Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

vt_hoa

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn giúp em vấn đề là xe của em Hyundai verna 5 chỗ MT máy dầu 1.6 mua năm 2009 đã chạy hơn 6 vạn thỉnh thoảng bị mất trợ lực lái phải tắt máy đi khởi động lại mới có trợ lực, bị hiện tượng này khoảng 2 tháng rồi nhưng chưa có thời gian mang đi khám bệnh, ngoài ra hệ thống giảm xóc đi qua chỗ đường gồ ghề có tiếng kêu lục cục, chắc cao su giảm chấn lão hóa hết rồi. Các cụ cho em hướng khắc phục và địa chỉ tin cậy để đưa V2 đến khám và chữa bệnh. Em ở khu vực Hà Đông. Kính mong cụ Had, cụ Khánh bớt chút thời gian chỉ giáo cho em. Xin đa tạ

vanvuong

Tháo bánh
Úi, cái dây em quăng ra trông còn xịn hơn cái dây này nhiều. dây này nhìn chả thấy nguồn gốc xuất xứ gì (y như sơn đông mãi võ). Dây quăng ra thì phần lưng làm bằng cái gì không đen sì như cái này đâu, mà nó trong trong , vàng vàng như dạng silicone ấy, ghi chữ Made in Japan đàng hoàng. Mỗi tội chả biết lâu chưa nên đành thay cho đỡ áy náy.
Dây cụ mua ở đâu thế, em nhìn sơ sơ thấy ổn đó chứ!

Ngoc Khanh

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn giúp em vấn đề là xe của em Hyundai verna 5 chỗ MT máy dầu 1.6 mua năm 2009 đã chạy hơn 6 vạn thỉnh thoảng bị mất trợ lực lái phải tắt máy đi khởi động lại mới có trợ lực, bị hiện tượng này khoảng 2 tháng rồi nhưng chưa có thời gian mang đi khám bệnh, ngoài ra hệ thống giảm xóc đi qua chỗ đường gồ ghề có tiếng kêu lục cục, chắc cao su giảm chấn lão hóa hết rồi. Các cụ cho em hướng khắc phục và địa chỉ tin cậy để đưa V2 đến khám và chữa bệnh. Em ở khu vực Hà Đông. Kính mong cụ Had, cụ Khánh bớt chút thời gian chỉ giáo cho em. Xin đa tạ
Xe của cụ là 1.5 máy dầu, trợ lực bằng mô tơ điện. Hệ thống trợ lực của xe Verna như xe của cụ rất kém (Kém hơn nhiều so với i30 và Forte, các đời sau mới có nên em chưa biết). Sau một thời gian chạy thì sẽ có hiện tượng như cụ nói. Bệnh này vệ sinh là OK tuy nhiên không phải xe nào cũng được và cũng chỉ làm vệ sinh được 1 hoặc 2 lần thôi sau đó thì vẫn phải thay mới cụ ợ. Nếu cụ không ngại thì đưa xe lên xưởng em cụ nhé. Cái bệnh kêu lục cục đấy thì chắc mấy cục cao su, rô tuyn hỏng rồi, thay mới là OK thôi.

vt_hoa

Xe tăng
Cụ Khánh ơi cho em địa chỉ xưởng và số cầm chân của cụ đi để em bố trí thời gian mang v2 đến cho cụ ... Vật. Thanks cụ

dylan5555

Xe tải
Cụ Khánh ơi cho em địa chỉ xưởng và số cầm chân của cụ đi để em bố trí thời gian mang v2 đến cho cụ ... Vật. Thanks cụ
Địa chỉ và số cầm ch.... ân của Cụ Khánh nó to vật ở dưới chữ ký của Cụ ấy thôi

WAYTAU

Xe hơi
Xin Cụ Tốp Cụ Khánh bắt bệnh giúp, xe nhà cháu i30CW-2009 đi được 3 vạn 8, khi chưa nóng máy tăng ga nghe rõ tiéng gõ lóc cóc, sau đó có giảm bớt đi, đã thay bugi mới nhưng cũng không có tác dụng gì, với lại nên sửa ở đâu, cám ơn các cụ nhiều!

