Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Láng lại cái đĩa phanh thì làm ở đâu để giá cả hợp lý 1 chút cụ nhỉ, xe em cũng bắt đầu đến đoạn phải thay nhiều thứ rồi mà cứ đút xe vào hãng thì xót tiền quá. Đội ơn cụ nhiều
Công láng đĩa đâu có hơn 200K + tiền xe ôm, thường thì hãng chỉ làm hộ cụ việc này, không chém vênh đâu, cụ đừng có lo.

tucson2010

Xe tải
Nhà cháu dự là đã có lỗi ở cái hộp gọi là PDM và lỗi này chắc là vẫn còn lưu trong bộ nhớ của nó, cụ nên đi viện để xem nó là lỗi gì để còn xử cụ nhé! KHi mới khởi động với thời tiết như hiện nay thì 2000vf là quá cao, cụ cũng nói luôn với viện để họ kiểm tra cụ ạ.

Cám ơn cụ nhiêù! Cháu cho nó vào viện em sao?

tucson2010

Xe tải
Đặt lịch cụ hôm nào ra 139 em tháo thanh cân bằng nhá! :))

Cụ ơi cái vụ phải đề 2 lần ấy vẫn nhức đầu quá, chỗ 139 đã quaen thay lọc xăng cho Tuc chưa hả cụ, em sợ lại như GP! :(
Cụ xedieu cho em hỏi là túc đi bao lâu thì phải thay lọc xăng hả cụ, cụ đã thay ở đâu ạ? xe em đi 22000km rôì chưa thay lần nào.

xedieu

Xe cút kít
Cụ xedieu cho em hỏi là túc đi bao lâu thì phải thay lọc xăng hả cụ, cụ đã thay ở đâu ạ? xe em đi 22000km rôì chưa thay lần nào.
Về lý thuyết là 24-30.000km thì nên thay. Nhưng cái này thay nên cẩn thận vì Tuc nội địa có hệ thống tận dụng hơi xăng rất lằng nhằng và... nhạy cảm. Không cẩn thận thì dễ đứt cước lắm. Em nhớ không nhầm thì cụ Hardtop đã khuyên em không nên thay ở 24k km - em đã cãi cụ ấy (cứ đòi thay) và... giờ đang phải trả giá (chờ hàng về vào T3 tuần sau)!

tucson2010

Xe tải
Về lý thuyết là 24-30.000km thì nên thay. Nhưng cái này thay nên cẩn thận vì Tuc nội địa có hệ thống tận dụng hơi xăng rất lằng nhằng và... nhạy cảm. Không cẩn thận thì dễ đứt cước lắm. Em nhớ không nhầm thì cụ Hardtop đã khuyên em không nên thay ở 24k km - em đã cãi cụ ấy (cứ đòi thay) và... giờ đang phải trả giá (chờ hàng về vào T3 tuần sau)!
Cảm ơn cụ nhiều! em sẽ phải cận thận vụ này.

victor

Xe tải
GẤP: Các kụ cho e hỏi 1 câu, chả là e sắp lấy bằng nên đang định làm con kia forte cũ đi cho sướng (xe nhập, sản xuất 2009, full sli), hôm rồi đi xem thử 1 con, sử dụng thấy cũng ổn lắm. Có 1 điều là khi e thực hiện lùi để quay đầu xe/ vào chỗ đỗ, đến bước quay vô lăng (lúc này xe gần như đang đứng yên) thì có tiếng kêu kẹt kẹt khá to, như kiểu ma sát bánh vào mặt đường nhưng e kiểm tra thì ko phải, tiếng vọng vào xe khá khó chịu. Vậy có phải bị hỏng trợ lực hay gì không hả các bác vì khi bình thường, lúc đang chạy e đánh lái thì ko thấy tiếng kêu như vậy, vô lăng quay rất nhẹ và êm. Cảm ơn các bác.
Kia Forte SLi 2010 của em cũng kêu như vậy cũng hơn 1 năm nay rồi và nó là tiếng kêu bên trong xe, tuy nhiên cách thức lúc nó kêu cũng không ổn định. Tuy nhiên, khi gỡ chốt vô lăng để hơi chỉnh thò thụt gật gù thì có lúc nó hết kêu, nên cũng chẳng biết do sao nữa. Đành mặc kệ nó cứ chạy thôi.

trienchieu12

Xe tăng
Cụ Top cho em hỏi xe i30 pre, nút open cửa sổ trời ko hoạt động, nút Tilt up và Close vẫn ok là sao hả cụ

michau83

Xe hơi
em có ý tưởng điên rồ, cụ Tóp xem xét giúp em. Chẳng qua là em thấy cái chân gas (accelerator pedal) của sorento là loại dính dưới sàn có vẻ sướng hơn cái đang theo xe forte. Có độ qua được k cụ?

