Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

LiemBlue

Xe lăn
Cụ đầu cứng cho nhà cháu hỏi 1 vấn đề,là xe nhà cháu I30 CW dạo này cháu để ý tăng tốc đột ngột kiểu đạp ga lún sàn thì điều hòa có mùi thum thủm là sao hả cụ.Cụ tư véo nhà cháu với ạ xe nhà cháu đi được 3,2 vạn ạ.Dạo này cụ có hay sang tòa nhà Vilacera không cụ

MAYGO

Xe hơi
bác vẫn chưa giúp em vụ tra số WIN, bác sơ lược cho em cũng được, thanks bác trước

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Top ơi, cụ có biết cái lọc xăng Forte nó nằm ở chỗ nào không ạ? Cụ có ảnh pót lên cho em thì càng tốt ạ! Hic, em gà thì không nói làm gì rồi. Hôm nay em đi thay lọc xăng, mấy chú thợ loay hoay cẩu xe em lên, tìm mãi mà ko biết thay vào đâu ~X(, thợ mà thế à, hic, chuyện thật như đùa. Cụ giúp em với...

Godfather77

Xe điện
Cụ Top ơi, cụ có biết cái lọc xăng Forte nó nằm ở chỗ nào không ạ? Cụ có ảnh pót lên cho em thì càng tốt ạ! Hic, em gà thì không nói làm gì rồi. Hôm nay em đi thay lọc xăng, mấy chú thợ loay hoay cẩu xe em lên, tìm mãi mà ko biết thay vào đâu ~X(, thợ mà thế à, hic, chuyện thật như đùa. Cụ giúp em với...
Cụ cũng ở Hạ Long à? Cụ vào gara nào vậy? Lọc xăng nếu giống i30 nhà em thì phải tháo cái ghế sau ra nhé, nó ở dưới ghế sau đới. Nếu ở hạ Long thì sang Gara hạ long gần Ngã tư ao cá làm cũng được cụ ạ

Godfather77

Xe điện
Cụ đầu cứng cho nhà cháu hỏi 1 vấn đề,là xe nhà cháu I30 CW dạo này cháu để ý tăng tốc đột ngột kiểu đạp ga lún sàn thì điều hòa có mùi thum thủm là sao hả cụ.Cụ tư véo nhà cháu với ạ xe nhà cháu đi được 3,2 vạn ạ.Dạo này cụ có hay sang tòa nhà Vilacera không cụ
Chắc cụ lại lấy gió ngoài hả?

michau83

Xe hơi
Chế thì cái gì chả được, có điều cụ chỉ lấy được phần cơ khí của So sang thôi, còn phần điện phải giữ nguyên của Forte vì hoạt động của 2 cái chân ga của 2 xe nó khác nhau.
phải chi cụ ở trong sg này giúp em, em khoái cụ chế cái sang số trên volang xe veracruz nhà cụ. trong này em hỏi khắp nơi vụ chế chân ga So cho em mà chả ai biết làm. hicccccc

a2p602

Xe máy
Các bác cho em hỏi có chạy lại phần mềm tiếng Anh trên cái màn hình theo xe Kia được ko ạ. Toàn hiện lên tiếng Hàn em chẳng hiểu gì hết. Thanks các cụ trước

LiemBlue

Xe lăn
Các bác cho em hỏi có chạy lại phần mềm tiếng Anh trên cái màn hình theo xe Kia được ko ạ. Toàn hiện lên tiếng Hàn em chẳng hiểu gì hết. Thanks các cụ trước
Theo em nhớ ko nhầm cụ Top từng nói là NO rồi ạ

kiamorning2007

Xe tăng
Bẩm cụ Top, xe em KM dạo này lúc mới đề pa chạy máy hơi ỳ và nghe rõ tiếng máy gào, lúc bon bon rồi thì OK. không biết có phải do em chạy 10.000km thay dầu 2 lần nhưng chưa thay cốc lọc dầu không ạ. Cụ cho em hỏi luôn là bao lâu thì phải thay cốc lọc dầu ạ

Thần Tài

Xe điện
Bẩm cụ Top, xe em KM dạo này lúc mới đề pa chạy máy hơi ỳ và nghe rõ tiếng máy gào, lúc bon bon rồi thì OK. không biết có phải do em chạy 10.000km thay dầu 2 lần nhưng chưa thay cốc lọc dầu không ạ. Cụ cho em hỏi luôn là bao lâu thì phải thay cốc lọc dầu ạ
Mạn phép cụ Top tý:
Thường thì cứ 2 lần thay dầu (5000km/lần) thì thay lọc dầu. Nhưng theo em (mà em vẫn làm) thì lọc giá cũng rẻ ~ 100k/c, vì vậy thay dầu thì thay lọc luôn.

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cũng ở Hạ Long à? Cụ vào gara nào vậy? Lọc xăng nếu giống i30 nhà em thì phải tháo cái ghế sau ra nhé, nó ở dưới ghế sau đới. Nếu ở hạ Long thì sang Gara hạ long gần Ngã tư ao cá làm cũng được cụ ạ
Vâng, em ở Hạ Long cụ ạ. Em vào Gara Hạ Long thì nó bảo ko có lọc xăng nên ko thay được, em đành cho sang gara bên cạnh thì bảo có nên đồng ý thay, thế mà cẩu xe lên ko biết thay chỗ nào, hic hic. Thế thì em nghĩ chắc Forte nó cũng ở dưới ghế thôi cụ nhở. Thanks cụ nhé, em vuốt cụ phát nhá!

Khi cụ đạp lút sàn thì ECU nó nghĩ là cụ cần Max mô-men nên nó ngắt các phụ tải chính để dồn công suất cho động cơ, vậy nên điều hòa bị ngắt mà điều hòa xe đã chạy trên 6 tháng ở ta thì đều có cái mùi đặc trưng như cụ cả, nghĩa là xe cụ ..... bình thường.