nnm2008

Xì hơi lốp
cụ top cho em hỏi là xe em chạy 2,9 vạn rồi thì có phải thay lọc xăng không ? nếu thay thì vào hãng thay hay thay ở đâu?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xin Cụ Tốp Cụ Khánh bắt bệnh giúp, xe nhà cháu i30CW-2009 đi được 3 vạn 8, khi chưa nóng máy tăng ga nghe rõ tiéng gõ lóc cóc, sau đó có giảm bớt đi, đã thay bugi mới nhưng cũng không có tác dụng gì, với lại nên sửa ở đâu, cám ơn các cụ nhiều!
Cái tiếng lóc cóc đó thì phải kiểm tra thực tế mới ra bệnh được cụ ợ. Nguyên nhân đầu tiên có thể là do khe hở xu páp nhưng động cơ của i30 điều chỉnh khe hở bằng cốc nên gần như không phải điều chỉnh lại như các loại động cơ dùng cò mổ. Một số động cơ khi hết nước làm mát cũng có tiếng gõ lóc cóc nhưng đó là tiếng kích nổ do động cơ bị quá nhiệt và hiện tượng này chỉ bị khi chạy một lúc lâu. Một nguyên nhân nữa có thể vì lý do gì đó mà dầu bôi trơn chậm lên đến xi lanh tăng xích cam nên xích bị chùng dẫn đến bị kêu...

Pi - i20

Xe đạp
Xin các cụ chỉ bảo em: sự tình là con i20 mới cóng nhà em bị thằng nào nó làm cho 2 phát cào trên nắp capo - gia cát dự là chìa khóa, kéo dài từ đầu nắp tới cuối nắp. Giờ em phải làm sao để phục hồi nhan sắc cho em nó đây ạ. Nếu em vào hãng thì có lâu không ạ, em có mua bảo hiểm của bảo việt ạ

Ngoc Khanh

Xe tăng
Xin các cụ chỉ bảo em: sự tình là con i20 mới cóng nhà em bị thằng nào nó làm cho 2 phát cào trên nắp capo - gia cát dự là chìa khóa, kéo dài từ đầu nắp tới cuối nắp. Giờ em phải làm sao để phục hồi nhan sắc cho em nó đây ạ. Nếu em vào hãng thì có lâu không ạ, em có mua bảo hiểm của bảo việt ạ
Chẳng còn cách nào khác là fải sơn lại thôi cụ ạ. Cụ cũng không nên xót ruột quá, cái việc va quệt hoặc xước nhẹ thì không tránh khỏi đâu. Cụ nên báo bảo hiểm và khi họ hỏi thì cụ nói chui vào chỗ nào thấp nên bị xước chứ không nên khai là bị trẻ con cào vì một số bảo hiểm sẽ quy vào cái tội là chủ xe bảo quản không tốt chứ không fải tai nạn.

mr.ken_no1

Xe container
có 2 cách
1. Sơn lại, làm chỗ nào cũng được cụ ạ vì đại đa số các gara bây giờ làm sơn tương đối tốt.
2. Dán decal cụ ạ.

binbin0909

Xe máy
Nhà em đang cần tiêu một số tiền là 550 triệu để nâng đời con kia morning 2010. Muc tiêu nhắm đến là huyndai accent hoặc kia forte . Xin các cụ tư vấn giúp em nên mua em nào và cho em show room địa chỉ của cả hai em trên trục đường Nguyễn Văn Linh và Nguyễn văn Cừ .
Sáng mai em đi xem xe được thì em đặt tiền luôn, mùng 6 em dắt .
Em dân nhà quê ra thủ đô mong các cụ chỉ dạy nhẹ nhàng.
550 triệu của nhà em là cả phí đăng ký đấy ạ . Em ở tỉnh lẻ nên đăng ký có 10% thôi .
Kính các cụ !.

WAYTAU

Xe hơi
Cái tiếng lóc cóc đó thì phải kiểm tra thực tế mới ra bệnh được cụ ợ. Nguyên nhân đầu tiên có thể là do khe hở xu páp nhưng động cơ của i30 điều chỉnh khe hở bằng cốc nên gần như không phải điều chỉnh lại như các loại động cơ dùng cò mổ. Một số động cơ khi hết nước làm mát cũng có tiếng gõ lóc cóc nhưng đó là tiếng kích nổ do động cơ bị quá nhiệt và hiện tượng này chỉ bị khi chạy một lúc lâu. Một nguyên nhân nữa có thể vì lý do gì đó mà dầu bôi trơn chậm lên đến xi lanh tăng xích cam nên xích bị chùng dẫn đến bị kêu...
Xe nhà cháu nó chỉ bị lúc mới khởi động, chưa nóng máy, ngày lạnh mới bị, tăng ga kêu rất to nghe mà sốt ruột, trời ấm lên là tự động hết bệnh. Chạy xe đến gara thì nó không kêu nữa nên khó kể bệnh. Có khi nào do chất lượng dầu không cụ?

