Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

xe kia SOUL của em sao nổ máy lúc đường vấn khoảng 2h khuya thì nghe trên xe có tiếng è è cái gì mà khó chụi lắm tiếng nó nhỏ không có lớn mà mình mở nhạc là không có nghe hay chạy cũng vậy !​
Cụ tả thế này thì chả ai giúp cụ được đâu.

bác cho em hỏi , kia cerato thì cái nút bật pha nó nằm ở vị trí nào nhỉ ( cái đèn chiếu xa ấy ạ ) , nhiều khi đi đường đèo muốn dựng pha lên để nhìn cho rõ mà toàn phải dùng tay đỡ cần gạt đèn :( ,dùng đèn chiếu gần thì đi kiểu dò đường nên đi đêm lúc nào cũng rất căng thẳng . và cái nút cạnh nút chỉnh độ sáng của đồng hồ có tác dụng gì không . em xoay đủ kiểu mà chẳng thấy có tác dụng gì hết
Công nhận cụ Cong_nong này gà thật.

Năm mới chúc cụ Top ngày càng lên Top.
Em hỏi cụ tí : Xe em Cerato HB 2011 bản nhập em muốn cài chế độ rời khỏi xe 1 phút tự khóa cửa có được không ạ ?
Thanks cụ! Hiện chưa có hãng xe nào thiết kế cái xe của mình có chức năng như cụ mong muốn, có lẽ vì lợi bất cập hại. Nếu muốn có chức năng này thì phải lắp thêm một bộ ĐKTX của Hàn Quốc và bỏ toàn bộ ĐKTX xịn theo xe, nếu xe cụ xài SMK thì không thể làm được.

Matiz4c

Xe hơi
Cụ Top ơi cụ tư vấn hộ e với.
em ở bên hội MSC, nhưng đã đổi từ matiz sang kia rùi.
em mua xe đời 2004 nhưng đăng ký ở VN là tháng 2/2007 và km báo 5,7 vạn. của 1 cụ trên of này. và e mua lại từ cụ ý từ tháng 11/2011. đi đến hôm 26 tết em mang xe đi bảo dưỡng và thay dầu hộp số AT, dầu máy và thay má phanh trước. từ hôm mua về đi đến lúc e đi làm mọi thứ vẫn rất ổn, nhưng tự dưng mùng 2 tết âm lịch e cho thằng em mượn đi đến mùng 6 tết thì về thấy xe tiếng nổ kêu rất to và máy thì rất là nóng, ko hiểu e nó bị bệnh gì nhờ cụ tư vấn thăm khám trước hộ em tý để e mang ra kiểm tra.

t_rex

Xe buýt
Em cám ơn cụ Hard TOP ạ.

Cụ Top ơi cụ tư vấn hộ e với.
em ở bên hội MSC, nhưng đã đổi từ matiz sang kia rùi.
em mua xe đời 2004 nhưng đăng ký ở VN là tháng 2/2007 và km báo 5,7 vạn. của 1 cụ trên of này. và e mua lại từ cụ ý từ tháng 11/2011. đi đến hôm 26 tết em mang xe đi bảo dưỡng và thay dầu hộp số AT, dầu máy và thay má phanh trước. từ hôm mua về đi đến lúc e đi làm mọi thứ vẫn rất ổn, nhưng tự dưng mùng 2 tết âm lịch e cho thằng em mượn đi đến mùng 6 tết thì về thấy xe tiếng nổ kêu rất to và máy thì rất là nóng, ko hiểu e nó bị bệnh gì nhờ cụ tư vấn thăm khám trước hộ em tý để e mang ra kiểm tra.
Với những thông tin ít ỏi và không có định lượng thế này thì nhà cháu chịu cụ ạ. Máy rất nóng thì nó phải nóng thế nào, đồng hồ báo ra sao, các loại đnè đóm có bào gì không, có hiện tượng bất thường khi chạy xe hay không và quan trọng nữa là xe cụ là KIA đời 2004 nhưng mà model là xe gì ạ?

