Thảo luận Hỗ trợ KT online cho các dòng xe HYUNDAI/KIA (F6).

Cụ Hardtop cho em hỏi gấp với ~X(
Xe em đi đến vạch báo đèn hết xăng - em đổ đầy bình :-?
Sáng hôm sau em đi thì đèn vẫn báo hết xăng - kim xăng không nhúc nhích ( em trình bày hơi dài dòng 1 tí )
Tóm lại là kim xăng đã hỏng - Rất mong cụ Hardtop tư vấn giúp em :-?
Nhà cháu dự là xe cụ bị chết phao xăng hoặc anh tý anh ấy xin cụ tí dây về ăn tết thôi, cái này kiểm tra khá dễ dàng nếu cụ đi viện.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Em lại phiền cụ Top 1 tí :-?
Ông bạn em để xe trong gara ,ko chú ý bị mấy em tí cắn mất cái dây dẫn nước làm mát máy thì phải ? cạnh bình nước rửa kính cụ à ( nước màu xanh )
Giờ nổ máy kêu rất to và đồng hồ báo áp suất lên gần vạch đỏ ~X( Giờ khắc phục như thế nào cụ Top ơi ?

Em lại phiền cụ Top 1 tí :-?
Ông bạn em để xe trong gara ,ko chú ý bị mấy em tí cắn mất cái dây dẫn nước làm mát máy thì phải ? cạnh bình nước rửa kính cụ à ( nước màu xanh )
Giờ nổ máy kêu rất to và đồng hồ báo áp suất lên gần vạch đỏ ~X( Giờ khắc phục như thế nào cụ Top ơi ?
Đồng hồ ấy là đồng hồ nhiệt độ máy chứ không phải áp suất đâu. Tốt nhất là cụ để thứ hai tới kêu cứu hộ dắt xe vô xưởng,
Tốt nhì: Để xe nguội hẳn rồi đổ nước vào két (không phải bình nước phụ cụ nhé), sau đó vừa nổ máy vả đổ nước tiếp, cho đến khi nào đồng hồ báo ở vạch giữa thì mới thôi không đổ nước nữa và chạy đi xưởng.
Trong quá trình nổ máy, nếu thấy nước chảy chỗ nào thì tìm cách bịt nó lại, nếu không được thì lên cứu hộ cho nó lành, hết nước, đồng hồ bào đỏ mà cố chạy thì tan cả cái máy luôn đó cụ ơi!

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Cụ Hardtop cho em hỏi con xe Morning 2010 slx nhập của em khi phanh gấp mạnh đột ngột thì cảm giác có tiếng khục khục giật mạnh và giật giật phản hồi ở chân phanh vậy hiện tượng này có phải bình thường của phanh ABS không ạ ? :) thanks cụ!

quyluong_3bánh

Xe điện
Cụ Hardtop cho em hỏi con xe Morning 2010 slx nhập của em khi phanh gấp mạnh đột ngột thì cảm giác có tiếng khục khục giật mạnh và giật giật phản hồi ở chân phanh vậy hiện tượng này có phải bình thường của phanh ABS không ạ ? :) thanks cụ!
Chuẩn luôn,forte của em cũng thế.nhạy lắm cụ ạh.

sadam262

Xe buýt
Kính chúc cụ Hardtop năm mới an khang thịnh vượng
Xe của em là Kia Forte 2009, dạo này phụt nước rửa kính rất yếu chứ ko mạnh như hồi trước (chỉ tầm 15 cm) mặc dù em đã đổ đầy bình nước rửa kính, e đã kiểm tra 2 lỗ đầu phun nhưng ko bị tắc Mong cụ tư vấn giúp em

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Vá lốp thì cụ lên chân cầu Chương Dương, dưới gầm vòng xoáy.
Cái đèn cảnh báo theo cụ tả thì nguy hiểm đó, vấn đề là nó chính xác là cái đèn gì, cụ có thể tham khảo ở cái kính lúp trên góc phải màn hình, theo cụ tả thì có thể là dầu máy chứ không phải dầu phanh, mà dầu thì thì cũng rất nguy hiểm, cụ ên kiểm tra lại càng sớm càng tốt cụ nhé!
Em lấy tạm hình trên mạng, cái đèn của em bị thỉnh thoảng sáng khi đang chạy, đạp phanh... là cái đèn này ạ (em khoanh đỏ rồi). Các đèn khác của em không sáng nhé (ảnh minh họa).

Em lấy tạm hình trên mạng, cái đèn của em bị thỉnh thoảng sáng khi đang chạy, đạp phanh... là cái đèn này ạ (em khoanh đỏ rồi). Các đèn khác của em không sáng nhé (ảnh minh họa).