Cụ Top cho em hỏi xe i30 pre, nút open cửa sổ trời ko hoạt động, nút Tilt up và Close vẫn ok là sao hả cụ
Chắc là nó nhập nhèm gì đó thôi cụ ạ, lâu lắm rồi, em cũng phải xử một con do bị lọt nước vào, cụ nên đến viện để thợ họ tháo ra xem thì mới biết chính xác được.

em có ý tưởng điên rồ, cụ Tóp xem xét giúp em. Chẳng qua là em thấy cái chân gas (accelerator pedal) của sorento là loại dính dưới sàn có vẻ sướng hơn cái đang theo xe forte. Có độ qua được k cụ?
Chế thì cái gì chả được, có điều cụ chỉ lấy được phần cơ khí của So sang thôi, còn phần điện phải giữ nguyên của Forte vì hoạt động của 2 cái chân ga của 2 xe nó khác nhau.

Sumaco

Xe máy
Cụ cho hỏi i30 của ông chú em hôm qua nổ máy được nhưng không vào được số lùi, sau đó ông ý goi cho thợ đến sau một hồi tháo con ic gì đó ra lau chùi thì lại vào được R, như vậy theo kinh nghiệm của cụ thì nó bị làm sao ạ?

Cụ cho hỏi i30 của ông chú em hôm qua nổ máy được nhưng không vào được số lùi, sau đó ông ý goi cho thợ đến sau một hồi tháo con ic gì đó ra lau chùi thì lại vào được R, như vậy theo kinh nghiệm của cụ thì nó bị làm sao ạ?
Cụ phải phân biệt rõ là không vào được số lùi hay vapof được số lùi mà xe không chạy, hai bệnh này hoàn toàn khác nhau. Nếu không vào được số lùi thì đơn giản nó chỉ là bị bẩn công tắc đèn phanh chân hoặc đứt chì chứ chả thợ nào sờ được vào "IC" của xe đâu cụ ạ.

Sumaco

Xe máy
Không vào được số lùi cụ ạ, em đã hỏi lại, đúng là thợ vệ sinh công tắc đèn phanh chân. Cám ơn cụ ạ.

SonataHQ

Xe điện
Cụ Tóp ơi giờ trưa không muốn đánh dây thép phiền cụ, cái morning của vợ em tự nhiên hiện đèn ABS kiểm tra thế nào ạ?? cụ cho em vài ý kiến

SonataHQ

Xe điện
Nhà cháu dự là đã có lỗi ở cái hộp gọi là PDM và lỗi này chắc là vẫn còn lưu trong bộ nhớ của nó, cụ nên đi viện để xem nó là lỗi gì để còn xử cụ nhé! KHi mới khởi động với thời tiết như hiện nay thì 2000vf là quá cao, cụ cũng nói luôn với viện để họ kiểm tra cụ ạ.

KM hay nhiều xe khác của Hàn có gương tích hợp đều rất hay trục trặc, nhà cháu dự là nó đi mất cái gương rồi, nếu có bào hành hãng thì không sao, nếu bảo hành không chính hãng hoặc không BH thì nên thay màn hình to + DVD dùng hay hơn nhiều bác ạ, với BH không chính hãng thì hoàn toàn có thể đàm phán được vì cái gương này rất đắt = tiền bộ DVD ở ta.
E thấy xe Hàn lắm bệnh quá Cụ nhể

namquang

Xe buýt
Bác cho em hỏi xe Santa Fe 2009 của em, dạo này dừng đèn đỏ không về N mà vẫn để P và đạp phanh xe hơi rung rung so với về N, như thế có bình thừơng không ah hay xe em bị lỗi rồi. Thực sự em cũng không nhớ khi mới xe mình thế nào nữa, nhưng hôm qua chạy thử con Santa Fe 2005 thì không bị hiện tượng này. Cảm ơn bác.

carens2011

Xe tải
Con Cà rem nhà em tư nhiên gương hậu bên phụ lăn quay ra ko cụp ra cụp vào nữa, trong khi kính bên lái vẫn oki.
Bác dự giúp em là nó bị làm sao với

police013.57

Xe đạp
Cu nao biet phong thuy xem ho minh cai bien 013.57 cai?

ngoquanghuy

Xe đạp
Không những đánh lái chết nó kêu mà đi chậm chậm mà oánh lái nhiều nó cũng kêu bác ạ. Cảm giác kêu không phải từ bánh xe mà như kiểu ngay vô lăng thôi, nhưng chỉ có tiếng kêu,lái vẫn nhẹ như bình thường.
Cụ nên chạy qua viện để thợ kiểm lại cho chắc cụ nhá !!!! Nên đến viện sau khi đã chạy vài chục km.
Cụ Top cho em hỏi con I20 của em mới lấy cũng có hiện tượng : "Đánh lái chết khi cài số lùi rất nặng, nhất là nửa vòng cuối khi hết lái. Khi cài số tiến thi ko sao". Theo cụ hiện tượng trên nguyên nhân do đâu và cách khắc phục có dơn giản không vậy ?
Cảm ơn cụ Top
Ps: xe em mới chạy được hơn 200km#:-s

MAYGO

Xe hơi
Tôi đọc nhiều bài của bác và quyết định tham gia làm thành viên OF, hoan hô bác hardtop OF rất cần những người tâm huyết và yêu nghề như bác.