luôn tắt ECO đê tăng khả năng cơ động.
Bật ECO đi đường dài ko vượt được, đạp trễ, khoảng 110 là ko lên được nữa.
Em thấy kỹ thuật bên TH lại hướng dẫn ngược lại với cụ ạ :(. Em thì hiểu là xe tốn xăng ở cái đoạn tăng giảm tốc, nếu tăng tốc mà mình đạp thốc ga và đạp từ từ thì mức tiêu hao sẽ khác nhau, bản chất ECO on là nó kiểm soát để mình tăng tốc từ từ.
Vượt tốt, ECO on khi ta đạp ga hơi gấp và sâu nó sẽ hiểu là ta muốn vượt, nó tự về số và tăng tốc, đi Bắc Ninh em phang 140k như chơi, chắc xe lão Gió hỏng nên mới lên đc 110k thôi. Dạo này em bận quá nên chỉ đi gần thôi, em đang thu xếp chuyến Cửa Lò đầu T7 đây. Cuồng cẳng lắm rồi.
Thì em phân tích rồi mà, vừa phát lệnh bơm nhiên liệu xong lại nhận luôn cái lệnh ... hoãn. Có khi tốn hơn là vì thế.
Cụ đúng chuẩn Men, cụ nố như xiếc nhỉ,

Thế này em đi lúc tắc đường nhưng vội thế là em đạp lên, xong có cu xe máy zọt ngang em phanh, xong em đạp, lại có bà xe đạp tạt đầu e phanh, xong em lại đạp chưa xong lại có cụ già đi loang quạng ------> CPU xe loạn bốc khói vì xử lý ko kịp ah
Khá khen trí tưởng tượng cụ, ........

E lôi mấy cái này sang đây để nhờ cụ Tốp giải thích giúp rm với ạ
E rất quan tâm đến cái ECO mà chưa thấy bác nào chém thuyết phục ạ
Các ý kiến về tác dụng của ECO
ECO có hai loại, ECO thường, chỉ báo đèn là lái xe đang chạy có mức tiêu hao nhiên liệu như thế nào bang cách thay đổi màu đèn.
ECO active là loại có thể bật, tắt chế độ này đi được, đó là việc các cụ đang muốn tìm hiểu. Khi bật ECO ON thì đương nhiên ECU nó cho máy ăn it, máy yếu, không bốc như OFF và tốc độ tối đa sẽ bị hạn chế ở tầm 80~100Km/h tùy loại động cơ, vì vượt quá tốc độ này, chữ ECO không còn ý nghĩa nữa.
Chế độ này bật ON lúc nào cũng được mà không ảnh hưởng gì đến động cơ, có điều các cụ không nên ON khi đi đường trường vì lúc vượt sẽ không an toàn.
Đó là những gì em học lỏm được chữ hang cũng chả dạy em tí nào về hệ chức năng này, cụ nào biết hơn thì bổ sung nhé!

Cụ hardtop ơi vẫn là cái bệnh con genesis của em.
Đề nổ đạp phanh cài số D thì có hiện tượng máy rung. Ko bật điều hòa rung ít bật điều hòa rung nhiều.
Đề nổ đạp phanh cài số D oánh hết lái có hiện tượng rung dữ tợn ko bật điều hòa rung ít bật điều hòa rung nhiều.
Trc cũng đã kiểm tra ko vấn đề gì, và cũng ngồi thử một con cùng đời cũng bị y như vậy nhưng nghĩ lại một con xe thiết kế ra mà lại rung như vậy thì chắc ko có lẽ..hay khả năng con kia cũng bị bệnh. em quay sang một số dòng xe cùng hãng và khác hãng thì ko có hiện tượng trên.
Em vẫn ko an tâm và muốn bác thử tham khảo thêm cho em về trường hợp này với.
Genesis 2010
Vấn đề cảm nhận, ồn... em chịu, không dám phán ở đây ợ, vì em chả thấy nó rung tí nào.

mrdjpro

Xe tải
Cụ Top cho em hỏi cái gương i30cw của em mấy hôm nay dở chứng lúc cụp được lúc không, không biết lỗi này khắc phục thế nào và giá rổ thế nào ạ?
Cụ Top giúp em vụ này với

Cụ Top giúp em vụ này với
Cụ nên mang đi xưởng chứ chỉ một hiện tượng như thế này thì em chả biết nói sao, có thể do phần cơ, có thể do phần điện, phải kiểm tra trực tiếp mới ra vấn đề. Giá cả thì em không biết và cũng không bao giờ đề cập ở đây.

mr.ken_no1

Xe container
Cụ cho e hỏi thêm là ECO có tác dụng như nhau ở đường trường và đường phố ko ạ?
Các cụ trên có cụ bảo là eco tác dụng hơn khi đi đường phố, có cụ lại bảo ngược lại đi đường trường mới tác dụng hơn ạ

Meoluoi1

Xe máy
Cụ vô háng hoặc đâu đó có máy scan check phát là ra bệnh ngay, khỏi phải mò mẫm, lỗi đã báo đèn là sẽ lưu, lỗi này là lỗi chap chờn nên lúc nào nó khỏi thì nó tắt đèn và ngược lại.
Khả năng xe cụ bị toi cảm biến ở may ơ , thay may ơ là hết

mrdjpro

Xe tải
Cụ nên mang đi xưởng chứ chỉ một hiện tượng như thế này thì em chả biết nói sao, có thể do phần cơ, có thể do phần điện, phải kiểm tra trực tiếp mới ra vấn đề. Giá cả thì em không biết và cũng không bao giờ đề cập ở đây.
Vâng, em cám ơn cụ nhé.

mrdjpro

Xe tải
Cụ top ơi, bên chợ giời có cụ đag bán cái chìa i30cw của xe cũ cụ ấy, em hỏi ngu là cái chìa đó có mang đi set ở xe khác đc ko ợ? Đc thì e múc về