Đèn này thì càng nguy hiểm, cụ bổ sung dầu phanh khẩn cấp và kiểm tra độ mòn má phanh ngay, đèn can dầu thì chỉ hỏng máy chứ mất phanh thì hỏng cả xe lẫn người. Thiếu dầu phanh có thể do rò rỉ hoặc má phanh quá mòn.

nguyenvanvo2005

Xe máy
xe kia SOUL của em sao nổ máy lúc đường vấn khoảng 2h khuya thì nghe trên xe có tiếng è è cái gì mà khó chụi lắm tiếng nó nhỏ không có lớn mà mình mở nhạc là không có nghe hay chạy cũng vậy !

forte1661

Xe hơi
Kính cụ Hard Top!
Từ Tết đến giờ nhà cháu mới vào OF.
Đầu xuân năm mới nhà cháu có nhời chúc cụ năm mới: Sức khỏe, An Khang, Thịnh Vượng.
Chúc cụ đầu năm chí giữa, giữa năm chí cuối lúc nào cũng minh mẫn, sáng dạ, để "dự" cho anh em trên OF xử lý những lỗi của vợ hai hàng ngày lăn bánh phục vụ các gấu mẹ và các cháu được bền bỉ. Nhà cháu là cám ơn cụ nhiều nhiều.

Kính cụ Hard Top!
Từ Tết đến giờ nhà cháu mới vào OF.
Đầu xuân năm mới nhà cháu có nhời chúc cụ năm mới: Sức khỏe, An Khang, Thịnh Vượng.
Chúc cụ đầu năm chí giữa, giữa năm chí cuối lúc nào cũng minh mẫn, sáng dạ, để "dự" cho anh em trên OF xử lý những lỗi của vợ hai hàng ngày lăn bánh phục vụ các gấu mẹ và các cháu được bền bỉ. Nhà cháu là cám ơn cụ nhiều nhiều.
Thanks cụ! Nhà cháu luôn sẵn sàng ạ!!!!

*-:)Năm mới làm thớt mới cho xôm cụ Top nhỉ
Bây chừ xin phép xây cao ốc trong nội đô khó lắm cụ ơi, lại thêm tắc đường nên nhà cháu cứ đại từ ạ!!!!!!!!

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ top chắc về thủ đô rùi ạ. Cụ cho nhà cháu địa chỉ để phẫu thuật cái anh trợ lực tay lái điện với. Mấy hum nay nhà cháu chả đi đc đâu mà bắp tay to lên trông thấy rùi ạ. Híc híc.

nguyenvanvo2005

Xe máy
xe kia SOUL của em sao nổ máy lúc đường vấn khoảng 2h khuya thì nghe trên xe có tiếng è è cái gì mà khó chụi lắm tiếng nó nhỏ không có lớn mà mình mở nhạc là không có nghe hay chạy cũng vậy !​

cong_nong

Xe tải
bác cho em hỏi , kia cerato thì cái nút bật pha nó nằm ở vị trí nào nhỉ ( cái đèn chiếu xa ấy ạ ) , nhiều khi đi đường đèo muốn dựng pha lên để nhìn cho rõ mà toàn phải dùng tay đỡ cần gạt đèn :( ,dùng đèn chiếu gần thì đi kiểu dò đường nên đi đêm lúc nào cũng rất căng thẳng . và cái nút cạnh nút chỉnh độ sáng của đồng hồ có tác dụng gì không . em xoay đủ kiểu mà chẳng thấy có tác dụng gì hết

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bmw_9680

Xe tải
bác cho em hỏi , kia cerato thì cái nút bật pha nó nằm ở vị trí nào nhỉ ( cái đèn chiếu xa ấy ạ ) , nhiều khi đi đường đèo muốn dựng pha lên để nhìn cho rõ mà toàn phải dùng tay đỡ cần gạt đèn :( ,dùng đèn chiếu gần thì đi kiểu dò đường nên đi đêm lúc nào cũng rất căng thẳng . và cái nút cạnh nút chỉnh độ sáng của đồng hồ có tác dụng gì không . em xoay đủ kiểu mà chẳng thấy có tác dụng gì hết
đẩy ngược hướng với nháy đèn cụ ơi

t_rex

Xe buýt
Năm mới chúc cụ Top ngày càng lên Top.
Em hỏi cụ tí : Xe em Cerato HB 2011 bản nhập em muốn cài chế độ rời khỏi xe 1 phút tự khóa cửa có được không ạ ?

Cụ top chắc về thủ đô rùi ạ. Cụ cho nhà cháu địa chỉ để phẫu thuật cái anh trợ lực tay lái điện với. Mấy hum nay nhà cháu chả đi đc đâu mà bắp tay to lên trông thấy rùi ạ. Híc híc.
Nhà cháu về thủ đô rồi nhưng tiếc là không có phương tiện gì để giúp cụ cả, nếu tiện cho cụ thì cụ tới 139 Phạm văn Đồng nhé, thợ khám xong, phán thế nào thì báo lại nhà cháu, nếu qua được thì nhà cháu sẽ qua.