Cụ Top cho em hỏi: Em đợt này đi hay bị lắc lắc (cảm giác vần vần thì đúng hơn, nhât là khi đi chậm) bánh bên trái phía trước. Đã qua Tiên Phong Láng Hạ xem mà thợ ở đấy đo kiểm, cho ngồi lên cùng nhưng bảo không có vấn đề gì. Nay em thấy nặng hơn, tay lái lại còn giật giật ngược chiều kim đồng hồ. Không biết là nó bị bệnh gì, và em đi kiểm tra ở đâu thì tiện ạ ? (Em ở khu vực Hà Đông, Giảng Võ).
Xe cụ thì nên vào Hyundai người ta kiểm tra cho thì chính xác hơn cụ ạ, trăm hay không bằng tay quen mà!!!!!!!! Chú cụ tả thế này thì nhà cháu cũng không thể nói gì hơn được.

bác vẫn chưa giúp em vụ tra số WIN, bác sơ lược cho em cũng được, thanks bác trước
Cụ ơi, check VIN thì dễ nhưng để chuyển tải thông tin đến cụ thì mất thời gian lắm, mời cụ sang thớt check VIN nhé!

Nó nằm trong thùng xăng cụ ạ, phải lật ghế sau lên rồi mới thấy các chi tiết tiếp theo. Nếu xe cụ xài động cơ EURO4 thì hãy dè chừng khi thay lọc xăng, có thể đèn check sẽ báo đấy!

Không có phần mềm cụ ạ, cái này là ROM nên không thay đổi được.

2 lần thay dầu thì nên thay lọc luôn nhưng cái hiện tượng bác tả thì em em là không liên quan gì đến việc bác chưa thay lọc dầu, bác nên đưa xe đi xưởng kiểm tra trực tiếp chứ ở đây em chỉ phán được có vậy thôi.

Godfather77

Xe điện
Vâng, em ở Hạ Long cụ ạ. Em vào Gara Hạ Long thì nó bảo ko có lọc xăng nên ko thay được, em đành cho sang gara bên cạnh thì bảo có nên đồng ý thay, thế mà cẩu xe lên ko biết thay chỗ nào, hic hic. Thế thì em nghĩ chắc Forte nó cũng ở dưới ghế thôi cụ nhở. Thanks cụ nhé, em vuốt cụ phát nhá![/QUOTE

Oài! Em thay lọc xăng tuyền đợi đến khi kết hợp lên HN thay cho lành thôi cụ ạ vìa lọc xăng nó liên quan đến hệ thống tận dụng hơi xăng gì đó. Cụ thử xuống Huyndai Quang Hanh xem sao, trước khi xuống thì cụ call trước xem họ có làm được không nhé.

MAYGO

Xe hơi
Cụ ơi, check VIN thì dễ nhưng để chuyển tải thông tin đến cụ thì mất thời gian lắm, mời cụ sang thớt check VIN nhé!

Dưng mà em lại mún bít trước khi lấy em bà hai to khỏe nhà em có mắc bệnh di truyền LSD của dòng họ không ạ? Bác Sĩ giỏi như bác mới có thể giúp em ợ. Có mệnh hệ gì bác cứ nói thật để gia đình lo hậu sự ạ, Thanks bác

quanhs

Xe máy
Cụ TOP ơi, cụ check xem em I30CW này của bạn em thuộc thể loại gì mà lạ quá ợ! Có cả số VIN, cụ check giúp em với nhá! Cám ơn cụ rất nhiều!
Không có cửa nóc nhưng có giá nóc, không có biểu tượng VVT dán hai bên hông này:

By quanhs at 2011-09-29

By quanhs at 2011-09-29

By quanhs at 2011-09-29

Vô lăng lại tích hợp đầy đủ như bản nhập này

By quanhs at 2011-09-29

Gương kính điều khiển điện, gập điện, cảm biến 1 chạm này

By quanhs at 2011-09-29

Nhưng lại không có smart key này (không có nút bấm ở cửa cảm biến chìa khóa)

By quanhs at 2011-09-29

Chủ xe nói cái này là cảm biến lùi, sao mà em trông nó lởm lởm, như lắp thêm ý (Cái này khi mở cốp sau lên nó ở bên tay phải, như kiể một cái đèn ngủ cắm vào ổ điện ấy)

By quanhs at 2011-09-29

VIN của em nó đây, các cụ cao minh check thông tin hộ em với nhé:

By quanhs at 2011-09-29

By quanhs at 2011-09-29

CỤ TƯ VẤN CHO CHÚNG EM XEM XE NÀY THUỘC THỂ LOẠI GÌ NHÁ! ĐÃ RÓT RƯỢU ĐẦY ĐỦ MỜI CỤ RỒI Ợ !!!
Thanks cụ !

Chỉnh sửa cuối:
Dưng mà em lại mún bít trước khi lấy em bà hai to khỏe nhà em có mắc bệnh di truyền LSD của dòng họ không ạ? Bác Sĩ giỏi như bác mới có thể giúp em ợ. Có mệnh hệ gì bác cứ nói thật để gia đình lo hậu sự ạ, Thanks bác
Xe cụ có nằm trong lô lỗi LSD vì SX ngày 12 tháng 1 năm 2008, hơn nữa xe ấy xài động cơ EURO4 rất không phù hợp với dầu mỡ Việt Nam, nếu cụ mua thì nên xem máy móc cẩn thận, máy EURO4 ở ta chạy đến giờ thì đa số đã đại tu rồi. Nếu thật rẻ thì hãy mua, mua xong về độ lại thành EURO3 chạy cho lành.