Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Huyphucru

Xe tải
Bác top giúp em với.
Xe em getz 1.1 MT mới chạy đc 3500km.
Bi hiện tựong như sau : cứ vào số 3 là nhẩy về mo.
Các số khác vẫn bình thường bác nhé.
Bác phán bệnh cho em với ạ.

Godfather77

Xe điện
Bác top giúp em với.
Hỏng số 3 cụ nhé, còn hỏng ntn? Chữa ra làm sao thì mời cụ đi viện sẽ rõ.

Cụ Tóp ơi giờ trưa không muốn đánh dây thép phiền cụ, cái morning của vợ em tự nhiên hiện đèn ABS kiểm tra thế nào ạ?? cụ cho em vài ý kiến
Nhiều lỗi có thể gây báo đèn, vậy nên cụ phải đi Scan thì sẽ ra lỗi ngay chứ nhà cháu phán ở đây thì e rằng phải viết mấy chục cái gạch đầu dòng, cụ lại càng bối rối hơn.
Vụ con K5 nhà cụ thì hiện nàh cháu đang bận quá nên chắc khó để cầm tay bắt mạch V2 nhà cụ cụ ạ.

Bác cho em hỏi xe Santa Fe 2009 của em, dạo này dừng đèn đỏ không về N mà vẫn để P và đạp phanh xe hơi rung rung so với về N, như thế có bình thừơng không ah hay xe em bị lỗi rồi. Thực sự em cũng không nhớ khi mới xe mình thế nào nữa, nhưng hôm qua chạy thử con Santa Fe 2005 thì không bị hiện tượng này. Cảm ơn bác.
Theo em là bình thường cụ ạ, N và P nó khác nhau ở chế độ "sẵn sàng chạy, SF 2005 và xe cụ có 2 cái hộp số khác hẳn nhau nhá!

Con Cà rem nhà em tư nhiên gương hậu bên phụ lăn quay ra ko cụp ra cụp vào nữa, trong khi kính bên lái vẫn oki.
Bác dự giúp em là nó bị làm sao với
Nhiều nguyên nhân nhưng chắc là cái motor nó lăn đùng ra òi, cụ phải đi viện thì mới biết được là phải làm như thế nào.

Cụ Top cho em hỏi con I20 của em mới lấy cũng có hiện tượng : "Đánh lái chết khi cài số lùi rất nặng, nhất là nửa vòng cuối khi hết lái. Khi cài số tiến thi ko sao". Theo cụ hiện tượng trên nguyên nhân do đâu và cách khắc phục có dơn giản không vậy ?
Cảm ơn cụ Top
Ps: xe em mới chạy được hơn 200km#:-s
Em chưa bao giờ gặp bệnh này cả, vậy nên cụ hãy đi viện vì xe cụ vấn còn bảo hành, kết quả thế nào cụ bào cho em với nhá, để em còn biết mà giả nhời các cụ cùng cảnh sau này nếu có.

Tôi đọc nhiều bài của bác và quyết định tham gia làm thành viên OF, hoan hô bác hardtop OF rất cần những người tâm huyết và yêu nghề như bác.
Véo cằm cụ đến nhà em và đến với anh em OF!

Bác top giúp em với.
PM cho cụ rồi nhé!!! Nhà cháu dự là nó chết bộ đồng tốc số 3 hoặc bi định vị, nói chung là phải bổ hộp số ra kiểm tra và thay phụ tùng.

Huyphucru

Xe tải
Hỏng số 3 cụ nhé, còn hỏng ntn? Chữa ra làm sao thì mời cụ đi viện sẽ rõ.
Thanks bác đã phán bệnh giúp nhà cháu,bác Top cũng bẩu vậy ạ...
Tiện thể bác cho nhà cháu hỏi,thay thế có đắt không và tầm bao nhiu tiền ạ?

Huyphucru

Xe tải
Cảm ơn cụ Top nhiều ạ...
Để chiều nay cho vợ 2 đi khám xong có gì cháu bẩm với cụ sau ạ.

Godfather77

Xe điện
Thanks bác đã phán bệnh giúp nhà cháu,bác Top cũng bẩu vậy ạ...
Tiện thể bác cho nhà cháu hỏi,thay thế có đắt không và tầm bao nhiu tiền ạ?
Ô hô, nhà cháu phán bừa thế lại trúng à? Đùa tý thôi chứ cụ nên vào gara cho người ta kiểm tra cụ thể mới báo giá được, còn chữa ở đâu thì cứ cụ Top mà ăn vạ, ai bẩu cụ ý cứ hứa hẹn với anh em là sắp có bệnh viện rồi làm anh em mong mãi. Có gì còn có tóc cụ ý mà túm, chắc là cũng mất vài củ gì đó.

Cerwass

Xe tải
Cụ Top cho cháu hỏi : Vợ 2 cháu santafe 2009 đã đi được 6 vạn, bây giờ vợ cháu nên được bảo dưỡng, thay thế những gì để lại ngon - khỏe hả Cụ. Thank Cụ.