Matiz4c

Xe hơi
Với những thông tin ít ỏi và không có định lượng thế này thì nhà cháu chịu cụ ạ. Máy rất nóng thì nó phải nóng thế nào, đồng hồ báo ra sao, các loại đnè đóm có bào gì không, có hiện tượng bất thường khi chạy xe hay không và quan trọng nữa là xe cụ là KIA đời 2004 nhưng mà model là xe gì ạ?
Em cảm ơn cụ đã chỉ bảo, xe em là KIA Morning AT cụ ạh.
Bảng đồng hồ, bảng đèn hiển thị trên taplo thì ko có bảo lỗi gì cả, Máy nóng ran và có mùi khét. đúng là cũng ko biểt trình bày kiểu gì cho dễ hiểu.

cong_nong

Xe tải
cụ cho em hỏi cái nút bên cạnh nút chỉnh độ sáng đồng hồ táp lô có tác dụng gì không ạ, cái nút đấy có số 1 2 3 và biểu tượng như cái đèn cos em thử mà nó chẳng có tác dụng gì ...

90-60-90

Xe đạp
Chào các Cụ
Xe em Carens 2.0 AT máy xăng mới mua cách đây hơn 1 tháng ( 24/12/2011), em đi xe loanh quanh khoảng 6 km trong thành phố thấy kim đồng hồ nhiệt độ chỉ 45% ( dưới nấc giữa một ít), như vậy theo các cụ có bình thường không hay là hơi bị nóng máy ạ?
Cảm ơn các Cụ.

cụ cho em hỏi cái nút bên cạnh nút chỉnh độ sáng đồng hồ táp lô có tác dụng gì không ạ, cái nút đấy có số 1 2 3 và biểu tượng như cái đèn cos em thử mà nó chẳng có tác dụng gì ...
Nút này là nút điều chỉnh độ cao của đèn cốt cụ ạ, số 1 là gần nhất, số 3 là xa nhất.

Chào các Cụ
Xe em Carens 2.0 AT máy xăng mới mua cách đây hơn 1 tháng ( 24/12/2011), em đi xe loanh quanh khoảng 6 km trong thành phố thấy kim đồng hồ nhiệt độ chỉ 45% ( dưới nấc giữa một ít), như vậy theo các cụ có bình thường không hay là hơi bị nóng máy ạ?
Cảm ơn các Cụ.
Xe cụ bình thường, bao giờ kim nó chỉ quá cái vạch giữa ấy là bắt đầu có vấn đề, lên đến MAX (H) thì xe cụ sắp.... không đi được nữa.

NVTR

Xe hơi
bác cho em hỏi , kia cerato thì cái nút bật pha nó nằm ở vị trí nào nhỉ ( cái đèn chiếu xa ấy ạ ) , nhiều khi đi đường đèo muốn dựng pha lên để nhìn cho rõ mà toàn phải dùng tay đỡ cần gạt đèn :( ,dùng đèn chiếu gần thì đi kiểu dò đường nên đi đêm lúc nào cũng rất căng thẳng . và cái nút cạnh nút chỉnh độ sáng của đồng hồ có tác dụng gì không . em xoay đủ kiểu mà chẳng thấy có tác dụng gì hết
Công nhận bác gà thật :D . Bác kéo cái cần xi nhan về phía mình là nháy pha, nó sẽ nhả ra ngay, còn đẩy về phía ngược lại sẽ bật pha, trên taplo sẽ có đèn xanh báo hiệu đã bật pha bác nhé !

cong_nong

Xe tải
hi hi vâng e thử được rồi tặng mỗi cụ 1 chén nhá , tại e lái mới với lại ko biết hỏi ai lên đây hỏi các cụ là đúng thầy đúng bệnh (*)

LiemBlue

Xe lăn
Cụ Top cho em hỏi i30 CW thì bao nhiêu km thì phải thay Bugi ạ,và nếu thay thì nên thay loại nào mà ngon và tốt ạ.Cụ cho em xin cái mã Bugi luôn nhé cụ,em cám ơn cụ Top ạ chúc cụ luôn mạnh khỏe ạ!!!