xedieu

Xe cút kít
Xe nhà cháu nó chỉ bị lúc mới khởi động, chưa nóng máy, ngày lạnh mới bị, tăng ga kêu rất to nghe mà sốt ruột, trời ấm lên là tự động hết bệnh. Chạy xe đến gara thì nó không kêu nữa nên khó kể bệnh. Có khi nào do chất lượng dầu không cụ?
Giống xe em. Hôm nọ có bác làm gara cũng lành nghề bảo do lọc dầu động cơ (ko phải lọc nhiên liệu) có vấn đề + chưa vệ sinh họng hút. Chả biết ntn vì đúng ngay sau hôm em thay lọc dầu thì bị (khi kể triệu chứng bệnh thì em ko nói đến vụ mới thay lọc dầu động cơ)! :(

kalaca

Xe hơi
Cụ Top với cụ Khánh cho em hỏi là xe em I30 CW dùng SK, nhỡ chẳng may đang dùng đi đâu đó SK hết pin hoặc bị hỏng đột ngột em dùng chìa cơ mở cửa nhưng ko đề nổ được thì phải làm sao ạ.?

Ngoc Khanh

Xe tăng
Trong trường hợp hết pin thì tốt nhất là cụ cứ 1 năm thay pin một lần thì không bao giờ hết vì pin cũng rẻ và dễ thay, còn nếu hỏng thì chẳng còn các nào khác phải gọi đế garage để được hỗ trợ thôi. Thông thường 1 xe có 2 bộ chìa, cụ nên cất một bộ chìa để dành ở nhà còn mang theo xe một chìa.

kalaca

Xe hơi
Trong trường hợp hết pin thì tốt nhất là cụ cứ 1 năm thay pin một lần thì không bao giờ hết vì pin cũng rẻ và dễ thay, còn nếu hỏng thì chẳng còn các nào khác phải gọi đế garage để được hỗ trợ thôi. Thông thường 1 xe có 2 bộ chìa, cụ nên cất một bộ chìa để dành ở nhà còn mang theo xe một chìa.
Vâng, cám ơn cụ. Hôm trước em bị gọi cụ đấy may gần nhà qua lấy chìa thứ 2 lại đc, em chắc phải mua thêm 1,2 viên pin vứt trong xe dự phòng.

Cụ Top với cụ Khánh cho em hỏi là xe em I30 CW dùng SK, nhỡ chẳng may đang dùng đi đâu đó SK hết pin hoặc bị hỏng đột ngột em dùng chìa cơ mở cửa nhưng ko đề nổ được thì phải làm sao ạ.?
Cụ Khánh chém nhầm vụ này rồi, trong trường hợp hết pin giữa đường thì cụ cứ mở chìa cơ, đương nhiên nó sẽ báo động, cụ cứ mặc xác nó kêu, cắm chìa vào ổ, để 30 giây rồi đề máy với chìa khóa cắm trong ổ.

sonkh250

Xe buýt
Cụ Khánh chém nhầm vụ này rồi, trong trường hợp hết pin giữa đường thì cụ cứ mở chìa cơ, đương nhiên nó sẽ báo động, cụ cứ mặc xác nó kêu, cắm chìa vào ổ, để 30 giây rồi đề máy với chìa khóa cắm trong ổ.
hơ hơ đấy là đối với xe có ổ tra chìa khoá, còn đối với xe sử dụng khởi động S/S thì làm thế nào hả cụ? e cũng quan tâm vụ này

Ngoctoan82hn

Xe tải
Thế thì mới không lo mất điện SK cụ nhỉ? Nhưng mà mình mất chìa mà ai bắt được mà nó muốn lấy xe của mình thì cũng chít đấy cụ Top nhỉ. Cụ nói làm em lo phết.Xe em mất 1 chìa rồi đã qua chỗ cụ Tùng bên Giải Phóng làm lại. Cái chìa bị mất kia không mở được bằng Smatkey dưng vưỡn mở được bằng Chìa cơ cụ à.Có cách nào để bớt lo không cụ?