Bo_Tun

Xe buýt
Cụ Top cho em hỏi: mấy hôm nay em để ý là cứ đi đâu về buổi tối phải bật đèn là trong đèn xe cả hai bên có đọng một ít hơi nước. Để bình thường hoặc không bật đèn thì không thấy gì.

Liệu có cái gì thủng làm nước bay hơi không nhỉ #:-s Để như thế có sao không?

Cảm ơn cụ trước

Cụ Top cho em hỏi: mấy hôm nay em để ý là cứ đi đâu về buổi tối phải bật đèn là trong đèn xe cả hai bên có đọng một ít hơi nước. Để bình thường hoặc không bật đèn thì không thấy gì.

Liệu có cái gì thủng làm nước bay hơi không nhỉ #:-s Để như thế có sao không?

Cảm ơn cụ trước
Một ít mà nó dạng sương thì không sao cả cụ ạ, nhất là lúc cụ đi trời mưa về.

MAYGO

Xe hơi
Tôi là lính mới, mong bác Hardtop quan tâm xem giúp xe tôi có những options gì và bị lỗi LSD không?
Số WIN: KMHSJ81VP8U339113Thank bác
Re: Tiện thể cho hỏi bác có nơi ở cố định chưa để anh em tôi mang vợ hai đến cho bác sờ nắn. he he

Huyphucru

Xe tải
PM cho cụ rồi nhé!!! Nhà cháu dự là nó chết bộ đồng tốc số 3 hoặc bi định vị, nói chung là phải bổ hộp số ra kiểm tra và thay phụ tùng.
Nhà cháu đang ở ga ra đây cụ Top ạ.
Thợ kiểm tra bẩu là :hộp số thiếu dầu - vì tháo ra đc có vài chén dầu.
thợ nói do lỗi của nhà SX ạ.
xe cháu phải thay toàn bộ bi định vị cụ ạ.
Cụ phán bệnh quả là chuẫn đấy ạ.
cháu online = điện thoại update tý cho nóng vậy thôi ạ.
chúc các sức khỏe ạ.

nguyenhaiha

Xe buýt
Cụ HARDTOP ơi, chẳng hiểu sao dạo này con santafe của em khi đi vào sóc ở phía trước bên phụ lại phát ra tiếng cót két như kiểu nghiến răng í,em hoang mang quá không biết là bị bệnh gì, xe em santafe2010 máy dầu 2.0, cụ chẩn đoán bệnh cho em một cái, nhân tiện cũng hỏi cụ luôn là em nên mang xe đến đại lí nào của hyundai để xửa chữa tiếng cọt kẹt đó.

Chỉnh sửa cuối:
Cụ HARDTOP ơi, chẳng hiểu sao dạo này con santafe của em khi đi vào sóc ở phía trước bên phụ lại phát ra tiếng cót két như kiểu nghiến răng í,em hoang mang quá không biết là bị bệnh gì, xe em santafe2010 máy dầu 2.0, cụ chẩn đoán bệnh cho em một cái, nhân tiện cũng hỏi cụ luôn là em nên mang xe đến đại lí nào của hyundai để xửa chữa tiếng cọt kẹt đó.
Tiếng kêu thì em không bốc thuốc online được, cụ thử mang xe đến 139 Phạm Văn Đồng xem sao nhé, em thấy ở đó anh em khá nhiệt tình xử những vụ như thế này.

Beck

Xe điện
Cụ check cái mấu chốt cửa nhé, cái đấy lâu ngày nó khô hoặc cửa đóng mở nhiều nó lệch khi đi qua chỗ sóc hoặc bị vặn sườn nó sẽ kêu thôi. Giải pháp của em là lấy băng keo đen quấn quanh cái mấu là hết :)

Love Tribute

Xe máy
Bác Top ơi cho tôi hỏi tý, xe tôi chạy dc 26.000km santafe slx máy dầu 2.0 đời 2010, thì khi nào thay lọc nhiên liệu ah? ở đâu thay chuẩn ah.

Bác Top ơi cho tôi hỏi tý, xe tôi chạy dc 26.000km santafe slx máy dầu 2.0 đời 2010, thì khi nào thay lọc nhiên liệu ah? ở đâu thay chuẩn ah.
Lọc này chỉ cần thay đúng hàng zin là được chứ còn thì kỹ thuật thay không có gì phức tạp, không có gì cần phải lưu ý cả cụ nhé! Cú tiện đâu thì cụ vào đấy thôi.

tratida

Xe container
Cụ Top cho em hỏi: Em đợt này đi hay bị lắc lắc (cảm giác vần vần thì đúng hơn, nhât là khi đi chậm) bánh bên trái phía trước. Đã qua Tiên Phong Láng Hạ xem mà thợ ở đấy đo kiểm, cho ngồi lên cùng nhưng bảo không có vấn đề gì. Nay em thấy nặng hơn, tay lái lại còn giật giật ngược chiều kim đồng hồ. Không biết là nó bị bệnh gì, và em đi kiểm tra ở đâu thì tiện ạ ? (Em ở khu vực Hà Đông, Giảng Võ).