Mr.N

Xe máy
Bác có thể tra hộ em số VIN : KMHSH81WP7U198113
đc không.Xe có những Option gì với nhé. thanks bác. Ak bác xem luôn hộ em xem xe đã bảo hành những món gì luôn nhá.thks...
bác gưi vào mail : vuhoangnam2008@yahoo.com.vn giúp em.

xedieu

Xe cút kít
Cụ Hardtop cho em hỏi 1 câu: Hồi lâu, xe em bị kêu lục cục ở phía sau, mãi đến lúc thay 2 cái cục cao su như cái đùo gà ở thanh cân bằng và 2 miếng đệm cao su thì hết kêu. Bây giờ em muốn thay cả bộ trước sau, lại còn cái miếng đệm gì của volan để khi đi vào chỗ xóc "dăm dăm" nó không kêu lẹt kẹt... mà em không biết tên chuyên ngành của nó là gì. Cụ cho em xin cái tên để em đặt hàng cậu Dũng với ạ. Cảm ơn cụ!

Cụ Top cho em hỏi i30 CW thì bao nhiêu km thì phải thay Bugi ạ,và nếu thay thì nên thay loại nào mà ngon và tốt ạ.Cụ cho em xin cái mã Bugi luôn nhé cụ,em cám ơn cụ Top ạ chúc cụ luôn mạnh khỏe ạ!!!
Bu-gi xe cụ là hàng đặc chủng, tùy thị trường mà nhà SX lắp bu-gi tốt hay không tốt lắm cho xe của cụ, vậy nên tùy loại bu-gi mà thời điểm thay thế nó khác nhau, tốt nhất cụ nên qua hãng kiểm tra xem nó thuộc thể loại gì, em thấy các cụ KFC vẫn thay Iridium của DENSO.

Bác có thể tra hộ em số VIN : KMHSH81WP7U198113
đc không.Xe có những Option gì với nhé. thanks bác. Ak bác xem luôn hộ em xem xe đã bảo hành những món gì luôn nhá.thks...
bác gưi vào mail : vuhoangnam2008@yahoo.com.vn giúp em.
Đã có thớt check VIN riêng rồi bác nhé, mời bác qua bển.

Cụ Hardtop cho em hỏi 1 câu: Hồi lâu, xe em bị kêu lục cục ở phía sau, mãi đến lúc thay 2 cái cục cao su như cái đùo gà ở thanh cân bằng và 2 miếng đệm cao su thì hết kêu. Bây giờ em muốn thay cả bộ trước sau, lại còn cái miếng đệm gì của volan để khi đi vào chỗ xóc "dăm dăm" nó không kêu lẹt kẹt... mà em không biết tên chuyên ngành của nó là gì. Cụ cho em xin cái tên để em đặt hàng cậu Dũng với ạ. Cảm ơn cụ!
Cái đùi gà gọi là: Rô-tuyn cân bằng (Trước/sau).
Cái miếng đệm ở gần đó: Cao su thanh cân bằng (trước/sau).
Miếng đệm trong thước lái: Cái này giời đánh không chết nên chỉ hiệu chỉnh lại chứ chả ai thay mấy khi.

P/S: Riệu của cụ full option, lần đầu tiên em thấy - cái nghề uống nó cũng lắm công phu cụ nhẩy!!!! Thanks cụ!

xedieu

Xe cút kít
hardtop nói:
Miếng đệm trong thước lái: Cái này giời đánh không chết nên chỉ hiệu chỉnh lại chứ chả ai thay mấy khi.

P/S: Riệu của cụ full option, lần đầu tiên em thấy - cái nghề uống nó cũng lắm công phu cụ nhẩy!!!! Thanks cụ!
Vâng, em cảm ơn cụ nhiều! (b)

xedieu

Xe cút kít
hardtop nói:

À, em quên. Hôm nọ cái mà dính dáng đến volan ấy, cậu Dũng bảo là bằng nhựa cụ ạ, em không nhớ tên là gì nhưng thấy bảo cũng rẻ nên em đặt 1 đôi để thay rồi.